SIMULIZI : CHOZI LA DHAHABU

By , in Simulizi on .

SIMULIZI : CHOZI LA DHAHABU

MWANDISHI: Saidi Kaita

SEHEMU YA 01

       Ni saa moja Jioni mda huo wakionekana mama na mwanaye aitwaye Zamda.Sehemu waliyokaa ilikuwa ni Jikoni wakiwa wanafanya Maandilizi ya chakula cha usiku.Jikoni hapo chakula ambacho kilikuwa kimebandika na kufunikiwa haki ilikuwa ni wali ambao ndio ulikuwa umedhamiriwa kuliwa usiku ule..Zamda kwa umri wake ndiyo ulikuwa ni umri wa tayari kufikia kuvunja ungo.Tangu akiwa mdogo ni mwana ambaye Kwakweli ambaye amejaaliwa uzuri ambao Kwakweli ni mungu amemjaalia.Basi mda huo mama Zamda akawa na maongezi kidogo na mwanaye Wakati wakiwa wanangojea wali uweze kuiva.Mda huo Mama Zamda akiwa amekalia kiti aina kigoda naye Zamda akiwa amekalia kigoda. Taa iliyokuwa ikiwapatia mwanga hapo jikoni ilikuwa ni taa ya kuchajisha kwa kutumia mwanga wa jua Yaani Solar Power.Hivyo  basi mazungumzo yalikuwa yanajikita sana katika suala la huyo Zamda kuvunja ungo.Kwahiyo mazungumzo yao yalikuwa kama ifuatavyo.

     Mwanangu Zamda ndiyo hivyo umeshakua. Utoto umekutoka na kwasasa umeingia kwenye usichana.Ambapo utoto huo ulikuwepo ni Kwasababu ya ukuzi wa mola namna ulivyo. Na kwasasa ndiyo Hivyo umeshakuwa katika makuzi mengine tena Yaani baada kuvunja ungo.Kuvunja ungo ndiyo mwanzo wa kuanza kuweza kujielewa Sasa ni tabia gani wewe kama msichana utakayokuwa nayo.Kwakweli mwangu kati ya watoto wangu ambao wananikosha roho yangu ambao kwaujumla nawategemea watakuja kniondoa katika haya maisha mabovu tunayoyaishi ni wewe.Najua iko siku na mimi ntaitwa mama mke na mtu ambaye anamiliki migari hiyooo.Yote hiyo ni kwasababu tu ya wewe mwanangu Zamda.Kwakweki mwanangu kwa uzuri umejaaliwa hadi natamani ningekuwa na hela ningeeajiri hata askari awe anakulinda tu na huyo askari awe ni askari wa kike mwenye nguvu ya kukulinda kwelikweli.Ila tatizo ndilo hilo sasa sisi mahoehae mungu ndicho alichotujaalia.Sawa Uzuri ndiyo huo umejaaliwa mwanangu ila Sasa Angalia Miluzi mingi humchanganya Mbwa. “”Zamda akiwa anamsikiliza kwa makini mama yake ilibidi amuulize swali kidogo kwa msemo ambao ameusikia kutoka kwa Mama yake.Alimuuliza hivi””

Mama Unamaanisha nini unaposema Miluzi mingi humchanganya Mbwa?.“Alimuuliza kwa sauti ya chini iliyojaa aibu fulani kwa heshima anayompa mama yake.Mama akawa anamjibu kama ifuatavyo “.

Aaaaa….mwanangu japokuwa waswahili husema kwamba usimwambie mtu maana ya kitu fulani maana baada ya kumwambia maana hiyo tu atakuona hauna maana yoyote. Lakini kwa wewe kwa vile ni mwanangu hivyo basi nakupenda na pia nakutakia Maisha ambayo Kwakweli hata nikifa usiku wa leo hii maneno yangu haya yatakuwa yakisikika masikioni mwako.Macho yako yatakuwa yanavuta taswira ya namna tulivyokaa na taa yetu hapa.Nimesema kwamba Miluzi mingi humchanganya Mbwa mwanagu nikiwa namaanisha Kwamba”mda huo mama Zamda akawa amemgusa Zamda kwa Mkono wake wa kulia na Zamda akawa ametikisa kichwa chake akimaanisha ameetikia kisha mama Zamda akaendelea kusema  Hivi”.Siku zote mbwa anapokutana na watu katika njia aliyopita na njia hiyo ikawa ni njia ambayo  imejaa watu wengi kila mtu anahulka yake.Basi wanaweza kila mtu akaanza kupiga mluzi wake kwa namna na madhumuni yake.Kuna ambao watapiga Miluzi kama vile wakipuliza Nai ,Wengine ndiyo hivyo kama sauti za chura wakiwa kati urojo wa maji asubuhi Au usiku ile wanatoa sauti zake.Lakini kuna wengine Nai watapiga hata makelele tu hata kama hawawezi kupuliza huo Mluzi.Lakini Mbwa Huyo mda huo Yeye hata jua kwamba haya ni makelele Au laa Bali atajua ni Miluzi ya watu wanaomtamani kumpiga .Basi mda huo Miluzi ile hupenya moja kwa moja hadi ndani ya masikio yake na kujikuta mbwa huyo anashindwa ni wapi pakuelekea.kinachomkuta hapo anaenda huku anarudi kule na huku tena mwisho wa siku kizunguzungu kinaweza hata kumpata.Basi hapo kumpiga Mbwa huyo ni kiurahisi sana…Sasa tena sana na kujikuta kaumia tayari.“Zamda ikambidi aulize swali kwakuona maelezo ambayo mama yake anampa Kwakweli kama yana ukakasi kwake kidogo. Alimuuliza hivi “.

Sawa mama kidogo kama nakuelewa ila panaponishinda kuelewa ni kwamba kuna uhusiano gani kati ya Miluzi mingi humchanganya Mbwa na kuhusiana na Mimi kuvunja ungo?.Kwasababu… Sababu nahisi kama vile kidogo hapo sijakupata vizuri.Yaani nahisi ni kama Unataka kufananisha Biskuti na mkate ….mhhh sielewi mama Hapo.

Ni Kweli ni vigumu kuweza kunielewa kwa Haraka Bali yatakikana tafakuri kidogo ambapo Tafakuri hizo zitasindikizwa na maelekezo yangu ambayo nataka nikupatie.Ni kwamba mwanangu huyo Mbwa nimekutolea mfano wewe hapo japokuwa si kwamba wewe ni mbwa kweli.”Zamda akacheka kwa sauti yake ya madaha kisha Mama Zamda akawa anaendelea na maongezi.””Yaani wewe kwasasa utakuwa ni mtu ambaye Kweli ukipita katika kundi fulani la wavulana kila mtu ataanza kukutamani na si kukupenda na siku zote mwanaume huanza kumtamani msichana na ndipo kama ni kumpenda ndipo ataanza kumpenda baada ya kukutana nae Mara kadhaa hivi.Sijui kama wanisikiiliza mwanangu kwa umakini?.”Mda huo anapomuuliza hivyo akawa amemsogezea uso wake huku Mkono wake wa kulia tena akiwa anamshika Zamda kwa kuonesha usisitizaji fulani kwa mada anayoizungumzia. Zamda akasema Hivi””.

Mama nakusikiliza kwa makini Sana.

Hayaa nisikilize kwelikweli kwa makini.Mwanangu hii ndiyo dunia ya kipindi ya kizazi cha nyoka. Kwahiyo upitapo sehemu ambayo patakuwa na kundi la wavulana kila mvulana anaweza kukumezea mate tu na baada ya mda kila mtu ataanza Sasa kukutafuta kwa mda wake na hapo Sasa kila mtu huja na mluzi wake.Atafanya afanyavyo hadi mwisho wa siku utajikuta mluzi ule umekuchang’anya na kuanza kuukubali kwa asilimia mia moja kabisaaaaaaa na hata asilimia elfu moja inawezekana.Lakini baada ya hapo tena kesho pakikucha wataanza kuhadisiana huko magengeni utashangaa na mapema mwingine tena anakuja anaaza kukupulizia mluzi weeeeeeee kwa namna yake mwisho wa siku unaanza kuona Au unaanza kufananisha mluzi wa kwanza na mluzi wa pili upi umezidi.Kifuatacho kwa tamaa zako utajikuta waangukia kwenye mluzi wa pili.Hivyo hivyo mwisho wa siku unajikuta Miluzi imezidi na baada ya hapo wote waliokuwa wakikupigia Miluzi wakishajua wewe Ndiyo tayari huna muelekeo Kwasababu kule ukipigiwa Mluzi na mtu fulani waenda tu.Hapo Sasa wajikuta gazeti linachanika na wanunuzi na wasomaji hawana tena mda na hilo gazeti Ambalo lilikuwa likibamba Kweli Kweli likisema kwamba Zamda mashaalah Yaani hapo Ndiyo wewe sasa mwanangu hapo unakuta kila kona hawana hamu na wewe.Kwaujumla gazeti likishalowana hapo Kwakweli hata kama lilikuwa na mataarifa ya udaku chungu mzima wala hakuna anakayeanza kwenda kujihangaisha kununua vipande vya gazeti Hilo lililochanika kwa mvua iliyolinyeshea gazeti Hilo. Sijui kama wanipata Mwanangu?.

Fuuuuuuuuuuuuuuuuuu.“Zamda akahema utafikiri kajitua mzigo fulani ambao ni mzito kwelikweli kwa maneno machache mama yake anayompatia Kisha akasema Hivi “. Kwahiyo mama Kwasababu mama Kwahiyo kukua Shida Tena?.

Mwanangu Hilo ni Jambo Ambalo Kwakweli linalohiitaji  kalamu ya kupigia msitari kabisa mmoja mnyoofu kabisaaaaaaa.Kukua nako ni mungu katujaalia sisi waja wake ili tuwe tunakuwa ni maelezo ya vipindi mbalimbali. Yaani kuna kipindi ulikuwa na mwaka sifuri hadi ukifikia miaka mitano,baada Hapo ukafikia hadi miaka kumi  na Sasa hadi leo hii Angalia umri wako.Kila kipindi cha umri wako kinakuwa na matukio ambayo yanawezakuwa mengine ni ya kufurahisha Au ya kuhuzunisha. Alafu mwanangu ukichanganya na huu umasikini tuliokuwa nao Kwakweli hapa nyumbani usijeukakufanya mwanangu kuanza kutaka kupata Hela za kujiremba kwakuuza mwili wako.

Sawasawa mama sitofanya hivyo nakuahidi.

Yaani mwanangu kwa hatua uliyofikia hii Kwakweli ni hatua ambayo kwa Mimi naona kama ni hatua ya kuhitaji kutumia akili sana.Kwasababu mwanangu kwasasa ndiyo upo hicho kidato cha pili na hao wanaume nao siku hizi wanawapenda wasichana ambao ni wanafunzi Kweli Kweli. Unashangaa dereva tax kajitokeza huyu sijui wa gari fulani kajitokeza sasa hapo Utakuja kujuta pindi wameshakujua namna mwili wako ulivyo hapo hawatokuwa na hamu na mwingine. Mwanangu sura yako isijeikakufanya unaharibu maisha yako.Kwasababu kwa dunia ya Sasa Jamani kuna magonjwa mengi sana ambayo Kwakweli ukilipata tu hilo gonjwa na ujue kabisaaaaaaa Wewe maisha yako hapo yameshaanza utata tena utata mkubwa sana na mwisho wa siku hadi utashangaa na hadi Ndugu wanakutenga.

Ugonjwa gani huo mama ambao hata ndugu wanafikia kujitenga?.

Ohooooo!!!?. Mwanangu watakutenga na watakutenga kweli kweli na mwisho wa siku majungu tu huko mtaani.Ugonjwa huo moja ya ugonjwa ambao ni  mbaya kabisaaaaaaa ni huu Ugonjwa wa UKIMWI  Yaani mwanangu hapo ukifikia Yaani ni bora hata kupata mimba itajulikana ni namna gani ya kuitoa Au laa ila kwa Hilo gonjwa hapo Kwakweli ni hadi kufa kwako.Kwahiyo ndiyo maana nakuasa sana tangia mwanzoni kwamba mwanangu usitamani Hela ya mtu kwakutegemea kwamba mwili wako ndiyo duka kwamba una bidhaa adimu Sana Lahashaa.Kwasababu mwisho wa siku kama ni bidhaa watanunua na watakuja kuanza kuona kwamba bidhaa zako zimeshapitwa na Wakati tayari.

Sawa mama nimekusikiliza kwa makini sana nanikuahidi mama kuwa sintokuangusha.

Sawasawa ila Chamsingi kama ni maneno yangu nimeshayaongea mda huu hata nikifa leo usiku najua kuna maneno kabisaaaaaaa nilimwachia mwanangu.Basi Sawa embu tufanye kuaandaa Mambo ya chakula naona kama chakula tayari.Kwasababu huyo Baba yako anarudi mda si mrefu kutoka huko msikitini..”mda huo mama Zamda akiwa anaonekana akiwa anakiepua chakula kilichoko jikoni kwakutaka kujua kama kipo tayari””.

Basi ikiwa ni siku iliyofuatia mwanadada Zamda akiwa na rafiki zake wawili ambao Kwakweli huwa anapendana nao kwelikweli. Hao ndiyo marafiki zake wa shuleni.mda huo wakionekana wakiwa ndiyo wanatoka shuleni wakiwa wamevalia sare zao za shule kwa siketi walizokuwa wamevaa ni za rangi ya bluu na mashati kola zao zikiwa zinaonekana ni nyeupe na masweta yakiwa ni ya bluu na chini wakiwa wamevaa viatu vya mwisho saa sita.Basi mda huo nao wakiwa wanaelekea Nyumbani maongezi ya hapa na pale hawayakosi ikiwa ni pamoja na utani ambao Kwakweli uliwafanya wenyewe wawe wanafika nyumbani kwa Haraka sana.Basi mda huo rafiki zake hao mmoja anaitwa Mwantumu na mwingine anaitwa kidawa.Basi mda huo aliyekuwa ameshika Jahazi la kuongea alikuwa ni Zamda. Maongezi yao yalikuwa hivi.

Yaani Kidawa duuu Jana mama kaongea na Mimi kwelikweli hadi nikawa nahisi kweli Sasa kukua shida sijui ni sawasawa na kujitwisha Zigo la chawa Yaani hapo lazima kujikuna kila kona.“Mda huo anaongea hivyo hadi akawa anashika kiuno chake ili ainogeshe stori vizuri. Kisha kidogo Kidawa akawa anaingilia mada akiwa anasema “.

Huyo mama yako alikuambia nini Hiyo Jana?.“Wote mwendo wakiwa wanatembea mwendo wa Bi Arusi kisha huku Zamda  akawa anasema Hivi”.

Yaani shoga WANGU huyo mama kanichachia kweli kweli kuhusiana na Mimi kuvunja ungo. Yaani Hayo maneno ya kiutu ukubwa alivyokuwa akiniambia Yaani sijui tu nisemeje.“Mwantumu akawa amedakia mada na kisha akamuuliza Zamda hivi”.

Heee Zamda maneno gani tena  Hayo ya kiutu ukubwa wasema .Embu tuambie.

Nakwambia oooo anasema kwamba nijitunze sana kwamba si kila mwanaume akija kunitongoza nimkubalie mwisho wa siku watakuja kuniona kama kopo la maziwa ukishakunywa kopo Hilo thamani yake inashuka kabisaaaaaaa..” kisha Kidawa akarukia maneno ya Zamda kwakusema Hivi “.

Wala hamna cha wakukutema wala nini.Mtoto umejaaliwa umbo Hilo …..mmh..eti….mmh afu wataka kuishi maisha ya kimaskini kwa ubaya gani ulio nao.kuna wenzako wamejaaliwa sura tu Lakini huko nyuma wala.embu check wewe kila mahali Mtoto mashaallah.“Kidawa anavyoongea huku kashika kiunio na mwendo kuupunguza ili ampe Zamda vizuri maneno”.Yaani kama ndiyo mama yangu ile mwanzoni aliongea Kweli Kweli Kuhusu Mimi kuvunja ungo kuvunja ungo. Wacha weeeee….hayo maneno nakwambia aliyokuwa akinipa utafikiri niko kwenye kicheni part vile kumbe ni mama.” mwantumu naye akaunga Mkono kuhusiana na Ushauri wa Kidawa kwa Zamda kwakusema Hivi “.

Kweli Kidawa Mimi mwenyewe mama yangu ananijua nilivyo Yaani Kwaujumla tunajuana naye yaani kila mtu analijua daftari la mwenzake.Mama ile mwanzoni tu Ndiyo Hivyo aliniambiaga tu Mwantumu umeshakuwa karibu ukubwani yanini maneno mengi kama vile wahutubia dunia.“Wote walicheka kwa maneno anayoyaongea huyo Mwantumu kwakugonga mikono huku kicheko wakiwa wamenogesha Kwakweli kama vile watu wakubwa kumbe visima vyao ndiyo vimeanzwa kuogelewa na visima vingine ndiyo vinaanza kutafutiwa ni namna gani ya kwenda kuviogelea baada ya kujua ni kisima cha maji ya moto Au ya baridi.Kisha Zamda naye akaamua la kusema”.

Mmh….jamani shoga zangu mnavyonitamanisha Yaani ….Yaani sijui nifanyaje tu.“Kidawa akarukia mada kwakusema Hivi”.

Heeeee wewe nawe ufanyeje wakati kitu kinajulikana hiki ni jambo moja tu la kufanya. “Akiwa anaongea huku akimgusa Zamda”.wewe Pale shuleni vile viwalimu usivione tu pale tunavila Hela zao kwelikweli.Wewe unakaje kizembezembe hivyo Wakati una bidhaa asili japokuwa kila msichana anayo Lakini utofauti kwa mwanzoni lazima uwepo.“Zamda akamuuliza Kidawa swali hili”.

Alafu hao walimu mnakuja kuwalipa nini?.” Kidawa na Mwantumu wakacheka kisha Kidawa akasema Hivi”.

Zamda hilo ndilo swali kweli. Haya tulia nikujibu kama ifuatavyo. Zamda wewe jiangalie umbo lako kwanza lilivyo afu unasema tawalipa nini.unajifanya unaenda ofisini Lakini huku unatarget zako.afu Sasa haya masketi marefu usiyavaevae sana utakuwa hata hauonekani kama umekuwa shoga wangu. Mbona maisha simple tu.kweli Nyumbani kwetu hawawezikunipa hata hiyo Hela ya bagia afu tena nishindwe kujiongeza Mimi mwenyewe hapa msichana niliyekuwa.Wewe hata huoni tu Zamda sisi na wewe hatufanani wewe uko vizuri kwa umbo ila hauvai vizuri Lakini japokuwa na sisi hatujajaaliwa sana kama wewe Lakini twavaa kisister duuu kwa Sana. Badilika wewe umeshakuwa shoga wangu.“Mwantumu naye akaamua kuchangia mada anaongea huku kasimama kajishika kiuno huku akimkodolea macho huyo Zamda.Ilikuwa hivi.”

Mimi nikwambie kitu Zamda ushawahi kusikia watu Wanasema kwamba ujana maji ya moto?.“Zamda akaitikia kwa kusema .”

Ndiyo nishawahi kusikia ila maana yake halisi sijaipata na sielewi vizuri sana.“Kisha Mwantumu akasema Hivi “.

Ahaaaaa kumbe hujui maana yake Basi ndiyo maana unakuwa kama ni mgumu hivi kwenye kuelewa tunachokupanga Hapa. iko hivi tusemapo ujana maji ya moto kwamba kwa umri huu ulionao shoga wangu huu ndiyo umri wakusema kwamba una maji ya moto. Sasa ngojea hayo maji yaje kuwa ya vuguvugu Au baridi haswaaaa Sasa utakuja kujikuta wanaume na wewe ni kama msikiti na mbwa watakavyokuwa wanapita mbali kabisaaaaaaa. Ila kwasasa damu yako bado ni damu ya moto Basi patakuwa ni kama kidonda na nzi haviachani.Tumia ulichojaaliwa wewe.“Kisha Zamda ikabidi naye awajibu kwa madaha kwakusema Hivi”.

Afu nyiye mashoga zangu msijemkawa mnanisifia tu umbo umbo tu kumbe hata sina nije nianze kujisikia kumbe wala Sina.“Mwantumu na Kidawa walicheka kwakusema”.

Heheeeeeeeeeeeeeeeeee ” Kisha Kidawa akaongea jambo baada ya kucheka kicheko kitamu kwel kweli hadi wanagonga na shoga yake Mwantumu “.  Amakweli kuna mtu unamkuta analalia kitanda cha Kamba na kunguni wanamsumbua Lakini hapo chini ya ardhi yake kuna dhahabu za kutosha. wasamaria wema wanakuambia unadhabu hapo Lakini bado tu hujiamini. Nini Sasa Wakati sisi Ndiyo wataalamu tunajua kwamba vitu kama hivi vya kwako mjini vinauza Kweli Kweli. Nenda na Wakati weeeeee shoga wangu ushakuwa. Yaani Sasa hivi hata ukiwa unamsalimia kijana ukishamuona anaharufu ya vihela vihela Basi tumia ujanja wa kumsalimia na si kila kijana wa kiume anasalimiwa kama unavyomsalimu mama yako Au baba yako.Msalimie kwa mtego.Shoga WANGU Angalia utakuwa unalala njaa na unavaa manguo ya kishamba Shamba tu hapa kumbe kuna Mali unatembea nayo kweli kweli. Kwahiyo shoga yangu Eee Mimi sikundanganyi Kwakweli umejaaliwa Kwahiyo utumie mwili wako vizuri sana hadi utakupatia Fedha.Wewe Zamda mwanzoni Mimi siulikuwa unanionaga navaa manguo Yaani utafikiri naenda kupalilia mahindi afu utafikiri Yaani sijui kama mtu fulani ambaye ni kama kichaa tu.Nikaja kulitambua Hilo jambo kumbe hapa mjini akili na uswahili unahitaji ukishakuwa.Nibaada ya kukalishwa na wataalamu ambao ni maprofessional wamichuno kwa wakaka wale ambao nao wanajifanya fanya kwamba wanahela alafu hawajui namna ya kuzitumia.Yaani baada ya kupita kama wiki moja tu Hivi shoga yangu mbona Hadi maprofessional wamichuno kwa wakaka walinipa saluti. Sasa ndiyo nakushangaa Wewe Hapa. Isijeikiwa tunapigia mbuzi gitaa hapa.”Mwantumu naye akamwambia hivi “.

Shoga wangu nikwambie tu kitu sisi ni rafiki zako wakaribu kweli kweli. Kwahiyo unaoona tunakusifia hatukusifii kiunafikinafiki tu hapa. Hapa mjini wewe.“Kisha Zamda akawajibu hivi”.

Haya shoga zangu acha Mimi niende Nyumbani huyo mama atakuwa ananisubiri kwelikweli niende mtoni.

Hayaaa shogàaaa “Wakajibu kwa pamoja Yaani Kidawa na Mwantumu”.

Kwakweli usiku wa siku ile kwa Zamda hata hakusoma Bali akawa anakesha tu akiwa anayachuja mawazo Yaani afuate mawazo ya mama ambayo anajua uchungu wa mwana kwa namna alivyomzaa ai afuate Ushauri wa mashoga zake ambao ni Zamda na Mwantumu.

SEHEMU YA 02

Kwakweli kwa Zamda usiku wa siku ile  ulikuwa ni usiku wa Yeye kujikuta kama ni mlinzi wa Nyumbani kwao.Kwasababu hata Usingizi kwake Kwakweli ulikwea mbali sana hata kubembelezeka haubembelezeki kabisa.Akawa anasema Hivi akiwa mda huo kitandani giza kote Yaani mda huo taa zimezimwa.

Ni Kweli Yaani nikiwaangalia wale mashoga zangu Kwakweli hadi wananitamanisha.Angalia huyo Kidawa anavaa saa kali vile nywele anaenda kunyoa hadi Raha Jamani.Huyo Mwantumu naye ndiyo usiseme Yaani namna anavyozitafuna hizo Hela za hao wanaume na kawapanga hadi Raha kwa akili tu.Yaani mtoto mdogo tu vile anawapanga wavulana namna ile.Duuu sijui Jamani na Mimi nijiunge na mawazo ya Hawa mashoga zangu Au mawazo ya mama.Kwanza Hawa ndiyo wakati wao haya mawazo ya mama yeye anaongea hivyo kwa vile ameshapita hiki kipindi cha usichana.Huu ndiyo Wakati wetu bana na sisi wasichana.“Lakini anapoendelea kuyachuja maneno ya  Hao shoga zake Zamda Lakini na maneno ya mama yako yalimuijia masikioni mwake huku akiwa anavutia picha ya siku ile wakiwa wamekaa jikoni hapo. Zamda akaanza tena kusema hivi “.

Hapana….. Hapana….. Hapana lazima nifuatilie mawazo ya mama yangu.Kwasababu mama yangu Kwakweli Kwa namna alivyoongea siku ile,Kwakweli aliongea kwakuweza kunipatia faida Mimi Au ni kumpatia faida nani zaidi ya Mimi. Embu huu ushetani utoke humu kichwani mwangu kabisaaaaaaa. Sitaki cha mawazo ya Huyo Kidawa wala huyo Mwantumu. Kama ni ushoga bora tuuvunje na kuufutilia mbali kabisaaaaaaa. Wale siyo marafiki wazuri kabisaaaaaaa. Bora nife na umasikini wangu hivi hivi.Yaani nilivyo  mdogo hivi na nilivyo mlembwende hivi afu ndiyo nije nipate huo ugonjwa wa UKIMWI nitakuwa mgeni wa nani miyeeeeeeeeeeeee Jamani.Acha nibaki hivi hivi Bali si kuendelea kujiunga na lile Kundi. Yaani lile Kundi wala siyo kundi kabisa Lakusema kila mmoja wapo pale akupatie ushauri.“Kwakweli usiku wa Zamda kwa siku ile ulikuwa ni usiku wa Yeye Kuwaza na kuwazua tu.Lakini baada ya kupita mda kidogo Hivi akawa tayari naye Usingizi  ukawa umeshampitia na akawa amelala Usingizi uliokuwa ni mzito kwelikweli”.

kwakweli kwa usiku ule baada ya Zamda kupitiwa na Usingizi mkali kwelikweli kuna ndoto fulani ilimwijia. Ambapo ndoto Hiyo inaonesha kwamba Zamda yuko sehemu fulani hivi ambayo ni kama mtoni hivi.Eneo hilo nalo kuna watu wako hapo mojawapo wakiwa ni Shoga zake Zamda yaani Kidawa na Mwantumu. Lakini sehemu hiyo inaonesha kwamba Zamda amebeba mtoto ambapo inaonesha kabisa Zamda ameshakuwa vya kutosha haswaaaa.Anaonekana akiwa anamtoto mgongoni wa kike analia kwelikweli huku akawa anasema kwamba hivi

Daaaa Jamani hii ndiyo tabu ya kuwa na mtoto. Yaani wanasumbua kwelikweli.“Baada ya Zamda kuzungumza namna hiyo Kidawa na Mwantumu wakiwa wanaonekana wako pembeni Hapo wakawa wamecheka kicheko cha moja kwa moja kilichofanya hadi yule Mtoto kuweza kunyamaza kimyaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa baada ya kusikia sauti zile za shoga zake Zamda.Baada kucheka kwa sekunde kazaa wakaambatanisha na maneno kwaajili ya huyo rafiki yao kwakusema “.

Heheeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!..!!!.Mwanafunzi kapewa tunzo ya ufundishaji bora na Mwalimu kawekwa pembeni.“Baada ya wote kuzungumza maneno Yale Zamda anaonekana ameshika ndoo ya kuchotea maji hadi akawa ameiachia na kubaki anawasikiliza hao shoga zake.Kisha Kidawa akawa anaendelea kuyatema hayo maneno kwa huyo Zamda”.

Watu na degree zao za kuwa na wanaume wengi hawajapata watoto nashangaa wewe sijui uliweka style gani ikajipenyesha tu.Tulikuambia shoga yetu Lakini wewe ukajifanya pembe la tembo kumbe Hamna chochote. Sikiliza ya wahenga wewe.Ila ndiyo hivyo maji yakishamwagika hayazoleki.“Ndoto ile ikawa inaendelea Zamda akawa na sura ya kihuzuni palepale kwa maneno ya huyo Kidawa anavyoyatoa Lakini wala huyo Kidawa hatishiwi na hiyo sura ya kihudhuni ya Zamda.Kidawa anasema”.

Ulijifanya eti ooooo Mimi siwezichezewa na Kila mwanaume mwanaume. Mbona huyo mmoja kakuchezea na tayari kakupa mimba na mtoto Huyo. Tena huyo si mtoto wa pili.“Hapo ndipo Zamda akashangaa kabisaaaaaaa huku akiwa anaongea kimoyomoyo akisema Hivi”.

Hawa wanajuaje kwamba Mimi Nina watoto  wawili. Kwasababu hata Hiyo mimba ya kwanza tu sikuwahi kuja hapa.Kujifungua sijajifungulia hapa nyumbani kwetu Mimi nimejifungulia sehemu nyingine tu.wamejuaje Hawa.“Kidawa akaendelea na maneno yake ya kumchambua Zamda”.

Heheeeeeeeeeeeeeeeeee unashangaa nini Sasa Unajua kwamba hatuelewi kuhusiana na gazeti Lako. Hohoooooooooo umeula wa chuya Zamda Yaaani kama ulikuwa unajipa hayo mawazo yatafutie kifutio kikubwa kabisaaaaaaa uyafute Hayo mawazo.Watu tunajua kuanzia gazeti lilipoanzia hadi lilipoishia na hadi mda huu tuko na wewe hapa.Yaani gazeti Lako limesomeka Kweli Kweli kuliko hata ya magazeti mengine huku kwetu.Kwasababu wewe ulijifanya nyooonyoo mwisho wa siku wajanja wa mjini  wakakuonesha shooooshooo na hayo ndiyo matokeo ya shoooshooo zile za kujificha.Pole sana shoga Wetu.“Mwantumu naye akaingilia baada ya kuona Kidawa kaishiwa na maneno ya kusema. Ilikuwa hivi “.

Ule uzuri wako uko wapi sasa. Angalia Sasa umeruka mkojo na kwenda kukanyaga mavi Kabisaaaaaaa. Duuuuuuuuuuuu wanuka Mbona. Angalia Sasa afadhali huyo jamaa hata angekuwa na uwezo wa kukuoa kumbe naye shombo tu.Yaani mwanamke ulikuwa unawagoganisha hao wanaume hapa mtaani kwelikweli enzi zako Lakini kwasasa hiyo ndiyo kwishiney kabisaaaaaaa.Yaani kila mwanaume alikuja na style yake ya kukutongoza na waliokuwa wakija walikuwa ni wajanja wa mjini watu na hela zao.Lakini wewe ukawa unajifanya unawapangua yaani unawawekea mgomo baridi tu.Sasa ule mgomo baridi dada sijui kwasasa tusemeje.Labda tusubiri tu kama wahenga walivyosema kwamba Ng’ombe hazeeki maini.“Lakini kwa pembeni panaonekana pia kuna Bibi anaonekana naye yuko hapo anawasikiliza huyo Kidawa na Mwantumu wanavyombubujikia maneno ya nguoni kwelikweli. Bibi yule Kwakweli aliyavumilia maneno Yale Lakini ikabidi aingilie mada kwakusema Hivi”.

Eeeeeeee tuuuuuuuuuuu “Akatema mate ikiashiria kwamba amechukizwa na maneno Yale.Akawa anasema Hivi.”Nyiye watoto Nyiye kama wewe ni kuku usimcheke mwenzako akiwa anachinjwa Kwasababu na wewe utapita kwenye hicho hicho kisu.Yawezekana kwanza mchinjaji wa kuku wa kwanza tena alikuwa na roho nzuri. Lakini ikaja kwako ambaye ni kuku wa pili akaja mchinjaji ambaye ni Hana huruma katika Maisha yake.kwanza anaanza kukuchinja na Kisu kibutuuuuuu.Wajukuu zangu msitukane mamba kabla hamja vuka mto.Mnanisikia…..Hivi nyiye mnamtukana mkunga angali mu wazazi mwaja.Afadhali huyu mwenzenu anajua Ana watoto wawili na anajua anakizazi kulikoni nyiye wanasheitwani wakubwa nyiye mliofanya mapenzi kuliko hata wazazi wenu afu mnajisifia kabisa Yaani nyiye ambao kila kona za mtaa wa Kwanza, wa pili,watatu,wanne na hata watano na kuendelea zinawajua.Afadhali mwezenu ni mwanamama kwasasa anajulikana kwamba ana sherehe yake duniani lakini je kwa nyiye mnasherehe gani duniani?.Au siki hizi kuna siku ya makahaba duniani.Labda kama itakuwa imeanzishwa hivi karibuni.Yaani mnaongea kwa kujitapa kabisa na midomo yenu kama kunguru wa pwani kwa wale wala urojo.Nyiye wakati Hamjijui hata kama mna vizazi.Etiiiii kabisaaaaaaa mnajitapa wataalamu wa kuruka fimbo ikitaka kuangusha mate meupe mazito.Wakati mate hayo meupe umeyameza na baadaye ukanywa maji malaini na magumu mengine ya mviringo tayari yakawa yametoa hayo mate meupe ya fimbo ambayo ilikuwa nyeusi Au nyeupe. Nyiyeeeee wajukuu zangu laiti mngejua mama zenu walivyolia siku ile ya kujifungua Basi mngempa pongezi huyu mwanadada mnayemzonga hapa kwamba Ana watoto wawili hata umri wa kufikia watoto wawili haujafika.Yawezekana wewe unayemwambia mwezako kwamba jamaa yake ananuka shombo.Afadhali huyo anajua ananuka shombo ila ni mchumba wake halali iko siku tu maisha yanaweza kumbadilikia na kujikuta shombo zimeenza Kunukia marashi kama hamjaanza kumfuatilia huyo mme wake ili muweze kumchuna vizuri.Sasa kulikoni nyiye ambao mnasema kwamba mna mabahasha wenu huko huko mtaani,mjini Kumbe waume wa watu.Nyoooooooooo….Shwaiiini nyiye hamjui cha mtu mavi.Embu ondokeni hapa hata sitaki kuwaona hapa machoni mwangu.Wanakulaaniwa nyiye.Yaaani mnavyoongea mtafikiri mnajua hata litakalotokea kesho kumbe hata litakalotokea baada sekunde chache zijazo hamjui.

Baada Bibi yule kuwafukuza pale na Zamda naye akaamua kujitwisha ndoa yake na kisha ndoto Hiyo inaonesha Kwamba Zamda Anaonekana anamuaga Bibi yule japokuwa hamjui kabisaa.

Ndoto ile ikawa imeishia pale na Hapo hapo tayari Zamda akawa ameshituka  na akatoka kitandani pale kisha akaenda sehemu taa ile ya kuwaka kwa kuchajishwa na nguvu ya jua.Kufika pale mezani akawa amewasha taa ile na akawa amerudi kukaa kitandani pale akiwa amekaa kitako huku akiwa kajifunika shuka lake la bluu.Lakini huku anaonekana anahema kwelikweli kwa ndoto ile aliyokuwa akiiota.Mda huo ikiwa ni usiku wa manani Kabisa Huko nje pamenyamaza kimyaaaaaa na kutulia tuliiiiiiii Yaani hata ukiangusha Sindano Kwakweli unaweza kusikia mlio wa Sauti yake.Kisha akaanza kuongea peke yake

Mama Yangu ndoto gani hii mungu wangu embu niepushie hili balaa nililoliota Lahaula eeeeeeeee mbona kama sielewi. Yaani Nina watoto wawili alafu Mwantumu na Kidawa hawana mtoto hata wakusingiziwa tu.Eeee mungu weeeeeeee niepushie mbali kabisaaaaaaa hili balaa.Yaani kabisa nimepewa mimba na mtu ambaye hata maisha kwake hayafai.Sasa hii ndoto inamaanisha nini.“Mda huo anavyoongea hivyo akawa hata anajisahau yuko ndani ambapo chumba kinachofuatia hapo ni chumba ambacho wanalala baba na mama Zamda. Kwahiyo Baba Zamda akawa anasikilizia sauti ile kwa mbali sana ndipo akaja akajua kwamba sauti ile inatoka hapo ndani kwa Zamda. Baada ya baba Zamda kutambua hivyo ndipo akawa anamuamsha mama Zamda kwakusema Hivi “.

Mke  wangu…..mke wangu embu inuka.“Baba Zamda akiwa anaongea kwa sauti ya chinichini.Mama Zamda akiwa anaonekana yuko katika Bahari ya Usingizi mzito kwelikweli.Akawa ameitika kwakusema Hivi”.

Mmmmmh nini mme wangu usiku huu?.

Wewe inuka ndipo utajua ninini usiku huu.

Lakini Jamani mme wangu .“Baada ya kuamka mda huo Zamda bado anaongea huko chumbani kwake. Kisha baba Zamda akawa anamwambia hivi mama Zamda”.

Sasa hivi ni kama saa nane na midakika hivi Lakini huko chumbani kwa Zamda huko nasikia sauti kabisaaaaaaa ya mtu akiongea na taa hiyo iko imewashawa.“Kisha mama akarukia Mada kwakusema Hivi”.

Sidhani kweli.

Hudhani Kitu gani wewe inawezekana huyo Zamda kaingiza mwanaume huko ndani.

Hapana haiwezekani mme wangu Zamda hawezi kufanya hivyo.

Embu mke wangu nenda kamuangalie inawezekana ni janga limemkuta huko alafu sisi tunaanza kujibunia tu hapa.Nenda kamuangalie Neenda.“Nakweli mda huo Mama Zamda Anaonekana anainuka Haraka Haraka ili kwenda kumuangalia huyo Zamda.

Siku iliyofuatia ilikuwa ni siku ya Jumamosi Hivi ambapo siku hiyo kwa Zamda na shoga zake huwa hawaendi shuleni. Lakini Zamda ,Mwantumu na Kidawa huwa wanaishi mtaa mmoja.Basi siku Hiyo walienda Kabisa Nyumbani kwa akina Zamda .Ambapo mama na Zamda huwa naye anajishughulisha na shughuli za kijungu Jiko tu huko mjini Kwahiyo kwanzia asubuhi hadi Jioni huwa hapatikani nyumbani na hata baba Zamda pia anajishughulisha na vishughuli vidogovidogo tu huko mjini.

Basi wakiwa wamekaa hapo nje maongezi yao yalikuwa hivi.

Mhhh shoga yangu maamzi yamefikia wapi Kwasababu natamani niyajue kwelikweli.“Huyo ni Kidawa Ndiye aliyekuwa amemuuliza swali hilo.Kisha Zamda akajibu hivi”.

Maamuzi ni ya kawaida tu.Kwakweli Kidawa na Mwantumu huo ushauri wenu sidhani kama utanifaa.“Kisha Kidawa akasema Hivi “.

Yaani tuseme Jana  tulifanya kazi bureeeee Kabisaaaaaaa. Umeona sisi kwamba ushauri wetu wala haufai kuandikika. haya.“Mwantumu naye akasema Hivi”.

Sawa Basi wewe fuata huo wa mama yako na wewe hujui sijui na mama yako naye kipindi kama hiki alikuwaje.“Zamda akawajibu Hivi”.

Sawasawa haina shida acha tu nibaki mjinga mjinga tu Hivi Hivi.

Baada ya Kidawa na Mwantumu kuona kwamba huyo Zamda haelekei katika mstari wao wakawa wameamua kuondoka nyumbani kwao.

Lakini baada ya miezi kuzidi kwenda zaidi na tabia za Zamda kidogo nazo uvumilivu ulianza kufikia ukingoni. Ambapo kipindi hicho bado kama mwezi mmoja wafanye Mtihani wa Taifa wa kidato cha pili.

Siku hiyo ikiwa ni mishale ya saa sita za Usiku sehemu fulani katika club fulani Hivi iliyoko katikati ya jiji Mda huo  Kidawa na Mwantumu wakiwa nao wanaingia ili watafute eneo maalumu la kujikita.Lakini kwa mbali Kidawa anaona kama vile sura ya Zamda ila haamini ni kama ni Zamda kweli au kama vile ni changa la la macho.Kwahiyo wakaamua wanyooshe njia moja kwa moja hadi hapo wanapomuona huyo Zamda baada ya Kidawa kumshitua Mwantumu kwamba kama ile sura wanaijua.

Kidawa na Mwantumu Kwakweli walivyovaa ni mithili ya wanadada wanaotaka kwenda kuigiza nyimbo fulani ya mahadhi ya kimagharibi.Huyo Mwantumu kutokana na kaurefu fulani alikojaaliwa ndiyo haswaa akawa anaonekana kama vile mzungu ukichanganya na weupe wake Fulani hivi. Kavaa kinguo ambacho kimefunika huko Nyumba tu Lakini huku Mbele ya uke wake kama vile kimetobolewa tobolewa Fulani hivi na kikiwa ni kifupi Kweli Kweli. Kiatu cha bei ghali.

           SEHEMU YA  03

Kidawa naye akiwa amevaa kisketi kilichoishia mapajani cha rangi nyekundu juu juu kama vile mzungu.Miwani kaivaa na nywele zake za kuazima zilizoshuka hadi mgongoni Basi ndiyo alizidi kuonekana kama vile mzungu.Kwa umbo lake Kwakweli nalo si haba kwa namna alivyokuwa amevalia.

Baada ya kufika sehemu ile aliyokuwa amekaa Zamda na kweli wakawa wamemkuta ni Zamda Kweli.“Wakawa wamesimama kwa kumzunguka Zamda .Nakweli Zamda Anaonekana yuko kakaa na jamaa hapo meza imejaa vinywaji kedekede.Jamaa aliyekaa naye hakuwa mkubwa sana Bali anavyoonekana ni kama vile Ana umri wa miaka ishirini na mbili Hivi. Baada ya Zamda kuwaona Kidawa na Mwantumu wamemzingira akawambia Hivi “.

Karibuni mezani.” Kisha Kidawa akasema Hivi “

Kumbe ni Kweli hawavumi Lakini wamo.duuuuuuuuuuuu nikawa naona kama vile pacha wako.ndipo Nikaja nikakumbuka kwamba wewe haunaga pacha kumbe ndiyo Zamda mwenyewe. Duuuu Amakweli uvumilivu umekushinda.

Sikuelewi unaongelea nini Kwasababu Mimi hapa nimewakaribisheni kwa maneno mazuri tu Lakini Chakushangaza nyiye mko kishari shari tu.“Mda huo Jamaa ambaye yuko meza moja na Zamda wala hakuwa anaongea chochote Wakati Kidawa anatoa maneno yake. Kisha Mwantumu akasema Hivi “.

Kumbe ndiyo maana wakaimba mchana malaika usiku mashetani.“Baada ya hapo Kidawa na Mwantumu wakawa wameamua kuondoka na kwenda kutafuta nao sehemu yao ya kujiketisha ili wawasubirie mabahasha wao.Ndipo hapo Sasa mpenzi wake Zamda ambaye kwa jina anaitwa Tito akawa amemuuliza swali huyo Zamda Hivi”.

Mbona Hawa wadada kama vile unawajua nawanakujua afu mnaamshiana maneno maneno tu.“Akiwa anatoa glass mdomoni na kuiweka juu ya meza ili aweze kuongea kwa kujinafasi. Ilikuwa hivi”.

Baby wala usiwaze kuhusiana na Hawa.Walikuwaga mashoga zangu sana kipindi hicho si kwa Sasa .kwanza nimeshangaa wananifuata hapa. Kwasababu kuna Kipindi tulifikia tu urafiki tukawa tumeukata.“Tito akamuuliza Hivi”.

Kwasababu gani urafiki wenu ulivunjika?.

Mhhh aa… ni Stori ndefu sana ila kwa ufupi tu ni Kuhusiana na utofauti wa kitabia.Kwamba tabia zangu na tabia zao ni vitu viwili tofauti sana tena sana. Ndipo nikaamua kujitenga katika kikundi kile na kubaki Mimi kama Mimi hadi Sasa niko na Wewe.

OK kama ni hivyo sawa Mimi nikajua ni maugomvi mengine tu.Kwasababu nyiye wanawake huwa mnakuwaga na visasi vya kishenzi kwelikweli. Aaaaàaa….embu tuachane na hiyo mada kwanza.

Sawa itakuwa vizuri kweli tukiongelea Mambo yetu kwa mda huu.

OK Zamda kama nikivyokwambia huku nimekuja kikazi tu huku.Kwahiyo kama siku chache hivi naweza kugeuza Hivi. Aaaaaa….pia nataka nitafute siku ambayo nitapata nafasi ya kutoka na wewe mchana tuende hata Guesthouse hivi tukatulie kwanza.Kwasababu leo ni kama tumekuja kunywa tu.Au wewe unaonaje hiyo Nafasi itapatikana?.

Aaaaa….Kweli my nitaangalia kama nafasi itapatikana…… Mmmh nitakutaarifu kweye simu My.

Itakuwa vyema Zamda .Aaaa Mimi najua kwamba unaweza Ukashangaa sana kwamba mapenzi yetu bado hata siku ngapi hazijaisha ila nakuambia tuende guest house unaweza Ukashangaa kidogo Au hata moyo wako kusita kabisaaaaaaa. Au siyo.

Hapana…. Hapana. Chamsingi tu mda ukipatikana ndiyo hivyo. Mimi ntatumia njia yoyote hata kama wazee watakuwepo nyumbani niweze tu kuwapanga kwa namna yoyote ile ili waweze kunielewa na Natumai kwa ujanja wangu watanielewa tu.

Haya ni Kweli navyokuona ni mjanja mjanja Kweli. Lakini Angalia usijeukauzidisha viwanja na viwanja vingine na watu wengine.

Hapana bana my sitokufanyia hivyo kwani natambua uwepo wako hapa kwa Mimi na Wewe.

Yawezekana wewe ukawa ni mjanja wa viwanja kweli kweli Kwahiyo hata na washikaji wengine lazima utakuwa na ujanja nao wakutoka nao kwa viwanja vingine.Nanivyojua na kusikia kuhusiana na Stori za watoto wa mkoa wa Ngata namna walivyo si haba nao.Kama ni kuvuma wanavuma na kusikika kabisaaaaaaa wanasikika.

Aaaaaaaaaaaaaaa.. My hizo ni Stori tu kila mtu Ana mawazo yake na mapendekezo kwamba awe na tabia gani.

Ni Sawa ila ndiyo Hivyo namna watu wa huko mkoa wa Kimbu tunavyojua kwamba huku Ngata wasichana Noma.mmmmmh…..Basi tuachane na hayo maongezi Natumai tumeafikiana kwamba jumapili hivi kwamba utafanya juu chini hadi tukutane.

Ndiyo usihofu nitakujulisha.

OK Kwasababu Kesho kuna mahali tunaenda ni mbali Kweli Kweli kikazi Yaani kidogo tunaweza kutoka hata huu mkoa wa Ngata.Itabidi nikupeleke nyumbani chapu afu Mimi niendee mageto.

OK Haina shida.

Basi Nakweli ujana maji ya moto Sasa sijui uzee Ndiyo utakuwa ni maji ya vuguvugu.Hivyo ndivyo namna Zamda alivyoanza kuwa wakutoka usiku ili kuelekea maeneo mbalimbali akiwa na jamaa yake ambaye wamekutana tu siku si chache baada ya kumkuta na Zamda naye alishaanza vitabia fulani Hivi japokuwa kuonjwa bado hawajamuonja ile sana japokuwa Ndiyo tayari geti lillishafunguliwa Yaani kufuli na komeo lote limetolewa. Sasa kazi wakutaka kuishi humo ndani.Huyo Tito naye ni kama kaonja Mara moja tu Hivi.

Kwa ufupi tu ni Kwamba Ngata,Kimbu ni mikoa ambayo inapatikana katika nchi za Afrika mashariki.Ila nchi hii ni kama yakufirika ambayo inajulikana kwa jina la Kinani.Kinani ni Taifa huru Kabisa katika pwani ya Afrika mashariki ambalo kabla ya uvamizi wa kikoloni lilikuwa na tabia ya uongozwaji na viongozi wa aina mbalimbali. Wakiwemo mamwinnyi na wengineo.Kwahiyo nchi ya Kinani kwa Hapa hii nchi ya kufikirika ambayo Kwakweli mipaka yake ni mipaka ya mapambo ya maua ya kuonesha ishara ya Upendo Yaani Upendo baina ya mtu na mtu fulani.Kwaujumla mipaka yao ni mipaka ya maua ya kuonesha ishara ya mapenzi katika taifa hilo.Taifa hili la Kufikirika lina mikoa mbalimbali tangu kujipatia Uhuru wake Ambalo kila mkoa una tabia yake.Mkoa kama vile Kimbu unatabia yake,mkoa kama vile Ngata unatabia yake na mikoa mingine mingineyo ambayo tutakuna nayo ina tabia mbalimbali.Tabia nyingine zikiwa ni tabia nzuri na nyingine zikiwa ni tabia mbaya.Kwahiyo mikoa Yote na maeneo yote nitakapokuwa naitaja Hapa yote hiyo itakuwa ni mikoa ya kutoka Kwenye nchi ambayo ni ya kufikirika ambayo ni Kinani na hata mingine nitaitaja kutoka nje ya nchi ya Kinani Lakini kote huko ni sehemu za kufikirika tu.

Basi Nakweli tabia ya Zamda nayo ilizidi kukua na kukua Zaidi. Yote hiyo ni Kwasababu ya Tito tu.

Basi siku Hiyo ikiwa ni siku ya jumapili hali ya hewa kwa siku hiyo ilikuwa Shwari kabisaaaaaaa Kwa mambo yote yanaweza kufanyika kwa furaha.Mkoa wa Ngata umejaaliwa Bahari fulani Hivi  ambapo Kwakweli watu hufurahika nayo sana bahari hiyo kwa siku za Mwisho wa wiki na kadhalika.

Ni siku mstarehe na saa maalumu kwa wapenzi wawili kwa mara nyingine kuweza kukutana katika Nyumba maalumu kwa kazi maalumu Tangu waanze mapenzi yao.Wapenzi hao nao si wengine ni Zamda na Tito.

Mda huo ikiwa ni saa Kumi alaasiri kwa saa za Afrika mashariki wakionekana wakiwa kitandani. Wakiwa katika chumba maalumu Furaha kwelikweli ikiwa inatoka katika nyuso zao na maneno yakiwa ni kama ya uaridi unukiaji wake ulivyo na ndivyo maneno Hayo yalivyo. Furaha ile inaonekana kabisaaaaaaa ni kutokana na kazi nzuri waliyotoka kupeana mda si mrefu katika kitanda Hicho.kwakazi hiyo aliyeifanya vizuri ni kwa hisani ya huyo kijana Tito.

Hivyo basi starehe waliyopeana mda si mrefu hapo wakaweza kuyasahau hata ya dunia kama vile kwamba hata duniani nako kuna Matatizo.

Mda huo ikionekana wako katika kitanda cha hadhi Fulani hivi Zamda yuko kichwa chake kakilaza kifuani mwa Tito na Tito  mda huo akiwa anampapasa pole pole huyo Zamda. Kwa ujumla wanavyoonekana kwa  mda huo ni kama vile Ndiyo wamezaliwa Leo. Basi matomasano yanapoendelea maongezi yakawa kidogo yamekatisha matomasano yale. Maongezi yao yalikuwa kama ifuatavyo.

“Mda huo Zamda Akionekana ana furaha kweli kweli kwa kazi aliyoifanya Tito kwa masaa ya kutosha huku akisema Hivi”.Baby Yaani leo kama ni kunifikisha hapa Kweli umenifikisha mahali Penyewe kwelikweli.

” Tito akiwa bado kichwa cha Zamda kiko kifuani mwake na Yeye kalala huku kanyooka mithili ya nyoka aliyepigwa na baridi kwa mishale ya asubuhi katika maeneo ya equatorial. Tito akasema Hivi “.Mmmh Kweli Honey wangu?!.mbona mi naona kawaida tu kama sijui nini tu.

” Zamda akawa ametoa kichwa chake juu ya kifua cha Tito na Kisha akakilaza kitandani huku Jicho la Zamda likiendelea urembuaji ukawa umezidi na Kwa namna tu alivyojaaliwa Jicho na urembuaji huo ukawa ni kama mithili ya kinyonga akiwa msituni huku akiwa anapapasa kifua cha Tito japokuwa si kifua chakusema kinatisha himaya Bali ni cha kawaida Kwaujumla kimepigwa sakafu Lakini Zamda wala hakujali Hilo Chamsingi alichokuwa anataka ni kufuata tu msemo usemao Kwamba mjini kiuno.Huku Zamda akiwa anasema hivi “.kweli my hujapata utamu wangu kabisaaaaaaa.

” Tito akawa amekitoa kicheko kama vile hataki na kuonekana kwamba ni kicheko cha kifahari kweli kweli. Kisha Tito akasema Hivi “.aaaaaa…..Zamda Kwakweli kila mkoa umejaaliwa Bahati yake na bahati hiyo pia huwa kuna sifa pia yake katika mkoa huo.Ukisema Ngata tu watu wanapajua Kwahiyo ndiyo maana watu Wanasema Jamani nitacheza ligi zote ila fainali lazima niende Ngata nikapate Jiko mashaallah Viuno Ndiyo siyo masebene disco tu.Mda fulani hapo utamu Kwakweli ulinipatia hapa hadi nikasema Jamani huyu nimpeleke nyumbani nikamtambulishe.Yaaani Jamani haya Mambo utafikiri umesomea vile kumbe kipaji tu.Lakini ndiyo Nikaja nikakumbuka ahaaaaaaaaa kwamba kumbe wewe bado wakuitwa wakusoma baba hapo ndipo mawazo yangu yakawa yameishia njiani.” Kisha Zamda akamjibu Hivi “.

usihofu namaliza siku si chache sana siutanipeleka tu nyumbani. Kama Kweli baby wanipenda hapo ndipo nitaelewa Sasa.

Lazima nitakupeleka tu nyumbani. Tena kuhusu suala la kwenda kukutambukisha Yaani hapa ninaogopea tu kuhusiana na hilo suala la shule.” Zamda akasema Hivi “.

Nimekuuliza hivi kwa makusudi tu.

Umekusudia nini Zamda?.

Aaaammmm ni Mara kama ya Pili nahisi tangu kukutana Mimi na Wewe ila hatujawahi kutumia kondomu na pia hujawahi hata kuniambia kuhusiana na suala la kutumia kondomu kabla hatujaanza kufanya kupeana utamu.

Kwani Zamda Tangu lini pipi ikaliwa na ganda lake japokuwa ni tamu kwelikweli?.“Zamda akawa amecheka kisha akauliza hivi”.

Heheeeeeeeeeeeeeeeeee wewe sema hivyo eeti kwamba naogopa nini afu uje usikie mimba ndiii hii hapa na ni yakwako itakuwaje?.” Baada ya Zamda kugusia Mambo ya mimba akawa ameshituka na kumwambia Zamda hivi”.

Embu kwasasa hayo Mambo tusiyaongelee Sana. Kwasababu nahisi kama siyo mda Wake Hivi. Kwanza samahani mda umekaribia kuna mtu niliahidiana naye kikazi nikakutane naye Kwahiyo itakuwa vyema nikimuwahi.

Lakini Honey haya Mambo hutokea tu bila hata kujua ni lini yametokea. Ukichanganya na hivi wala hatutumii kondomu sijui itakuwaje.

“Tito akionekana tayari anatoka kitandani huku akiangalia suruali yake vizuri na kuchukua bukta yake Kisha akaivaa na suruali yake akawa ameivaa huku akimwambia hivi Zamda”.Mambo mengine yatajulikana huko huko mbeleni usipende kuandaa mbereko kwakuona kwamba una mimba kubwa kama mlima Kimbu Bali andaa mbereko baada ya kujifungua. Sijui kama umenipata.

Sawasawa nimekupata Tito ila kwa Mimi tumbo langu ndilo litanijuza Majibu sahihi kwa mda wa kipindi fulani ambao litatakiwa liwe Hivyo.Afuu my siku si chache tu tunaanza Mtihani nipatie basi Hela hata ya nauli na chakula.

Sawa nitakupatia,nitakutumia kwenye simu mda ukifika wewe utanijuza tu.

Basi baada ya kila mtu kumaliza kuvaa nguo wakapeana kiss na wakawa wametoka  nje na kumuaga mhuhudumu wa kwanza na mhudumu wa Pili.

Wahudumu hao nao si haba kweli wamejaaliwa.wakawa wanamaongezi kama yafuatayo.

” Mhudumu wa kwanza kwenye kiti cha pande mbili Hivi Yaani zote twageuka huku akimwambia mhudumu wa Pili hivi”. Mmmh!. Shoga wangu jumapili wateja wengi Kwakweli Yaani ni kupishana tu atoke huyu aingie yule.Yaani ni mwendo wa jackpot tu Hapa.Furaha iliyoje hapa.“Kisha mhuhudumu wa pili akasema Hivi “.

Yaani leo Ndiyo jumapili watu wamejibania wiki nzima huko makazini na leo tena wajibanie.” Kisha Mhudumu wa kwanza akasema Hivi “.

Ila daaa na wewe unawakomba kwelikweli.

Wala mbona kawaida tu wewe. Wanadata na hii wowowooo wewe .Yaani kama kuna mmoja hadi nikamuonea huruma eti oooo Dada umejaaliwa Jamani sinikuchukue tu wewe ukaishi na Mimi.

Afu ukamwambiaje Sasa?.kwanza siungekubali tu chapuchapu

Weeee nikamwambia kaka samahani usijeukajutia katika Maisha yako tu acha nikwambie tu ukweli ni kwamba  hapa niko kikazi wewe nipe Hela Yangu na wewe ondoka zako.

Noma sana iyo Tena.

Weeeeee mungu kaumba Wewe.

SEHEMU YA 04

      Ni baada ya mwezi kama mmoja Hivi na siku kadhaa hivi Kwaujumla ni baada ya Zamda kumaliza Mtihani wake wa kidato cha pili Tangu kukutana na Tito wakiwa katika guesthouse ambayo walikutana kwa awamu iliyopita.

Sasa ni kwa Mara nyingine tena wameweza kukutana katika guest house ile ile kwa Malengo ya kufanya mautamu yao Kwasababu na Tito siku si nyingi anasema anataka kwenda Kimbu ambako ndiko nyumbani kwao.Nyumbani huko ataenda kwa gari la kazini.

Basi mda huo ikiwa inaonekana ni mishale ya saa Kumi alaasiri ndiyo kwanza huyo Zamda na Tito wakiwa katika kitanda hapo wakiwa wanafanyiana maandalizi ili kuweza kupeana utamu maalumu uliowaleta katika eneo Hilo. Ukichanganya na kwamba siku inayofuatia Tito anataka kuondoka hapo Sasa ndicho kitu kinachompa mawenge kweli kweli huyo Tito.Kwahiyo kwa siku hiyo alikuwa amekamia kweli kweli.

 Mda huo wanaonekana wako uchi wa mnyama Tito akiwa anacheza na Sehemu za kifuani za Zamda na huku anatelezesha Mkono sehemu nyingine za mwili wa Zamda. Zamda naye Mtoto majonjo hapo kitandani kwakujiviringisha viringisha tu utadhani dagaa akiwa katika Himaya la Bahari lazima ataringa.

Mda huo tayari Tito anaonekana kwamba amefanikisha kupitisha mikono yake katika sehemu maalumu na kujikuta Kweli huyo Zamda hafai ni kalegea lege lege sauti yatokea puani kilio anachotoa wala machozi hayaonekani kwa kichapo anachotoa huyo Tito. Tito naye akawa anaongea hivi.

Kukuoa wewe lazimaaaaa Mpenzi wangu si kwa utamu unaonipatia Yaani Zamda wewe unafaa kuwa mke wangu.camooooon honey.“Kwakweli kila kona ya mwili wa Zamda Tito ikawa ni yake na huku kazi akiwa anaendelea kumpatia vizuri huyo Zamda. Mda huo mtindo uliopo hapo ni mtindo  ambao Tito kamuweka huyo Zamda ni mtindo wa kifo cha mende.Basi hapo ni miguu juu kweli kweli.Kwa Tito si kwamba ni kijana mwenye nguvu sana Bali kitandani ni ujanja tu na akili Sasa ndivyo ilivyo kwa huyo Tito”.

Lakini wakati Mambo yakiwa bado yanaendelea na mda huo tayari imeshapita kama mda wa saa moja na nusu hivi Zamda akawa anaanza kujisikia vibaya.Mda huo Kwakweli akiwa ni kama amezidiwa Zamda ikabidi amsukume Tito kwa nguvu kabisa na kutoka pale kitandani kisha akawa anatapika sakafuni Pale. Tatizo hilo ndilo kwa mara ya Kwanza kuweza kumtokea huyo Zamda.

Sasa hapo ndipo huyo Tito kichwa kikaanza kumuwasha naye akiwaza kwamba hili ni balaa gani tena limemkuta Zamda. “Mda huo Tito akiwa yuko kitandani amekaa akiwa wala hajajifunika kisha akaanza kumuuliza Zamda Hivi”.

Vipi baby mbona Unatapika?!.

” Zamda akawa Bado anatapika tu na hali kwa mwilini ndiyo Kama bado inamzidi kuwa mbaya.Lakini pia hapo Hapo anawaza kwamba ataanzajeanzaje kwenda kumueleza huyo mama na baba kwamba akiulizwa nini kimekufanya utapike hivyo hapo ndipo swali linapokuwa rahisi Lakini Majibu yake ni magumu kuyanyooosha tu ndicho kilichomkuta huyo Zamda. Zamda akaamua kumwambia Tito hivi “. Yaani tuseme hujui tu kinachoendelea hapa Yaani unauliza tu kiurahisi kabisa. Hujui Yote haya umeyasababisha mwenyewe.“Kisha Tito akamuuliza Zamda hivi”.

Mimi sijui kitu chochote na sijui nini nimekufanyia wewe!.

Atiii nini wewe unaongea kwani hujui Kabla sijaanza Mtihani wa form two hatukuja kwenye guest hii hii kwa vile chumba tu si hiki.“Ndani hapo Sasa pakawa ni eneo kwaajili ya ugomvi tu.Mda huo Zamda anaongea huku akimsogelea Tito kitandani wakiwa wote bado wako uchi wa mnyama. Zamda akisema”.yaani tuseme hujaelewa tu.

Sasa nielewe nini kwani kama mwanafunzi hajaelewa unataka akubali tu Kwa kutingisha kichwa kumbe hujaelewa chochote.Huyo atakuwa ni mjinga afadhali kuuliza swali.Kwahiyo mi ndiyo maana nakuuliza maswali afu unahisi kama vile nafanya utani tu.

Ahaaaaa! Hujui Eeeee Basi ndiyo hivyo!. Mimba.!.Nasijui nitaenda kuwaeleza nini wazazi na Mimi huwa nawaaga naenda kwa rafiki Yangu.“Baada ya Tito kusikia neno mimba hapo Kwakweli moyo ukawa uneshtuka chapu na mda huo ukawa ni wakwenda mbio tu Kisha akamuuliza Zamda Hivi.”

Atiiiiii??! Mimba!?.Au sijasikia vizuri Zamda.“Akanyamaza na akaanza kuongea kimyomoyo tu akiwa anasema hivi “. Sasa hapa ndiyo mwanaume utajua kwamba mwanamke anapigwa chini juu ndiyo panavimba na siyo tena ile sehemu iliyopigwa.Hapo Sasa Hilo ni swali lingine tena.“Kisha Tito akaropoka na kusema Hivi”.mimi nahisi siyo mimba hiyo itakuwa ni hali tu imebadilika kwenye mwili ndiyo maana kichefuchefu kikakuanza

Ndiyo Tito hii ni mimba Sasa sijui wewe unatoa Hayo mawazo wapi na Wakati Mimi Ndiyo najua huku tumboni kuna nini.

Sasa kati ya Mimi na Wewe nani anajua huko tumboni nini kipo.Kwasababu Mimi ndiye niliyeweka huko na jee kama ni Mchanga tu nilimwagia huko?!.

Weeeeee Tito tusigombane ishia hapo hapo.Unajua Tito unaleta masihara tu hapa.Chamsingi na Hivi mimi nimeshamaliza Mtihani Basi tunaenda tu huko nyumbani kwenu huko Kimbu. Kwasababu hapa wazazi wangu hawatanielewa kabisa.

Wewe bana nini mimba mimba yawezekana ni maleria hapa inakusumbua afu wewe unasema tu kwamba ni mimba inabidi tukapime.

Kwakweli chumba kile kwa mwanzoni kilikuwa ni chumba cha furaha sana Lakini kikawa kimegeuka ni chumba kama vile cha maswali na Majibu kwa ugomvi wa hali ya juu Zaidi na Majibu yanayotolewa yanakuwa bado yanaukakasi kidogo.

Basi kwa mda huo wakawa wamevaa nguo pale na tayari hapo hata njiani ikawa ni vigumu kwa siku ile kutembea wawili Yaani Zamda na Tito.Mda tayari unaonekana umeshaenda kwelikweli ni mishale ya saa Kumi na mbili magharibi i. Hivyo Basi Zamda akaamua kuchukua usafiri wake na Tito usafiri wake kila mtu akiwa na mawazo Yake hapo.

Mda huo tayari Zamda ameshafika nyumbani kwao akiwa anafanya Sasa Maandilizi ya chakula cha jioni. Hivyo kutoka kule guest house walikokuwa ni umbali mrefu sana japokuwa ni kwa usafiri. Mda huo ikiwa ni mishale tayari adhana ya insha inaadhiniwa  katika misikiti mbalimbali ya mkoa wa Ngata.Na kawaida ya Baba Zamda kwa sala ya insha huwa anakula kwanza ndipo anaelekea huko msikitini kwaajili ya kufanya ibada.Baba Zamda ni moja ya wazee wakubwa wa heshima kutokana na kisomo chao walichonacho.Hivyo Basi hupewa heshima sana katika msikiti wao.Kwahiyo kwa mda huo tayari Haraka Haraka Zamda akawa anaandaa chakula na kwenda kutenga cha baba na mama na wao pia sehemu nyingine Lakini wakiwa wanaonana wakiwa wanakula.

      Ghafla tu hali ikawa imembadilikia huyo Zamda Yaani tena anajisikia kichefuchefu kwelikweli. Hapo hapo akajikuta anatapika mama na baba wakawa wanaona na pia wadogo zake wawili wakike akiwa amekaa nao hapo pamoja na kaka yake akawa ameshuhudia nini kimemkuta huyo Zamda. Watu wote pale tonge za ugali zikawa zimebaki mikononi tu huku wakiwa wamepigwa na butwaa Kweli Kweli. Mama Zamda Haraka Haraka akainuka na kwenda kumsaidia Zamda huku akimuuliza maswali hivi.

“mama Zamda akiwa anaonekana amevaa dera jekundu kasimama Mbele ya Zamda kiuno kajishika huku akimuuliza maswali Zamda”.Zamda mwanagu nini tena hiki?.Au ni huko unakokwenda kwa marafiki zako Umekula chakula kibaya.

   ” Zamda akiwa bado ameinamia sehemu aliyokuwa akitapikia huku akiwa anarudisha Majibu kwa mama yake akisema Hivi “.Najisikia vibaya tu hata sielewi chanzo chake ninini.

  “Mama Zamda kichwani mawazo mengi yakawa yanaaza kumwijia kutoka pande zote za Dunia. Kisha akasema Hivi”.mimi Ndiyo maana nakukatazaga kwenda huko mtaani sijui kwa marafiki zako.Kwasababu pabaya huko.

  ” Baba Zamda Naye akaamua kuingilia mada na mda huo ameshainuka kabisa huku akiwa ameikunja kanzu yake hadi kiunoni na suruali yake hadi magotini ili uchafu wa matapishi Yale usijeukamwangukia katika suruali yake Au kanzu yake.Kwasababu italeta najisi katika suruali yake.Baba Sasa baada ya kuelewa tukio lile akamuita Zamda kwa Hasira kweli huku akisema “ Zamda…. Zamda tayari wameshakumwagia maji ya nazi.Sasa udongo ndiyo huo umeshaanza kutokota na bado utavimba Zaidi hizo ni ishara tu.Zamda mwanangu wameshakuharibu tayari. Nini Sasa hiki umefanyaaaaa?.Si aibu tu katika Nyumba ya shekhe kama mimi kabisaaaaaaa.

   “Mda huo mama Zamda akiwa anamtuliza hasira Baba Zamda huku akisema Hivi”.Mume WANGU tuliza hasira kwanza kwani Unajua ni tatizo gani amekutana nalo hapa?.

” Akamjibu kwa hasira Kweli Kweli kwakusema Hivi “.Weeeeeee!!!!!Yaani mke  WANGU kwani wewe Ndiyo unakua leo Au wataka kunifanya Mimi ni Mtoto kwamba sielewi hili wala lile etii.Kwanza naona kama nachelewa masjid hapa kwanza mda si mrefu wanakimu swala mda si mrefu“Akiwa kweli kama anataka kuondoka kuelekea msikitini akaahirisha na kuanza tena kumuuliza Zamda maswali.”.Zamda hauna mchumba wewe eti hauna mchumba wewe..?.?!.

” Baada ya Zamda kuulizwa swali lile Kwakweli akawa ameshituka sana kisha akawa anasema Hivi huku akiwa anajing’atang’ata Yaani mdomo ukiwa unatingishika tu mda huo kakaa kwenye kiti baada ya kumaliza kutapika.Akawa amemjibu Hivi “. Haaa…..pa….na…baba sina…..mchumba kabisa baba Wallah.

Sasa Zamda hiyo mimba umeipatia wapi kama huna mchumba Au Mpenzi. Hivi wewe Unataka kunifanya mimi kama vile mimi ni mdogo wako wa ngapi sijui.Huju mimi nimeshaona nyota wa Kwanza kulikoni nyote  hapa. Alafu Unataka kunidanganya kiurahisi hivyo?.eti Zamda.“Mama Zamda akaingilia mada kwakusema”.

    Lakini mbona Hilo suala la mimba umeling’ang’ania Hivyo mume wangu.

Na wewe mama Zamda nyamaza hili joho usilivae sherehe si yako.wakati wewe Ndiyo kama msababishi wa haya yote. Sasa wewe Zamda ndiyo utajua mwenyewe kwamba una mchumba Au chumba ,Au ndipo utajua kwamba una mapenzi na mtu fulani Au unamapezi ya samaki fulani.  Hapa nachotaka hapalaliki leo hadi umpigie huyoooo aliyekuwekea huo uchafu huko tumboni kabla ya mda wake haujafika.Yaani Mtoto ndiyo juzi tu umefanya Mtihani kumbe ulikuwa na uchafu huko tumboni. Sasa mpigie Au wapigie simu hao wapenzi wako taja namba kwa kaka yako Mpundu pale Haraka. Kama huzikumbuki itakula kwako Au unasimu Hapo?.

Sina simu Baba.”Nakweli Zamda akawa anampa namba za huyo Tito ili ampigie.mda huo kaka wa Zamda wala hakuwa anaongea chochote kuhusiana na Jambo linaloendelea kwa Zamda. Baada ya kuandika namba zile na simu ikawa inaita kisha Zamda mda huo akawa anasubiria simu ipokelewe.mda huo mama,baba,na wadogo zake Zamda pamoja na kaka yake wamesimama kushangazwa na Jambo linaloendelea hapo.kimya kikawa kimetawala baada ya simu kupokelewa na Tito.Mda huo simu imewekwa sauti ya juu kabisa (Loud speaker).Maongezi yakawa hivi “. Halooo unaongea na Zamda Hapa.” Kwahiyo Zamda ikabidi atumie tu njia ya kuweza kumteka Tito na aweze kuja pasina kuhofu chochote “.

Ahaaaaa Zamda

Namba ya mtu mwingine tu hii.Sasa nimefika hapa nyumbani nimekuta hamna mtu watu wote wameshaondoka.

Ahaaaaa vipi hujawauliza majirani hapo.?

Ndiyo nimewauliza majirani.Hata  simu ninayotumia ni simu ya mtoto wa jirani yangu hapa naitumia hii ananiambia wameenda kwenye arusi na kurudi ni kama saa nane hivi Au saa tisa.Kwahiyo wameuacha ufunguo Hapa.

   Sawa Basi mimi nakuja mda si mrefu. Tulia nijiandae hapa Haraka Haraka.

  Sawa fanya Basi Hivyo mimi nakusubiri kwa hamu kweli kweli.

Baada ya kumaliza kuongea pale Zamda akawa amekata simu Kisha akampatia Mpundu simu yake.Baba Zamda akawa anasema Hivi

Yaani hapa ungejiloga tu kuongea vingine yaani hicho kidume chako mda huu huu tungemtumia polisi Sasa hivi. Tena na wewe ni mwanafunzi weeeee ungeisoma namba.Sasa hapa sisi wote tunaingia ndani na wewe utabaki ukiwa unamsubiri Hapa. Akiingia tu Mimi na kaka yako tunatokezea Hapa. Usifunge mlango akishaingia.

Sawa Baba.

SEHEMU YA 05

Basi baada ya mda kidogo kweli Tito akawa ameshawasili nyumbani kwa akina Mpenzi wake ambaye ni Zamda.Lakini hadi anafika pale haelewi hili wala lile litakalomkumba.Kwasababu Kwanza Furaha imemuijia pale anapoambiwa kwamba Wazazi  pamoja na wadogo zake na kaka wote wametoka Kwahiyo ni nafasi kubwa Kabisa kwake ili kesho aweze kuondoka na furaha kubwa akikenua hadi jino la mwisho lionekane.

    Lakini japokuwa Kweli Tito anapokuja Kulala na Zamda akiwa na furaha Lakini kwa Zamda Kwakweli Roho ikawa inamuuma sana Kwamba amemchongea kwa mzee wake kwa kumdanganya kwamba wametoka.Ni jambo ambalo analifikiria sana ila ndiyo hivyo Hana namna ya kufanya na la sivyo Baba Zamda alishasema kwamba akikataa atafanya juu chini hadi amshike na kumpeleka jela.Kwasababu bado Zamda anajulikana ni kama mwanafunzi.

    Tito anapowasili pale nyumbani na anakutakana na Zamda akiwa amekaa hapo mlangoni akiwa anamsubiri kwa hamu kweli kweli. Basi baada ya kufika Pale kidogo wakawa na maongezi kwa hapo nje kidogo.

   ‘Zamda anaongea huku amemshika Tito bega la Mkono wa kushoto huku akisema hivi “.Daaaa Mpenzi wangu umekumbuka hii njia nilikueleekezaga kama siku moja hivi tu.

Ndiyo naikumbuka vizuri. Weeeee chezea nafasi hii leo tuliyoipata Yaaani hakuna kulipia chochote.

Basi tuingie ndani Kwasababu huku nje nako watu wanapitapita kila saa wakituona hapa itakuwa Hatari.

  Basi Nakweli Tito akawa amekubali kuingia ndani na huku akiwa anajiamini kwamba huko ndani anakoingia hakuna kiumbe hata kimoja vitaonekana kesho na hawatomkuta labda wakute tu huyo mtoto wao hapo.

   Moja kwa moja wakawa wameingia hadi ndani na kisha wakawa wamekaa kwenye kochi ambalo Kwakweli ukilikalia halijulikani tena kama kochi Bali linakuwa ni kama kigoda tu ambacho kimewekewa kigodoro kidogo tu.Yote hiyo ni kutokana na uchakavu wa kochi Hilo namna ulivyo. Hiyo inaonesha haswaaaa namna umasikini ulivyokithiri Katika familia ya akina Zamda.Lakini kwa Tito hakuwaza kwamba kochi baya Au laaa na wala hakumuuliza Zamda bali ikabidi waendelee na Mambo mengine yaliyowakutanisha mda ule.

    Basi baada ya kukaa tayari maongezi yakawa yameanza hivi na huku kazi kidogo ya kuanza kutomasana ikaanza hapo hapo Bali hata kujali lolote lile.Mda huo Baba,na wengine wako. Chumba kingine wakiwa kimya kusikiliza nini kinaendelea.Kwahiyo tayari Tito akaanza tena Mambo yake akiwa anataka wafanye mautamu hapo hapo.Hivyo akaanza milainisho polepole kwa Zamda hadi na kweli Zamda akawa amejifanya kwamba tayari ameshalegea.Baada ya hapo kisha Tito akawa anasema Hivi.

  Sasa my situingie tu huko chumbani unakolala.

  “Zamda anajibu huku akiwa amelala chali kwenye kochi lile la amka tutandike huku akisema Hivi”.Hapana my hapahapa. Kwani hapa kuna nini.kwanza hapa ndiyo kuna upepo huko chumbani kuna Joto sana siunajua hamna Umeme hapa tungewasha hata fen tu.Hapa Hapa bana inafaa.

Basi Sawa,ila

 ila nini my “Zamda akawa ameinuka na kumshika Tito Kwenye kichwa huku Mkono wa kulia akiwa anaupeleka kifuani mwa Tito huku mdomo akiwa anauelekeza mdomoni kwa Tito Yaani ili aweze kumpatia mate kidogo ili   kuweza kumlewesha tu.Kimya kikatokea kwa sekunde kadhaa.”

  Lakini kwa Upande wa pili Mambo yanapoendelea hapo ndani kati ya Tito na Zamda huko nje tayari Baba,Mpundu wanajiandaa namna ya kuingia na kuweza kumshika vizuri huyo Tito. Basi mda huo Mambo ndiyo yamenoga kwelikweli huko ndani.Mama Zamda akawa ameambiwa kwamba asiongee chochote kabisa.Lakini baba yake Zamda huwa anasumbuliwa na kikohozi kikali sana na kikimwijia inatakikana akohoe mda huo huo ili aweze kuepusha madhara mengine kujitokeza baada ya kutokukohoa mda huo.

  Basi Baba Zamda kafika tu pale mlangoni kikozi kikali kikambana akajikuta Hana breki na kukohoa hapo hapo kwa mfululizo mara nne kwa Haraka Haraka. Huko ndani Sasa Tito akawa ameshituka na kusema Hivi.

Zamda mbona hiki kikohozi mbona kama kimekoholewa karibu hivi. Au ni mzee wako nini.?.

Sidhani kama watakuwa ni wenyewe mda bado wa kurudi.

Weeee Zamda hiki kikohozi kiko karibu kabisaaaaaaa Kwa huyu mtu ambaye amekohoa.

“Basi  baada ya sekunde chache tu baba Zamda akawa anafungua mlango.Kwasababu mlango ule Zamda aliuegesha kijanja tu kisha Tito anasikika akisema Hivi”.

Jamani majirani mwiziiiiii,mwiziiiii “anasema Hivyo Kwasababu anajua Zamda kamuambia kwamba hamna watu kabisa. Baba Zamda akawa anasema Hivi”

   Shwaiiini weweeee tangia lini mtu akaiba Nyumba yake aliyoijenga Au alikopangisha.Yaani wewe ndiye tunayekutafuta kwa udi na uvumba.Kwasababu wewe Unataka kujifanya mkunga kwa kuwa na vidole virefu tu Wakati kuna vigezo hujakamilisha.“Baba Zamda akawa  anachukua taa na kummlika Tito vizuri usoni ili aweze kuishika sura yake vizuri huku akiwa anasema hivi “Yaani mmeamua kuja kufanyia uchafu wenu hapa hapa mlivyokosa haya kabisaaaaaaa. Yaani Zamda kabisaaaaaaa.

Hapana Baba.

Hapana nini “Baba anaigiza kama anataka kumpiga  Zamda huku akisema”.sasa hapo unachakujitetea?.Wajitetea nini Kwasababu siku nyingine Hivyo Hivyo unaenda huko eti kwa rafiki kumbe ndiyo huyu.” Tito akajikuta ameropoka neno kwakusema “.

  Baba tusamehe.

  Kwanini Nisamehe washenzi nyiye.

Hatukujua .“Baba Zamda akamjibu kwa hasira kweli kweli akisema Hivi”

Yaani wewe ndiyo nakutafuta kwelikweli kama mtu aliyekuwa na nyama ya porini Yaani wewe lazimaaaaa ukanyeee ndoooo miaka thelathini jela.Unatoka na mwanafunzi. Ahaaaaaaa umejikoroga kwelikweli.

Sikujua kama ni mwanafunzi Jamani,sikujua kabisaaaaaaa Jamani.“Tito maji yamemfika shingoni Kabisa na Hana namna hadi analia kilio cha Mbwa aliyepigwa kwa kuingia msikitini”.

Sawasawa Sasa hivi ndiyo umeshajua tayari. Sasa hapa tu Kwa usalama wako na uwe na amani katika Maisha yako hiyu Zamda,Baba unaenda nae huko huko unakoishi.Kwanza unaitwa nani  Wewe?.

“Hakudanganya jina ikabidi aseme lenyewe kabisa kumbe  ndiyo kajiwekea minyaa machoni mwenywe.Akasema hivi”.Naitwa Tito.

Lahaula wala kuwaata Yaani Zamda umepewa mimba na mkiristo kabisaaaaaaa. Mimi mzee wa msikiti watanionaje Jamani, uso wangu nitauficha wapi Jamani yarabi kosa gani hili kubwa nimekufanyia.Zamda kabisaaaaaaa mkiristo Yaani ukaona kabisaaaaaaa wakiristo ndiyo wana mapenzi ya dhati kuliko waislamu.“Akarudia kumuuliza Tito Hivi”.atiiiiii embu rudia umeniambia unaitwa naniii.

” Akiwa anasema kwa kuogopa”.Tito.

 Sasa bana hapa hamna maelezo mengine kabisaaaaaaa na Mimi sitaki niaibike kabisaaaaaaa. Kwahiyo bwana Chakufanya ni hivi Tito na Zamda nyinyi mmeshakuwa ni watu wazima. Sasa  Basi Zamda chukua virago vyako Yaani matambara yako mfuate huyu wakuitwa Tito huko anakoishi.Sitaki maelezo mengine Hapa. Na hii kesi sitaki ifike mahakamani nataka iishe Sasa hivi kwa maamuzi niliyoyatoa.

ila baba samahani Mimi siyo mkazi wa Ngata.

Ohooooo, Hilo ndilo tetezi lako siyo.Yaani Nasema hata uwe unaishi nyuma ya dunia kwamba ndiyo mbali sana lazima uondoke tu na huyu Zamda. Kabisa sitaki sitaki masuala mengine Hapa. Wapi kwani unaishi unavyosema wewe huishi Ngata.

Naishi Kimbu.

Hhahahahahhaha, Yaani Kimbu ninayoijua Mimi.Wallah mwanangu kama ni jahanamu umejikokea moto mwenyewe. Yaani huko ambako watu wanalewa kwelikweli.Kwahiyo huku unaishi kwa nani?.

Nimepangisha tu Hapo Kati.Ila kesho ndiyo nilikuwa na mpango wa kuondoka

Ahaaaaaaaa mpango wa kuondoka ndiyo maana ukaja kumuaga vizuri alafu utuachie mzigo Hapa.“Mda wote huo Mpundu hakuwa anaongea lolote.Kwakawaida yake siyo mtu ambaye ni mwongezi sana Bali ni mtekelezaji sana. Baada ya kuona Baba amezidisha maneno akaamua kusema hivi “.

Wewe Zamda Haraka kachukue begi lako la nguo na vitu vyako vingine msafara uanze Sasa hivi na huyu Jamaa yako.“Kwa namna Zamda anavyomjua kaka yake ambaye ni Mpundu Haraka Haraka akainuka na kwenda kufungasha virago vyake ili Sasa Msafara wa kuondoka uanze. Mda huo Tito amekaa hapo kwenye kochi kichwa kakiinamisha chini mitihili ya mfiwa baba na mama kwa mkupuo mmoja.Kwahiyo baada ya mda kidogo tunaona Kweli Zamda anatoka na mabegi yake na kachukua mtandio wa kujifunika ili hata watu wakimuona huko mtaani wasijue ninani Huyu.Akaja na mizigo yake hapo kisha wakaanza kuwaaga wazee Lakini kwa mda huo mama Zamda alikuwa ameambiwa na baba Zamda kwamba asifungue mdomo hata kidogo mwanzo mwisho la sivyo talaka inamhusu ya Haraka Haraka.Baaada ya kuagana pale kisha baba Zamda akasema Hivi”.

Safari njema muendako msijemkasema mnapata mabalaa huko muendako Kwasababu sijawapa Baraka. Kwaherini ila ndiyo ukubwa huo.

Mwendo wa Haraka Haraka waliondoka pale nyumbani na kuelekea sehemu alikopangisha Tito ili kwenda kupanga ni namna gani watafanya ili pakikucha waanze nanini na wamalize nanii.

Basi wakiwa tayari wameshafika katika chumba ambacho Tito amepangisha,mabegi yakawekwa hapo chini na Kisha wakawa wamekaa katika godoro.Kwasababu hapo ndani anakoishi Tito anagodoro tu Ambalo godoro Hilo ni la rafiki yake tu.Ambapo Mara nyingi Tito anapokuja kikazi katika mkoa wa Ngata huwa anamsaidia kumpatia godoro na kupangisha inakuwa ni gharama ya Tito.kulikoni kwenda Kulala Kwenye Nyumba za wageni ambazo ni Hela kubwa Kweli Kweli kwa siku nzima. Basi mda huo  wakawa wanamaongezi kama ifuatavyo.

“Mda huo Tito kakaa kwenye godoro akiwa karibu na Zamda.Tito kainamisha kichwa chini kama kondoo akiwa matembezini huku akikikuna kwelikweli .akawa anasema Hivi”.Sasa Zamda nitaenda kumueleza mama nini Kuhusiana na huu msala ambao umeusababisha wewe?.

Tito siyo mda wakuanza kulalamishana hapa, Kwasababu Mimi nilikuwa naogopea Kwamba kilichokuwa kinafuatia  pale ni wewe kushikwa na kupelekwa jela miaka thelathini.Hujui kama umeokoka Kabisa katika hili janga?.Ungefungwa miaka thelathini.

Ni Sawa ila daaa na huko nako umeniweka machachani kabisaaaaaaa.

Yaani sikuelewi nimekuweka machachani kwamba huko Kimbu una mke mwingine au Kwasababu hata sikuelewi unachomaanisha.

Simaanishi Hivyo.

Bali wamaanisha Vipi.

Namaanisha kwamba huko mama ataenda kukinukisha kirambasi kwelikweli. Kwasababu anajua Kabisa nimemuaga bana Eeeee Mimi naenda Ngata kikazi kwa miezi  kadhaa Lakini kazi yenyewe na mshahara sijui ndiyo huu nampelekea.

Kwahiyo unachotaka wewe ni nini kifanyike?.

Yaishe tu Zamda.

Sawasawa Eeeee yaishe.

Kwahiyo Zamda kabisaaaaaaa umekubali kwenda kimbu na Mimi ?!..

Sasa wewe swali gani waniuliza Hilo.Naenda na wewe unafikiri nitaenda wapi Sasa.Niende jela kwani mimi nimejiwekea mimba mwenyewe?.

Haya Basi tulale ili tusubiri pakuche na tujue nini kitaanzwa.

Hayaa tulale.

Kwakweli kwa usiku wa siku ile Zamda na Tito hakuna hata ambaye alikuwa na hamu yoyote ile kwa mwili wa mwenzake bali walilala mithili ya watu wako msibani.

      SEHEMU YA 06

 Ikiwa ni alfajiri na mapema Jogoo wa mjini wameshaanza kuwika kila kona wanakofugwa.Miadhana ile ya kuamshana nayo inaadhiniwa kila kona ya mkoa wa Ngata. Kwa Ngata ni mkoa ambao Kwakweli una waislam wengi Sana. Kwahiyo Kwa mda huo lazima kuwe na makelele ya kutosha ya muadhana. Kwahiyo kuwika kule kwa majogoo na sauti zile zikawa zinawapenya kweli kweli hao Zamda na Tito kwamba hawaamini kama Kweli kumekucha. Kwasababu wanajua kama Ndiyo pamekucha Basi na Msafara nao ndiyo huo umewadia.

          Lakini pia huko njiani kwa wale wafanyabiashara nao hawachelewi kwa mda wao maalumu ambao wameupanga wa kuingia masokoni kila mtu kwenda kuchakarika na kazi zake maalumu zilizompeleka hapo sokoni.Basi huko njiani makelele nayo kwamwe hayaepukiki kabisa.

      Basi ikiwa tayari ni saa kumi na moja na robo ni mda ambao tayari Tito na Zamda wameshajiandaa ili Sasa Msafara wa kwenda Kimbu uanze.Basi wakiwa wanaonekana wako hapo ndani wakiwa wamesimama godoro wamelikunja ili yule rafiki yake na Tito aje kulichukua Kwasababu ndilo lake.Mda huo wakawa na maongezi kabla hawajatoka ndani hapo.

        “Tito akiwa anaonekana amesimama karibu na begi la Zamda hali hiyo ikiashiria kwamba atakayebeba begi la Zamda ni Tito.Kwasababu begi Hilo ni zito kweli kweli kulikoni hata begi la huyo Tito.Tito kasimama huku kashika kiuno mithili ya mtu aliyetoka kucheza ndombolo mda si mrefu huku akimwambia Zamda Hivi”. hili godoro yule jamaa ambaye nilikwambia kwamba alinipatia tu atakuja kulichukua pakishakucha Kwasababu anajuana hata na Hawa wapangaji wa hapa.Kwahiyo hata kama tukiacha mlango wazi haina shida.

       “Zamda akiwa amevaa dera lake la rangi ya  bluu yenye maua hivi ya rangi ya njano.Akasema”. Sawa haina shida.

      Kwahiyo Zamda Sasa ndiyo msafara unaanza kuelekea huko Kimbu. Kuna vitu vingi huko vya kwenda kushangaa Kwahiyo utafurahi sana kuona Hayo mazingira ya huko ila sijui kama Utakaa kwa amani huko Nyumbani.

      Kwanini?.

       Mama yangu wewe.

     Ndiyo hivyo Mambo yameshajitokeza. Embu tuanze msafara bana hata usinichefue alfajir yote hii.

     Haya twendezetu.Mimi nabeba hili begi lako kwasababu ni zito na wewe unabeba hilo langu halina kitu tu huko.Ni nguo chache tu zipo huko.

      Sawa.

       Basi wakiwa wanaonekana tayari ndiyo msafara wanauanza wote wanatoka nje na wanarudishia mlango na ufunguo wakawa wameuacha kwa mama mwenye Nyumba hao wanatoka nje na kuanza kuelekea huko stendi.Njiani wanakopita wala hawakutani na pikipiki wala nini Bali wanakutana na watu tu  wanaokimbilia masokoni haswaa haswa wengi wao ni wanaume wanaenda kununua wengine madafu,nazi na mengineyo. Kwasababu kwa Ngata hivi ni vitu ambavyo kuuzika kwake ni rahisi Sana.

      Ikiwa tayari kumeshapambazuka kidogo  wale watu wa kwenda msikitini nao tayari wengine ndiyo wanarudi baada ya kumaliza kuvuta uradi wa asubuhi na wengine bado huko wanaendelea kuvuta uradi.Kwahiyo na mda huo ni mda ambao baba Zamda naye anaonekana yuko na kanzu yake nyeupeee peee na ukichanganya na urefu wake anakuwa kama vile Mtoto wa Jini.Mda huo Baba Zamda akiwa anatoka msikitini huku akiwa na tasubihi yake akiendelea kuvuta uradi tu polepole bakora yake anaitumia kwa Mkono wa kulia. Basi akiwa anatembea na bakora ile hutembea kiushekhe kwelikweli kwa kunesa nesa mithili wa mfalme wa himaya fulani Hivi.

      Mda huo anaonekana Tayari yuko Nyumbani hapo akiwa na mama Zamda alikuwa na maongezi kidogo ya hapa na pale Kwakawaida ya mke na mme wanaopendana kwelikweli hivyo ni vitu ambavyo haviepukiki.Kwasababu baba zamda alipokuwa akitoka msikitini kamkuta hapo mama zamda kama anahudhuni kwelikweli.Kwamba yote hiyo ni kwasababu ya Zamda kuchukuliwa kirahisi tu na mtu ambaye hakutarajia kwamba kweli itatokea.kwahiyo ndiyo maana baba zamda akaamua kuongea naye kwa umakini.Alikuwa na maongezi kama ifuatavyo.

        ” Akiwa bado hajavua kanzu yake huku nayo tasubihi akiwa ameishikilia huku kaegemea bakora yake akisema Hivi “.Sasa mama Zamda Hapa hata ulie Vipi ndiyo tayari Mambo yashakuwa Mambo.Waswahili Wanasema maji yakishamwagika hayazoleki na katika vitabu vya dini tulivyovisoma vinasema kwamba kila jambo linalomkumba Au kumtokea mwanadamu basi jambo Hilo alitambue kwamba jambo hilo limepangwa na Allah na yeye ndiye muamuzi wa yote.Yawezekana amepanga hivi tukawa tunalalamika sana kumbe kina kuna faraja yatwijia hapo mbeleni bali hatujui.Mungu hajatuwezesha upeo wa kuona kesho bali ametuwezesha upeo wa kufikiria kesho.Mama Zamda Hapa tungesema kwamba tumshike huyo mkaka wa watu ni Sawa angeenda jela ila Lakini Mimi hapa uso wangu ningeuficha Wapi Kabisaaaaaaa mtoto wa mzee wa msikiti kapata mimba akiwa bado hajaolewa.aibu iliyoje kwangu hiyo?.Hata kama tukiachana na habari ya kuaibika hapa nani angemlisha chakula,Wakati Maisha yetu ndiyo Hayo maisha ya kuunga unga tu.Bora waende wote huko Huko. Kwasababu Zamda ni Yeye mwenyewe ndiyo kaamua kuyaharibu maisha yake.Angalia kwasasa ndiyo Alikuwa anasubiria matokeo ya kidato cha pili. Sasa elimu gani aliyonayo hii,si sawa na mtu aliyeishia darasa la saba tu.Kwa ujumla Zamda ameona kwamba Yeye atafaulu Kwenye Mtihani wa mapenzi basi wasahisaji tulikuwepo makini saaaana moja wapo ni Mimi ndiyo  maana nimempa alama nzuri ya kusema wewe umefaulu kwenye mapenzi Sasa nenda kayafanye huru Hayo mapenzi. Mbona kiurahisi tu mtoto mdogo hivi aanze kuniumiza kichwa miyee,Lahasha ,Hapana. Mimi…mimi ni mtu mzima siwezikuaibika  kirahisi rahisi tu Hapa.Japokuwa kuna vingi tumevipoteza kama vile mahari hatutapata tena mahari,Kwasababu hapa ni mtu kauziwa tu mbuzi kwenye mfuko.Yaani laiti ndiyo hajapewa mimba wallah yule mtoto asingechukuliwa hapa bila millioni na kitu hivi.

           “Mda huo anaonekana mama kakaa hapo mlangoni kajikunyata Kweli Kweli huku akiwa kichwa kainamisha chini akiwa anamsikiliza kwa makini baba Zamda akiongea mithili ya mchambuzi wa mpira.Mama Zamda naye kwa mda ule akaamua kutoa lake la moyoni akisema Hivi” Ni Sawa mume Wangu Yaani mwanetu alikuwa bado mdogo sana na kama ni hayo mahari unayoyaongelea Kwakweli hata tungejikomboa na huu umasikini.Ila Sasa ndiyo hivyo maji ya moto yameshakuwa baridi, na watu huwa wanapenda kwenda kuangalia na kulipia bei ghali milima yenye barafu lakini njo sikia kwamba Barafu imeyeyuka yote hapo mlimani na kuanza kububujika unadhani kuna mtu yeyote atakayejihangaisha Hapo kuja kupanda tena huo mlima Lahasha.”Mda huo baba Zamda Anaonekana akichukua kigoda kilichopo karibu naye hapo ili aweze kukikalia huku mama Zamda akiwa anaendelea na maongezi””.Bali utabaki kama historia tu kwamba palikuwepugi na mlima wa barafu hapa alafu baadaye barafu iliyeyuka yote ndiyo maana mto kwa Sasa.Sasa chungu chetu ndicho hicho kimechukuliwa bure bureeeee kwa macho yetu mawili tunajionea.Yaani sijui huko mtaani rafiki zake sijui watasemaje kwanza.“Akawa amenyamaza na kama machozi yakiwa yanataka kuanza kumtoka kisha baba Zamda akawa anasema Hivi “.

      “Mda huo akiwa amekaa kwenye kigoda akiwa amemsogelea mama zamda kwelikweli huku maongezi akiyanogesha”. Sasa mke wangu hata ulie machozi ya chuma ndiyo hivyo Mambo yashakuwa hivyo na ndivyo ilivyopangwa.Kwa ujumla iko hivi mzigo uliotwika kwa mtu fulani kwa kutwishana lazima pia utuliwe kwa kutuwana hata ikiwezekana yule mtwikaji inabidi atoe maelekezo ni namna gani ya kuutua huo mzigo japokuwa atakayeumia sana ni yule mtwishwaji japokuwa mwanzoni Walikuwa wakifurahi sana wakiwa wanatwishana Lakini mmoja Ndiyo anajulikana anafanya kazi hivyo ya kutwisha.Ndivyo ilivyo tu hivyo.Mambo mengine ndiyo hivyo tumuachie tu Mungu.

       Basi mda huo mama na baba Zamda baada ya kumaliza maongezi wakawa wanatawanyika huyu kaingia Jikoni kwa vinywaji vya asubuhi Baba Zamda kaingia ili avue kanzu yake na avae Sasa nguo za kazi Kabisa na mama Zamda akishamaliza hapo naye aende huko katika shughuli zake za kijungu Jiko kama kawaida yake.

      Kwa ufupi kijana Tito ni Kijana ambaye kwao katika familia yao kwa Yeye ndiyo wa pili na ndiye mvulana pekee katika familia yao.Ambapo mkubwa wake ni Mwanadada ndiye wakwanza ndipo akafuatia Tito.Kwaujumla katika familia yao Mama Tito amejaaliwa kuwa na watoto wake wa halali wanne.Ambapo wa kiume ni mmoja tu ambaye ni Tito.Wakwanza ni Bite, wa pili ni Tito ,wa tatu ni Soni na Wa nne ni shezi.Tito aliweza kusoma kuanzia darasa la Kwanza hadi darasa la Saba katika shule ya msingi Meziwa ambayo ilikuwa ni shule kwa kipindi hicho cha enzi za wakoloni ilikuwa iko chini ya wahindi.Yaani katika shule hiyo ni watoto wa kihindi tu walikuwa wakisoma hapo.Lakini baada ya kupata Uhuru ndipo nchi ya Kinani ikawa imeamua kujiunga katika Ujamaa mnano miaka ya 1960.Kwahiyo baada ya kuingia katika Ujamaa ndipo makampuni yote ya watu binafsi yakataifishwa na shule hiyo ya Msingi Meziwa ikawa chini ya serikali ya Jamhuri ya Kinani.Basi Tito alipofika kidato cha Saba na akawa amefanya mtihani vizuri tu na matokeo yake yakawa yametoka vizuri Sana ikabidi apelekwe shule za ufundi na vipaji maalumu. Lakini alipofika kidato cha pili masomo yakamshinda ndipo akamwambia mama yake kwamba anataka kwenda VETA Yaani The Vocation of Education and Training Authority iliyopo katika mkoa wa Kimbu kwaajili ya kwenda kusomea Au fani yake aliyokuwa anaipenda.Kwahiyo Tito akawa ameishia kidato cha pili kama Hivyo hivyo mchumba wake ambaye ni Zamda. Baada ya kumaliza VETA ndipo akawa amejaaliwa kupata kazi ya ujenzi wa barabara katika kampuni moja hivi ya wachina

      Basi tayari msafara wa kuelekea huko mkoani Kimbu kwa Zamda na Tito ukawa tayari uko Njiani Yaani ndiyo tayari wanaelekea huko Kimbu. Ikiwa ni mishale Ya saa saba mchana gari walilokuwa wamelipanda Zamda na Tito Kwakweli kama ni njia lilikuwa limeshika njia kweli kweli. Mwendo uliokuwa kwa mda ule ni mwendo ambao ni wa barabara za Haraka kweli kweli. Huko nje jua linaonekana limewaka kwelikweli.Ndani ya gari humo Joto limewazunguka kwelikweli abiria nao wakiwa wamejaa kwelikweli. Kwasababu Kipindi hicho ni Kipindi ambacho ni cha  sherehe za Mwisho wa mwaka nazo zilikuwa zimewadia.Kwahiyo ndiyo maana watu Walikuwa ni wengi sana wakiwa wanaenda Nyumbani kwao kusalimia kwa likizo fupi walizozipata,wengine kwa Ndugu zao.Kwasababu sherehe kubwa iliyowafanya watu wasafiri sana ni sherehe ya Christmas. Kwahiyo watu wakawa na hamu sana ya kwenda kuwasalimia Ndugu zao katika maeneo mbalimbali.

        Basi mda huo Zamda na Tito wanaonekana wako wamekaa siti moja mabegi yao wakiwa wameyaweka huko kwenye Boot ya Gari. Kwahiyo kwa mda huo Zamda na Tito Walikuwa na kama maongezi Hivi. Zamda anasema Hivi.

       Hapa tulipo Sasa panaitwaje?.

      Hapa panaitwa Kisisiri.Yaani hujawahi kupafika huku?.

      Nisafiri nasafiri naenda wapi Sasa Wakati Mimi ni Ngata tu Kwaujumla shuleni kwetu tu nimesharudi nyumbani.

Kwahiyo hata hujui historia ya hapa Kisisiri?.

 Siijui kabisaaaaaaa. Ni  mbaya sana Au

 Ndyo,ni mbaya sana.Kwasababu kuna sehemu hapo Mbele kuna kona hapo Ndiyo kama tunakaribia kuimalizia Kisisiri,kuna daraja liko hapo wanaliita daraja la Kisisiri kila aliyesafiri kwa njia hii atakuwa analijua historia yake na maajabu yake ya Ukweli.

Kwanini?.

Lina historia mbaya sana.

Mbaya!!??.Historia mbaya gani Hiyo.??.

Ya kuua.

Haaaaaaa yakuua tena,Mungu wangu Tusaidie hii Safari.

Ndivyo palivyo Hapa Kisisiri. Yaani kutokea ajali ni kitu cha kawaida ambacho kuanzia madereva na watu wengine wanajua kabisaaaaaaa.

Mbona wanitisha?. kwani kipindi kile ulipokuwa unatoka Kimbu kuja Ngata simulipita hapa mbona hamkuanguka?.

Hapana Mara nyingi ajali zinazotokea hapa ni kwa Yale magari ambayo yanatokea Ngata kwenda mikoa mingine na siyo yanayotoka mikoa mingine ya majirani na kuja Ngata. Kwahiyo Ndiyo maana sisi hatukukutana na hilo janga.

Daaaa Basi nasi yatupasa tumuombe mungu Sana.

Ni Kweli, ila jambo likishapangwa ndiyo hivyo Tena huwezi kulipagua na siku zote kazi ya mungu haina makosa Bali ya mwanadamu ndiyo iyakayoweza kuwa na makosa kama kuna wakosoaji.

Haya.

Basi mda huo dereva akiwa ameliivisha kweli kweli gari huku akiwa anafanya kama vile anataka  kuupunguza mwendo Kwasababu tayari wameshakaribia katika Hilo daraja la Kisisiri Ambalo linakona na baada ya kona kuna mteremko mkali Sana kila abiria hapo hufumba macho na kujifanya kama vile anaongea na malaika mtoa roho ili aweze kuwa na mazoea naye mapema sana.Dereva akiwa bado yuko katika Yaani si mwendo  mdogo wala mkubwa sana bali Kwaujumla ni mwendo kasi na Sehemu aliyopo barabara imependa juu sana Yaani hadi kufika chini yaani sehemu ya tambarare ni kama vile mita nane Hivi. Ghafla kwa Mbele dereva akaona kitu cheupe kwa Mbele kimesimama Kwaujumla alikuwa ni mtu akiwa amevaa nguo nyeupe aina ya kanzu.Mtu huyo anaonekana ni mrefu Kweli Kweli mweupeeeee na nywele zake zikawa zinaonekana ni ndefu sana kwakuwa hakuwa amezifunika na kitu chochote. miguuni hajavaa viatu Bali mtu huyo hajakanyaga chini Yaani yuko anaelea elea juu juu Usawa kama wa sentimita thelathini kutoka katika usawa wa ardhi. Ikiwa ameweka mikono kama picha ya yesu msalabani.Dereva alishika breki kwa Haraka na kujikuta tayari gari limeshapoteza njia.Sauti na vilio kwa abiria zikawa zinasikika tu huko Ndani ya gari

Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Yarabiiiiiiiii

Lahaulaaaaaaaaa

Laila hailallah.

Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

SEHEMU YA 07

      Hivyo ndivyo namna sauti za abiria zilivyosikika,Nakweli mda huo tayari gari lile lilianguka hadi chini kabisa ambapo kutoka kwenye lami huko juu kuja chini ni mita  takribani nane.Kwakweli gari lile lilipoanguka abiria huko ndani wakawa wamechanganyikiwa kwelikweli kwa wale ambao wamenusurika kufa Ndiyo waliokuwa wakijionea ni namna gani watu walivyoumia.Abiria wachache waliojiweza Kwaujumla amabao Walikuwa na nafuu wakaanza kutafuta namna ya Kutoka.

       Kwa bahati nzuri na ni jambo la kumshukuru mungu Zamda na Tito wamenusurika kabisa ila ni makovu tu Kwa usoni na mikononi kwa ule mrushano tu.Yote hii ni Kwasababu kuna baadhi ya abiria ambao wameumia sana hao hawakuwa wamejifunga vizuri Mkanda. Kwahiyo Ndiyo maana wengine wakawa wamevunjika shingo,kuna mwingine hapo hapo kavunjika kiuno.

      Kwahiyo abiria waliobaki wakaanza kujinasua wakiwemo huyo Zamda na Tito wakiwa wanatokea kupitia sehemu ya kioo cha Mbele kwa dereva. Lakini dereva Anaonekana amefariki hapo hapo.Kwa ujumla mwili wake haufai kabisa.kwa ujumla dereva alikuwa ni mnene fulani Hivi hivyo Basi baada tu ya gari kuanguka na tumbo lake likawa limebanwa kwelikweli na usikano na kujikuta limepasuka.Kwahiyo dereva alikuwa hafai kabisa, Na bahati kuna gari Ambalo lilikuwa linatokea sehemu nyingine huko ili kuelekea Ngata likawa limeona kuhusiana na ajali hiyo iliyojitokeza hapo,Ndipo dereva akasimamisha gari na abiria wake karibu wote tu wakawa wameshuka. Yule dereva kwa usalama mzuri wa wale majeruhi ikabidi apige simu makao makuu ya polisi huko Ngata ili wafanyiwe msaada. Ilikuwa hivi.

     “Dereva kasimama pembeni ya Gari lake huku akiwa amejishikiza kwa mkono wa kushoto kwenye mlango wa gari lake akisema Hivi”. Hallo

     Karibu hapa unaongea na kitengo ya masikilizo ya majanga ya mbali.Jieleze.

Hapa unaongea na dereva wa gari namba  K CBC 678 la kampuni ya SAKAS.COM

Mhhh jieleze.

Aaaa nilikuwa natokea Kimbu kuja Ngata Lakini nimefika hapa daraja la Kisisiri nimekuta kuna gari limepata ajali kubwa Sana Yaani Kwaujumla ni ajali mbaya sana.

Mmmh gari namba gani na kampuni gani?.“Kwahiyo ikabidi dereva yule atoke pale alipokuwa amesimama na kuelekea  Mbele ya gari lililopata ajali ili aweze kuzisoma namba za gari Hilo na kule makao makuu wajue ni namna gani wafanye ili kuweza kuwapatia Msaada. Lakini Chakushangaza ndipo ile tu Dereva yule anakanyaga kama hatua nne hivi kwenda Mbele gari lililopata ajali likawa limelipuka na kuwaka moto lote kuanzia Mbele hadi nyuma. Jambo Hilo likamfanya dereva yule aliyekuwa anatoa taarifa kule makao makuu ya polisi ya kitengo hicho maalumu kukosa ushahidi Yaani namba za Hilo gari baada ya kulipuka na kuwaka moto lote.Dereva yule alipigwa na butwaaa kwelikweli na kushindwa hata ni namna gani aongeee.Akawa amenyamaza kidogo kwa sekunde kazaa kisha akasema Hivi”.Mkuu Yaani mda huu gari limelipuka lote na  kuwaka moto Kwahiyo nashindwa hata nitaje nini Yaani.Kwasababu limewaka moto kuanzia Mbele hadi nyuma.

Haya kwani gari hilo limepatia ajali hapo darajani kabisa Au laa?.

Limepatia ajali hapa hapa Yaani ni kama hatua thelathini kutoka Kwenye daraja la Kisisiri na hili gari lilipopatia ajali.

Haya tunakuja mda si mrefu sasa Hivi. Pasije pakajitokeza mtu yeyote anayejifanya anatoa msaada hapo wa kuwachukua abiria na kuwapeleka hospitali.Kwasababu wanaweza wakawa si watu wema.

Sawasawa.

Kuwa makini Sana tunakuja Sasa hivi pamoja na waandishi wa habari.

Sawasawa.

Huku kwa Upande mwingine Zamda na Tito wanaonekana wako mbali kabisaaaa na Gari lile.Kwa Tito alikuwa ameumia kidogo sana.Sehemu ya pajani karibu na Sehemu zake za siri akawa ameumia sana .Lakini kwa Zamda hakuumia Sana. Sasa hapo Ndiyo wamesimama wanaanza kulalamika Hivi.

“Zamda akiwa anaonekana ameshika kichwa kwa mabegi yao yanavyoungua moto akiwa anasema Hivi”.Eeeeeeee mungu eeeeee mbona tena gari linawaka moto.Mabegi yetu yatakuwaje Jamani Tito. Angalia ile sehemu tuliyoweka mabegi ndiyo Kama inamalizikia kuungua kabisa. Itakuwaje Sasa Tito.

Ndiyo hivyo Zamda Sasa tutafanyaje.Yaani hatuna la kufanya. Afadhali hata sisi tumepona,unaona watu wanavyokufa huko kama nini.Mimi hapa nimeumia kidogo hapa kwenye paja.Itabidi nikifika Nyumbani nipafanyiye kazi kidogo.

Duuu hili ni balaa kweli kweli,

Yaani hadi najuta sana.

Kwanini Tito ?.

Unajua kule kazini waliniambia kwamba tutasafiri kwa gari la kazini, Lakini Mimi nikawawekea mgomo Kabisa kwamba Mimi ntasafiri pekee yangu tu.Sasa ukichanganya na ule msala wa Jana hapo ndipo nilipochanganyikiwa kweli kweli nikasema hapa lazima tusafiri kwa basi siyo gari la kazini.

Ila Ndiyo Hivyo Tito,Huwezi jua Kwasababu ungeshangaa mmepata ajali na hilo gari lenu Mara mnafariki wote .Huwezijua nini mungu amekuepeushia.Ndiyo hivyo wenyewe watakuwa wamepita hata njia nyingine Kwahiyo hata halitawakuwata Hilo janga.

ila ndiyo hivyo kweli kazi ya Mungu haina makosa.

       Basi baada ya mda kidogo gari la zima moto likawa limeshawasili hapo huku likiwa linapiga makelele yake kweli kweli. Lakini pia tayari na Gari lingine linaonekana hapo likiwa linamadhuni ya kuweza kuwapeleka abiria waliopona Nyumbani kwao.waandishi wa habari kutoka vyombo mbalimbali vya habari wakawa wamewasili katika tukio hilo na kuanza kufanya mahojiano ya hapa na pale.Lakini pia magari ya kubebea majeruhi na maiti yakawa yapo hapo.Kwahiyo kwa mda huo wakawa wamejaa Kweli Kweli watu wa huduma ya kwanza wakiwa wanatoa Msaada kwa majeruhi na maiti ambazo nyingine zimeungua vibaya kweli kweli.Lakini pia kuna sauti ya tangazo inasikika kwa kipaza sauti ikiwa ni sauti ya askari wa huduma ya kwanza akiwa anasema Hivi.

     Jamani poleni na majanga yaliyowakuta hivi karibuni “Abiria iliwabidi wapokelee tu Kwasababu kuna wengine hata hawakuelewa kwamba huyo anayeongea ni nani.Akawa anaendelea kusema hivi”.kwa abiria ambaye hajaumia hata kidogo atapanda gari Ambalo linaonekana pale Mbele la rangi nyekundu na bluu namba KCCB 876 ili muweze kupelekwa hadi stendi kuu ya Kimbu.

      Nakweli kwa abiria wote ambao Walikuwa wamefanikiwa kupona katika ajali ile wakawa wameingia katika gari Hilo ambalo wameelekezwa ili Sasa uwezekano wa kuelekea huko Kimbu uanze.Kwahiyo abiria mojawapo ni hao Zamda na Tito wakawa nao wanaingia ili waweze kupata mahali pakukaa.

   Hivyo basi kwa majeruhi na maiti Walikuwa wakiokotwa kweli kweli Hapo chini kwa namna kwanza gari lilivyokuwa limeshona.Watu wengine wanaonekana wameungua tu sura ila mwilini hawajaumia hata kidogo. Ila wegine Ndiyo Hivyo hata mahali pakuweza kuwashika hapaonekani.

          Msafara wa kuelekea Kimbu ulianza Polepole huku kila abiria aliyepanda hapo akiwa bado hajiamini kama kweli ameokoka katika janga Hilo la ajali. Kwasababu kuna wengine hata hawajaumia Bali ni wamepata tu maumivu kwa mbali kidogo tu.

      Inapofika mishale ya saa Kumi na mbili Jioni Yaani magharibi ile tayari gari ambalo Walikuwa wamepakizwa abiria ambao Walikuwa wamepona tayari likawa limeshatia matairi yake katika stendi kuu ya Mkoa wa Kimbu wakiwemo Zamda na Tito. Abiria walifurahi sana na kumshukuru sana dereva aliyewaleta salama hadi pale stendi. Kwahiyo wakaanza kushuka Pole pole japokuwa wengine bado wanaonekana wana mauchafu mauchafu ya wakati wakiwa wanajinasua kule katika ajali iliyowakuta.

     Basi Zamda na Tito wakawa wameshashuka na kisha Tito akiwa Hana mzigo wowote zaidi ya simu yake tu na hata Zamda hivyo Hivyo, wakawa wamesimama mahali Hivi wakiwa wanapeana muongozo kidogo.Ilikuwa hivi.

       “Mda huo Tito akiwa kamshika Zamda Mkono huku akiwa anamwambia hivi”.Zamda hapa Ndiyo Kimbu kama ulikuwa unapasikiaga tu Basi ndiyo Hapa. Hii Ndiyo stendi kuu ya Mkoa wa Kimbu.

       Mbona kuna baridi sana Sasa ?!!.

     Ndiyo asili ya Kimbu ilivyo Hivyo, Kwakipindi kama hiki huwa kunakuwa na baridi tena kali sana hasaa wakati wa usiku Hivi Ndiyo kali kabisaaaaaaa.

      Ahaaaaa Hatari hiyo na Mimi sweta langu ndilo Hilo limeshaungua kulee.

Haina shida tutanunua mengine, usihofu. Sasa embu tuanze msafara wa kuelekea nyumbani, Embu hata tupande pikipiki moja hapa japokuwa ni Karibu hapa na nyumbani ila wewe twende tupande tu.Kwasababu Mimi nataka tufike hapo nyumbani mapema ili nikajue nini kitafuatia.Lakini niliwataarifu Jana kwamba nakuja leo.

OK Basi twende zetu.

Basi Nakweli wakawa wamepanda pikipiki moja na kuelekea hadi huko Nyumbani kwao,ambapo nyumbani kwao ni uswahili sana tena sana ambapo ukishangaashangaa sana kwa mishale ya saa Kumi na mbili na kuendelea wahuni wanakukaba na kukuibia Fedha. Mtaa anaoishi ni mtaa wa Loronjo.

Baada ya dakika chache wakawa tayari wameshawasili nyumbani kwao baada ya kushuka kwenye pikipiki kisha wakaanza kutembea kwa mguu hadi nyumbani.Kufika hapo kisha Tito akawa amegonga geti mda huo huko ndani wakiwa wanaangalia Runinga Kwahiyo ni makelele kwa Sana.Akaamua kugonga na kuita kwakusema Hivi.

Hodiiiiiiii “Kimya”

Hodiiiiiiii “Ikasikika sauti ya mdogo wake wa mwisho ambaye anaitwa shezi akisema Hivi”.

Karibu, nanii?.

Tito.“Basi huko ndani wakafurahi kwelikweli kwamba Tito karudi ila hawajui karudi na nini wala na nani.kisha shezi akawa amekuja kufungua geti na kukutana na Tito kweli Lakini cha kushangazwa ni kwamba yuko na msichana. Tayari Tito anaonekana anamkaribisha Zamda wakiwa wanaingia sebleni mama akiwa amekaa karibu kabisa na mlangoni.Tito katangulia kuingia kisha akamsalimia Mama. Ilikuwa hivi”.

Shikamo mama.

Marahaba pole na Safari mwanangu.

Shukran Sana.“Anayefuatia kumsalimia mama ni Zamda. Ikawa hivi”

Shikamo mama.

Marahaba “hakupokea Mkono wa Zamda Bali akawa amemuuliza swali bwana Tito”. Tito nani huyu?.

” Tito akawa anajibu kwa kujing’antang’ata Kweli Kweli akijibu swali Hilo huku  akimwangalia zamda.Alisema hivi “. Mama huyu ni mfanyakazi wa ndani nimekuletea.” Zamda akatamani aongee neno lolote lile baada ya Tito kusema vile ila akawa akaamua kufuata msemo usemao funika kombe mwanaharamu apite yaani akawa amenyamaza tu.Kisha mama Tito akasema Hivi “.

Kwani nilikwambia Mimi nahitaji mfanyakazi wa ndani?.

Ndiyo nimekuletea Sasa mfanyakazi wa ndani.

 SEHEMU YA 08

    ” Mama Zamda akawa ameamua kuchachama kweli kweli akimuuliza maswali Tito “.Hivi Tito Unataka kuniona Mimi Mtoto kabisaaaaaaa eeeeeeee.

 Siyo kwamba ni Mtoto mama.Huamini Kwamba huyu ni mfanyakazi. Nitakuwa namlipa mimi kama wewe unaona jau.

 Sawasawa haina shida. Ila Lakini mfanyakazi gani huyu umekuja naye,wewe siutakuwa umemuokota tu huko.Kwanza Chakushangaza Hana begi hata wewe mwenyewe hata wewe mwenyewe tu hauna begi sijui umelitupia wapi.

Hayo mambo ya begi mama tutayaongea vizuri ila si kwa mda huu.ila wewe jua kwamba huyu ni mfanyakazi nimemleta Hapa.

Haya huyo mfanyakazi wako atakuwa analala wapi.Kwasababu ndiyo Kama hivi unavyoona Dada yako kwasasa wamefunga chuo.Kwahiyo kwenye hicho chumba kuna mtu hapooo na Mimi sitaki Dada yako ajibane bane hapa na mtu ambaye hata hamjui.

Haina shida atakuwa analala kwenye kochi.

Eti mbona  Yaani unaongea kiurahisi sana.Hivi wewe Tito umechanganyikiwa nini, mbona huko Ngata pamekuharibu hivyo?.

Sasa mama kwani jambo gani la kuongea kiugumu hapa ?.

Haya Sawa kama unaona namna gani sawa.Basi haya atakuwa analala hapa Kwenye kochi patamtosha.Hana hata cha shuka wala nini.

Nitampatia vyote tu hivyo.Iko siku utakuja kumkubali kwelikweli. Tatizo wewe humuamini amini hivi.

Ntamuaminije mtu wakati Ndiyo kwa mara ya kwanza tu tunaonana.

Haya Basi utamzoea tu.

Haya siku hizi na wewe una maamzi ya kuwa na mfanyakazi. Sawa atakuwa anafanya kazi zote Hapa. Kwanza itakuwa vizuri sana.

Haina shida atakuwa anafanya kazi zote wala usihofu.Malipo pia nitakuwa nampatia Mimi tutaelewana naye tu.

Atiiiiii mtafanyaje?!.

Tutaelewana tu kwani Shida gani?.

Ahaaaaaaaa haaaaaaa Tito una Matatizo wewe

Matatizo gani mama ?!.Mimi sina Matatizo yoyote, sidhani kabisaaaaaaa kama Nina Matatizo.

Haya Basi mkaribishe huyo mfanyakazi wako akae Kwenye kochi.Anaitwa nani kwanza.

Anaitwa Zamda.

Atiii nani ?!

Anaitwa Zamda.

Haya.

Zamda karibu ukae kwenye kochi.

“Mda huo Zamda alipokuwa amesimama amebaki anaangalia chini tu kisha akajibu hivi “. Asante.

Tito kuweza kuongea vile kwamba Zamda ni mfanyakazi ilikuwa ni kuweza tu kufunika kombe tu mwanaharamu apite.Yaani kwa mda ule angeanza kumueleza kwamba amempa mimba Zamda Kwakweli mama Tito asingeelewa kwa mda huo .Kwahiyo ndiyo maana Tito akaamua kutumia ujanja ule.

 Lakini ikiwa ni mishale ya saa mbili kamili Usiku baba Zamda akiwa na mama Zamda wanapata chakula kwa Upande mwingine pia tunawaona Mpundu na wadogo zake wakiwa wanapata chakula.Mda huo baba Zamda anavyopata chakula ili Sasa baada ya chakula aweze kwenda msikitini vizuri kwa sala isha. Kwasababu ndiyo kawaida yake tu alivyo.

Kwa mda huo kuna redio ambayo ilikuwa imefunguliwa hapo ikiwa imewekwa karibu na Sehemu ambayo mama na baba Zamda waliko.Ilikuwa ndiyo mda mwafaka kwa taarifa ya habari.Taarifa ya habari ile ilikuwa kama ifuatavyo.

Uhali gani Mpenzi msikilizaji wa Ngata FM,Natumai u mzima wa afya Kabisa.Ni kipindi maalumu ambacho kimegawanyika katika sehemu Mbili.Tutaagalia taarifa za habari za kitaifa na kimataifa na Kwa upande wa pili pia tutakuja katika uchambuzi wa michezo.Tukianza na Taarifa mbalimbali za kitaifa  ni Mimi mtangazaji wako Sokutwe Ngazijamu.

Ajali kubwa iliyotaarifiwa kuwa imeweza kupoteza maisha ya abiria takribani hamsini na kuwa na majeruhi ishirini na tano walipokuwa wakitoka mkoani Ngata kuelekea mkoani Kimbu.Ajali hiyo imetokea majira ya saa saba mchana karibu na daraja la Kisisiri, chanzo cha ajali hiyo inaelezwa ni kwamba inasemekana kuna kitu kilikuwa kikionekana Mbele ya gari ndipo dereva huyo wa gari Hilo akawa ameshika breki na kujikuta gari limeshapoteza mwelekeo na kuanguka kisha likaanguka na baada ya mda likawa limelipuka.Ambapo miili ya marehem hao na majeruhi hao imepelekwa katika hospitali ya Rufaa ya Ngata.Basi kwa taarifa zaidi tumsikilize mwandishi wetu wa Ngata FM Uhuru kazi ambaye ameweza kufika kwenye tukio hilo.

Basi kwa mda huo Kwakweli taarifa hiyo ilivyotolewa mama Zamda moyo ulianza kumwenda mbio sana.Kwasababu anajua Kabisa kwamba hata Zamda na Tito watakuwa wamepanda gari Ambalo limepita Kwenye njia hiyo Hiyo. Mda huo akawa anamuuliza baba Zamda Hivi.

Mme wangu kweli hili janga halitakuwa limewakumba Hawa watu ?.“mda huo anaonekana akiwa ameshika sahani ya chakula ambacho kilikuwa ni wali huku akiwa amekaa Kwenye kigoda. Naye baba Zamda Hivyo Hivyo akawa anasema Hivi”.

Watu gani hao unawaongelea?.

Yaani kabisaaaaaaa hujui watu gani leo wamesafiri ?.

Alaaaaaaa mke wangu Yaani Unataka nijue kila abiria waliosafiri wa mkoa wote wa Ngata. Au Unamaanisha nini.

Namaanisha Zamda na Tito.

Ahaaaaaa,mungu atakuwa amewanusuru.

Yaani kirahisi tu Wakati hapa unaambiwa maiti ni nyingi kwelikweli.

Asaaaa, mke wangu Kwahiyo huu usiku wote Unataka ufanyaje?.Unataka uende huko Hospitali ya Rufaa.Kama wamefariki ndiyo hivyo mipango ya Mungu haina makosa. Tunasema tu inalillah waina illah Rajighun Basi haina haja ya kutoa machozi kweli kweli sijui kama nini.Ni sawa tu na mtu aliyeenda kununua sumu ya panya ili anywe tena huku anasubiria chenchi,Huyo atakuwa anajidanganya tu Hapo.

Haya.Tuachane na hiyo mada Kwasababu tunaweza kuzusha Mambo mengine kabisaaaaaaa hapa.

Lakini  ilipofika mishale ya saa mbili na nusu usiku ni mda ambao wadogo zake Tito Walikuwa wameshamaliza kula kisha wakaamua kuelekea Kulala pia hata Dada yake Tito alienda Kulala. Kwahiyo hapo sebuleni wakawa wamebaki Tito, Zamda na mama Tito. Sasa ikawa ni mda mwafaka kwa Tito kuweza kuyaongea aliyoyaficha moyoni kuhusiana na ukweli wa kati yake na Zamda.Lakini ikabidi Tito atumie ujanja katika kuyatoa maelezo Yale.

Mama katika msafara wa leo Kwakweli tumekutana na majanga makubwa sana tena sana,Ndiyo maana mda ule ulivyouliza kuhusiana na mabegi yetu nikakwambia tutaongea mda mwingine.Kwaujumla kwanza sisi mungu anatupenda Sana.

Kwanini?.

Tumepata ajali mbaya sana leo.

Ajali?.

Ndiyo ajali Yaani ukisikia ajali ile kweli ni ajali.

Sehemu gani mmepatia hiyo ajali ?.

Pale Karibu na daraja la Kisisiri.

Chanzo cha ajali ni nini ?.

Dereva aliona tu mtu Mbele yake na kushika breki na gari lilikuwa liko Kwenye mwendo Kwelikweli likawa limepoteza njia kabisaaaaaaa na kujikuta tumeangukia huko

Kwanini mmepita huko Wakati mlikuwa na Gari la kazini.

“Tito akamjibu mama kwa ujasiri kwakusema Hivi”  sijapanda gari la kazini.

Kwasababu gani.

Kuna tatizo lilijitokeza kidogo Kwahiyo nikawaomba waende tu kwamba Mimi nitasafiri kwa bus tu.

Tatizo gani Hilo Tito ambalo kweli limekufanya usije na Gari la kazini hadi ukakutana na janga Hilo?.

“Kwakweli hapo Sasa ikawa Sasa ni kazi kubwa Sana kwa Tito kuweza kumjibu mama Au kumpatia mama Majibu yaliyo kamili kwa wakati ule.Lakini ikambidi tu aongee Kwasababu afadhali hata kwa mda huo mama Zamda hakuwa na hasira sana kama mda huo walipofika tu.Tito akaamua kuongea ukweli kama ifuatavyo”. Nimempa mimba Zamda.“Kabla hajamaliza maelezo tu tayari mama Zamda akawa amemkatisha Tito kwakusema Hivi”.

Atiiiiii unasema nini wewe Tito ?!!!.Embu rudia

Nimempa mimba Zamda Kwahiyo wazazi wake wameng’ang’ania nije naye hawataki mada nyingine Kabisa.

Yaani Unajua wewe Tito unachekesha Kabisa. Yaani umeenda Ngata miezi yote kama mitatu hivi kwa maamzi yako ya kishenzi kabisaaaaaaa ukaamua kumpatia mtoto wa watu mimba na kufanya ndiyo Kama zawadi kwangu.Alafu ulivyomnafiki mwanzoni unaniambia kwamba etiii umeniletea mfanyakazi wa ndani. Hivi wewe unajielewa kweli,Yaani unaamua kunidanganya kabisaaaaaaa.

Mama ndiyo Ukweli huo.

Ukweli wapi wakati mwanzoni ulisema kwamba umeniletea mfanyakazi wa ndani ambaye ndiyo huyu Hapa.  Hivi wewe unaniona mimi mtoto sana Au sio?.“Mama Tito akamgeukia Sasa Zamda kwakumuuliza Zamda Hivi “.wewe Zamda huyu nani Wako?.

” Zamda akiwa anajibu kwa kujing’antang’ata akisema Hivi “. Mchumba wangu.

Atiiiiii nani wako?!.

Mchumba wangu

Mbona mwanzoni alivyosema kwamba wewe ni mfanyakazi wa ndani,Mbona haukuongea chochote?.

Nilikuwa naogopa.

 Ulikuwa Unaogopa??!. …unaogopa nini Sasa. Yaani unakubali kuitwa mfanyakazi wa ndani kabisa na mtu ambaye ni mchumba wako Kabisaaaaaaa. Halafu hivi wewe Tito hadi maamzi Hayo uliyoyafikia ya kusema umeamua kumpa Dada wa watu mimba Sasa inaonesha dhahiri shahiri kwamba unajiweza Kiuchumi, Yaani unaweza kummiliki kabisa huyo mchumba wako.

Siyo Hivyo mama.

Bali ni Vipi. Yaaani nakwambia hii inadhihirisha kabisaaaaaaa kwamba wewe uko tayari kupokea familia katika mazingira yoyote Yale.Kwahiyo Sasa Tito ni mda wa wewe kwenda kupangisha huko utakapopaona panakufaa,hapa kwangu kwasasa utakuwa unapaona ni kama vile kwa jirani Hivi.

Sasa mama nikapangishe,nikapangishe wapi,nianzie wapi sasa?.

Nasema Tito sitaki maelezo mengine toka nje na huyu mchumba wako.Usinichefue usiku wote huu.wewe umeshakuwa tayari ndiyo maana hadi umeweza kumpatia Mtoto wa watu mimba. Nenda kule.

Mama.

Sitaki masuala ya mama…mama Hapa, Toka nje sitaki kukuona Hapa ndani kwangu,toka Sasa Hivi.“Mama anaongea anaonekana Ana Hasira kweli kweli hadi kasimama”.wewe Zamda toka nje na huyu mchumba wako tokaaaaa Haraka.“Tito akasema Hivi “

Sasa mama tutoke tuende wapi usiku huu eeeeee.

Wewe Mimi sitaki maswali ya kizushi hapa toka nje na huyu mchumba wako.Yaani unaenda Ngata kikazi unarudi na msichana umempa mimba alafu bado unaishi nyumbani kwenu unakula ugali wa shikamo. Tokaaaaaa.

Mama Jamani mama tuende wapi sasa.?.“Zamda anaonekana kachanganyikiwa kwelikweli hajielewi ni wapi pa kuelekea “.

Nasema tokaaa nje mtajuana huko huko nje mkalale stendi Au laaa.

SEHEMU YA 09

Sasa ghafla Dada wa Tito ambaye anaitwa Bite  akawa ameona mbona haya Mambo kama yamezidi ndipo akawa ameamua kutoka nje ili kuweza kufanya hata angalau utatuzi tu wa makelele yanayoendelea pale.Anafungua mlango Kweli anamkuta mama analazimisha kuwatoa Zamda na Tito, Yaani mda huo Zamda ni analia tu hata haelewi ni wapi aende kama kweli Ndiyo hali hii.

   Basi baada ya Bite Kutoka akiwa amevalia nguo za kulalia nywele zake akiwa kaziachia Kweli Kweli zilizokuwa na urefu kweli kweli hadi mabegani na umbo lake alikuwa amejaaliwa Yaani Ana mofolojia ambayo Kwakweli ya kipekee kwelikweli. Si mrefu sana wala si mfupi sana rangi yake ni mweupe Mwenye unene fulani Hivi. Basi Bite akaamua kuingilia kati kwa kuanza kusema Hivi.

Mama Eee mama wasamehe,“Mda huo akiwa anamkimbilia mama amshike Mkono Kwasababu anawalazimisha kwelikweli Tito na Zamda watoke nje kwakuwasukuma kisha mama Tito akawa amesema hivi”.

 Na wewe usiniingilie hapa,unaona Kabisa huyu mdogo wako kafanya maujinga hapa alafu bado unamtetea tu hapa.

Mama embu kwanza waache kwanza, ni Sawa wamekosea tena aliyekosea ni huyu Tito Lakini kwa mda huu ni  mbaya, Kwanza ukifikiria huyu mdada wa watu inawezekana hapajui hata huku Kimbu hata kidogo. Kwahiyo hata ukiwafukuza inawezekana Tito akamuacha huyu mwanadada hapo na huyo mdada akapotea.Sasa jiulize hapo atamlaumu Tito Au wewe uliyewafukuza?.

Bite unajua Tito amefanya makosa makubwa Sana, Yaani Kabisaaaaaaa.

Ni Sawa mama Ndiyo Hivyo Mambo ya Vijana haya embu punguza hasira Kwasababu itakuletea hasara Kweli Kweli.

Kwakweli matarajio ya mama Tito kwa mwanae kwakweli yalianza kukwea yaani bila mafanikio yoyote Kabisa. Mama Tito ni mwanamama ambaye kwa ujumla ni  mwanauchumi ambapo shahada (degree) yake ya uchumi aliweza kuipata miaka ya nyuma sana katika chuo kikuu cha Kimbu.Elimu yao ya awali aliipatia kijijini kwao huko.Kwakweli mama Tito ni mwanauchumi ambaye aliweza kuonesha uanauchumi wake kazini pamoja na nyumbani. Kwasababu nyumbani hapo alikuwa na banda la kuku ambao Walikuwa ni kwaajili ya biashara, Hivyo Basi kuku wale walimsaidia katika kuweza kuinua vizuri kipato chake na kuweza kujiendeleza vizuri kimaisha badala ya kutegemea tu mshahara wa kazini.

Mama Tito alikuwa akionesha uanauchumi wake Hivyo Kwasababu pia Yeye Ndiye ambaye kama alikuwa kichwa cha nyumba.Yaani ndiyo mama na ndiyo Baba. Yote hii ni Kwasababu mme wake wake aliweza kufariki miaka kadhaa iliyopita.Ambapo mume wake mama Tito Kwakweli ni mtu ambaye alikuwa amejulikana sana katika mkoa wa Kimbu kutokana na cheo chake alichokokuwa nacho.Ambapo cheo chake alikuwa mhandishi katika mkoa wa Kimbu. Kwahiyo hakuna jengo Ambalo Kwakweli hapo mjini bila Yeye kama lingekamilika.Lakini Ndiyo Hivyo waswahili Wanasema kizuri hakidumu.

  Sasa siku Hiyo ikiwa tayari imeshapita miezi kaka mitano hivi tangu Zamda kupewa mimba na Tito na akawa amekubaliwa kwamba aishi pale.Siku hiyo Mdogo wake mama Tito aitwaye Benedetta alikuja kumtembelea Dada yake Yaani mama Tito. Benedetta naye ni Mwanadada ambaye Kwakweli alijaaliwa kuipata elimu yake ya juu na pia naye alisomea Mambo ya uchumi hivyo basi hiyo ikawa ndiyo shahada yake ya Kwanza. Baada ya kumaliza tu chuo tayari akawa amefanikisha kupata nafasi ya kwenda kufanya kazi kwa mkataba huko nchini Marekani. Kweli nafasi ile hakuweza kuilalia mbali na akawa ameifanikisha nafasi hiyo.

      Alienda nchini Marekani na kufanya kazi kwa mda wa miaka Saba. Kwahiyo hata pindi mme wa mama Tito alipofariki Benedetta hakuweza kuwasili katika mazishi.Basi baada kurudi kutoka huko nchini Marekani ikabidi aje hadi nyumbani kwa mama Tito huko Loronjo mkoani Kimbu.

    Basi mda huo wakiwa wanaonekana wamekaa sebuleni wakiwa wanaangalia Runinga. Kwa siku hiyo ilikuwa ni siku ya Jumapili mda huo ikiwa ni mishale ya saa saba mchana.Basi Siku hiyo ndipo Sasa ikabidi mama Tito aweze kumweleza vizuri nini haswaa chanzo cha kifo cha baba Tito.

 “Mda huo mama Tito akiwa amekaa kwenye kochi akiwa ameshikilia remote (kitenzambali) huku akimpa simulizi ya kuhusiana na namna kifo cha mume wake kilivyoteokea”. Mdogo wangu kifo cha mme wangu Kwakweli ni kifo cha kutatanisha sana na cha kushangaza sana.Kifo cha mme wangu Kwakweli kimetikisa sana familia hadi nikaja kufikia hata kugombana na Ndugu wa mme kwamba Mimi Ndiye msababishi wa kifo cha baba Tito. Ndugu wengi kutoka kwa upande wa mme wake Kwakweli walinijia juu sana hadi kutaka kunipokonya Mali zangu zote kwamba wakidai Mimi Ndiye msababishi wa kifo. Lakini Mimi Nakumbuka kabisaaaaaaa siku Hiyo Kifo chake kinatokea.Asubuhi na mapema Baba Tito aliamka na kuchukua mswaki kisha akaenda hadi bafuni “Alihema kihemo cha kumaanisha yatakikana aende hatua kwa hatua kwa machungu aliyonayo moyoni mwake”. fuuuuuuuuu,Haraka Haraka baada ya kuvaa nguo akawa ameniaga na akawa ameniambia hivi,  ambapo Hayo ndiyo Kama maneno yake ya mwisho sikuwahi tena kuongea na mme wangu Ana kwa ana hadi leo hii Alisema” Mke wangu mimi naenda kazini kaa na Watoto vizuri kuna kazi kubwa Sana nimeipata hapo mkoani nikimaliza Kwakweli itakuwa ni furaha sana.ila Safari ni ndefu cha msingi wewe ishi na watoto vizuri, unaweza kushangaa nimepata hata nafasi ya kwenda kufanya kazi huko nje ya Nchi. Nachokuomba usiyumbishwe na Ndugu. Kwaheri”.Hayo ndiyo maneno ambayo mme wangu aliniambia hadi leo nayakumbuka na sauti yake nikiyaongea haya maneno naisikia kabisaaaaaaa yanijia masikioni.mda huo Mimi nilikuwa bado niko kitandani.Baada ya kumaliza kuongea vile kisha akawa ameniaga na kuondoka na akawa ameenda kuwagongea Watoto na kuwaaga kisha anaondoka.

   “Mda huo Benedetta akiwa amekaa Kwenye kochi  naye amejaaliwa na nywele zake alivyozilaza mithili ya muamerika Kweli Kweli kumbe mazoea tu.Benedetta akasema Hivi”. Kwahiyo Lakini haikuwa kawaida yake kwenda kazini kwa kuaga nyumba nzima?.

Hapana, hakuwa na tabia kama hiyo. Bali ni alikuwa ananiaga tu Mimi hapa na tayari anaondoka kurudi ni usikuuuuu.Lakini siku Hiyo ilipofika mishale ya saa saba mchana hivi alinitumia ujumbe unaosomeka hivi ” Hujambo pamoja na familia hapo?.”kisha Benedetta akawa ameshangaa kwelikweli na kumuuliza mama Tito hivi “.

   Heeeeeeeeeeeeeeeeee kweli kabisa.

  Ndiyo Hivyo Yaani.Sasa nikashangaa huyu baba Tito vipi Au kuna tatizo. Basi mimi nikaamua kumjibu tu Lakini hakuendelea tena kunitumia ujumbe. Mwisho wa siku inakuja kufika mishale ya saa nane Hivi napigiwa simu na mme wangu.Nikawa najiuliza huyu baba Tito leo Vipi?.Kwa kawaida yake simu yake alikuwa hawekagi namba za siri. Nikawa nimepokea Lakini nashangaa ni sauti nyingine kabisa. Wala si baba Tito tena.

” Benedetta akawa ameshangaa na kusema Hivi “yesu wangu Dada ikawaje kumbe ni sauti ya nani ilikuwa?.

Ilikuwa ni Sauti ya mfanyakazi mwenzake.Baba mtu huyo ananiambia kwamba fanya mpango uje Sasa hivi hapa round About ya kuelekea hospitali ya garisa mzee wako anataka aje aongee na wewe jambo Fulani Hivi la mkataba. Basi mimi nikawa najua kwamba yale maneno aliyokuwa akiniambia asubuhi basi yatakuwa ni Kweli. Kwahiyo ikanibidi nitoke Haraka Haraka pale kazini na kisha nikapanda pikipiki na kuelekea hapo round about ya kuelekea hospitali ya Garisa.

Daaaa pole Lakini Lakini wewe ulikuwa Unajua vingine kabisa.

Ndiyo Hivyo mdogo Wangu. Basi baada ya hapo nikawa nimefika pale Lakini kufika Pale nakutana na rafiki zake wa kazini wakiwa wanahudhunika Kwelikweli Lakini yule aliyenipigia sim ndiyo anakuja na kuanza kuniongelesha maneno mengine ambayo yatanifanya nisipanic.Lakini mwisho wa siku nawauliza mume Wangu yuko wapi ndipo wakaniambia panda gari twende zetu.Palikuwa na Gari tu za kazini kwao Kwahiyo tukawa tunaelekea Kweli huko hospitali ya Garisa.nashangaa geti linafunguliwa eti tunaingia hospitali.Haaaa wakawa wamepaki gari vizuri kisha tukashuka nashangaa wananipeleka mochwari.Haaa si Ndiyo ikabidi nisimame Sasa nakuanza kuwauliza vizuri Ndiyo Sasa wakaniambia kwamba mme wangu amefariki. Hapo hapo nilizimia mdogo wangu.“Kwakweli mama Tito alianza tena kuyarudisha machozi ya miaka kama sita iliyopita ya kufiwa na mme wake mchana kweupe.Ndipo Sasa Benedetta akawa anambembeleza mama Tito akisema Hivi “.

Dada nyamaza tu yameshapita bana Hayo ” Mama Tito akawa anaongea huku analia kwelikweli  akisema Hivi “.

Ndiyo baadae wanakuja kuniambia Kwamba mume  Wangu alianguka kutoka ghorofa ya kumi na Tisa hadi chini hapo hapo akawa amefariki.

Daaaa pole Sana Dada yangu “Sasa mda huo hapo ndani pakawa ni kilio tu si mama Tito wala Benedetta”.

Basi ikiwa tayari ni miezi tisa kwa Zamda imeishafika basi kilichobaki tu ni mda wowote kwa Zamda kuweza kutoa nje kificha alichokuwa amekificha kwa mda wote huo.Basi mda huo ikiwa ni mishale ya saa saba usiku tayari Zamda Sasa maumivu yalikuwa yamemzidi kweli kweli. Hiyo basi inaashiria kwamba mda wowote tu anaweza kujifungua. Basi ndipo wakaamua kumpeleka katika hospitali ya karibu. Baada ya kufika hapo aliingizwa kwenye chumba hicho maalumu cha wanamama kujifungua. Kwakweli makelele aliyokuwa akiyapiga kwa uchungu aliokuwa akiuhisi si ya utani.Kama ni mwanamme Mwenye huruma atasema kwamba sitompa mke wangu mimba.

SEHEMU YA 10

Hospitali ambayo alikuwa amepelekwa Zamda ilikuwa ni hospitali inayoitwa Mazwei iliyopo mkoani Kimbu.Ni hospitali ambayo wahudumu wake Kwakweli ni wahudumu ambao wanafanya kazi kwa kujali kweli maisha ya mgonjwa kuliko kujipendelea wenyewe kwa wenyewe tu.Yaani mgonjwa akipelekwa katika hospitali ya Mazwei Kwakweli huduma atakayopatiwa hapo ni nzuri Sana.

Basi mda huo kijana Tito akiwa yuko amekaa Kwenye benchi la rangi nyeupe akiwa anawaza kwelikweli kwamba mke wake atatoka salama huko.Kwasababu si kwa makelele Hayo aliyokuwa akiyapiga.

Nakweli baada ya kupita kama saa Moja hivi Zamda akawa ameshajifungua Salama salimini. Mda huo Dada yake Tito  Huyo Bite akawa anakuja Sasa kumtaarifu Tito.

“Mda huo Bite akiwa anaonekana anatoka katika mlango wa wanamama kujifungua akiwa anafurahi kwelikweli huku akiwa ameanza kuongelea mbali kabisa, akisema hivi”.Titooo,hongera sana Tito, Sasa hivi na wewe unaitwa baba naniiii

” Tito akionekana ana furaha kweli kweli hadi akainuka sehemu aliyokuwa amekaa na Kuanza kusema hivi “Haaaa acha utani Bite,

Ndiyo ukweli huo,Sasa hivi wewe baba Mbona.Alaaaaa chezea nini.

Haya bana Mtoto gani.

Wa kike kitu jiko jiko chezea nini,

Alaaaaa wa kike

Ndiyo Hivyo wa kike.

Duuu haya bana.

Ikiwa ni mishale ya saa mbili asubuhi Zamda alikuwa amesharudishwa nyumbani. Wakiwa wanaonekana wako chumbani na Tito,mda huo Tito alikuwa kwelikweli akijishughulisha na vishughuli kwaajili ya kuweza kumsaidia Zamda. Kwasababu Zamda na mama mkwe wake kidogo kama vile hazipandi tangu siku ile Tito alivyomleta Zamda na kumtambulisha Zamda usiku ule.Lakini mda huo Walikuwa wana mazungumzo kidogo.

” Mda huo zamda akiwa anaonekana kavaa mavazi ya kumuonesha kwamba Yeye ni mzazi.Sehemu aliyokaa ni kitandani akiwa amemlaza mwanaye ambaye jina lake wameshampatia anaitwa Glady”.ila daaa Tito kufanya mapenzi Raha sana ila njoo kwenye kujifungua, Yaani kama Jana usiku nilikuwa natamani Sijui Yaani nifanyeje tu.Kwasababu huo uchungu niliokuwa nikiuhisi laaaa si wa utani.

Aaaaaa pole sana Zamda.Me mwenyewe nimekaa pale nje Palikuwa pana baridi mda huo Ndiyo Nikawa nasikia hayo makelele huko ndani hadi nikawa Nasema daa Zamda simpi tena mimba.

Weeeeee utamu utarudi palepale tu siku si chache mbona.

Haya bana.

Tito umenileta hapa kwa madhumuni ya kuweza kukupatia mtoto. Sasa wa kwanza Ndiyo huyu hapa, wapili anafuatia baada ya huyu akishamaliza kunyonya tu.

Ahaaaaa haina shida, kwani si natoa tu Kisha nakupatia.

Haya bana.

Lakini siku hiyo Tito akiwa yuko mtaani na mchepuko wake hivi aitwaye Nunu.Walikuwa wana maongezi.

“Mda huo wakiwa wanaonekana wako chumbani kwa Huyo Nunu.Kwasababu naye Nunu amepangisha huwa anajishughulisha na shughuli ya ufundi cherehani.Hivyo Basi vimia mia anavyovipata huwa anajilipia kodi.Basi Nunu alikuwa na haya ya kuongea na Tito”.sasa Tito ni mda basi na Mimi niwe nakaa nawewe Mara kwa Mara kwa mda wa usiku. Kwasababu tayari yule mke wako kwasasa Ana mtoto,hana lolote kwasasa embu njo kwangu bana.

Nunu ni Kweli yule kajifungua Lakini.“Tito alivyosema Lakini tu Nunu akawa amemkatisha maneno na Kisha Nunu akawa anasema Hivi”.

Lakini nini Tito huoni Mimi ndiyo mtamu kwasasa Jamani.Yaani natamani hata leo tu ungelala hata Hapa kwangu tu.“Mda huo Nunu anamsogelea Tito  huku akiwa anamuangalia Tito machoni ili hata Tito asiweze kujitetea kwa namna yoyote ile”.

Kweli Nunu sikatai ila daaa inahitaji mda kwelikweli.

Yaani mda wa kufanya nini?.

Mda wa Mimi kuanza kutoka pale nyumbani na kumuacha mke wangu na kuja Kulala huku.

Kwahiyo Tito hivyo Unamaanisha dhahiri hunipendi.

Siyo kwamba sikupendi Nunu.

Bali ninini tatizo?.

Usiharakishe bana mbona mambo kawaida tu.

Lazima niharakishe na Mimi kwasasa nikufaidi Jamani Tito.

Haya Basi haina shida ntapanga ratiba Basi ili nisije nikajikoroga au nikagonganisha watu.

Hayo ndiyo Majibu sahihi bana.kwasasa inabidi nikupe na Mimi utamu wangu kwelikweli.

Amakweli vitabia tabia siku zote vinaweza kumuangusha mtu hata kazini.Tito Kwakweli alizidi kuwa na tabia ya kila msichana atakayemuona Mbele ya macho yake ni mzuri lazima amtongoze.Lakini mwisho wa siku akawa amefikia kutoka Kimapenzi na Mtoto wa Meneja mkuu.mwanadada huyo alikuwa ni mrembo kwelikweli ambaye aliweza kupata elimu yake ya kompyuta na hadi kuipatia shahada ya Kwanza ndipo baba yake kama Meneja akawa amempatia kazi Kwenye kampuni hiyo ya kichina inayojihusisha na Mambo ya ujenzi wa miundombinu.

Basi mwisho wa siku ikiwa tayari Tito amekaa kwenye mapenzi na huyo mtoto wa Meneja kwa jina alikuwa akiitwa Sophie. Kwahiyo walikaa kwenye mapenzi na Sophie kwa mda wa miezi sita hivi ndipo siri inakuja kufichuliwa hadharani kwamba Tito anatoka Kimapenzi na Sophie ambaye ni mwana wa Meneja mkuu.

Basi baada ya Meneja mkuu kusikia jambo Hilo akawa ameona kwamba huyu Tito ni kumfanyia jambo moja tu Ambalo litamfanya awe anaheshimu ofisi za Watu. Basi siku Hiyo Tito aliitwa na meneja mkuu Kwenye kikao cha dharura.Mda huo  ikiwa inaonekana ni mishale ya saa nane na robo saa ya ukutani ya katika eneo walilokuwa wamekaa Ndivyo ilikuwa ikisema mda huo.

Katika meza wanaonekana yuko Meneja mkuu,Secretary wa ofisi na wafanyakazi wengine pamoja na Sophie.Mda huo Sophie yuko anaonekana amekaa karibu na baba yake ambaye Ndiyo Meneja mkuu na wengine pia wakawa wamekaa kwa Upande wa pili katikati palikuwa na meza kubwa hivi .Lakini hadi mda wa kikao hicho unafika hakuna aliyekuwa nini dhumuni la kikao. Yaani si Tito wala nani hamna aliyekuwa analijua Hilo swala Bali Meneja mkuu tu ndiye aliyekuwa akijua kwamba mada ya kikao ni nini. Basi mda huo tayari walioalikwa katika kikao kile wakawa wameshakaa wote na kukawa na utulivu kwa sekunde. Baada sekunde chache ambapo Meneja anaonekana ananong’onezana na secretary kwa sekunde chache kisha secretary akawa amesimama na kusema Hivi.

Habarini za mchana.

“Watu walijibu kwa furaha kwa kusema “.

Swalama kabisa.

Aaaaaa tunawaomba mtunuie radhi kwakuweza za kuwasumbua kidogo kwa kuweza kuitisha kikao cha dharura.Kikao hicho hakikutarajiwa kufanyika leo bali imebidi tu kifanyike leo leo na maamzi yatolewe leo leo.Basi sitakuwa na mengi ya kuongea bali namuachia nafasi hii Meneja mkuu ambaye Ndiye aliyeiitisha Kikao hiki.karibu Meneja.“Wafanyakazi waliokuwa wamekaa pale wakawa wamempigia makofi secretary baada ya kumaliza kuongea na kisha secretary akawa amekaa na ikawa ni nafasi kwa Meneja mkuu kuweza kuongea”.

Aaaaa poleni na kazi Jamani.

Shukrani Sana.

” Mda huo hapo mezani kwake anaonekana anafunua makatatasi mbalimnbali yakiwa yameandikwa.Akawa anasema Hivi “.Aaaaaaaa naimani kuwa kila mtu hapa atakuwa anashangazwa na kuitishwa kwa kikao hiki mda huu.Kwasababu si kawaida yetu.Ila kuna jambo limefikia kileleni linahitajika kufanyiwa ufumbuzi na kuweza kuleta matokeo ambayo ni mazuri kabisa. Aaaaa niseme tu Jamani dunia kwasasa inabadilika na sisi wanadamu inatakikana tubadilike na si kuwa tu kama tela siku zote Wewe unasubiria uvutwe tu Wakati unaweza kujiongoza.Aaaa mabadiliko ninayoyaongelea hapa ni katika masuala ya kielemu na kazi zetu.Kwasababu kuna maendeleo ya utandawazi kwelikwel ambayo yanaenda sanjari na Maendeleo ya sayansi na teknolojia. Sasa kama na sisi wanadamu hatubadilki kutokana na Maendeleo ya sanyansi na teknolojia Kwakweli itakwa ni vigumu sana hata kwa nchi yetu ya Kinani kuweza kuendelea. Hivyo sina haja ya kuongea sana mengi Bali kwanza nitambulishe mada itayokuwa mezani ni ipi.Mada ya Kwanza ni kusimamishwa  kazi,Kupunguzwa mshahara na kuingizwa kwa wafanyakazi wapya na mengineyo.“Baada ya Meneja mkuu kutaja hizo mada kwakweli kuna watu wakawa Tayari kidogo wameanza kukosa Raha Kabisa katika kikao kile.Meneja mkuu anasema Hivi”.Tukianza na kusimamisha kazi.Hapa kama mwanzoni nilivyoanza kusema mapema kwamba Jamani kwasasa dunia nayo inazidi kuchange Kwahiyo hatuna budi na sisi kuweza kubadilika kutokana na Maendeleo ya sayansi na teknolojia. Hapa katika kusimamishwa kazi si kwa kosa lingine Bali ni kutokana na  Kwamba kuna baadhi ya watu tuko hapa tunafanya kazi kutokana na udhoefu Bali ksa karne hii  hamna Jambo kama Hilo.Dunia inavyobadilika na sisi tubadilike.Hivyo basi sitakuwa napoteza mda Sana katika kipengee kidogo sana Bali kwa hapa nitataja jina la mfanyakazi ambaye atasimamishwa kazi na kuanzia mda huo hatojulikana kama mfanyakazi wa Kwenye kampuni letu la ujenzi.Jina la Kwanza Kabisa ni “Mda huo kila mfanyakazi ambaye anajijua kwamba elimu yake ni hafifu Kwakweli wakaanza kukosa  Raha na kujikuta vichwa chini tu wakiwa wanasubiria Majina yatajwe tu.”.Tito Mwijange kabuti,“Tito alishtuka Kwelikweli kwa jina lake kutajwa Lakini Meneja akawa anaendelea kuongea tu”.Huyu ni kijana ambaye kwa elimu yake ni ya kidato cha pili Wakati kuna watu wana Elimu za vyuo vikuu hapa wanahitaji Kazi. Kwahiyo kijana Tito baada ya kumalizika kwa kikao Hiki utaende Kwenye ofisi ya secretary akupatie barua za uthibitisho.Yote hii pia ni kutokana na cheo ambacho ulikuwa nacho hapa ni cheo ambacho hata hakifananii na maendeleo ya sasa.Utatunuia radhi sana kwa maamuzi yaliyofikiwa kwa ofisi.

Kwakweli jambo hilo likawa ni shitukizo sana kwa Tito.Ambapo kwa Mambo yalivyokuwa yanambana hali ndipo ilizidi kuwa Hatari kabisa.

Basi mwaka ukawa tayari umepita tangu Zamda kujifungua mwanaye wa kike huyo Glady.Maisha ya Kimbu tayari Zamda akawa ameshayazoea tu.Lakini kwa ujumla Zamda Yeye alikuwa ni mtu wa  ndani tu mda wowote. Yaani ndani na yeyey na Yeye na ndani. Kwasababu nama Tito  hakuwa anamruhusu Zamda  Kutoka nje.Kwahiyo Zamda akabaki ndani tu akawa ni mtu wa kusema akiamka afue nguo za Tito, nguo za mwanaye,nguo za mama mkwe ,nguo za wadogo zake Tito ambao ni Soni na Shezi baada ya kumaliza kufua ndipo Sasa anaingia kudeki Nyumba nzima na ndipo kama ni uji au Chai ndipo atapika.Kwahiyo Yeye akishamaliza Mambo yote Hayo ndipo anaendelea tu kuangalia Runinga.

 Lakini kipindi hicho Kwakweli huyo Tito majukumu yamemjaa kwelikweli hadi saa nyingine hakuwa anamletea chochote Zamda.Yote hiyo ni kutokana na Kwamba tangu Tito afukuzwe kazini kwakweli akawa Hana kazi maalumu ya kuweza kumuingizia kipato chochote.

Siku hiyo ikiwa ni mishale ya saa mbili usiku Tito na Zamda wanaonekana kama vile wakiwa katika mgogoro hivi.Ilikuwa Hivi.

“Mda huo Zamda akiwa amekaa kitandani na Mtoto wake akiwa anamnyonyesha huku anasema Hivi “.Hivi Tito mbona sikuelewi kwasasa nakuona unazidi kubadilika.kwanza unajua……Unajua  wewe ni muongo Sana Tena sana.

Kwanini Zamda uongo gani huo.

Wewe Kipindi kile unasema ulifukuzwa kazi Kwasababu ya elimu tu Lakini kuna maneno nilikuja kuyasikia naninajua ni Kweli Kabisaaaaaaa.

Maneno gani uliyasikia Hayo na ni kwa nani?.

Wewe jua tu Hivyo wewe.Unasema ulifukuzwa kazi Kwasababu ya elimu yako ni ndogo kumbe kulikuwa na tatizo lingine nyuma yake.Yaani unafikia kunisaliti na hadi unatoka na mtoto wa Meneja Jamani.

Wewe nani kakuambia Hayo maneno ya mimi kutoka na meneja?.Wewe Kwani barua yangu siinaonesha hapa Kabisa au. Kwanza mbona Hayo mambo ni ya mda mrefu Hivyo. Yaani hadi leo bado unayaongelea tu.

Haaaaaaa Yaani nakwambia hilo gazeti lako lilikuwa linasomwa Pole pole huku linachambuliwa na likiwa linachambuliwa linaanza kutafutiwa Majibu na wenyewe waliopo Jikoni. Poa tu Kwa kunisaliti Hivyo.

Hivi wewe Zamda Yaani Mimi nataka Kwanza nijue tu nani aliyekuambia Mambo Hayo.Kwanza wewe Kwanini unapenda kusikiliza maneno ya watu Hivyo Zamda.

Ndiyo Hivyo wewe jua  hamna siri katika chini ya  jua.

Kwakweli ni mgogoro mkubwa sana ambao ulikuwa hapo.Kwasababu taarifa hizo kwa mara ya kwanza zilikuwa zimemfikia mama Tito.Ambapo mama Tito anarafiki yake ambaye naye wana undugu na Meneja mkuu Kwahiyo Ndiye ambaye amemwambia mama Tito siri yote na siku hiyo Zamda alikuwepo ndani anasikiliza tu mama Tito akijua Zamda amelala.

SEHEMU YA 11

      Tito kwakweli maisha kwakwe yalizidi kuwa ni maisha ambayo ni kutamani tu awe kama mtu fulani Bali uwezo huo hana. kwa mama Tito hakuweza kuwa na msaada wowote kwa Tito. Yote hiyo ni kutokana na elimu aliyokuwa nayo ilikuwa ni ndogo Sana.

Lakini siku nazo zilivyozidi kwenda Tito hakukata  tamaa katika kutafuta kazi maalumu itakayoweza kumuingizia kipato vizuri japokuwa hakutaka kujiendeleza kikazi.Miezi michache hivi kupita Tito akawa amepata tena kazi Kwenye kampuni moja hivi ya ujenzi tena ujenzi wa miundombinu ambapo kampuni Hilo ndilo kampuni linalomiliki mabasi ya kampuni ya SAKAS.COM Tito nafasi ambayo aliipata pale katika kampuni lile siyo kama Nafasi ya cheo ambacho alikuwa nacho katika kampuni ya ujenzi ile ya kichina.Nalo kampuni hili lilikuwa ni la wajapani.Hivyo basi kampuni Hilo la wajapani ndilo lilikuwa na ushindani mkubwa sana na kampuni Hilo la kichina.

Basi Tito akawa ameanza kazi katika kampuni Hilo la ujenzi. Lakini Kwakweli Sasa hapo ndipo Safari za kikazi za kwenda nje ya mkoa zikawa zimezidi kwelikweli kwa kijana Tito kitu ambacho Kwakweli Zamda hakukipenda Sana.

Baada ya kupita miaka kama miwili hivi na miezi kadhaa tayari Tito akawa amempa Zamda mimba ili kuweza kutekeleza ahadi ya Zamda ambayo aliiahidi ya kipindi hicho kwamba Zamda anaishi na Tito ili aweze kumzalia Watoto tena wazuri Sana. Lakini baada ya Tito kumpa mimba Tito akawa tayari ameshapata Safari ya kikazi ya kwenda nje ya mkoa kwa mda wa mwaka mzima Kabisa. Sasa siku hiyo ikiwa ni mishale ya saa moja asubuhi ndiyo mda ambao Tito alikuwa akimuuaga Zamda na hadi Zamda akawa haamini kweli Tito anaenda kikazi mwaka mzima Kabisa. Basi mda huo wakiwa wanaonekana wako mlangoni hivi Wakiwa pamoja na mwanao ambaye ni Glady kwa kipindi hicho tayari ameshakuwa na kuanza hata kuongea vizuri. Mda huo Mabegi ya Tito yakiwa yanaonekana yamewekwa hapo.Zamda naye ndiyo huyo anaongea kwa kuchatuka kweli kweli akiwa anasema Hivi .

“Mda huo Zamda Anaonekana kavaa dera tu nguo za kawaida tu ikimaanisha mtu huyo ndiyo Kama ametoka Kulala mda huo”.Sasa Tito Jamani unaenda huko kikazi unasema mwaka mzima…mwaka mzima alafu hata hujaacha Hela kubwa ya matumizi. Tito nionee huruma miyeee mke wako.

” Tito akiwa anaonekana kavaa suruali yake ya JEANS na tisheti ya bluu” Hahahaha Zamda unasema pesa nilioacha siyo kubwa,kwani pesa ina umri?.Wewe vipi Zamda. Mimi naenda huko nikipata nitakutumia.

Yaani kweli sijui kama kweli utatuma Hela. Tito hata nionee huruma tu Jamani huoni hapa kwenu unavyoniacha mmmmh tena na mama wakati mimi na mama Ndiyo Hivyo hazipandi kabisaaaa.Sekunde twacheka na masaa twanuniana.Ntaishije miyeee hapa ?.Nionee huruma Mimi kwasasa ni kama mke wako tu Tito na wala siyo tena mpenzi wako.Nakuomba nisikilize.

Zamda na Mimi nakuomba nielewe Miyeeee.Nimekwambia ntakutumia Hiyo pesa.

Jamani Tito hapa tumboni Nina Mtoto, kuna huyu Glady hapa wa kumlea tena Hapa. Hizo Hela Mimi nitatolea wapi Jamani. Nionee huruma Mimi mwana wa mwanamke mwenzako.

Zamda nahisi wewe hata darasani ulikuwa ni mgumu sana wa kuelewa.

Nilikuwa naelewa sana tu ni  kwa vile wewe ulinipaga mimba ndiyo ndoto zangu zikawa zimeishia hapo hapo.

Haya sawa kama unaelewa vizuri Basi elewa Hivyo Hivyo. Ni Kweli mimi natoka kikazi kwa mda wa mwaka mmoja na miezi kadhaa najua nitarudi na wewe uko na mama hapa nyumbani. Kwahiyo mbona Maisha yataenda vizuri tu.Ni wewe tu ndiyo unayeona mambo ni magumu Sana.wakati ni malaini kama mlenda wa kijijini.

“Tito kusema vile hadi zamda akashindwa kuvumilia na akajikuta anacheka.Kisha akasema hivi”.Haya ila kumbuka ahadi yako uliyoniahidi itakuwa ni mfaraji mkubwa sana wa moyo wangu katika MAPENZI  yetu.Uendako nikumbuke sana kwamba uwe unajua umemuacha mke wako huku akiwa na Mtoto mmoja anayeitwa Glady na mwingine anayetarajiwa kuzaliwa baada ya miezi Tisa.Tito nakupenda sana wewe ni wangu wa milele Hivyo basi fanya penzi letu lizidi kunawiri na kuzidi kuleta harufu Nzuri kama ya ua la warudi.

Sawa Kwaheri.

“Kisha Zamda akamuaga Tito kwakumkumbatia huku akiwa anamchumu”.

Basi waliagana hapo Lakini Kwakweli Zamda hakuridhika Kabisa  na huo msafara. Kwasababu anahisi kwamba hapo ndipo Tito ataanza tena kumsaliti na migogoro ndipo itakapozidi.Pia Zamda anajua Kabisa Tito hatoweza kutuma pesa yoyote kwa mda wote huo atakaokuwa huko.

Baada ya siku chache kupita Dada yake Tito alikuwa ameenda chuo Kwahiyo akawa analala huko huko.Hivyo  Basi baada ya Bite  kuondoka chumba alichokuwa akilala kikawa hakina mtu wa kulala.Baada ya mama Tito kuona hivyo ikabidi akubali mtu yeyote aje apangishe.Nakweli kuna mwanadada alikuwa anasoma Elimu ya watu wazima akawa amepangisha katika chumba alichokuwa akiishi  Bite.Basi siku Hiyo ikiwa ni siku ya jumapili Zamda akiwa anaonekana amekaa kwenye kochi akiwa na huyo shoga wake mpya aitwaye Jeni   wakiwa wanapashana habari kidogo hivi. Maongezi yao yalikuwa hivi.

“Jeni akiwa naye amekaa kwenye kochi huku akimhadithisha Zamda Hivi”.Hivi shoga niko hapa kama miezi kadhaa Hivi na masiku  kidogo nakuona na mtoto wako huyu Glady Lakini  Baba Watoto simuoni Yaani Kwaujumla sijawahi kumuona.

“Zamda akiwa anaongea huku Tabasamu lake likiwa linaonekana kwa mbali”.Ni Stori ndefu Sana Jeni.

Ndefu kivipi wanitisha Unajua au amefariki?!.

Hapana,yuko hai Kabisa

Mbona simuoni?.

Aaaa amesafiri Kikazi

Duuu amesafiri mda wote huo?

Aaaaa kawaida tu mbona.

Hadi lini Sasa ?.

Hadi mwaka uishe ndipo aje.

Duuuuuuuuuuuu Sasa siutamkumbuka sana?.

Lazima nimkumbuke.Lazima nimkumbuke mme wangu wa milele.Yaani nitakuwa nahamu shoga wangu sijui nikuelezaje tu Jeni.

Kwasababu gani?.

Mda huo Wote yaani nakwambia zitajaa mwilini Kwelikweli.

Haaaaaaa weeeeee shoga wangu hapa mjini wewe.Yaani Mimi mwenyewe jamaa yangu nimemuacha huko vijijini Lakini suala Hilo la kusema nitakuwa na naniii nyingi sana mwilini haliwezekani.wanaume wamejaa Hivyo mtaani.

Duuuu Kwahiyo shoga wangu wanishaurije Sasa. Kwasababu huo mwaka mmoja si kitu cha utani utani.Unajua Mimi mwanamke wa kingata natakikana kweli nimfanyiye mwanamme Mambo yaliyonileta kwake na si kukaa tu.

Nikushauri nini Sasa ni wewe mwenyewe tu.

Alafu nimekumbuka

Umekumbuka nini tena wewe.

Aaaaaa kuna siku Hivi ulikuja na Kijana fulani cheupee kama mzungu vile na Ana mwili mdogo mdogo hivi.

Ahaaaa nampata ndiyo.Si yule ambaye aliondoka mishale ya saa mbili usiku hivi?.

Ndiyo huyo kabisa. Vipi ndiyo jamaa nini Yule Kwasababu anavyoonekana ni mtanashati Kwakweli hadi nikasema Kweli Jeni kapata hapa.

Wala yule rafiki yangu tu.

Acha kunidanganya Jeni mimi si mtoto bana.Sijazaliwa leo.Yule Mpenzi wako.

Kweli Mimi nakwambia hutaki kuamini?. Yule mkaka wa watu laiti ungejua anavyolia na mpenzi.Yaani kwasasa Hana Mpenzi kabisa. Kwasababu kuna kadada Fulani kalikuwa ni kazuri kwelikweli kakawa kamemuacha.Basi yule mkaka siku hiyo alichanganyikiwa ile mbaya. Yaani kwanza yule mkaka alikuwa anampenda ile mbaya.Kwanza yule mkaka hata hakuwa na Mambo ha michepuko na hata Sasa Hayo mambo Hana kabisaaaaaaa Kwa mda huu.Kwaujumla tangu aachwe na huyu mwanadada mrembo.

Daaaaaaa Sasa Jeni hako kasichana kalimuacha Kwanini?.

Yaaani sijui hata nikuelezaje tu.Ila Kwakweli huyo msichana alikuwa ni mzuri Sana.Kwahiyo yule mkaka hadi mda huu hana mpenzi yeyote. Kwasababu Mimi ananipaga stori mbalimbali tu kuhusiana na maisha yake.

Ahaaa haya.

Vipi ushamuelewa nini au

“Zamda akiwa anaongea huku anacheka akisema Hivi”.Yuko vizuri Kweli. Ila usije ukaja kunidanganya ukasema siyo Mpenzi wako kumbe ni wako tukaja tunaanza kurushiana maneno baadae bureeeee shoga Wangu.

Hapana shoga wangu nakwambia Ukweli.

Haya  Basi mfuatilie namba zake Basi Au unipatie Sasa hivi tu.

Hapana tulia kwanza nikamwambie na nikishamwambia Ndiyo nijue amekubali Au laaa.Kwasababu kama nilivyokuambia bado Ana maumivu ya kuachwa.Kwahiyo kichwa chake Kwenye mambo ya mapenzi hakijakaa vizuri Hadi Sasa.

Haina shida Basi mwambie tu.Kwani jina lake anaitwa nani.

Anaitwa Zaidu.

Ayaaa bonge la Jina la kiislamu Jamani ndiyo angenipa mimba huyu ningefurahije Jamani.

Alafu angalia usije ukanogewa na Zaidu na ukampa yote na kumsahau jamaa yako.

Yaani waogopea mimba.

Ndiyo.

Ayaaaa kwa Hilo wala usiwaze jamaa ashaacha kijusi hapa tumboni Ndiyo akasafiri.

Duuuuuuuuuuuu Kweli mjanja huyo.Kwasababu anajua akikuacha Hivi Hivi tu lazima akirudi atakuta wapangaji wengine kwenye Nyumba yako.

Basi kesho ukienda huko school kwenu usijeukasahau kumwambia Zaidu tutagombana shoga wangu.

Usihofu Zamda ntamueleza tu.

Haya nakutegemea wewe.

  SEHEMU YA 12

Tukirudi nyumbani kwa wazazi wa Zamda huko mkoani Ngata.Kwakweli ni mda  Sana hawajaonana na mwanao Yaani Zamda. Tangu alivyofukuzwa  mkikimkii na baba yake Kwakweli Zamda hajawahi kurudi tena nyumbani kwao.Basi siku Hiyo ilikuwa ni siku ya Jumapili ambapo siku Hiyo Baba Zamda na mama Zamda kwa kawaida yao huwa hawaendi kazini.Basi siku hiyo kumbukumbu zikawa zimewaijia kwa mbali kwamba kuna mwanao yuko mbali na  Tangu aondoke hajawahi kurudi.Mda huo ikiwa inaonekana ni mishale ya adhuhuri ambapo ni baada ya kupata chakula cha mchana ndipo wakawa wamekaa Baba Zamda na mama Zamda wakiwa wanamuongelea huyo Zamda ambaye ni mwanampotevu kwasasa. Wakiwa wanaonekana wamekaa Kwenye jamvi  hivi chini ya mti wenye kivuli kizuri kwelikweli.Japokuwa jua kwa mda huo lilikuwa limewaka kweli kweli Lakini hakuna sehemu ya mti ule iliyokuwa ikipitisha jua.Basi maongezi yao yalikuwa hivi.

“Mama Zamda akiwa anaonekana kavaa dera kama asili yao ilivyo ya wanawake wa Ngata wanapenda sana kuvaa dera.Kakaa kanyoosha miguu mithili ya mwana bibi anayechambua mlenda ili auivishe.Alikuwa anasema Hivi”.Baba Zamda ni mda mrefu sana Tangu Zamda kuondoka na kuondoka Kwenyewe aliondoka kwa mabalaa tu.

” Baba Zamda akiwa kama kawaida yake mzee wa kuvaa msuli.Basi mda huo anaonekana kajifunga msuli vyema wa rangi nyeusi na kofia yake kaivaa huku akiwa anasema Hivi “.Unasema Zamda aliondoka kwa mabalaa Yaani mabalaa gani Hayo?.

Si yale ya siku ile usiku usiku.

Ndiyo Hivyo Mambo yalishatokeaga.

Lakini kweli baba Zamda hatuna hata mapenzi mazuri kwa mwanetu.Kwasababu Tangu aondoke hatujawahi kujua hata hiyo hali yake tu. Hatukujuaga kwamba je Zamda atakuwa yuko hai.Kwasababu kwa siku ile tu waliyosafiri ilitangazwa Kwenye redio kwamba kuna gari ambalo lilianguka na Mimi nilikuwa nahisi tu Yaani hata hao Zamda na Tito janga hili litakuwa limewakumba.

Sasa mama Zamda watu wameamua kuishi wenyewe Yaani kuwa na Maisha yao Halafu unakuwa unawawaza sana.

Lazima niwaze,Sasa baba Zamda nisiwaze Yaani kwa lipi haswaaaa kwa yule si Mtoto wangu niliyembeba miezi tisa tumboni.

Loooo tumefikia  huko embu tuishie tu Hapo.

Hapana inabidi hata tujue hata hali ya mwanetu. Yaani kwanza mawasiliano yao ya simu  hatuna,haya ukija kusema tumtumie hata barua kwa njia ya Posta hiyo Hela yenyewe tu hatuna.

Ndiyo Hivyo mama Zamda watakuja tu nyumbani. Waende magharibi warudi mashariki Lakini Nyumba Ndiyo bora.

Kwahiyo madhumuni yako ni yapi.

Iko siku watapata Hela na watakuja tu kutusalimia ila siyo sisi tukawasalimie huko kwao.

Basi Jeni kupeleka taarifa kwa Zaidu ikawa si ngumu Lakini ni katika namna tu Zaidu atakavyokuwa ameichukulia taarifa Hiyo. Kwasababu Kwakweli Zamda Hiyo ni kwa mara ya kwanza Kabisa kumuona zaidu Lakini tayari akawa ametokea kumpenda sana. Lakini Yote hii inasababishwa pia na mambo ya michepuko  anayoyafanya huyo Tito. Kwasababu jambo Hilo linamfanya Zamda naye kuanza kutafuta vijana na nafasi aliyoipata ya kuwaona vijana ni baada ya Jeni kuja.Kwasababu Zamda kuruhusiwa kutoka nje hakuwa anaruhusiwa kutoka nje kabisa.

Ikiwa ni mishale ya saa kumi na moja Hivi Jeni akawa ameamua kumleta Zaidu hadi nyumbani.Kwasababu pindi Jeni alipomwambia Zaidu kuhusiana na ombi la Zamda, Kwakweli Zaidu hakuamini kabisa ikabidi aje huko ahakikishe na huyo mwanadada yukoje ambaye ndyio Zamda. Basi mda huo ndiyo Zaidu na Jeni wakawa wanaingia chumbani alikopangisha Jeni kisha Jeni akamkaribisha huku akiwa anavua nguo.Ni kawaida ya Jeni ni Mwanadada ambaye Kwakweli kama ni mshipa wa aibu alishawahi kuuvunja zamani Sana. Kwahiyo Jeni kwa Zaidu ameshamzoea kwelikweli. Kwasababu mda huo anavua nguo zote na kujikuta yuko uchi Kabisa kama kazaliwa leo huku anasema Hivi.

“Huku akiwa anatafuta taulo yake iliko akisema”Zaidu inabidi unizoee tu kama hivi. Mimi ni kawaida tu nikishamzoea tu mtu sinaga kujificha. Kwanza wewe dogo langu bana Huwezi fanya chochote kwamgu.

” mda huo zaidu Amekaa hapo kitandani akiwa anaangalia maumbile ya Jeni namna alivyojaaliwa huku akisema “Daaaaa kweli mungu ameumba Jamani.

Ndiyo hivyo Sasa ndiyo maana nimekuleta hapa uje uhakikishe kwamba huyo demu umemkubali.Wewe ni mtu mzima Yaani mwanaume uliyekomaaaa.Alafu Unataka kuniambia ukae tu bila msichana yeyote wa kupeana mautamu.utakuwa kama kichaa Wewe.

Daaaaaaa haya bana.Sasa Lakini Jeni tatizo linakuja hapa Kwamba huyu ni mke wa mtu.

” Mda huo tayari ameshajifunga taulo yake iliyoweza kumfunika kuanzia kifuani kushuka hadi magotini.Akawa amekaa karibu na Zaidu.Kwa nje mda huo inasikika sauti ya Runinga inapunguzwa na anayepunguza ni Zamda.Kwasababu kwa mda ambao Jeni na Zaidu waliokuja alikuwa amelala.Kwahiyo Jeni akawa anasema Hivi “.Wapi wewe mke wa mtu bongo hapa.Kwani wameoana?. Si wako katika uchumba Hawa .Sasa jamaa yake Ndiyo Hivyo amesafiri kikazi anasema ni mwaka mzima mzima Kabisa. Sasa wewe Unataka mwenzako mda wote asikutane na mwanaume yeyote mbona utakuja kushangaa mdada wa watu anaaza kata kujisugua pekee yake yake hapa ili tu atoe mauchafu mwilini.

Duuuuuuuuuuuu kweli Hayo unayonieleza hayo Jeni?

Ndiyo ukweli huo. Kwanza urahisi utakuwepo.Yaani wewe hautakuwa na kazi Yoyote eti ya kusema kumpeleka guest house. Wala hautajihangaisha unamuingiza hapahapa chumbani kwangu. Huyo mother hapo nimeshamsoma namna ya kumbana.

Haya tujionee.

Yaani ungejua huyu mdada ni mzuri wewe. Yaani mbona utafaidi Sana. Alafu ni Mtoto wa kingata siunawajua tu Watoto wa kingata huko mapenzi yalikozaliwa.

Ayaaaa wa kingata,kwanza Ana miaka mingapi?.

Bado dogo sana huyu ndiyo ametimiza miaka kumi na nane Hivi.

Ayaaaa kumbe bado mtoto tu.

Ndiyo ni kwa vile  aliwahigi tu kujifungua .

Kwahiyo Jeni wanishauri kabisa nichukue nafasi Kwa huyo mdada.

Ayaaa Mimi ndiyo nakwambia wewe chelewa chelewa hapa. Yule kakuelewa kwelikweli. Sasa tena ukianza kumzingua Kwakweli hata hautakuwa unamfurahisha.Kitu ni  bureeeee tu unajipatia mavitu tu Hapo.kwanza ndiyo huyo yuko hapo sebuleni anaangalia TV pia anatamani hata atusikilize kwelikweli nini tunaongea huku.

Sasa Jeni kwamfano ukimruhusu aingie huku wewe utakaa wapi ili hata huyo mother akiwa anarudi kutoka kazini  asijue nini kinaendelea.

Kuhusu Hilo wala usihofu wewe.Yaani huyo mother Mimi nishazoeana naye kabisa Kwahiyo Mimi nikimuita hapa ndani na Mimi nikabaki huku huku ndani najishughulisha na Mambo Yangu ili hata kama Zamda akitaka Kutoka na mother yuko kabisa. Bali atajua Kwanza kwamba Zamda ametoka kuongea na Jeni Hivyo hatoweza kuelewa huu mchezo unaochezwa hapa.

Basi muite aje.

Ila usisex naye mda huu labda mpange hata siku nyingine tu Hivi ya kukutana kwa mda mrefu.

Hamna Noma basi.

“Mda huo anaonekana Jeni akiwa anainuka na kwenda kufungua mlango kisha akamuona kweli Zamda yuko hapo akiwa anaangalia Runinga kisha akamuita huku Jeni akiwa anatabasamu.Alisema hivi”Njoo Zamda.

“Basi  akawa amenyenyuka na mda huo Glady ambaye ni mwana wa Zamda alikuwa amelala.Kwahiyo kukawa hamna usumbufu wowote.Zamda aliingia hadi chumbani kwa Jeni na kumuona Zaidu akiwa amekaa kitandani Tabasam tu likimwijia baada ya kumuona Zaidu.Zamda moja kwa moja ikabidi akae karibu naye.Mda huo Jeni anaonekana yuko upande mwingine akiwa anajishughulisha na Mambo yake mengine tu akiwa amewaachia Zamda na Zaidu bonge la Uwanja wa kutomasana kidogo. Basi mda huo Zamda akawa amekaa pembeni ya Zaidu na Zamda akawa amemmuongelesha Zaidu kwakusema Hivi”.Mambo vipi.

Poa karibu.

Asante. Inabidi wewe Ndiyo ukaribie Kwasababu wewe ndiye mgeni.

Mgeni Yaani Nina kamba Mguuni.

Hapana si Hivyo.

Bali kivipi.

Haya bana yaishe tu.Kama ni Mara ya kwanza kuniona Mimi naitwa Zamda.

Ahaaaa jina zuri kwelikweli unafaa wewe.

Asante na wewe waitwa?.

Aaaaa naitwa Zaidu.

Hongera vizuri jina zuri.Samahani kwa usumbufu niliokupataia hadi wewe ukaja hadi huku.

Haina shida kuwa huru Zamda.

“Mda huo anaongea kwa kuogopa ogopa hivi kwasababu ndiyo kama mara yake ya kwanza kuongea na Zaidu”.Natumai Jeni alikufikishia ujumbe kutoka kwangu.

Ndiyo nimeupata.

Ok, umeufikiriaje?.“Mda huo anaongea kwa kuogopa ogopa hivi. Kwasababu mda huo anaongea huku akiwa anaangalia chini.”

Aaaaa nimeufikiria vizuri tu.

Ila angalia usijeukaniumiza moyo wangu.Kwasababu ni siku chache tu nimetoka kuumizwa na mtu kama Wewe.

Hapana japokuwa ni mtu kama Mimi kwa jinsia ila kwa tabia tunatofautiana kabisa. Usihofu Zaidu sitokutenda Nimetokea kukupenda kwelikweli Zaidu

Asante. Karibu Kwenye himaya yangu.

Na wewe karibu.

Asante.“Zamda anaongea huku akiwa anamsogeshea Mdomo kwa Zaidu.mda huo tayari Mishipa ya aibu ikawa imewapotea kwa mda kidogo na kujikuta tayari wameshaanza kupeana denda na mda huo Zamda alikuwa amejifunga kanga moja tu Kwa namna ya ufungaji wa lubega.Kwahiyo ikawa ni rahisi Sasa kwa Zaidu kuweza kupapasa maeneo yote ya mwili wa Zamda. Walitomasana kwa mda Hivi kwelikweli hadi Zamda akajikuta Kwakweli hafai kimwili amelegea kwelikweli Zamda akawa anamwambia Jeni Hivi “Jeni toka nje bana.

Haaaaaaa weee Zamda msifanye Hivyo hamjui ndiyo mida ya Bi mkubwa kuja hii.

Zaidu wala hakuwa anaelewa maneno anayoyaongea Jeni Bali Yeye akawa anaendelea kumtomasa tu huyo Zamda hadi akajikuta kajiangusha kitandani tu mapaja kayapanua ikiashiria kazi iliyobaki ni Zaidu tu kuweza kuingiza msumari wake kwenye shimo la Zamda.Sauti ya Zamda ilisikika Hivi.

Aaaaaashiiiii Zaidu umenigusa Penyewe ” Hiyo inaonesha dhahiri Zamda kaishalegea.Lakini mda huo huo  kwa nje Ghafla Sauti ya mama Tito inasikika akiwa anaongea na majirani huko nje  ndipo Jeni alipoisikia tu kisha akasema Hivi “.

Nyiye Bi mkubwa anakuja acheni Hayo mambo bana.“Lakini Zamda bado kajilaza hapo kitandani hafai mwili mzima kalegea”.

SEHEMU YA 13

      Zaidu akawa ameshituka na kutambua kwamba hapo alipo siyo nyumbani Kwao bali ni nyumbani kwa watu.Hivyo Basi ikambidi aachane na Mambo ya kutomasana na Zamda. Mda huo Zaidu akawa anamwambia hivi Zamda.

” Zamda akiwa kainuka naye huku anaangalia chini  kisha Zaidu akawa anasema Hivi “.Zamda ntakuja jumapili kama kukiwa na Nafasi.

Sawa ufanye Kweli basi.

Sitokuangusha Zamda lazima nije.Kama mama akitoka tu nijuze nije ili Tufanye Mambo yetu kwa raha.

Sawa.

Mda huo kwa nje panasikika geti likiwa linagongwa kisha Zamda akawa ameinuka na kutoka na akawa ameenda kufungua geti huku akiwa anajifanya kama vile Ana Usingizi yaani aonekane kama vile ndiyo ametoka Kulala mda si mrefu.Huko ndani Sasa wakawa wamebaki Jeni na Zaidu.Maongezi yao yalikuwa hivi.

Hivi wewe zaidu Sasa Unataka umalize Mambo kabisaaaaaaa Wakati Mimi nimekwambia usisex naye Kwasababu najua Ndiyo mda maalumu wa Bi mkubwa kurudi kutoka kazini.

Ahaaaaa ni Sawa nilikuwa nalielewa Hilo jambo ila Sasa ndiyo hivyo Mtoto kalegea moja kwa moja.Yaani Jeni Kwakweli Ni mkubwa angechelewa tu tayari ningeshachinja kitambo tu Mbona.

Basi hiyo jumapili Mimi ntakushtua kwenye simu alafu Ndiyo uje kufanya Mambo vizuri.

Wala usihofu.

Duuuuuuuuuuuu kwanza umemshika wapi chapu hivi mtoto wa watu hadi kaongea mwenyewe kwamba umemshika Penyewe.

Oyooo haya mambo bana yaache kama yalivyo hakuna Mwalimu wake bali kila mtu Ana ujuzi wake Kwenye MAPENZI.

Daaaa nilikuwa nakuchukulia poa Sana kumbe noma sana.

Kwahiyo ulinisoma kwa nje tu kumbe hujanifunua ukanisoma.

Ndiyo.

Basi ndiyo maana ukawa unanichukulia poa tu.Mwenzako amejionea vitu vya sekunde chache tu nilivyo mfanyia.Yaani basi tu.

Nakupa hekoooo wewe mtoto.

Hapo ndipo watu wanapojifunga waniita mtoto Mimi,Basi poa kwa vile dawa yako sitoichemsha Tena.

Haya

Siku nazo zilizidi kuyoyoma Lakini Tito hakuwahi kumtumia Zamda fedha ambayo Kwakweli ingemuwezesha katika masuala mbalimbali ya familia yake.Pia hata simu tu hakuwa anataka kupiga kwa Zamda.Kwaujumla Tito ana huluka ambayo ni iko hivi akipata fedha Kwakweli hufanya sana ufuska mwingi sana na kuja kushangaa baadae hana chochote na hajafaidika chochote na kufanya ufuska huo zaidi tu ni kumaliza uzito wa mwili Basi.

Ilipofika siku Ya jumapili mishale ya saa nane mchana tayari Zaidu akawa ameshatia Nanga nyumbani kwa kina Zamda baada ya kutaarifiwa Kwamba mama Tito ametoka.Mda huo tayari wanaonekana Zamda na Zaidu wakiwa kitandani, Zamda kajifunga kanga moja tu.

Basi matomasano yakawa yamepamba moto mda huo naye Zaidu Haraka Haraka akawa anavua suruali yake na shati na kutupa huko na Kuanza kupitisha mikono yake kwenye sehemu mbalimbali za mwili Zamda. Zamda alikuwa akipata msisimko mkali sana.Basi Zaidu  gari lake kalipiga stata na polepole likawa linawaka kama vile halitaki na baada ya sekunde chache tayari injini ta gari la zaidu ikawa imepata moto kwelikweli. Tayari sauti ya gari lile ilianza kusikika kitu kilichomfanya Kwakweli Zaidu kuzidi Kabisa kulitekenya vizuri gari lake na likawa limekoa kabisa Katika mlio wake.Kwakweli Zaidu hakusibiri pindi alipoona tu tayari gari lake limeshakoa katika mlio basi akajua kwamba mlio ule  Ulikuwa ukihitaji gari lipandwe na dereva aanze msafara na aanze kujua kwamba ni namna gani ya kulipitisha gari lake kileleni huku sauti ya kukubali kwamba gari lake limepitishwa kileleni ilisikika.

Kwahiyo Zaidu aliendelea na mambo hapo Zamda akiwa sauti yake akiitoa kitu ambacho kilimvimbisha kichwa Zaidu na kuendelea kufanya kazi vyema.Mda huo kazi ikiwa inaendelea huku denda nazo zikiwa zinaendelea ili kuweza kuendelea kuleta utamu wa mambo wanayoyafanya.Mkono wa kushoto wa Zaidu ukiwa katika kifua cha Zamda.

Mda huo wanavyofanya mambo Hayo kwa Jeni alikuwa sebleni akiwa anaangalia zake Runinga.

Baada ya kumaliza kufanya Mambo  yao hapo Lakini anajikuta hana Raha Yaani kakosa Raha kabisa hata nguo havai.Mda huo Zaidu anaonekana anavaa tisheti huku akiwa anamuuliza Zamda Hivi.

Zamda mbona unawaza hivyo?.

Hapana wala usihofu.

Nisihofu Kwasababu gani.

Hapana.

Au sijakufikisha nini Kwasababu naona hata hutaki kuvaa nguo.

“Zamda akiwa anaongea huku anacheka na baada ya sekunde chache akaacha kucheka”..Weeee umenifikisha bana utamu niliokuwa nahisi hapa si wautani.

Sasasa nini chakuwazisha?.

Daaaaaaa mume wangu.

Mume wako.

Ndiyo.

Kafanyage?.

Nimemsaliti.

Yaani Unajua Zamda wewe wataka kunikasirisha hapa.Yaani Mambo ya mme wako yametokea wapi tena na Wakati uko na Mimi hapa. Au Mimi msichana nini.

Samahani Basi Zaidu.

Samahani ya nini Sasa.

Jamani Mpenzi WANGU. Nisamehe bana.“Mda huo anainuka kutoka kitandani alikokuwa amekaa na kuanza kujifunga kanga na kisha akamkumbatia na huku akiwa anamtukiza Zaidu kwa denda”.

Ikiwa ni siku ya Jumatatu mishale ya saa Kumi alasiri kwa mda huo pale shuleni kwa kina Zaidu huwa ni mda wao mzuri sana wa kuweza kufanya sana majadiliano ya mada mbalimbali za kitaaluma.Lakini Kijana Zaidu kwa Yeye alikuwa amejaaliwa sana kipaji cha kuweza kuwaelekeza sana wanafunzi wenzake wa kidato cha nne kwa waliokuwa wakitaka.Basi mda huo akiwa anaonekana yuko amezungukwa na wanafunzi wenzake wa kidato cha nne akiwemo Jeni akiwa anamsikiliza kwa makini huyo Zaidu. Mda huo Zaidu alikuwa anawaelekeza wanafunzi wenzake katika.Zaidu akawa anasema Hivi.

Aaaaa Jamani kwa leo tutajifunza mada ya Maendeleo ya kiswahili. Basi akawa anaandika kwenye daftari maalumu kwaajili ya kufanyia ukusanyaji mbalimbali wa notisi.mada yetu ya leo ni MAENDELEO YA KISWAHILI Lakini tunatakikana kuanza kujua Kabisa mapema ni maana ni ya lugha na sifa za lugha ndipo Basi tunaweza kuendelea na katika suala lingine.

              Kabla ya kwenda katika kiini cha mada yenyewe tutaweza kupata utangulizi juu ya lugha yenyewe. Katika kipengele hiki tutaweza kujifunza juu ya maana ya lugha, tutajifunza juu ya sifa au tabia mbalimbali za lugha ambazo zitatusaidia kuelewa mada yenyewe ambayo ni maendeleo ya lugha ya Kiswahili.

       Kwanza kabisa tujue basi MAANA YA LUGHA

                  Lugha ni mfumo wa sauti za nasibu (bahati tu) zilizo katika mpangilio maalumu na zilizo kubaliwa na jamii ya watu zitumike kama chombo cha mawasiliano miongoni mwa watu.

Au mtu mwingine anaweza kusema hivi kupitia OXFORD. Kwamba lugha

Ni mfumo wa sauti za nasibu za kusemwa zinazotumiwa na watu wa jamii fulani wenye utamaduni unaofanana kwa madhumuni ya mawasiliano katika jamii hiyo.Lakini tukiendelea kufuatilia zaidi kitabu cha OXFORD kinafuonesha zaidi kuna sifa mbalimbali za lugha.moja wapo ni kama

LUGHA HUZALIWA

            Yaani tunaposema Lugha ilizaliwa kwa bahati tu pale mwanadamu alipoona kuwa kuna haja ya mawasiliano na wanadamu wengine. Waliweza kubadilishana mawazo kwa sauti zao kwa bahati tu (nasibu)

Pia Lugha inaweza kuzaliwa kutokana na mwingiliano kati ya lugha mbili au zaidi na kutengeneza lugha moja. Kwa mfano lugha ya Kiswahili kimetokana na mwingiliano wa lugha mbalimbali za kibantu.

     Lakini pia sifa nyingine ya lugha ni kwamba

LUGHA HUKUA

            Lugha hukua kutokana na kuongezeka kwa msamiati mbalimbali ambayo hutumiwa katika lugha husika katika shughuli mbalimbali. Msamiati unapoongezeka katika lugha hiyo ni ishara ya hiyo lugha kukua. Lakini pia tunaweza kusema Kwamba

  LUGHA HUATHIRIWA

Jamii mbili tofauti zinazozungumza lugha mbili tofauti na zinapokaa pamoja hakika zitaathiriana katika nyanja mabalimbali za kiutamaduni na lugha ikiwemo. Athari hii katika lugha hasa huweza kujitokeza katika matamshi, sarufi na hata lafudhi. Kwa mfano Kiswahili kimeathiri lugha nyingi za kibantu ambapo mtu anaweza kuzungumza kilugha kwa Kiswahili yaani mtu anaweza kuongea neno la lugha yake lakini akalitamka kwa Kiswahili hali kadhalika Kiswahili pia kimeathiriwa na Kiingereza kwa mfano mtu anaweza sema “Tafadhali nipe hilo daftari” msemaji huyu atakuwa ameathiriwa na sarufi ya kiingereza ambapo kwa sarufi ya Kiswahili ingefaa iwe “tafadhali naomba daftari hilo.” Sijui kama tumepatana Jamani hapo.“Ni zadiu akiwa anawauliza maswali wanafunzi wenzake ambao Ndiyo kwa mda huo anawaelekeza”.Lakini pia kwa Upande mwingine katika sifa Moja wapo ya lugha ni Kwamba.

  . LUGHA HUFA

           Lugha hufa kutokana na kutotumika kwa lugha hiyo, endapo hiyo lugha haitumiki kabisa basi msamiati hautaongezeka na hatimaye lugha hufa, mfano mzuri nil lugha ya kilatini ambayo hivi sasa imebaki kwenye maandishi tu, haizungumzwi tena, imekufa.Kwahiyo Ndiyo maana tunaweza kusema Kwamba lugha hufa

 LUGHA INA UBORA

           Kila lugha ni bora hakuna lugha iliyobora zaidi ya lugha nyingine, ubora wa lugha unatokana na jinsi lugha hiyo inavyokidhi mahitaji ya mawasiliano ya watumiaji wa lugha husika.Kw ujumla Jamani hatuwezi kusema Kwamba kwa vile lugha haina wazungumzaji wengi eti lugha hiyo ni dhaifu hapana. Kwasababu kila lugha ina matumizi yake.sifa nyingine pia lugha ni kwamba

 LUGHA NI SAUTI ZA KUSEMWA NA BINADAM.Kwaujumla iko hivi wanadamu ndiyo watu ambao wanaweza kuzungumza Au kuongea lugha fulani na wao Ndiyo wanao uwezo wa kutoa sauti hizo.

Baada ya Zaidu kuwaelezea vile akawa ameamua aache na swali ambalo Kwakweli litakuwa ni kama chemsha bongo kwa wanafunzi wenzake. Alisema hivi.

Ni sawa tumeweza kujadili hapa kuhusu hizo maana mbalimbali za luha kwamba lugha ni nini pamoja na hata ni zipi sifa za lugha. Pamoja na Hivyo na Hivyo swali ni Je asili halisi ya lugha ni nini. Yaani lugha ilianzaje anzaje?.Basi leo tutaishia hapa na kesh tukipata Wakati itabidi tuje tuendelee haga kama ni kama katika somo lingine.

      SEHEMU YA 14

      Hadi Zamda kuanza kuchepuka si kwamba niameamua tu bali kuna vitu ambavyo vimemsukuma hadi Yeye kujikuta anajiingiza Kwenye uhusiano wa Kimapenzi na Zaidu. Cha kwanza Kabisa ni jambo la kusema Kwamba kwa mda ambao anao mimba hamna hata mtu wa kukaa nae karibu na hata kumpatia Ushauri nini cha kufanya na kipi si cha kufanya, pia Jambo lingine ni kwamba tangu Tito kusafiri Safari yake ya kikazi nje ya mkoa wa Ngata hajawahi kumpigia simu Huyo Zamda na wala hata kumtumia Zamda fedha yoyote ya kujikimu kimaisha.

Siku hiyo Zamda alikuwa amekaa peke yake Kwenye kochi akiwa  pakee yake Runinga akiwa amefungulia.Mda huo ni ikiwa ni mishale ya saa Tano asubuhi. Kakaa pekee yake akiwa Kwenye Bahari ya mawazo kweli kweli. Mda huo alizidi kuwaza hadi akajikuta anaanza kuongea tu pekee yake mithili ya kichaa.

“Hapo alipokaa ni Kwenye kochi anaonekana amejifunga kanga moja kutoka kifuani kushuka hadi magotini. Alikuwa anaongea Hivi”

Mume wangu samahani sana ni kosa kubwa Sana nimelifanya huku, nimeishi na wewe kama miaka mitatu hivi waelekea wa nne kabisaa sijawahi kukusaliti ila nashangaa kwasasa nakusaliti.Nisamehe huko uliko mme wangu kwa mambo ninayokufanyia huku ambayo ni mabaya kwelikweli. Ni mambo ambayo sikuwahi kutarajia kuyafanya Kabisa katika Maisha yangu.Ila Lakini wewe Ndiye kama msababishi wa haya yote. Kabisa mume wangu hata siku ile unaondoka nilikuambia kwamba Mimi na mama yako hapa hazipandi.Kwahiyo nikawa najua kweli mme wangu ananipenda Hivyo basi atakuwa amenisikiliza nini nimemwambia,Lakini chakushangaza baada ya kuondoka tu sijui Yale maneno ambayo nilikuambia uliyaachia hapa getini na ndiyo maana hukumbuki hata kitu kimoja nilichokumbia,hunipigii simu,hunitumii Hela ya matumizi, mwanao yuko hapa,kwani Mimi nafanya kazi Jamani. Ingekuwa hata nauza nyanyanyanya hivi hata kwa siku nikipata mia ntajua ni namna gani ntagawa.Lakini sina hata huo mtaji wa kuweza Kuanzisha hata kakibanda kakuuzia hizo nyanya.

Lakini mume wangu mbona kama ni mshahara unapokea mshahara mzuri tu Lakini leo hii ni kama tayari miezi  na masiku hivi hamna chochote huku kwenye simu yangu sijaona hata huo ujumbe wa hela.Au Mimi Ndiyo sijaangalia Jamani.“Anaonekana anachukua simu yake na kuanza kuangalia Kwenye sehemu ya ujumbe inawezekana kuna ujumbe wa fedha umetumwa lakini hakukuta chochote kwenye simu yake zaidi tu ni jumbe za Mitandao anayoitumia.aliendelea kuongea”.

mshahara unaoupokea Kwakweli si wakukufanya uone maisha nagumu namna hiyo hadi kushindwa hata kunirushia chochote. Ulivyoenda siku ile nikakwambia usijeukatusahau huku,umeaniacha Mimi nikiwa na mwanetu ambaye ni Glady na mwingine huyo kwasasa wananiita mama kijacho.Sasa hii mama kijacho vipi nashindwa kuelewa Je huyo baba aliyesababisha Mimi kuitwa mama kijacho yuko Wapi. Watu hao ni wanetu wanahitaji matunzo mazuri.Sasa mbona hivyo. Sijapenda kuchepuka ila wewe wewe ndiye uliyenisukumia kwenye Hilo janga  ambapo hadi nije kujinasua sidhani kama ni leo Au Kesho.

Mimi ni mwanamke wa kingata mapenzi kwangu ni kama chakula yaani nikikosa tu kama siku ngapi tayari mwili unaanza kuniwasha tu.Uhusiano wa Kimapenzi niliokuwa nao Kwasasa Kwakweli na huyo kijana  Jamani siamini ndiyo nakufuru Hivi Kwakweli yuko vizuri kitandani kwelikweli hadi nasahau shida zote kabisa. Utamu wake waja hadi kisogoni Jamani.Zaidu ananigusa Penyewe hadi najikuta tu mwili mzima sina kazi nao Bali Yeye Ndiyo Ana kazi Kwenye mwili Wangu.

Tito hadi nafikia kuongea hivi Yaani nakufuru kabisaaaaaaa ni wewe ndiyo unayesababisha yote haya.sijui huko uliko wewe Yaani sijui umenifanya mfanyakazi hapa kwenu au vipi Jamani. Mbona nyiye wanaume mko hivyo Jamani.“Mda huo anavyoongea Hivyo hadi machozi yanamtoka”.Yaani umenitoa kwetu Ngata na kuja kunifanya hapa kama mfanyakazi wa ndani kabisa. Hata kama nyumbani nilifukuzwa Bali si Kwamba nilitoroka. Hapa nilipo hata sijui dira ya nyumbani kwetu ilivyo.

Ingekuwa najua dira ya nyumbani kwetu ilivyo Kwakweli japokuwa  sina nauli hata ningetembea kwa magoti tu polepole kama kobe huku nikiwa nalia hadi nifike nyumbani kwetu naniwaombe Wazazi wangu msamaha kwa kosa la kiudhalimu nililowafanyia.Lakini Ndiyo Hivyo uwezo huo sina kabisa sanaaaaaaaaa.

Tito mwanamke kiuno chake hupenda akizungushe mara kwa mara ndivyo tunavyoamini wanawake wa Ngata.Yaani ingekuwa ndiyo umeniolea kulekule na tukaishi kule kule Kwakweli nigeenda kukushitaki kabisa kwa mambo unayonifanyia.Najikuta naongea pekee yangu Kama kichaa wa kulogwa Jamani eeeeee mola nisaidie mimi mja wako.Najua ninayoyafanya ni makosa ila Sasa ndiyo hivyo kuna visababisha vingi Sana hadi Mimi kufanya Hivi.

Miezi nayo ilizidi kwenda sekunde, dakika,masaa na siku nazo zikiwa zinazidi kuyoyoma tu Tito akiwa amenyamazia kimya huko alikoenda kikazi. Kipindi hicho tayari Miezi kama sita imeshapita.Basi siku Hiyo ikiwa ni siku ya jumapili. Kwa siku kama Hiyo ni siku ambayo Tito huwa anakuwa na nafasi nzuri sana hata ya kuweza kutoka na kwenda maeneo mbalimbali kuvinjari.Basi mda huo Tito anaonekana akiwa sehemu moja Hivi ambapo ni baa akiwa na Mwanadada mrembo kwelikweli. Sehemu walipo mezani kuna mavyakula kedekede na vinywaji vya kilevi vya kutosha.Mwanadada aliyekuwa naye Tito katika meza ile anaitwa kitunda.Kikunda kwa mwonekano wake Kwakweli amejaaliwa umbo rangi yake mweupe  peeee mithili ya Mtoto wa Debey kumbe kazaliwa katika mkoa wa kihangu.Basi mda huo mwanadada huyo alikuwa amevaa suruali na tisheti fulani Hivi nyekundu. kwa kijana Tito naye akiwa na ameulamba wake wa kofia ya Mungu usinione huku suruali akiwa ameitupia ya bei ghali ya rangi nyeusi na tisheti nyeusi. Basi mda huo wakiwa wamekaa kila mtu kwenye kiti chake wakiwa wanaangaliana wakati wanapeana dayalojia.Ilikuwa Hivi.

Kwani kitunda huku ndiyo kwenu Kabisa ulikozaliwa?.“Mda huo Tito anaongea huku anamimina kinywaji”.

Ndiyo ni Nyumbani kwetu.

Yaani ndiko ulikozaliwa huku kabisa.

Ndiyo.

Unajua siamini amini vile.

Kwanini huamini.

Yaani Unajua Kitunda nikikuangalia ulivyojaaliwa hivi Yaani hadi nakataa Kabisa kwamba wewe siyo mzawa wa huku.

Unajua Jabu wanifurahisha Sana.“Kitunda baada ya kukutana na Tito Lakini walipokuwa wakitambulishana Majina Tito hakumtajia jina lake kamili Bali alimwambia kwamba Yeye anaitwa Jabu.Kwahiyo Ndiyo maana Kitunda anamuita Jabu”.

Hapana, nakwambia Ukweli.

Kwani Yaani nikoje nikoje Jamani Jabu, mbona Mimi najiona wakawaida sana.

Hapana wewe wakawaida. Weeeee waliosema kioo hakidanganyi hao ni waongo.kinadanganya vizuri.

Aaaaaa kivipi kinadanganya Jamani.

Kinaonesha upande wa Nyuma tu wa  mwili.

Heheeeheheeheh haya bana hakioneshi.

Basi ndiyo Hivyo acha nikuambie tu kwamba Kwakweli Kitunda umejaaliwa Jamani. Sema unachotaka Kitunda Mimi nikupatie ili uwe mke wangu wa milele.

Haina shida Jabu mimi nitakuwa wako wa maisha.

Asante Sana.

Yaani inabidi nikiwa narudi huko kwetu nikuchukue tu tuende wote.

Weeee naogopa Jabu.

Waogopa nini Kitunda mpenzi Wangu.

Mke mwenza.

“Tito akawa ameshituka kidogo baada ya Kitunda kusema mke mwenza na kujiuliza chapuchapu akilini mwake kwamba Kitunda ni kaongea tu Au inawezekana anamjua vizuri tu .Kisha akasema Hivi”.Aaaaaaa sina mke bana.

Kweli.

Ndiyo ukweli huu naokwambia kwako kwamba Mimi nataraji nikuoe mda maalumu ukifika.siunajua haya Maisha bila kuyapanga vizuri utajikuta unabaki kuibiwa tu.

Ni Sawa. Ila siamini Kweli kama Jabu utanioa.

Amini tu Kitunda iko siku tutaishi kwa amani Mimi na Wewe na tupande na Watoto wetu kwa mda unaotakikana.kwani wahofia nini.

Sihofii chochote

Bali.

Unajua wanaume wengi wanaweza kukuahidi jambo Fulani kwako Lakini ukajikuta unamsubiria yule aliyekuahidi unawakatalia Hawa wengine, Lakini cha kushangazwa kabisa baadaye hiyo  huyo aliyekuahidi kakutema.

Hapana Kitunda. Kweli Kitunda hata Mimi ni mwanamme Lakini tabia kama hizo za kishwaini hizo Mimi sina Kwakweli. kama Ndiyo Hivyo unafikiri tungekuwa hapa.

Haya nasikiliza maneno yako nakuachia nafasi, Basi tutaenda wote huko kwenu.umeniambia Wapi panaitwa?.

Panaitwa Kimbu.

Ahaaaaa Kimbu. Sasa kabla ya hapo itabidi tuende kwanza nyumbani kwetu nikakutambulishe.

Nyumbani kwenuuuuuu,usihofu tutapanga.siunajua niko taiti sana,nimebanwa sana Yaani siku za jumapili ndiyo huwa napata nafasi kwa siku nzima. Kwahiyo usihofu Mpenzi wangu tutaenda ili tusiwe tunafanya Mambo yetu kwakujifichaficha tu.

Sawa ntafurahi sana ikiwa Hivyo.

Utafurahi sana Kitunda. Mimi napokea mshahara Lakini sina hata mtu wakuniumiza kichwa ili nifanye kazi kwa bidii afadhali kwa Sasa nimekupata wewe utatumia Hela zangu hadi utasema Basi tu.

Haya bana.

Mchezo unaoendelea kati ya Zamda na Tito kwkeli hapa ni kufuata tu msemo wa nzi usemao Kwamba kama Wewe Unajua kwa Mbele Basi mimi najua kwa Nyumba. Kwasababu Tito anafanya Mambo yake huko aliko na pia Zamda anafanya yake huku aliko kila mtu na ujuzi wake.

Ikiwa kipindi hicho tayari Zamda mimba imeshakuwa kubwa Kabisa yakuonekana kabisa. Siku hiyo alikuwa akiongea na rafiki yake hapo nyumbani ambaye ni Jeni.Mda huo anaonekana amekaa kwenye kochi kajiachia kajifunga kanga tu kifuani hadi mapajani.kwa namna alivyokaa mapaja yake kayaacha wazi yaliyojaaliwa weupee kwelikweli ukichanganya na usafi aliokuwa nao.Naye Jeni akiwa amekaa kwenye kochi kama kawaida yake mama wa kujiachia ili apulizwe na upepo vizuri sehemu zote.Mda huo wanapopeana stori za hapa na pale Walikuwa wanaangalia Runinga. Basi mda huo Zamda akawa anamwambia Jeni hivi.

Hivi Unajua Jeni Tito amenitoka kichwani kabisaaaaaaa Yaani Unajua kabisa.

Alafu wewe zamda unachekesha kwelikweli.Kwanini Sasa.

Sijui tu.Yaani mda wote namuwaza tu huyo Zaidu. Yaani kanikoa machoni mwangu kwelikweli. Yaani Alafu hadi Glady anamuita Zaidu kwamba ni Baba.

Duuuu Sasa si kila siku anamuona kabisa unaingia naye chumbani mnalala,Sasa unafikiri asimuite baba Kwasababu gani.

Yaani Jeni natamani Zaidu angenipaga Yeye mimba.Kwakweli ningejikuta wa juu Sana. Zaidu Ana mapenzi ya dhati kwangu. Zaidu huyu Glady siyo mtoto wake Lakini hapa akija anaweza kuja hata na vinguo kidogo,matunda kama vile maembe,mananasi,machungwa na mapeasi.Huwa nafurahi sana Jamani. Hadi nasema Jamani Eeeee mungu kwanini hivi.

Kweli Zaidu huwa namuona ni mvulana ambaye yuko tofauti sana na wavulana wengine. Yaani kwanza kwa namna alivyo na wewe Ndiye uliyemtongoza ingekuwa ni mvulana mwingine tayari angeanza kukutangaza tu huko uswahilini.

Daaaa Jamani Mimi Nasema tu hata kama huyo Tito akija sijui kama nitamsahau Zaidu. Zaidu ananihudumia miye kama mke wake kumbe Mpenzi tu.Lakini ukija kwa Huyo Tito ambaye kaacha Mtoto mmoja hapa na mwingine mtarajiwa Ndiyo Hana huooo mda kabisa. Yaani Tito tena Sasa Ndiyo kazidi kwelikweli.

Kivipi Yaani.

Yaani Sasa hata kama nikimpigia simu anapokea nakusema yuko bize baadaye usiku.Haya huo usiku nikimpigia Ndiyo wala hapokei simu kamba amelala.

Hhahahahahhaha AAA wewe Zamda usiseme amelala sema wamelala.

Labda Ndiyo Hivyo.Ila Kwakweli Jeni zaidu nitamuombeaga sana kwa mungu aje ajaaliwe kupata mke ambaye Kwakweli wataendana naeye.Zaidu ni mtu anayependa kunipa Ushauri kweli kweli Mara kwa mara. Ile mwanzoni tu tulivyoanzaga Yaani tumelala naye kama mara nne hivi nikawa namwambia nitoe mimba.

Haaaaaaa Zamda utoe mimba Kwasababu gani Sasa?.

Weeeee Sasa kama Tito haeleweki nifanyaje?.

Yaani wewe unachekesha.Alafu Zaidu akakuambiaje?.

Akaniambia Kwakweli nitakuwa nimetenda dhambi kubwa Sana ambaye dhambi hiyo hata Zaidu anasema atakuwa ameishiriki kwamba angenikubalia Mimi nitoe mimba.

Zamda kutoa mimba siyo kiurahisi rahisi tu.unaweza kupoteza Maisha unajionea kabisaaaaaaa Yaani chapuchapu. Yaani wewe mshukuru mungu umekutana na mtu ambaye anatumia akili. Japokuwa alikueleza madhara ya kutoa mimba kiimani sana Lakini hata ukija kitaalam haifai kabisa. Kwahiyo mshukuru zaidu.

Daaaa zaidu nitakupenda milele kokote uliko.

SEHEMU YA 15

“Mda huo huo Jeni akaamua kumuuliza Zamda swali ambalo hakulitegemea kama angeliuliza.Ilikuwa hivi”.Hivi wewe Zamda ushawahi kufikiriaga kwamba iko siku mtafunga ndoa Kabisa wewe na Tito

Mmmh!! Kwakweli Jeni Hilo ni Kama swali gumu sana kwangu.Kwasababu ni swali ambalo sikutegemea kama utaniuliza.

Hapana mbona siyo swali gumu Zamda.

Kwangu ni gumu na kwako ni gumu Ndiyo maana umeniuliza Hilo swali.

Nataka kujua Sasa.

Kwakweli Jeni kuna vikwazo vingi sana hapo. Kwasababu kwanza nikianza na suala la dini.Nakumbuka siku Hiyo mama Tito siku hiyo aliamua kutuuliza maswali kuhusiana na Mambo ya dini.

Wewe na nani?.

Mimi,na Bite Kwasababu Hata Bite hiyo mimba aliyonayo aliyompatia ni muislam swafi kabisaaaaaaa.

Holaaaaa,kumbe hivyo shogaaa sikuwa naelewa.

Ndiyo uelewe Hivyo Sasa.

Alaaaaa hapo kazi ipo.

Kwahiyo mkawa mmemjibu vipi?.

Ndiyo tukamuambia tutampa Majibu siku nyingine.Kwasababu Hayo maswali si ya kujibu jibu tu kiurahisi tu.

Hadi leo hamjawahi kumpa Majibu?.

Ndiyo bado ni mda Sana.Kwasababu Bite alipata mimba Mimi nikiwa na mimba ya miezi mitatu Hivi. Kwahiyo wote kipindi hicho tulikuwa tunajulikana kama mama vijachp.

Ok. Ila hapo Kwenye uchaguzi wa dini Kwakweli Angalia sana.Kwasababu kama baba yako na mama yako ni waislam na sidhani hata kama watapenda kwamba wewe usilimu.Sidhani.

Hili suala sijawahi kumwambia mtu yeyote kule Ngata.

Ahaaaaaaaa, hapo Sawa.

Kwani hata juzi juzi tu hapa ndiyo nimepta namba zao za simu.

Heeeeee,ulizipataje shoga.

Kuna Ndugu yangu Kama bahati nzuri tu siku Hiyo tumeenda sokoni ndiyo nikakutana naye ndiyo nikamgaia namba yangu na Yeye akanipa namba za baba na mama kule Ngata.

Okay. Mimi nakueleza Kwamba kwenye Hilo suala la dini,aaaaa hapo hata usiumize akili,hapo chakufanya ni kwenda mahakamni tu ili kufunga ndoa ya mahakamani kila Mtu awe anafuata dini yake Bali ni mke na mume.Yaani kila mtu na maamzi yake. Wewe utasali kila siku na Ijumaa utaenda msikitini na huyo Tito ataenda kanisani hiyo siku ya jumapili. Simple decisions mbona maamzi rahisi sana haya

Daaaa ikoje ikoje tena Hiyo Jeni!?.

Aaaaaa ni ndoa ya mahakamni tu.Ila kwa maelekezo zaidi kuna mwanasheria hivi namjua pale mahakamani anaishi mitaa ya hapo kati mtaa wa pili hivi ntamuita Au ntampigia ili anieleweshe vizuri Kwasababu informations zako nyingi nazijua Au Vipi?.

Sawa,Itakuwa vyema Sana.

Haina shida, Kwasababu laaa sivyo useme usilimu tu kiurahisi rahisi tu hapana Zamda.Kwasababu hata kama Mimi ni mkiristo siwezi kukushawishi eti uhamie kwenye dini yetu ili tuwe wengi.Kwasababu kumbuka haya Mambo ya dini ni imani tu na kwa ujumal dini ni utamaduni mwingine. Kwahiyo katika kuubadilisha huu utamaduni na imani hiyo ni kweli inaweza kufanyika na ikaleta madhara positive Au negative

Sawasawa Jeni hapo nimekupata.

Basi siku hiyo ikiwa ni siku nyingine kwa wapenzi wakuibia Lakini wenye kuonekana ni wapenzi wenye mapenzi ya dhati dhahiri. Kila mtu anampenda mwenzake nao si wengine ni Zamda na Zaidu. Siku hiyo ikiwa ni siku ya jumapili kama kawaida ya Zaidu kwa siku ya jumapili japokuwa nayo siku hiyo huwa anaenda shule pia kujisomea, Lakini ni uamuzi wake akishamaliza kusoma anaweza kwenda kutembea tembea kidogo.Basi siku Hiyo ikiwa ni mishale ya saa Kumi na nusu alaasiri Mwanadada mrembo Mwenye maamuzi ya kwake ya moyoni akifanya jambo anafanya Kwasababu fulani Yaani ni huyo Zamda.Kwaujumla Zamda afanyapo jambo hufanya kwa sababu fulani. Basi hafanyi kwaajili ya mtu fulani kumuona Au kwa starehe. Hiyo ni falsafa ya mwanadada  Zamda. Mda huo wako na Zaidu katika kochi safi sauti ya Runinga mda huo ilikuwa imepunguzwa kidogo. Basi hiyo ikawa inaonesha Kwamba mazungumzo wanayoyazungumza ni ya muhimu sana

.

“Mda huo akionekana Zamda yuko karibu sana na Zaidu Mkono wake wa kushoto kauweka Kwenye paja la Zaidu, mimba yake ikiwa nayo imezidi kukua kwa miezi na siku zinavyoenda.Kama kawaida yake kajifunga  kanga tu na paja kaliachia wazi nayo hewa kidogo apate.Basi mda huo akawa anamwambia Zaidu hivi”.Zaidu Unajua sijui nianzie wapi,Kwasababu nashindwa hata namna ya kuweza kukuelezea jambo Au mambo ambayo moyoni mwangu huwa Nayafikiria Sana.

” mda huo anaonekana Zaidu akiwa amevalia tisheti nyeusi na kofia ya Mungu usione nyeusi suruali nayo iliyokuwa nyeusi na ukichanganya na weupe wake alionekana kama mzungu fulani Hivi kumbe shombeshombe tu.Zaidu akamwambia Zamda Hivi “.aaaa sema tu,itakuwa ni vizuri ukawa unajiamini ukiwa na Mimi. Usiniogope Bali niheshimu kama ninavyokuheshimu.kwa jambo lolote lile wewe  kuwa muwazi tu Mpenzi wangu.“mda huo Zaidu akiwa anauchezea chezea mkono wa kushoto wa Zaidu sehemu ya kwenye kiganja”.Kwahiyo kuwa huru nieleze.

Aaaaa Zaidu ni mda Kwasasa Tangu tuingie kwenye mahusiano ya Kimapenzi tena mapenzi ya dhati hata kama ingekuwa inafaa tungesema sisi tuko katika uchumba.

Aaaaa Zamda ni kweli. Mmmmu sijajua nini umefikiria hadi kuongea Hivyo Wewe?.

Zaidu una mapenzi ya dhati sana kwangu,Ndiyo maana hata siku moja hivi nilimueleza Jeni nikamwambia kwamba Kwakweli kwasasa mimi kwasasa mawazo ya Tito hayako kichwani mwangu kabisa.

Bali yako kwa nani?.

Kwako.

Kwangu Mimi zaidu kabisaaaaaaa.

Ndiyo.

Nashukuru sana Zamda kwa nafasi hiyo uliyonipatia katika fikra zako.

Sawa na Mimi nikupe shukurani kubwa Sana.

Hivi zaidu hujawahi kufikiri kwamba iko siku Mimi na Wewe tunaweza kuoana?.

” Zaidu alilifikiria hilo jambo kwa sekunde chache hivi kisha akasema “.Aaaaaaa unajua kila Mda una mda wake,na kila mda una matukio yake.“Akawa amenyamaza tena kidogo akiwa anamuangalia Zamda machoni kisha akasema Hivi”.Aaaaaa nilishawahi kulifikiria Hilo Jambo kwa undani Zaidi.

Kwaundani zaidi ukimaanisha Nini.

Aaaaaa nikimaanisha kwamba iko siku nayo tutakuwa na Watoto wetu ila si Hawa .Lakini kama vipi naweza kuwalea.

Kweli !!??

Ndiyo.

Unajua Zaidu natamani mimba hii ungenipa wewe.

Hapana Zamda usiseme hivyo. Kila jambo ambalo mungu ameamua afanye kwa mja wake katika uso huu wa dunia lina maana fulani.Maana hiyo inaweza kuanza kwa udhuri Au kwa ubaya. Kwahiyo usijekuongea tu hiyo sentensi kwanza ni kama kumkufuru Mungu.

Sawa Mpenzi Wangu nimekuelewa.

Embu nikuulize Jambo fulani.

Uliza tu.

Aaaaaaa vipi Tangu Tito aondoke Kipindi hicho alishawahi kutuma fedha yoyote?.

Hapana.

Anafikiria nini huko alivyokuacha hivi?.

Siku hiyo nilimuuliza Bi mkubwa hapo akasema kwamba hela ndiyo hii ninayoila hapa nyumbani. Yaani chakula na vitu vingine kama vile kufua huko ndiyo Hivyo. Sijui kama ni Kweli ila hajawahi kunitumia fedha yoyote hadi Leo.Ndiyo maana hadi siku ile nikakushukuru sana ulivvyonipeleka hospitali.

Wala usijali Zamda iko siku nayo kwako Chozi unalolitoa kila ukiyakumbuka Mambo unayofanyiwa Chozi hilo litakuja kuwa ni CHOZI LA DHAHABU. Nasema kwa kinywa changu Zamda nitakuoa.

Kweli Zaidu.

Ndiyo Ukweli Lakini japokuwa si leo wala kesho jitahidi kuwa na subra.

Sawa mme wangu.

Sisi Binadamu si kama wanyama wengine. Ujue kwamba pia siyo kama milima kwamba haikutani ni Kwasababu yenyewe imeota bali Sisi tumezaliwa basi ndiyo maana tumeambiwa mwanadamu mizunguko Ndiyo inayomfanya akutane na Maisha mbalimbali na pia na watu wa aina mbalimbali.Kwahiyo ukumbuke tu kwamba Mimi nimesema nitakuoa bali usiulize ni lini.Hii ni nadhiri yangu kwako Basi Natumai nadhiri yangu hii kupitia sauti uliyoisikia ya nadhiri Basi Sauti hii na maneno haya utakuwa unayasikia masikioni na kunikumbuka namna nilichokuwa nimevaa.

Nikiuliza itakuwaje.?

Itakuwa ni swali gumu kwangu. Kwasababu kwasasa kwa wewe ni mchumba wa mtu. Kwasababu miaka mliyoishi mmefikisha kama minne Hivi. Kwahiyo siyo rahisi tu kusema bana Eee tutanye arusi mwezi fulani.ila kwasasa wewe ni mchumba wa Tito.

Laaaa.

Najua utaona ni vigumu Bali elewa kwamba hata mtoto wa yatima anapolelewa na mlezi mwingine hawezisema kwamba yule ndiyo Baba Au mama, ni sawa anaweza kumuita mama Au Baba Bali Ukweli utabaki pale pale tu kwamba wale ni walezi wa mwana huyo.  Sijui kama umenielewa kwa  huo undani.

Nimekuelewa Zaidu.

Ila kwasasa ukijifungua nakushauri usizae tena Yaani Tena.

Sawa.

Yaani Zamda una miaka Kumi na nane kuelekea Tisa unataka kuwa na Watoto wawili. Lahaulaaaeeee.hapana nakwambia usidhae tena.Kwasababu utazeeka haraka.

Sawa Zaidu nimekuelewa.

Mimi miezi si michache nitafanya Mtihani wa Taifa wa kidato cha nne wa elimu ya watu wazima.

Baada ya hapo utaenda wapi Zaidu.

Hapana nitakuwepo tu.

Usiondoke Zaidu.

Nitaangalia na ratiba zinakuwaje ila sintokusahau.wewe ni mwanamke pekee uliyenipa na kunionesha utamu wa mapenzi ulivyo.Mambo mengine Kwenye mapenzi sikuwa nayajua  Bali kupitia wewe nimeyajua sana.

Sawa.

Sasa Zamda nataka niondoke.

Jamani mbona mapema hivyo?.

Hapana si mapema. Nataka nikajiandae vizuri kwaajili ya Mambo ya kesho shule.

Jamani natamani hata ungebaki tu tulale wote leo.

Wala usihofu kuna Kipindi tutalala wote Sana.

Haya bana.

Huyu Jeni naye leo harudi,akija utamsalimu umwambie alale mapema Kwasababu si kwa bata hiyo.

Haya.

“Basi mda huo Zaidu anaonekana anainuka na kumuinua Zamda baada ya kumuinua  Zaidu  akawa anashika shika tumbo la lenye kijacho Zamda na Zaidu huku midomo yao ikikaribiana ikionesha dhahiri ni denda za kuagana. Zaidu ni kijana ambaye Kwakweli kwenye denda amejaaliwa kwelikweli kumpatia mwanamke Yaani mithili ya kusema alienda kusomea.Basi kwa  namna wanavyopeana na Zamda hapo Kwakweli Zamda anajikuta yuko nyuma ya dunia kabisa kwa mambo anayopatiwa zaidu.Basi baada ya kumaliza kupeana denda tayari Zamda ikabidi amsindikize Zaidu hata hadi getini tu Kisha arudi.”

Basi ni siku nyingine kabisa na maeneo mengine kabisa wakiwa Jeni na Zaidu ambapo ni maeneo ya shuleni kwao. Kwa mda huo ilikuwa ni mishale ya saa Tano hivi Wakiwa wanaonekana wanapata Chai kidogo ikiwa ndiyo Kama mda wa mapumziko.

Basi Zaidu anaonekana kama kawaida mzee wa kuulamba huku kavaa suruali nyeusi na shati lake la bluu viatu vyeusi vya kufuta tu. Jeni naye Kavaa kama mwanadada wa benkI Basi Walikuwa na maongezi kama yafuatayo.

Aaaaa Unajua Zaidu

Nambie.

Siku zimekaribia kukata tufanye paper tupite Hivi. Au siyo?.

Ndiyo maana Yake.

Kwahiyo umepangaje?.

Kuhusu.

Kuhusu Tena.

Ndiyo.

Aaaaa Zaidu nachomaanisha vipi pale kwa Zamda inabidi ukapige cha mwisho mwisho Kwasababu Hujui ukishamaliza Mambo yatakuwaje unaweza ukabaki au vipi. Kwahiyo inabidi umpatie cha kumuaga.

Kweli.

Alafu ukumbuke miezi ya kuja mchizi wake huyo Tito imeshakaribia.

Alaaaaa,kweli.

Ndiyo maana Yake. Kwani wewe ukajua bado tu.

Duuuu Hatari.Haina shida Jeni sinajua Jeni uko Kwahiyo kila kitu kitanyooka tu. Nampa mautamu ya mwisho pale Pale mageto kwako.

Hamna noma ni wewe mwenyewe tu.

Lazima nifanye Kweli.

Ndiyo Hivyo. Alafu Yaani Sasa Zamda ni anakuwaza wewe tu Yaani sijui akija  huyo jamaa yake itakuwaje kwakweli.

Yaani nakwambia matata sana.Kwasababu hata juzi juzi hivi nilikuwa naongea naye  yaani Mambo aliyokuwa anayaongelea duuuu hadi nikasema huyu Mtoto kweli kaniganda kwelikweli.

Ndiyo Hivyo alafu wote mmekutana waislam wote wakuitwa Zaidu na Zamda hadi Raha nakwambia. Alafu kiumri Bado mdogo tu yule lile ni umbile lake tu ndilo linamfanya aonekane ni mkubwa.Umempita kama miaka mitatu Hivi.

Nimemuahidi iko Siku

Ni vyema kweli kama ikiwezekana tu

Yule mtaishi naye vizuri sana.

Haya Basi nikwambie kitu siku  Ya Jumatatu asubuhi inabidi nije pale mageto kwako mapemaaaaaaa nimpe mautamu yule.

Kwani Jumatatu hakuna paper?.

Liko Lakini si mchana alafu rahistu tu kama kumsukuma mlevi bana.

Haya bana.

Basi Freshi chamsingi ni kujiamini tu.

SEHEMU YA 16

Ikiwa ni katika mkoa wa kihangu huko alikoenda kufanya kazi kijana Tito. Mapenzi ambayo ameyaanzisha na msichana wa Kihangu ambaye mwanadada huyo Anaitwa Kitunda. Kitunda kumbe si kwamba alikuwa ni mshambamshamba mjini kihangu ila  tu ni Tito ndiyo hakujua Hilo kabisa. Kwasababu kama ni hela za Tito alizila kweli kweli kama siku ile Tito alivyokuwa akijitapa kwa Kitunda akisema hivi

“Mimi napokea mshahara Lakini sina hata mtu wakuniumiza kichwa ili nifanye kazi kwa bidii afadhali kwa Sasa nimekupata wewe utatumia Hela zangu hadi utasema Basi tu.”.

Kwahiyo  basi sentensi ile mwanadada kitunda akawa ameitendea haki Kweli Kweli kwa Tito ambaye anajiita Jabu akiwa na Kitunda. Mda huo inaonekana ni mda wa kazini Hivi Tito yuko maeneo ambayo yanaonekana kabisa wanatengeneza barabara.Eneo Hilo jua limewaka kwelikweli Lakini wanaume kazi kazi tu jasho likiwatoka milini mwao kama vitabu vya dini visemavyo kwamba ” Mtakula kwa jasho na mtakuka kwa jasho”.Tito akiwa ameshika sururu akiwa amevalia magwanda yake ya kazi ya rangi ya njano na nyekundu huku akiangalia namna jua linavyowaka na kusema Hivi.

Daaaaa hivi wewe Kitunda ndiyo unakula Hela yangu namna huu na Kwa jua hili kabisa. Daaaa jua lote hili linaniangukia alafu mwisho wa siku Kitunda unakuja tu na kunidanganya kwa kiss tu tayari nakupa Hela nabaki na vihela vichache tu vya kuamkia.Daaa Amakweli wanaume tumeumbwa mateso mateso hatuna budi kuyabeba.Wewe Mtoto unaponichanganya ni hapo Kwenye hilo umbo lako tu Jamani ndilo linalonifanya Mimi pia nikifika kwako Kwakweli najikuta sina akili Kabisa.Daaa huyu Mtoto nimtie mimba Au vipi. Daaa Sasa mimba kwa huyu Kitunda. Duuuu Yaani kwa Hela alizonilia kutoka kwangu Yaani Kwakweli hata nahisi nusu ya bajeti ya harusi inaweza kufika kabisa. Yaani mtoto anachukua hela kwangu utafikiri mimi Ndiyo pochi yake Jamani. Daaaaa Hela zote hizo Jamani.Aaaa Mimi huyu dawa ni kumpa mimba tu.“Kuna jamaa alikuwa pembeni ya Tito kwa mda huo alikuwa anamuangalia Tito mda huo ambao yuko Kwenye Bahari ya mawazo akitafakari kwelikweli .Kijana yule akawa amemshtua sana Tito kwakusema Hivi “Acha kuwaza wewe Tito piga kazi Wewe.

Napiga mchizi wangu.

Unapiga wapi wewe Nini haswaaa brother kinakusumbua kichwani. Mke wako nini?.

Afadhali angekuwa mke wangu brother.

Bali ni nani ?.

Kuna kademu Hivi nakwambia kananila Hela Yaani kishenzi.Alafu ni kazuri kwelikweli.

Oyaaaa acha Mambo yako ya kipumbavu wewe,Hawa mademu ukijifaya eti wewe una Hela Hivi mbona watakupenda sana kwaajili ya vipesa vyako.Wanawake wanafilisi mtaji wewe kuwa makini hapa mjini brother,Yaani tu ujue kwamba mwanamke anaweza kukufilisi kabisa.

Daaaaaaa kweli brother. Kwasababu nikicheki Hela nilizomhonga yule demu Yaani hata nusu ya hitaji la arusi inawezekana Kufika kabisa.

Achana na hayo Mambo brother.

Kumbe Yeye Tito anavyomuona Kitunda ndiyo Hivyo anavyojua tabia za Kitunda. Kwasababu Tito anajua kabisa Kitunda ni Msichana anayejiheshimu Kweli Kweli, Mwenye umbo zuri kwelikweli, sura yake mashaallah mungu hakumnyima kabisa. Kumbe anavyomjua ndivyo sivyo Kabisa.Yote hii ni Kwasababu Tito huwa anaonana na Kitunda kwa siku za jumapili tu  ambapo ndiyo siku ambayo huwa ana nafasi kubwa kabisa.

Basi maneno haya ya Tito ambapo kwa kule alikuwa anajiita Jabu. Kwakweli maneno haya huyo Kitunda aliyafanyia kazi ipasavyo. Kitunda nyumbani kwao si pakusema kwamba ni matajiri Kwaujumla ni maskini kabisa ila ni kwa vile tu Kitunda ni msichana mrembo aliyejaaliwa sura ya kuwahangaisha mabeberu na kuingia tu mifukoni kwao wanatoa Hela na kumpa tu Ila malipo ni hapa hapa duniani na akhera ni mahesabu. Kwaujumla hiyo Ndiyo ilikuwa kazi ya Kitunda. Hakuwa anafanya kazi yoyote ambayo ingemuingizia fedha awe mzuri hivyo Bali tu ni ule ujanja ujanja tu wa mjini.

Basi siku Hiyo Kitunda alikuwa mahali Hivi na rafiki yake hivi aitwaye Hanunu.Hanunu japokuwa kweli Kitunda ni rafiki yake Lakini kwa Hanunu hakuwa na tabia kama za Kitunda. Sasa ndiyo siku hiyo wakiwa nyumbani kwa kina Kitunda. Mda huo mama na baba wametoka kwa shughuli zao za vijungu Jiko. Wanapoishi ni sehemu za uswahilini kweli kweli ambapo huko kila uchafu na ubaya unapatikana huko.Mambo kama vile wizi,wanawake kujiuza Yaani hao Malaya na makahaba ni maeneo ambayo wanapatikana kwa wingi sana.Basi mda huo wakiwa wamekaa Kitunda na Hanunu hapo na Kitunda akawa anamuelezea namna anavyopata hela .

Unajua Hanunu hapa mjini akili tu.

Yaaani Unajua Kitunda wewe ni shoga wangu kwelikweli na Maisha ya nyumbani kwenu ndiyo Kama haya si maisha ya kusema Kwamba ni mazuri Lakini wewe nakuona kweli kwa kupendeza si haba.

Mbona kitu cha kawaida tu hicho Hanunu.

Kivipi Sasa kiwe kitu cha kawaida inawezekana mwenzangu una vibiashara vyako huko mjini alafu wanificha Mimi shoga yako Kabisaaaa.

Nikufiche nini Sasa Wakati kazi zenyewe mjini ni wanaume tu Ndiyo ajira twaipatia Hapo hapo.

“Hanunu alishangaa sana na kusema Hivi”.Wanaume?!. Wanaume kivipi tena Kitunda?.

Ayaaaa wanaume tena wanaume wenye Hela bana.

Kwahiyo Ndiyo kitu kinachokufanya uwe mzuri hivi kuliko hata maisha yenu Kitunda?.

Ndiyo maana yake.Sasa kila siku nani wa kula vichakula hivyo Hivyo.

Alaa.Kwahiyo Sasa ndiyo wafanyaje ili uwapate hao Wanaume?.

Mbona kitu kidogo tu shoga wangu.Hao wanaume ni kuwalegezea tu wewe,wewe mwanamke Kaza kiuno kama nini sijui utapata nini Au utafaidika nanini.Yaani mwanamke mrembo kama Mimi nikaze kiuno hapa mjini ntaishije wewe Hanunu.

Kukaza kiuno Yaani kivipi yaani?!!??.

Usiweunawakazia wakikupigia mluzi wewe utazidi kuwa kama nani sijui kila siku .

Sasa huwaogopi?.

Niwaogope wao ni mungu.

Haya bana.

ila kweli Hanunu shoga WANGU kuna baadhi ya maeneo ukipitiwa Kwakweli sidhani kama hata utatamani siku nyingine urudie tena Hiyo sehemu.

Kivipi yaani.

Yaani kama kuna siku moja hivi niliwaahidi wanaume wawili hivi mmoja wa saa nane Hivi mchana na mwingine nikamuahidi ntakuja kulala naye usiku mzima Kabisa Huko kwake.

Hapa hapa mjini kabisa huyo jamaa yuko?.

Hapana kama vile akiishi nje ya mji kidogo Lakini ni kama uzunguni hivi ambapo huyo jamaa demu wake  alisafiri nchi za nje.

Ikawaje Kwahiyo siku hiyo.

Weeee noma Sana. Yaani baada ya kutoka kwa Huyo wa mchana hivi huyu ambaye nakwambia anaitwa Jabu naye si haba huyo Ana vihela vya huko kazini nakwambia namkombeaga huyo ile mbaya .

Alafu ikawaje .

Basi baada ya kumalizana naye huyo Jabu Basi ikabidi nikajiandae Yaani nikawa nimerudi nyumbani kwanza na kuwaandalia watoto cha usiku.Kwasababu kwa siku ile mother na mzee Walikuwa wamesafiri na kwenda msibani.Kwahiyo baada ya watoto Kulala huko mishale ya saa mbili hivi za Usiku nikafunga milango yote Kisha nikampigia huyo jamaa ana gari kabisa akawa amekuja pale na kunichukua

Haaaa haaaaa kweli kabisaaaaaaa Kitunda.

Ukweli nakwambia Hanunu.

Kwahiyo ikawaje?.

Yaani yule mkaka tulipokaribia nyumbani kwake hivi daaa akawa amepaki gari pale acha aanze kunilainisha hapo hapo ili nimpe bana.

Heeeee,Mbona makubwa Tena.

 Ndiyo Hivyo madogo taarifa ya habari shoga wangu.

Kwahiyo ikawaje?.

Nakwambia akawa amelaza zile siti Sasa mimi hata sielewi ni wapi tuko Hapo mda Huo. Baada ya kulaza zile siti nakwambia kanishika kila mahali Yaani hadi na Mimi nikawa Najikuta sijiwezi hata kukaza tena nikawa nimelegeza tu na kumuachia afanye Mambo tu Hapo hapo.

Haaaaa Kitunda Kweli.

Ndiyo ukweli huo.

Kwanini Sasa mlifanyia hapo hapo ?.

Alikuwa anaona kama tunachelewa hivi. Kwasababu alikuwa anasema kwamba nyumbani kwake ni nje ya mji kwelikweli.Basi nakwambia na nguo ambayo niliyokiwa nimeivaa haikuwa na Shida kabisa. Kwasababu ndani sikuwa nimevaa chochote.

Chochote kabisaaaaaaa Kitunda!?.

Ndiyo maana yake.Sasa Hanunu nivae manguo yote yanini wakati najua Kabisa kazi ninayoenda kuifanya mda huo nini.Haina haja yoyote. Basi kutokana kwanza na gari yake ilivyokuwa ni kubwa kubwa hivi haikuwa na Shida wakati wa kumuwekea style.

Daaaa Sasa Kitunda haukuwa unaogopa kabisa. Kwasababu ulikuwa Kwenye maeneo ya watu kabisaaaaaaa.

Niogope nini wewe. Sasa Lakini mda huo huyo jamaa akawa anapigiwa simu kweli kweli.

Daaaaaaa simu tena?!.

Ndiyo maana yake.Lakini sikuwa naangalia nani anampigia zile simu ni alikuwa anaangalia Mwenyewe tu Kisha anaendelea na kuweka Mambo tu Hapo.

Haukugundua lolote tu hadi Hapo?.

Wala Yaani nakwambia hadi kama ilivyopita kama nusu saa hivi nakwambia baada ya huyo jamaa kuona simu zimezidi Basi akaamua kuwasha gari na kuanza kuondoka pale.Basi mimi nikajua kwamba yawezekana nyumbani kuna wageni hivi.

Kumbe kuna majambazi Au.

Weeeee afadhali wangekuwa majambazi.

Bali Walikuwa ni?.

Wewe sikiliza bana.Yaani kuingia mlangoni tu nashangaa alipofika tu pale getini nakwambia taa zikawaka zote sijui nani kabonyeza na wapi pamebonyezwa.

Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Yaani kama ni Mimi Jamani sijui ningefanyaje.Yaani wewe Kitunda una roho ngumu Sana.

Wapi wewe Yaani wewe acha tu.mda huo niko nae pembeni kabisa na geti Tayari likajifungua lenyewe. Kwa geti niliona kabisa alikuwa Ana rimoti hivi Kwahiyo baada ya kubonyeza tu tayari likawa limefunguka.Basi akaenda hadi sehemu anayopakigi magari,baada ya hapo hadi ndani tukawa tumeingia.

Lilikuwa ni Jumba kubwa Sana eeee Au.

Ndiyo Kitunda lilikuwa ni Jumba kubwa Sana Yaani Sana. Tunaingia hadi ndani moja kwa moja Hadi Kwenye chumba chake Ambacho Kwakweli sijui hicho chumba alikuwa ameniandalia miye hapa.

Kwanini tena Kitunda?.

Yaani hapo likitanda liko juu juu kwelikweli alafu hizo taa mwanga wake ulikuwa ni rangi Fulani hivi kama ya bluu Hivi ambayo kwa hapo hata kumuona mtu vizuri sura yake inakuwa ni vigumu.

Mamaaaaa mbona wanitisha Kitunda.

Yaani Hanunu nakwambia jamaa siakataka tuanze Mambo tena nakwambia huyo nikamulegezea kiuno mtoto wa watu nikaweka style ile noma.Chakushangaza kama dakika ngapi tu hivi nakwambia akawa ametokea kijana kwasababu milango aliicha wazi kabisa nakwambia limeshiba kifua ile mbaya tayari na nguo kavua kabaki na bukta tu.

Wewe Kitunda ikawaje Sasa hapo?.

SEHEMU YA 17

Nakwambia Hanunu sikuelewa hata yule mtu katokea wapi.Yaani nilijikuta sijui vipi tu Jamani. Yule jamaa akaja hadi kitandani pale akaanza kumwambia huyo mtu ambaye niko naye kitandani Kwamba “oya toka bana ni zamu yangu na mimi”.Yaani nilijikuta nashangaa tu Hapo nikiwa uchi wa mnyama.

Mama yangu Kitunda kama ni Mimi ningezimia Mbona.

Weeee nakwambia eti kweli jamaa akatoka hapo ikawa ni kwakunilazimisha Sasa nifanye nae mapenzi, Yaani mda huo Kwakweli sijui nikwambiaje nilivyokuwa najihisi.

Mda huo huyo jamaa wa kwanza yuko Wapi?.

Katoka nje mda huo.kwanza kabla hajatoka nje akaniambia hivi kwamba” wewe siunapenda hela Sasa na huyo Hapo Tajiri mwingine. Kwani wewe unachotaka si Hela tu tunuka hapo wewe acha kulia lia wewe.” Nakwambia Hanunu nilichanganyikiwa hapo Mbona. Yaani Huyo jamaa kaja hapo Ana miguvu ile mbaya akanishika.

Haaaaa Sasa Kitunda na wewe ukakubali kabisa?.

Sasa Hanunu unafikiri ningefanyaje Sasa.Yaani ulitaka nikatae?.

Ndiyo

Wewe Kwasababu hata ningekataa usiku ule ningeenda Kulala wapi,siyajui maeneo ya kule.wapi Sasa ningeenda unafikiri.Kwahiyo nakwambia yule jamaa kapiga hapo weeeeeeee hadi kamwaga mtoto wa watu najikaza tu Yaani huku pamewaka moto ile mbaya.Lakini tena baada ya mda kidogo akaja tena mwingine alipofikia kuja wa nne hivi nikaamua nipige ukunga weeeee niliona tu mlango unafunguliwa Ghafla yule jamaa wa kwanza ambaye ndiye aliyekuja kunichuku kaingia na pisto akaniambia hivi “Weee demu kama Unataka kuendelea kuona uhai wako nyamaza la sivyo kinyume chake”. Mda huo nakwambia kaninyooshea Hiyo pisto kabisa.

Yaani Kwakweli Kitunda kwa siku hiyo ulipotea sana njia kabisa Yaani kama nikupotea njia hapo ulipotea.

Yaani Hanunu wewe acha tu.

Kwani hao wanaume Walikuwa wangapi?.

Walikuwa watano pamoja na huyo jamaa aliyekuja kunichukua alikuwa wa sita.

Mama yangu weeeee.

Yaani Hanunu.

Sasa ulivyotoka hapo ikawaje?.

Yaani sifai mwili umewaka moto kama Ndiyo hapa “akiwa anaonesha katika sehemu zake za siri akisema”. nako usiseme ni pamewaka moto ile mbaya.

Sasa wewe Kitunda ndiyo waniambia,ati Ndiyo wanishauri na Mimi nijiingize Kwenye hayo Mambo. Sinitakufa Sasa kwa style hiyo?.

Wala.Mimi Ndiye niliyekuwa nimefanya kosa.

Kosa kivipi tena?.

Yaani kuna siku yule jamaa Nakumbuka hivi siku hiyo hakuwa na gari hivi nilikutana nae club tu hivi. Mwisho wa siku kanilazimisha tukaenda nae hadi Kulala guest house na tunafanya hadi mautamu kabisa.

Heeeee kumbe tena ndiyo Mkanda unaanzia huko?.

Ndiyo maana yake.Basi yule jamaa baada ya kufanya nae mapenzi akawa amechoka kisha akalala zake chali.

Heeeee mbona makubwa Tena.

Ndiyo hivyo. Basi baada ya hapo Mimi nikaona yule jamaa yuko Usingizini Yaani kalala Usingizi mkali kwelikweli. Yaani baada ya Mimi kuona amelala tu tayari nikachukua begi lake lilikuwa na madini pamoja na simu yake na sikuwa nimevaa manguo mengi kama kawaida yangu unavyonijua nikiwa naenda kazini.

Duuuu ukachukua begi la huyo mtu kabisa.

Ndiyo nikaondoka nalo.

Sasa wewe Kitunda shoga wangu mbona ulikuwa huoni kwamba ni Hatari?.

Ni Sawa ni hatari. Lakini lile begi nikaona hapa wala nisijihangaishe kubeba begi lote lile nikafukunyua mavitu yaliyopo ndani na kisha ile simu  nikaichukua huyoooo nikapita pale getini nikaenda kuwalegezea tu walinzi kwa  vihela tu.Kumbe yule jamaa alikuwa amenishika sura yangu vizuri sana Kwahiyo Ndiyo maana akaamua kulipisha kisasi.

Yaani wewe Kitunda kama ni maombi inabidi ufanyiwe kabisaaaaaaa.

Yaani shoga wangu. Alafu Yaani Matatizo mengi sana yamenikuta kama haya Lakini bado sikomi tu.Jamani ila Hanunu nikwambie kitu Hela inaua.

Sasa Kitunda Hivyo vitu ambavyo uliviibaga ukavipeleka wapi na faida gani ulipata navyo?.

Yaani wapi Sasa.Hiyo faida,faida gani Sasa niliipata.Kwani najua hata Hayo madini yanavyotunzwa siku hiyo tu naona vitu vimepotea.

Vimepotea?!.

Ndiyo, nikawa nimebaki na simu yake tu Ndiyo nikaja kuiuza kwa bei cheer tu.

Duuuuuuuuuuuu. Yaani Kitunda ni Kweli huko kuna Hela ila duuu hujanishawishi kwa hiyo stori uliyonielezea hapa.

Ndiyo hivyo.alafu hata sioni faida ya hizo Hela nazohongwa.

Utaonaje faida ya hizo hela wakati hujui umezipataje na huyo aliyekupa amezipataje. Wewe ukipata tu ni kwenda madukani kununua manguo mazuri ya special, unaenda sijui Kulala wapi sijui huko baadae mchezo unaisha hujui umeishaje na umefaidika nini na huo mchezo  baada ya kuisha.

Daaaa ila ndiyo hivyo Sasa Mimi nimeshazoea tu Hivyo.

Daaaa Kitunda kumbuka wanawake tuna expire kabisaaaaa.

Ni kweli.

Yaaani Kitunda mshukuru mungu amekujaaliwa mwili amabo si wa kuzeeka Haraka. Yaani Sasa hivi unamiaka mingi tu ila waonekana kama nini sijui,tuseme ni katoto tu.

Yaani Mimi hata sijielewi ni shetani gani anayenitembeleaga.

Kwahiyo siku hiyo hao wajamaa wangapi sijui waliokuingilia Sasa ulirudishwa?.

Ndiyo nilirudishwa saa sijui  ilikuwa saa tisa za Usiku. Yaani hata njia sikuwa naijua Kabisa.

Hadi nyumbani?.

Ndiyo. Hadi leo sijawahi kukutana nae .

Basi siku Hiyo ikiwa ni siku ya Jumatatu ya mwezi wa Kumi na moja siku hiyo ilikuwa ni siku ambayo kijana Zaidu alikuwa anatakiwa akamalizie Mtihani wake wa kidato cha nne.Amaboo Mtihani huo alikuwa anatakiwa aufanye mishale ya saa nane kamili mchana juu ya alama.Basi kama kawaida yake Zaidu alivyo huwa anapenda kuja kwa  Jeni kwaajili ya kufanya majadiliano na Jeni kuhusiana na somo wanalotakiwa wakalifanyie Mtihani.

Basi mda huo ikiwa ni mishale ya saa mbili kijana Zaidu akawa ameshatia timu tayari chumbani kwa Jeni.Mda huo Jeni anaonekana bado yuko kitandani akiwa amejifunika shuka lake hapo.Zaidu akiwa amekaa  Kwenye kiti cha CELLO akisema Hivi.

Wewe Jeni bado umeulamba huo Usingizi hadi Sasa hivi tu?.

“akiwa anaongea huku anajinyoosha mikono juu anaiinua na kusema”.Bana Weee dogo langu Usingizi Mtamu kwelikweli.Yaani hapa wewe usingekuja sijui kama ningeamka mda huu.

Kwasababu gani?.

Usingizi.

Jana usiki ulikuwa wapi ?.

Nakwambia wala hata sikuwa mahali Popote, nilikuwa zangu Hapa hapa tu.

Sasa oya nimekuja tucheki Yale mavitu ya mchana.

Ahaaaa,alafu huyo demu wako anahamu ile mbaya.

Kwanini tena?.

Yaani leo kaamka mapema ile mbaya. Akaanza kufanya mausafi na kufua kisha akadeki na kuoga ameshaoga na amekuja hapa hadi kukuulizia.

Haaaaa,kuniulizia!?

Ndiyo nakwambia eti Jeni Zaidu kaja.

Ukamjibuje?..

Nikamwambia yuko njiani mda huo nilikuwa na mawenge ya Usingizi Sana.

Kwahiyo hapa mda huu yuko tayari hadi ameshaoga?.

Ndiyo maana yake. Hadi hicho chumba cha hapo kati kakipulizia marashi.

Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Kwakweli mbona Jeni Hatari hiyo?.

Sijui hiyo mimba yake Ndiyo inapenda Hivyo kwamba kusex tu.

Duuuuuuuuuuuu sijui.Oya Jeni embu tupa ilo shuka Mimi Nataka nikuoneshe maeneo ya kusoma nikaanze Mambo na Zamda.

Haya Basi naamka.“Kama kawaida yake Jeni mama wa kumwaga radhi akawa anainuka huku akilitupa shuka mwilini akiwa hajavaa chochote zaidi tu ni lile shuka alilokuwa amejifunika. Mda huo Zaidu akawa anabaki anaangalia tu Kwasababu ameshamzoea kwelikweli “.

Lakini kwa Upande wa pili Zamda alitoka na kukaa pale sebuleni akawa amefungulia Runinga.Kipindi kilichokuwa hewani kwa mda huo kinaitwa Matumizi.Basi mda huo Zamda kwa ujumla akiwa anasikiliza kwa makini Sana ambapo kipindi hicho huwa anakipenda  sana.Ila siku hiyo kwenye hicho kipindi cha matumizi Kwa siku hiyo yalikuwa ni matumizi ya Kondomu.Kwasababu kila siku huwa wanaweka matumizi ya vitu mbalimbali.

Basi mda huo kuna mtangazaji alikuwa akielezea kuhusiana na matumizi ya Kondomu.Alikuwa akisema Hivi

Kondomu inazuia hata ukimwi kwakua itazuia contacts za maji maji kati ya mtu A na mtu B, hii ni nadharia nzuri ambayo itafanya kazi ipasavyo ikiwa mtu utatumia kondomu ambayo kuanzia ulipoinunua, unapoitoa kwenye pakti, unaivaa, na kuitumia utafuata taratibu zote.

Kwa kuelewa kuwa si mara zote mtu ataweza kufuata hizi taratibu ipasavyo hivyo umadhubuti utapungua ndiyo maana hawajasema itakuzuia kwa asilimia mia, ili hata na wao wawe na cha kusimamia ukiwapeleka mahakamani.

Lakini kwa Zamda kipindi kile kwa siku ile wala hakikumfurahisha kabisa. Kwasababu Yeye ni moja ya watu ambao hawapendi kutumia kondomu.

Kwahiyo majadiliano ya Zaidu na Jeni kupeana maelekezo kidogo tayari Zaidu Akawa ametoka pale chumbani kwa Jeni na kwenda aliko Zamda.mda huo Zamda kakaa kwenye kochi akiwa amejiandaa kwelikweli. Nguo kajifunga kanga moja tu.

Baada ya Zaidu kufika pale tayari akawa amekaa Karibu na Zamda salamu ikawa ni kunyonyana tu Yaani kupeana denda.Basi baada ya kama sekunde chache wakawa wana maongezi.yalikuwa hivi.

Mbona mme  Wangu nimekusubiri sana Jamani?.

Hamna mbona sijachelewa Jamani.“mda huo akiwa anampapasa Zamda maeneo ya mapajani”ndiyo mda wenyewe mbona huu.

Hapana, Yaani miye mwenzako nimeamka mapema kwelikweli nikafanya mambo yote nanilipomazlia tu nikaoga nikaanza Sasa kuandaa kiuno.Kwasababu najua mechi ya leo sijui itakuwaje?.

Ya kawaida tu.

Weeeee navyokujua wewe mzee wa kunikunja.Alafu Baby leo usiondoke mapema bana hapa nataka Yaani sijui nikwambiaje tu.

Haina shida ila mda ukikaribia tu itatubidi tuende tu.Siunajua tena Kule tunapoenda ni mbali sana. Kwa gari tunaweza kuwahi ila kwa miguu tutachelewa Sana.

Sawa Basi.

 Basi mda huo Zaidu hakutaka kusubiria chochote zaidi ya Kuanza kumuandaa tu huyo Zamda mtoto wa kingata kitandani kajaaliwa kama nini sijui japokuwa Ana mimba.Mda huo tayari Zaidu mipapaso ya Kwenye mapaja ya Zamda ikaanza Pole pole huku akiwa anatafuta sehemu maalumu ambayo akimshika tu Hapo lazima alegee.Zaidu akawa Sasa Viungo vinavyofanya kazi kwa mda huo ni Mikono yake na mdomo tu.mikono kama kawaida kupapasa kila kona ya mwili wa Zamda na Kwa mdomo ndiyo hivyo kuzidi kuleta ulainishi na hisia za mapenzi zizidi kuwepo.

Baada ya mda hivi kupita Zaidu akiwa anatafuta namna ya kumlegeza Zamda  Nakweli akawa amegusa sehemu ambayo ndiyo sehemu maalumu kwa Zamda akipapaswa tu  Hapo huyo hafai miguu juu.Ilisikika Sauti ya Zamda Hivi.

Aaaaaaaa shiyiiii, honey twende ndani.

SEHEMU YA 18

“Zaidu hakutaka hata kuyasikiliza maeneo Yale ya Zamda huku akiendelea kumuweka vizuri Zamda. Zamda akasema tena hivi”Zaidu twende ndani aaaaaaa.

Hapana hapahapa.

Ndani bana nimeshapaandaa.

Mda huo Kwakweli huyo wa kuitwa Zamda hafai Yaani ni kalegea  kama Mtoto Mwenye Usingizi.. Huko ndani uwanja wa mashambulizi Kwakweli haukuwa wa utani Kabisa sauti tu zikiwa zinasikika kutoka kwa Zamda.

Zaidu

Zaidu uiiiii aaaaà

Basi ilipofika mishale ya saa Tano na nusu ikabidi Jeni awagongeee Zamda na Zaidu ili zaidu na Jeni waweze kwenda shuleni. Mda huo wanaonekana Jeni na Zaidu wanaongea Jambo. Wakiwa maeneo ya chumbani kwa Jeni.

Hivi wewe Zaidu Yaani Tangu mda wote huo unapiga tu.

Sasa. Ntafanyaje Jamani.

Utafanyaje?!.

Ndiyo, yule mtoto anawashwa inabidi nimkune vizuri. Kwahiyo kama ni kumkuna vzuri lazima nichukue mda mrefu.

Ayaaaa Yaani umejisahau kabisaaaaaaa hata kama kuna Mtihani leo mchana.

Nalijua vizuri sana Hilo suala.kwamba leo tena ndiyo Mtihani wa mwisho.

Kumbe walijua Hilo jambo Kabisa?!.

Sasa Ndiyo yatakikana tuanze msafara mda huu.

Haina shida kama ni kula tayari tumeshabonda.

Ndiyo maana yake,wewe Unataka ukapike,ukanunulie wapi chakula?.

Haya bana,ndiyo ishapita

Basi twendezetu chukua begi tuondoke.

Lakini tukirudi kwa kijana  Tito ambaye ameshaishi mkoani Kihangu kwa mda mrefu sana hadi akafikia Sasa kuwa mwenyeji wa huko kihangu. Basi starehe Kwake Kwakweli ndiyo ilizidi kuwa Kama ibada ya Ijumaa kwa waislam Au jumapili kwa wakristo.Aliendelea kuishi katika Jumba la MAPENZI na huyo mpenzi wake wa kihangu aliyekutana naye aitwaye Kitunda. Tabia za Kitunda alizidi kuzivumilia kweli Kweli.Yote hiyo ni Kwasababu Kitunda kutokana na mofolojia yake tu au umbo lake lilivyo Kwakweli  lilikuwa likimchanganga sana kijana Tito na kujikuta Tito anazidi kung’ang’ania katika penzi kama kupe Kwenye mkia wa ng’ombe Kati yake na Kitunda.

Kitunda naye maisha yake yale Yale ya mapenzi ya wizi aliweza kuyaendeleza wakati akiwa na mahusiano ya Kimapenzi na huyo Tito.

 Basi siku Hiyo ikiwa zimebaki siku chache tu Kwa Tito kuweza kurudi mkoani Kimbu siku hiyo ikiwa ni siku ya jumapili wapenzi hao wawili waliamua kwenda Kujifungia katika Nyumba fulani Hivi ya wageni ili waweze kupanga mipango yao vizuri.

Basi mda huo wakionekana wako kitandani ikiwa ni mishale ya saa Kumi na moja ni baada ya kufanya mautamu huko tayari ndipo wakaanzisha mazungumzo. Basi mazungumzo yao yalikuwa hivi.

ila Kwakweli Jabu penzi letu limedumu sana.

Ndiyo tena sana.

Yaani kwasasa umekaribia kukata kama mwaka Hivi Lakini Bado tupo katika MAPENZI yetu ambayo tuliyaanzisha Mimi na Wewe. Au siyo Jabu.

Ni kweli Kitunda. Unajua Kitunda matarajio yangu kwako Kwakweli ni matarajio mazuri sana.

Hata Mimi Najionea Mpenzi WANGU.

Aaaaaaaaaaaaaaa, kuna Kipindi tuliahidiana tutapelekana nyumbani.

Ndiyo Nakumbuka sana Hiyo ahadi.

Ahaaaaa Sawa kama unaikumbuka.

Natukakubaliana kabisa Kwamba wewe ndiyo utaanza kunipeleka kwenu kwenda kunitambulisha Au sivyo?.

Ndiyo Hivyo.Natumai Ndiyo Wakati wenyewe huu.

Ahaaaaa ndiyo mda wenyewe huu.

Ndiyo.

Sawa.sasa Jabu mpenzi Wangu kuna kahadithi nataka nikuhadithie kidogo Hivi.

Kinahusu Nini.

Aaaaaaa, kinahusu daktari fulani Hivi.

Daktari tena,Mambo ya daktari huku yanafikaje?.

Wewe tulia bana Jabu Unataka hadithi hutaki?.

Aaaa Nataka

 Haya tulia nianze Sasa.Kuna daktari mmoja hivi alikuwa akifanya kazi Kwenye hospitali ya rufaa ya kihangu. Daktari huyo kwakweli hakuna mgonjwa ambaye aliyepita kwake na kuacha kutibiwa.Lahashaa kila mgonjwa alitibiwa kutokana na ugonjwa wake ulivyo. Daktari Huyo upasuaji wake Kwakweli ni wa makini Sana japokuwa hakuwa anatumia nyenzo zozote.

“Jabu alirukia mada kwakumuuliza swali hivi”Kama zipi hizo nyenzo?.

Aaaaaa Subiri nazitaja.

Ndiyo zitaje nahitaji kuzijua Sasa.

Sawasawa. Aaaaaaa nyenzo kama vile kutokuvaa gloves.

Aaaaaa huyo daktari alikuwa noma sana hakuwa anavaa gloves.

Ndiyo Ndiyo. Basi daktari yule pia kila aliyekuja kumuona mgonjwa wake akiangalia tu namna mgonjwa anavyotibiwa na daktari basi hata mtu huyo aliyekuja naye alitamani tu atibiwe.Daktari wala hakuwa na hiyana eti  amsuse Lahasha Bali alimtibu vyema sana hadi kujikuta mtu yule naye anaenda kuelezea huko mtaani na hata wengine si wagonjwa waja tu.

Daaaaa huyo daktari Au malaika?.

Wala si malaika.Yaani huyo ni daktari kabisa kabisa. Hata Mimi alishawahi kunitibu vizuri sana na nikawa nimepona kabisaaaaaaa na madawa nikapewa kabisa.

Ulikuwa unaumwa?.

Ndiyo.

Daaa pole sana mpenzi Wangu.

Asante. Basi daktari yule aliendelea kuwa na ufanisi wake kazini vile vile Lakini waandishi wa habari mbalimbali wakawa wanamuuliza ni kwanini huvai gloves unapotaka mathalani kumfanyia mtu upasuaji?.Aliwapa jibu rahisi sana Ambalo wala halikuhitaji kuandikwa Kwenye madaftari milioni ya baadhi ya waandishi wa habari waliokuwa wakimhoji maswali.

Jibu gani hilo Kitunda.

Aaaaaaaa aliwajibu Kwamba.Ni vyema ngozi ya mtu A na B zikutane Au zigusane ili kuweza kupata au kufanya Kitunda kwa ufasaha wakati wa kazi ya upasuaji.Pia mikono yako imejaaliwa kuwa na kinga ha magonjwa sugu Zaidi ya elfu moja mia yano.

Daaaaaaa huyo Sasa kifaru.

Mwisho wa siku Jamhuri ya Kinani iliweza kumpatia tunzo ya daktari bora na tunzo pia ya Daktari shujaa.

Daaaa hongera kubwa Sana daktari.

Aaaa siku hiyo Kweli alishangaa sana yule daktari kwamba kuna mgonjwa ambaye alishawahi kumtibu tena anataka matibabu kwa mara nyingine. Haijawahitokea kwa daktari huyo amtibu mgonjwa fulani alafu tena arudi,lahashaa.

Hakupona vizuri huyo.

Sasa mgonjwa yule alikuja tena siku Hiyo haikuwa siku ya kazi kwa Daktari Bingwa huyo.Lakini yule daktari ilibidi tu amuingize katika chumba maalumu hiyo ni baada ya kumuona kweli mgonjwa yule alikuwa anahitajika kufanyiwa upasuaji wa Haraka na hakuna daktari mwingine mashuhuri wa upasuaji kama yule.

Ikawaje.Daaaa huyo Daktari Ana roho nzuri sana.

Aaaaa alimfanyia upasuaji kwa mda wa masaa manne.

Daaaa huyo mgonjwa alikuwa anaumwa sana nahisi.

Ndiyo maana yake.Baada ya Hayo masaa manne akawa tayari, Kwahiyo ikabidi daktari akae karibu na mgonjwa huyo. Lakini mgonjwa huyo ilibidi atoe Shukrani Sana kubwa.Kwasababu upasuaji aliokuwa anafanyiwa unahitaji umakini sana. Upasuaji ule Ulikuwa ni katika sehemu yake ya uke.

Aaaaaaaa huyo daktari kwanza alikuwa wa kiume Au wa kike.

Alikuwa wa kiume.

Ohooooo. Noma sana.

Sasa Basi mgonjwa akaanza kusema Hivi “.Daktari nashukuru sana kwa upasuaji ulionifanyia Kwakweli ni msaada mkubwa sana umenifanyie.Basi daktari akajibu kwa madaha sana akisema Hivi. Asante haina shida hizi Ndiyo kazi zetu bana wala usihofu. Kisha mgonjwa yule akasema Hivi. Lakini daktari mbona umenifanyia upasuaji Kwenye sehemu yangu ya uke Lakini nashangaa nimevimbaa tumboni tena ndani.“Tito akashtuka kwa kusema hivi”.

Alaaaaa huyo daktari vipi tena?.

Ndiyo Hivyo. Daktari Mwenyewe alishangaa sana jambo ambalo mgonjwa aliongea.

Akasemaje Sasa?.

kwanza alishangaa, kisha akamuuliza Hivi. Mbona upasuaji nimekufanyia chini alafu panapovimba ni juu?.

Hiyo Kweli kavimbaa juu.

Bwana Yule mgonjwa akaanza kulia kweli kweli na kuanza kumng’ang’ania Daktari Yule. Hadithi yangu na ikaishia hapa ambayo ilikuwa inamhusu hiyo daktari. Sijui kama umeielewa?.

Ndiyo, nimeielewa kabisa.

Sasa Jabu turudi kwenye uhalisia.

Uhalisia?.

Ndiyo uhalisia.kwani hujui maana ya uhalisia.

Uhalisia wa nini?.

Uhalisia wa kitu nilichokuelezea.

Ahaaaaa.

Iko hivi kote huko nimefanya kuzunguka mbuyu sana ila madhumuni yangu yalikuwa nikutaarifu Kwamba “Kitunda alisita kidogo kuongea kwa sekunde chache kisha akasema Hivi”.Jabu nina mimba.

Tito akiwa amejifunika shuka lile hadi akaamua kulitupa shuka na kusema Hivi”.Kwamba unasema.

Hujanisikia tuseme?.

Ndiyo,sijakusikia ndiyo maana nimekuuliza.

Umenisikia ila.” Tito akamalizia mwenyewe kwakusema Hivi “

ila sijaelewa tu.

Ahaaaaaaaa ungesema tu Hivyo uelezewe vizuri.

Ndiyo niambie vizuri.

Nina mimba tena yako.

Ukimaanisha kuna wengine nao Walikuwa wanachangia hapo Au sivyo?.

Sasa Jabu maswali mengine yanatokea wapi.hapa nimekwambia kwamba nina mimba tena ni ya kwako.Kwasababu wewe ndiyo Mpenzi wangu na kila siku tumefanya bila kutumia kondomu Au kinga yoyote ile.

Aaaaaaaaaaaaaaa, haya Kitunda nitailea Hiyo mimba.

Sawa Mume WANGU Eee.“Kitunda alimkumbatia Tito Lakini Tito akawa anafurahi kwa Usoni tu Ila la moyoni mwake alijuae mwenyewe Yaani Hana hamu kabisa “.

Umeenda kupima Lakini?.

Hapana Jabu ila dalili inaonesha tu.Natema mate kwelikweli.

Basi Sawa haina shida wambie Wazazi wako nitalea hiyo mimba.

Sawa.

Basi hata kama wazazi wako watakuzingua jaribu kuwaambia tu vizuri kwamba aliyekupa mimba ni nani?.

Sawa.

      SEHEMU YA 19

Basi ikiwa ni mishale ya saa mbili asubuhi juu ya alama mwanadada Zamda alikuwa tayari ameshabadilshwa jina na kuitwa mzazi hivyo anahitaji pongezi kwa kujifungua mwana wa pili tena wa kike. Ambapo kwa kipindi hicho Jeni alikuwa ameshamaliza mitihani Lakini akawa hajasafiri Kwasababu tu aweze kumsaidia shoga yake ambaye ni Zamda Katika shughuli mbalimbali.Kwasababu tayari Zamda ndiyo huyo Mwari wa kingata kajifungua  mwana wa pili tena wa kike.

Furaha ilimwijia moyoni kwakujifungua Salama tena bila hata kufanyiwa operesheni yoyote. Lakini tatizo na mawazo kwa Zamda yanakuja ni pale ni Je nani atakuwa akimsaidia kifedha?.Japokuwa alikuwa na furaha kweli ya kujifungua.

Basi ilipofika mishale ya saa saba mchana hivi Zaidu akawa ameshawasili kwa Jeni Lakini ni kwa madhumuni ya kwenda kumuona Zamda kama mama Tito hatokuwepo pia na madhumuni mengine aliyoyapangilia. Na kweli kwa mda ule mama Tito hakuwepo Hivyo ikawa ni rahisi kwa Zaidu kuongea na Zamda na kupanga baadhi ya Mambo.

Sehemu walipo inaonekana kwa pembeni kuna kitanda Lakini Zamda kakaa chini kwenye nguo fulani Hivi iliyokuwa imetandikiwa na kuweka kagodoro fulani Hivi ili aweze kulalia Hapo hapo na mtoto wake.Pia Zaidu anaonekana yuko amekaa kitandani akiwa anamuangalia Zamda kwa huruma wakati akiwa anaongea naye.Kwasababu zaidu naye alikuwa na yake ya moyoni ya kusema ingawa hajui je yatamuingiaje kichwani mwa zamda.Ilikuwa hivi.

Zamda Unajua ni hongera kubwa sana unatakiwa upatiwe.

Kwanini zaidu?.

Aaaaa si utani hadi kujifungua Salama kabisa. Halafu kwa mazingira ambayo ulikuwa ukiishi si ya utani.

Ayaaa mbona kawaida Sana.“Mda Huo anaonekana anamtuliza mwanaye akiwa analia huku anaendelea kuongea “.

Zamda Unajua hadi nakuonea huruma. Kwasababu Wewe Yaani unaishi hapa utafikiri hiyo mimba hadi kupata mtoto ulijiwekea peke yako tu.

Sasa Zaidu ni sawa,unafikiri nitafanyaje?.

Zamda kwa mimi Ndiyo ningekuwa kama wewe Wallah nigeenda bata ustawi wa Jamii namshitaki.Kwasababu huu si ubinadamu anaokufanyia kabisa.

Namshitaki nani?.

Huyo aliyekupa mimba.

Tito?.

Ndiyo Au mwingine nani?.

Aaaaa Unajua Zaidu Mimi Nasema tu kuna Mambo mengine hutokea hivi Kwasababu Fulani na fulani. Kwahiyo nisikimbilie mbali sana huko mwisho wa siku ikaja ikahitajika fedha nikawa nimeshindiwa hapo hapo.Umenielewa Zaidu.

Sawasawa Zamda nimekuelewa.

Basi kama Ndiyo Hivyo Mambo mengine tunasema tu malipo ni hapa hapa duniani na akhera ni mahesabu tu.

Duuuuuuuuuuuu haya bana maneno yako hayo mtoto wa kingata umenishinda.Aaaaa tukiachana na hayo kuna vitu nilileta hapa kwaajili ya mwana wako hapo. Kuna Poda hapo na vinguo nguo kidogo hivi kwa uwezo wangu ukaishia Hapo. Kwasababu hata Mimi nahisi nimewajibika katika kujazilishia mashikio pia na vinginevyo.

Ahaaaaa, Shukrani sana Zaidu.Una utani Wewe.

Kawaida yangu tu bana.Sasa angalia huyo jamaa yako wakuitwa Tito asije akaja alafu akaanza kuulizia umevipatia wapi na ukaanza kujing’antang’ata tu.

Wala nitamwambia ni Jeni ndiyo kanizawadia.

OK hapo utakuwa umefanya vizuri. Aaaaa pia nimetoka kuongea na Jeni Hapo chumbani kwake kuna suala nimemjuza ambalo kwake  ni jipya,kwa ujumla sikuwahi kumtaarifu mtu yeyote kuhusiana na taarifa hii.

Zaidu taarifa gani?.Wataka kuniacha!?? Eeeeeeee Au ?!.

Hapana bana tulia Zamda mbona kama una hofu sana.

Hofu Kuwa nayo ni lazima kwa mtu ninayempenda Sana na kunijali kama Wewe.

Wala Zamda tuliza mironjo Msafara uende kama wa tembo anavyotembea Pole pole lakini huacha alama nyuma yaani alikopita na Hivyo Basi watu watajua mzee tembo kapita hapa.

“Zamda akimsikiliza kwa makini Zaidu kitu anachokiongea anamaanisha nini Lakini hakuelewa. akamuuliza Hivi “Mmmh!! Tito Unamaanisha nini kwasababu sijakuelewa hata kidogo Yaani?.

Aaaaa haina shida hii wala haihusiani na mada hii Bali lilikuwa ni kama tangazo tu  ila nitakufafanulia vizuri kwa mda mwingine.

Ahaaaaa, Sawa.

Zamda kitu kikubwa kilichonileta hapa ni kuja kukutaarifu kwamba hutoweza kuniona kwa mda wa miezi mitatu.

” Zamda moyo ulimwenda mbio sana na sura yake ikawa imebadilika kidogo Hasira kama zinamwijia kisha akasema Hivi “”””.Zaidu Unataka kuniacha mchana kweupee kabisaaaaaaa Jamani. Sasa nitabaki na nani Jamani wa kunijulia  hali na Mimi niseme Nina mume.Zaidu wewe ndiyo mwanaume pekee ninayekutegemea wakunipatia tumaini katika moyo wangu. Zaidu.

Hapana Zamda sikuachi nilishawahi kukuahidi kwamba Zamda penzi letu litadumu milele daima japokuwa ni la wizi Lakini iko siku litakuja kuwa la halali kama litatakiwa kuwa la halali.

Hapana zaidu wewe ndiyo unaniacha kiujanja hivyo.

Hapana Zamda nakuambia Ukweli.“Mda huo anaonekana Zaidu anatoka pale kitandani alikokuwa amekaa na kwenda kwa Zamda ili kumbembeleza.Mda huo mwanaye alikuwa amemlaza .Zaidu akiwa amemshika Zamda Mkono wake wa kulia akisema kamba”Zamda Mimi Ndiyo kama mume wako niamini mimi, nakuahidi niendako kote huko nikirudi mbona nitarudi hata na ridhiki yoyote.

Hapana Zaidu, hata Tito ndivyo alivyoniaga tu siku Hiyo Hivi hivi.Lakini mwisho wa siku hadi leo sielewi kama hata yuko  hai Au Laaa.

Zamda nilishawahi tena kukuambia kwamba Mimi usinifananishe kabisaaaaaaa na huyo Tito yaaaani kabisaaaaaaa,hata kama sijui ila usinifananishe naye kabisaaaaaaa. Tabia zangu nazijua milele haziwezi kukaa kwenye mfereji mmoja na tabia za huyo Tito.Umenipata Zamda?.

Sawa Zaidu nimekupata. “Hasira zikiwa zimemshashuka kidogo na kusema Hivi”Haya basi mume wangu niambie Hiyo miezi mitatu unaenda wapi?.

Nasafiri.

Unaenda kijijini kwenu au?

Hapana.

Bali?.

Nchi za Nje.

Aaaaaaaaaaaaaaa “Zamda alishangaa kwelikweli kwakusema Hivi”.Nchi za nje?.

Ndiyo nchi za nje.

Nchi gani.

Denmark na Marekani.

Haaaa kote huko Zaidu.

Ndiyo Denmark nitakaa kwa siku arobaini na Tano  na Amerika nitakaa kwa mda pia wa siku arobaini na Tano.

Unaenda na nani ?.

Kuna wazungu Hivi tunaenda nao.

Kufanya nini huko.

Kwenye mashindano ya kuandika hadithi za kubuni au za kweli kwenye kompyuta.

Haaaaaaa, kweli Zaidu.

Kweli nakuahidi, Natumai nikirudi penzi letu litaendelea na litazidi kunawirika.Pia hadi kipindi hicho tayari na matokeo yangu yatakuwa yameshatoka Kwasababu nilikuwa natafuta C moja tu.

Ahaaaaa, hongera Sana.

Shukrani Sana. Kwahiyo Ndiyo maana nakwambia wala usihofu.

Lazima nihofu.Sasa huko mtapewa zawadi gani?.

Tutapewa zawadi nyingi sana kutokana na nafasi ya ushindi wako tu.Kwasababu kutakuwa na mikupuo mbalimbali ya mashindano.

Mnashindana mataifa mangapi?.

Usiseme mataifa mangapi sema mabara mangapi?.

Ahaaaa mabara mangapi?

Manne.

Haaaaaaa manne?.

Ndiyo naninatumai nitashika nafasi ya kwanza kidunia japokuwa Ndiyo mara ya kwanza kushindana kimataifa Hivi.

Ahaaa Zaidu nakuombea kwa mungu ushike nafasi ya kwanza ili hata uje uniokoe na Mimi. Kwasababu nimeshakata tamaa kabisa na huyo Tito.

Wala usihofu mke wangu nitajitahidi kwa hali na Mali.

Kwahiyo mnasafiri lini?.

Kesho saa tatu kamili asubuhi kuanzia uwanja wa ndege wa Kimbu ndipo msafara utaanzia hapo na tutapitia uwanja wa kimataifa wa Reni kisha Sasa hapo ndipo tutatoka nje ya nchi kabisa.

 Hapa Kinani mko wangapi?.

Kwenye nchi yetu tuko  washiriki sitini na moja.

Lahaulaaa mbona wengi hivyo?.

Hapana ndivyo walivyokubaliana Hivyo tu kila Taifa litatakiwa wapatikane washiriki sitini na moja kavu.

Ahaaaaaaaa wengi sana.

Ni kweli ni wengi ila Natumai nafasi ya kwanza nitaichukua Mimi hapa.Najua utanikumbuka sana nikiwa huko ugenini ila jua nitarudi tu.Kwahiyo wewe zidi kuniombea mungu tu.

Sawasawa mume wangu mungu akutangulie.

Inshaallah “Walipeana mikono pale na kuweza kukumbatiana kwa makumbatio ya mwisho Kwasababu kuonana tena ni hadi miezi mitatu ipite na siku kazaa.Kwakweli Zamda alipokuwa akimuaga Zaidu kwakweli Zamda alijikuta machozi yanambubujika tu bila hata kujua yametokea wapi. Yote hii ni kutokana na Upendo wa dhati alionao kwa Zaidu. Kwasababu anajua Kabisa Zaidu ndiyo kama kila kitu Kwake alafu tena leo anataka kumuacha pekee kwa mda wote huo.Walikumbatiana kwa mda wa dakika moja hivi wote wakiwa wamesimama, Zamda maneno yake ya mwisho tu Alisema”.

Zaidu nakuombea mungu msafara wenu uwe salama kabisa na mfike salama, pia mashindano yako yawe yana mwendo wa Haraka na wenye ukamilifu. Natumai utashinda Zaidu. Ukishinda usinisahau zaidu.

Inshaallah.sitokusahau Zamda. Kwaheri.” Zaidu alimchumu Zamda Kwenye shavu la upande wa kulia na Kwa upande wa shavu la kushoto akamshika kwa Mkono wake  wa kulia kisha baada ya Hapo na kumuacha Zamda akiwa amesimama huku akiwa ameduwaa tu.Haamini kilichotokea kwamba ni kweli kabisaa Zaidu anasafiri kwa mda wote huo “.

Basi kwa mda huo Zaidu alienda kumuaga Jeni.Wakiwa Chumbani wawili tu.wakawa wanamazungumzo.

Mhhh Zaidu, vipi Zamda amekubali wewe kusafiri?.

Ndiyo Hivyo itabidi akubaliane na matokeo tu nitafanyaje Sasa na hali ya maisha ndiyo kama hii unayoiona hapa.

Kweli.

Kwasababu Jeni kumbuka hii ni kama bahati nasibu tu imejitokeza.Je nikikataa nitakuja kupata nafasi kama hii unafikiri?.

Hapana ni vigumu sana. Nafasi kama hizi ni adimu sana kuzipata.Kwasababu kwanza ni watu Kutoka huko nje ya nchi lazima tu kitu kikubalike.

Sawa.

Zaidu Mimi ninachokuomba kuwa na Uaminifu pia nitakuombea sana kwa mungu akutangulie katika mashindano yako haya.Natumai imani yetu,yako na juhudi zako zitakufanya wewe kuchukua nafasi ya kwanza kati ya mabara yote yaliyoshiriki.

Shukrani Sana Jeni.

Pia Zamda nakuomba huyu Zamda usije ukamuacha.Kwakweli Mimi sijui kama hata huyo jamaa yake atakuja.

Sitomuacha.

Kwasababu watu wengi wakishaenda huko nchi za nje huwa wakirudi wanarudi na wachumba wao wapya Kabisa.

Hapana,Sijafikiria Hivyo.

Sawa. Kwahiyo hadi hicho kipindi utakapokuwa unarudi matokeo yatakuwa yameshatoka.

Ndiyo ndiyo.

OK utanikuta tu hapa hapa.

Sawa basi utanijuza kama huyo Tito atakuja.

Sawa Haina shida nitakupatia taarifa zote.

Asante.

Nakwambia Zaidu ukienda huko Yaani utakuwa kama mzungu kabisaaaaaaa.

Kwasababu gani ?.

Yaani ukichanganya na huo Weupe wako Kwakweli Yaani basi tu.

Haya Bana. Sasa Jeni Mimi naenda mahome acha nikajiandae ili kesho nisijenikaanza kuhangaika tu na mda umeenda.

Sasa Zaidu. Rafiki yangu wa karibu, kipenzi changu wa Karibu, mshauri wangu wa karibu, mcheshi wangu wa Karibu, muelekezi Wangu wa karibu.“Jeni alimkumbatia Zaidu kwa sekunde chache hivi kisha akasema Hivi “.Kwaheri Zaidu tutaonana.

Sasa Jeni nakuomba uishi na Zamda vizuri, usiondoke kabla sijarudi.

Sawa nitakaa nae hadi ukirudi.

kwakweli siku hiyo Zamda, Jeni walijikuta ni kama wameondokewa na nani vile Kwasababu ya Safari ya nje za nchi ya Zaidu ya siku iliyokuwa ikifuatia.

Kwakweli mama Tito Yeye alizidisha sana ubaguzi mkubwa kwa Zamda. Zamda kama mwari huduma nyingi sana alikuwa hazipati kutoka kwa mama Tito. Kwahiyo msaidiizi mkubwa akawa ni Jeni.

Basi tukirudi katika huko mkoa wa kihangu aliko Tito na mpenzi wake Kitunda. Mda huo anaonekana Kitunda anaelekea sehemu alikopangisha Tito. Mda huo Kitunda yuko na shoga wake huyo Hanunu. Ikiwa ni mishale ya saa Kumi alaasiri, wakiwa wamevaa madera,huyo Kitunda dera lilimkaa kweli kweli ukichanganya na umbo lake lilivyo. Sema ndiyo hivyo nayo mimba inaanza kuharibu umbile lake kidogo.Basi wakiwa njiani wanaelekea huko kwa Tito Walikuwa wanamaongezi kama ifuatavyo.

Unajua Hanunu kama vile tumeshafika tu.

Aaaaa kumbe siyo mbali sana.

Wala.Weee Sasa hivi sitaki wanaume wa mbali sana kama yule wa kipindi kile.

Weeeee kweli yule wa kipindi kile uliula wa chuya kwa yule.

Laaa wee acha tu shoga wangu.

Nakwambia akiniona tu huyo Jabu Hiyo furaha atakayokuwa nayo si ya utani Kwakweli. Yaani kwanza acha leo nimfanyie mshitukizo kidogo Yaani Surprise vile.

Ndiyo maana yake.

Haya tumeshafika ndiyo nyumba hii.

Sawa gonga geti.

SEHEMU YA 20

Basi nakweli Kitunda akawa ameamua kugonga geti ili kama kutakuwa na watu huko ndani waje kumfungulia.Akiwa anagonga geti huku akisema.

Hodiiiiiiii…”kimya kimetawala”

Hodiiiiiiii….”kimya kimetawala”

Hodiiiiiiii….”kimya kimetawala”

Hodiiiiiiii…..”Kimya kidogo”

Alivyogonga kwa mara ya nne ndipo mpangaji mmoja hivi akawa amesikia sauti ya mtu akiita na kugonga getini. Kwahiyo ikabidi aje.Mpangaji huyo alikuwa ni mwanadada hivi.kwa mda huo alikuwa akifua zake Kwahiyo alikuwa amevaa nguo zake za kufanyia kazi tu nyumbani. Kitunda akamuuliza Hivi.

Vipi dada?.

“kisha mpangaji akasema Hivi”Safi karibuni ndani Jamani.

” Wote Yaani Kitunda na Hanunu wakaitikia kwakusema Hivi “.Asante tumekaribia.

” Kisha Kitunda akasema Hivi “.Aaaaa Dada samahani kuna kijana anaishi chumba cha kwanza hapa yupo Kweli?.

Unamzungumzia Tito?

Haitwi Tito

Bali anaitwa nani?.

Anaitwa Jabu.

Eeeeeeee. Anaitwa Jabu?. Ndivyo alivyokwambia Hivyo.

“Kitunda akiwa anaongea tayari anaanza kukasirika na kusema Hivi”Bana Weee Dada Eee Mimi huyo namjua anaitwa Jabu hilo la Tito labda nyiye hapa ndivyo alivyowadanganya namna hiyo. Kwanza Mimi nataka kujua yuko?.

” Mpangaji yule Alimjibu Kitunda kwa urahisi  kabisa kwa kusema hivi “Aaaa hayupo kasafiri.

” Kitunda alishangaa Sana huku akimjibu kwa kusema hivi “Kasafiri?.

Ndiyo Kasafiri Leo.

Amesema anaelekea wapi?.

Kimbu.

” Hapo Sasa ndipo Kitunda akawa hajielewi kabisa huku akiwa  anasema Hivi “Heeeeee Kasafiri kwenda Kimbu. Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mbona Jabu umenikimbia Jamani.

” Ikabidi Hanunu amuulize swali Kitunda. akisema “Kwani huko ndiyo kwao huko Kimbu?.

Ndiyo Hanunu.Jabu huko ndiyo kwao.Yaani kwanza kumbe Jabu kanidanganya hadi jina lake anaitwa Tito kumbeeeeeeee uwiiiiiii uso wangu ntauficha Yeeeeeeeeyeeeeee.Hii mimba nitaipeleka wapi eeeeeeee Jamani.

” Mpangaji naye akamuuliza Kitunda hivi”.Heeeeeeeeeeeeeeeeee Dada Tito ndiyo kakupa mimba.uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii pole San Dada Yangu kwa hapo umeula wa chuya kabisaaaaaaa.Dada hukuangalia hata mtu Jamani wa kukupa mimba.Pole Sana tena sanaaaaaaaaa.

“Kitunda anaongea huku akiwa analia kwelikweli. Alikuwa akisema Hivi”.Dada huyo…….huyo….. mkaka nimekutana….tana…..naye huko…..huko…..mjini tu.Hata …..hata si….sisi…sijui …sijui kwao kabisa.Aliniahidi atajipanga ili akanitambulishe kwao.Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ntaenda wapi Sasa Jamani na wanaume Wote nimewaacha na kuwatukana kabisa.

” Hanunu akasema Hivi “Shoga yangu Kitunda hapa ushagonga mwamba,umeshajikwaa na hata kama ukilia hauwezi kufanikisha chochote.

Kwahiyo Sasa Hanunu tufanyaje?.Unanisaidiaje?.

Twende tu nyumbani Kitunda. Hatuna la kufanya.

” Mpangaji naye akasema Hivi “Ni Kweli Shoga zangu nendeni tu.Kwasababu hata ulie vipi shoga AAA ndiyo hivyo Mwenyewe kaishakwea.

Twende tu shoga Wangu.

Sawa Kitunda tunaenda huko nyumbani haya huyo mama atasemaje Sasa.Haya huyo baba atasemaje.

Ndiyo hivyo Mambo yameshajitokeza Sasa Chakufanya nini hapa Sasa.?.Aliyekupa mimba kakimbia.Nini tena kingine Kitunda unataka?.Twende nyumbani.

Nilishawaambia wazazi wangu na nikawa nimewaaminisha kabisaaaaaaa kwamba mtu aliyenipa mimba Hana Matatizo Kwahiyo siku yoyote atakuja tu.Sasa leo hii ndiyo ntaenda Kuanza kuhadisia hii hadithi Kwanzia wapi Sasa.

Yule Mpangaji baada ya kuona kwamba Kitunda atamjazia watu akaamua kumjibu vibaya ili aondoke tu.Alisema Hivi”Heeeeeeeeeeeeeeeeee weeeee Dada huelewi tu kaanzie kuwaelezea hao wazazi wako kuanzia mwisho wa ukurasa. Nendeni zenu huko msijemkanijazia watu Hapa.“Kisha akafunga geti kwakusema”Kwaherini.

Mpangaji yule akawa amefunga geti. Lakini ule mpango wa Kitunda kusema eti amfanyiye surprise ukawa umebuma.Kwahiyo Kitunda akaamua kumpigia simu Huyo Tito ili amuulize na kupata uhakika ni wapi aliko.

Basi akiwa anaonekana anatafuta jina la namba ya Tito ili aweze kumpigia simu. Baada ya kuliona jina lile kisha akabonyeza sehemu ya kupigia simu.Mda Huo simu kaiweka kwenye shikio la kushoto. Alivyoweka tu shikioni anasikia kwneye simu sauti ya mhudumu wa mtandao maalumu ujulikanao kama SAKAS.COM .sauti hiyo inasema hivi.

Ndugu mteja ahsante kwakutumia SAKAS.COM .Mpendwa,Mteja unayempigia hapatikana kwa Sasa  jaribu tena baadaye.Asante sana kwakuchagua SAKAS.COM .SAKAS.COM huduma nafuu zenye uhakika.

Kwakweli hapo ndipo Kitunda alizidi kuchanganyikiwa kwelikweli baada ya kusikia sauti ile ya mhuhudumu wa SAKAS.COM akisema kwamba mteja anayempigia kwasasa hapatikani.

Kwakweli kilibaki Kilio kikubwa sana kwa huyo Kitunda.Kwasababu Hana namna yoyote ya kufanya ili aweze hata kujimudu vizuri kwa kuweza kulea hiyo mimba.Pindi Tito alipomuahidi Kitunda kwamba atalea mimba hiyo Kwakweli Kitunda alijipa asilimia mia moja kabisa kwakujua kweli huyo wakuitwa Tito atalea mwana huyo.

Pia kinachomtoa machozi mengi Hivyo ni kutokana na Kwamba Kitunda alishawatolea maneno machafu sana wanaume wengine ambao Walikuwa wakimfuatilia.Sasa hapo ndipo pale wahenga Wanasema kwamba usitukane mamba kabla hujavuka mto na Unamtukana mgumba angali wewe si mgumba natumai iko siku cha mtema kuni utakiona.

Ikiwa ni mishale ya saa moja jioni Tayari kijana Tito alikuwa ameshawasili nyumbani kwao huko kwao mkoani  Kimbu katika mtaa wa Loronjo.Inavyoonekana kwa mda huo ni kama tayari nusu saa imeshapita tangu kuwasili nyumbani kwao.Kwahiyo kama ni Mabegi na vitu vingine tayari vimeshaingizwa ndani.

Mda huo tayari alishasalimiana na mama yake Yaani mama Tito na maongezi kidogo Kwahiyo yuko chumbani pamoja na Zamda.Hapo ndani inaonekana Wote wamekaa kwenye kitanda.Ikionekana Zamda akiwa amempakata mwanae akiwa amevaa nguo fulani tu hivi za kunyonyeshea,Tito akiwa amevaa tisheti ya bluu na suruali nyeusi. Basi mda huo Walikuwa na maongezi yao ambayo Kwakweli ni siku nyingi sana hawajaongea ana kwa ana. Basi maongezi yao yalikuwa hivi.

“Zamda akiwa anaongea huku  akiwa anambembeleza mtoto wake.Alikuwa akisema Hivi”Pole na Safari mume wangu.

Shukrani Sana. Huko nilikotoka ni mbali kwelikweli.

Ndiyo maana nimekupa Pole ya msafara wenu.

Sawa…..mhhh….hmmh afya yako vipi?.

Nzuri,ila siyo kama ulivyoniacha.

Kivipi ?.

Kivipi tena ?

Siuliniacha na mimba leo umenikuta na Mtoto Yaani nimejifungua.Kwahiyo hata kama ni afya Yangu ntumai itakuwa tofauti na ile ya kipindi kile.

Ahaaa sawa…hapo nimekupata.

Vipi,Zawadi gani umetuletea.Kwasababu Mimi zawadi yangu ndiyo hii nimekupatia mtoto ambaye nilishawahi kukuahidi. Sijui kwako wewe.?.

Mmmmh..unajua….. Mhhh kama zawadi gani.

Kwani zawadi unampangia mtu,hapana ni wewe utakavyoamua tu.

Daaa…..kwakweli sidhani hata kama nimekuja na zawadi yoyote.

Kwahiyo wewe ukaona ni bora uje huku Kimbu kama vile unaenda kumsalimia ndugu yako sijui Kwenye kambi ya nini vile.

” Kidogo kwa mda huo inasikika sauti ya Jeni ikiita hapo mlangoni.Ilikuwa hivi “.Hodiiiiiiii” Sauti ya Jeni ikawa imekutana na sauti za watu wakiongea huko ndani Kwahiyo hakusikika.Ikabidi apige hodi tena”

Hodiiiiiiii.

Jeni karibu, sukuma mlango.Ni sauti ya Zamda ndiyo iliyosikika ikimkaribisha Jeni.

Nakweli Jeni akawa ameingia akiwa ameshikilia nguo nguo za Mtoto wa Zamda ili amkabidhi huyo Zamda. Basi ikabidi amsalimie kwanza Tito .Jeni akasema Hivi”.

Mambo vipi kaka?.

Safi tu, karibu.

Asante Wew Ndiyo wa kukaribia.

Wala.

Pole na Safari.

Asante.

Natumai Safari ilikuwa Shwari Ndiyo.

“Zamda ikabidi amtambulishe  Tito kwa Jeni. Ilikuwa hivi”.Aaaa….huyu Anaitwa Jeni.

OK Jeni karibu Sana.

Asante sana kwa mara nyingine.

Anaitwa Jeni,…Aaaa….Jeni ni rafiki yangu sana na tumejuana naye hapa hapa ambapo Yeye kapangisa hicho chumba cha hapo Hivyo ambapo sister wako alikokuwa akilalai.

Ahaaaaa.Sawa nimekuelewa.

sawa. Aiseeee Jeni Mimi naitwa Tito.

Ahaaaaa Tito nilikuwa nikikusikia sana kwa Zamda akiwa anakutaja taja tu.Kwahiyo ni vyema kwa Sasa nimekuona.

Sawasawa. Karibu Sana.

Aaaaaaa Tito huyu Ndiye aliyekuwa akinihudumia hapa nyumbani.

Sawasawa.

Basi sawa Jeni nimekuletea tu hizi nguo hapa zilikuwa zimeanikwa Kwenye hiyo kamba ya hapo nje.

Ahhaaaa,Shukrani Sana. Ni Mimi nilianika.

Okay, Basi acha nikapumzike zangu huko ndani.Ukiwa na tatizo lolote vile utaniita.

Sawa Jeni.

Nakweli mda huo Jeni akawa  ametoka na kurudi chumbani kwake.Zamda na Tito wakawa wameendelea na maongezi. Ilikuwa hivi.

Tuseme Tito huko ulikoendaga miezi yote hiyo ni kwamba Mitandao haipatikani huko au ni nini tatizo?.

Inapatikana mbona .

Sasa ni kwanini ukimya kuuruhusu utawale nanmna hiyo. Au ulipata Matatizo huko?.

Hapana sikupata Matatizo.

Bali ni umeamua tu.

Si kuamua Zamda .

Bali ilikuwa ni nini?.

Mambo tu yalikuwa yamebana.

Yaani Mambo yamebana hadi hata siku za jumapili?.

Afadhali kwa siku za jumapili kidogo tu.

Ndiyo Hivyo ingekuwa hata unanipigia na kunijalia hata hali yangu tu Jamani. Au Ndiyo hivyo Mimi tayari sina thamani kabisaaaaaaa kwako?.

Hapana Zamda.

Hapana nini.Wakati ndiyo ninavyojionea Hivyo.

Ni Mambo tu nimekwambia yalikuwa yanaingiliana tu

Yaani Kwakweli Tito sijui penzi letu Mimi na Wewe linaenda kuangukia wapi.

Kwanini unaongea hivyo. Yaani kwamba…. unataka kuu….

Nataka kufanyaje Yaani.

Ndiyo ungeacha nimalizie.

Yaani kwanza mwisho wa siku  ukaamua kubadilisha hadi namba zako za simu.

Ilibidi nibadilishe namba zangu.Kwasababu simu yangu ilipotea.

Yaani ilipotea kiurahisi rahisi tu Hivyo?.

Nilivyokuwa kazini.

Sawa achana na hiyo mada tuanze mada ngingine kabisa.kwasababu naona hapa kama vile shetani anataka kutuingiza kwenye ugomvi kabisa.

Mbona ugomvi Mambo ya kawaida tu Hayo.

Ila Kwakweli Tito tuache  utani. Kwa Hela hata za kuishi kidogo kidogo kwa sisi hapa nyumbani umekuja nazo.

Nimekuja na Hela kidogo tu.

Sasa Tito, hujaleta zawadi yoyote Yaani zawadi yoyote ile bado hata na Hela ya matumizi hujaja nayo tena.

Sina nakwambia kazini kule tumeambiwa tutulie kidogo watatunufaisha Kidogo.

Sasa Tito tuseme mda huo wote ulisema uko kikazi huko.Yaani hiyo kikazi gani Jamani unarudi hapa Yaani utafikiri kabisaaaaaaa hujui kwamba huku kuna mtu kajifungua.

Unajua Zamda sikuelewi unacholalamika ni nini haswaaaa kwa Hapa?.

Yaani tuseme… Tuseme mada niliyokuwa nikiongelea haukuwa unaielewa kabisaaaa Au umeamua tu.

Si kwamba nimeaumua tu.

Bali ni

Yaani sielewi tu nini kinachokulalamisha hapa.Mbona nilishakuambiaga mapema sana.

Kuhusu Nini.

Umesahau siyo?.

Ndiyo nikumbushe.

Nilishawahi kukuambia kwamba wewe hapa unaishi, Yaani unalala bureeeee, unakula bureeeee na kila kitu bureeeee alafu unataka nini tena Zaidi ya hapo.

Duuuuuuuuuuuu hapa Kweli nimeula wa chuya, acha Mimi nikakae zangu hata na shoga yangu tu huko ndani kwake.

Hata kama ukilala tu huko haina shida.

Sawa.

Nakweli anaonekana Zamda anatoka chumbani hapo na kuingia chumbani kwa Jeni.

SEHEMU YA 21

      Mda huo Zamda anavyoingia chumbani kwa Jeni tayari na Tito naye akaamua kutoka na kuelekea mtaani huko Kwenye vijiwe vyake ambavyo huwa anavipenda.Pia na kwa wapenzi wake wa zamani ambao hakuwaona takribani kama mwaka mzima hivi.Zamda aliingia chumbani kwa Jeni na maongezi yakawa yamekuwa hivi.

“Mda huo Zamda amekaa kitandani huku akiwa amempakata mwanaye na Jeni alikuwa amelala kitandani na kujifunika shuka kabisa.Alikuwa akisema Hivi”Shoga yangu Jeni.

Vipi wewe mbona unakuja huku?.

Sasa unafikiri shoga wangu nije Wapi?.

Siukae na mme wako huko!!.

Atiiiiii,nakwambia Mambo mengine yaacheni kama yalivyo tu.Amakweli ukishangaa ya Musa utasitaajabu ya firaghuni.

Kwanini Zamda unasema hivyo?.

Hivi Unajua huyo Tito anasema hajaja na hela ya kutosha, Yaani Unajua nimeishiwa na nguvu.

Hajaja na hela “Jeni akawa ameinuka Kutoka kitandani kisha akawa amekaa kitako huku akiwa ameegemea mto kwa Upande wa ukutani”.

Ndiyo maana yake.Wewe unafikiri hadi Mimi nimekimbilia huku ninini?.

Loooooo.sasa hapo shoga yangu kuwa na akili.Wewe mwanaume mzima Kabisa anasafiri kikazi kama mwaka mzima Kabisa alafu eti unarudi kabisaaaaaaa Ukisema kwamba sina chochote.

Unajua Jeni Mimi nashangaa sana.

Unajua Zamda inawezekana huyu jamaa anapenda kuhonga wanawake Sana. Kwani mimi wanaume wanaopenda kuhonga sinawajua walivyo.

Yaani wakoje Jeni, Embu niambie Kwasababu ndiyo maana hata sielewi kinachoendelea.

Wewe kuna Wanaume wakishapata mshahara wao katika asilimia kubwa zaidi huwa wanautumia kwenye Masterehe tu.

Kama zipi?.

Ndiyo Kama hayo Mambo ya kuhonga wadada wa watu na kuwapeleka kwenye hotel kubwa,pombe kwa Sana. Yaani kwa hapo unajikuta nusu ya mshahara wake anautumia Kwenye Mambo kama hayo ambayo ni yanamaliza Hela Sana .

Yaani mbona ni Hatari sana hii Sasa.

Alafu Jeni kuwa makini.

Kwasababu gani?.

Weee huoni kwamba kama Tito kweli anachepuka huko nje kuna uwezekano wa magonjwa kwa wewe kuyapata.Kwahiyo Kuwa makini Sana.

Ayaaaa kweli Jeni.

Mambo ya kwenda hospitali na kuambiwa una UKIMWI alafu wewe hata michepuko haunaga sana sijui itakuwaje hapo.

Daaa kweli Jeni umenifungua kichwa.

Kwahiyo ndiyo hivyo kuwa makini.

Sawa Jeni.Sasa Jeni Mimi nitafanyaje Jamani. Embu leta simu yako nichati na Zaidu, mume wangu mtarajiwa.

Zamda simu hiyo hapo. Kweli chati  nae hata umfurahishe kwelikweli na yeye atakufurahisha.Alafu Alisema kwamba mda wowote atakaokuwa huko nchi za nje hatokuwa anazima simu yake mara kwa mara na data  hatokuwa anazima.

Kumbe bana huyo Tito alivyotoka hapo na Yeye akawa ameamua kwenda kwa Mpenzi wake wa zamani ambaye ndiyo huyo aitwaye Nunu.Kwakweli Nunu na Tito uhusiano wao wa Kimapenzi ulikuwepo tangu kipindi Zamda alipopata mimba kwa mara ya pili.

Mda  huo wanaonekana wako kitandani kila mtu amekaa kwa Upande. Maongezi yao yalikuwa hivi.

Mmmmh! Kwahiyo Tito. Duuuuuuuuuuuu pole Kwanza na Safari.

Asante.

Umekuja leo kabisaaaaaaa Au lini?.

Leo.Kwanini umeniuliza hivi?.

Kwasababu.

Kwasababu gani sana za wewe kuniuliza swali kama hilo?.

Ahaaaaa. Umekuja tu leo tayari unakuja hadi huku na unamuacha mke wako mtarajiwa Pale.

Nani Huyo?.

Si yule mke wako wa kingata pale nyumbani.

Ahaaaaa yule siyo.

Ndiyo Yeye.

Yule ashachakaa bana.kwasasa inabidi niwafuatilie Watoto kama nyiye.Bado Viuno mchelechele tena Mbele Mbele macho kodooooo.Alafu tena waniambia nini?.

Sasa Tito kwanini unasema ameshachakaa Wakati ni wewe ndiyo umemchakaza mdada wa watu?.

Kwani Yeye si ndiyo kataka.

Sawa ila ni wajibu wako wewe kumhudumia.Kwa mda huu ilitakikana ukae nae Karibu hata uwe una mpa moyo na Yeye kweli anajiona ana mwanaume. Sasa pale hata akichepuka nani atakuwa ana makosa.

Bana Eeeee  Nunu huko hiyo mada embu siitaki.

Huitaki kivipi.Huo ndiyo Ukweli kabisa. Yaani kwanza umepata Mtoto wa kingata mzuri mda wowote yuko ndani kakaa katulia tuliii kama maji ya kwenye mtungi.sijawahi kumuona huku mtaani akiwa na michepuko yake.Kwaujumla sidhani kama atakuwa na mchepuko hapa Loronjo. Labda Wewe ndiyo utakayemfanya mwenzako awe na akili za kuchepuka japokuwa alikuwa hafikirii Hayo Mambo.

Unajua Nunu sikuelewi.

Siyo kwamba hunielewi.unanielewa vizuri tu tatizo ni wewe hutaki tu kufikiria ili uweze kunielewa.

Duuuuuuuuuuuu yashakuwa makubwa Sana.

Ndiyo Hivyo. Mwanzoni Mimi nilikuwa nafurahi sana kwamba wewe kuwa na Mimi kwa mapenzi ya kuiba iba tu Lakini kwasasa najua uchungu wake.

Unamaanisha nini unaposema Unajua uchungu Wake?.

Namaanisha nilichotaka kukisema.

Kitu gani?.

Kipindi kile mdada wa watu umempa mimba sijui ilikuwa ya pili ile ukawa unakuja kwangu.Mimi sikuwa najua ule uchungu.ila kwasasa ule uchungu naujua.

 Upi huo.

Wa kama Kipindi ambacho alikuwa nacho kipindi hicho.

Yaani ukimaanisha Nini?.

Alivyokuwa na mimba.

Nani huyo?.

Si yule mke wako. Mbona kama wajifanya huelewi. Umenielelwa vizuri hapo?.

Kidogo.

Sawa,Unataka vikubwa?..

Ndiyo.

Nina mimba

Duuuuuuuuuuuu Nunu una mimba !!!???.

Ndiyo unashangaa nini Sasa?.

Kwani Nunu tulikubaliana nini mwanzoni.

Hivi  wewe Tito Natumai hujanielewa kabisaaaaaaa kuanzia tulivyoanza kuongea.Nimesema hivi ilifika Wakati nikaona kwamba ninachomfanyia huyu mwanamke mwenzangu si kitu kizuri. Acha na Mimi niwe na wangu wa ubani maalumu basiiiii.Siyo tena Mambo ya kuhangaishana huko siyataki.

Kweli kabisaaaaaaa una mimba ???!!!!!

Ndiyo huamini au kwa vile nimevaa dera ndiyo maana hata huamini. Tulia nikufunulie tumbo langu ulione Kwasababu si ushawahi kuliona tu.“Nakweli Nunu anaonekana anainuka na kisha akawa amepandisha dera lake juu hadi kifuani kisha akaanza kumwambia Tito hivi “.Umeshajionea mwenyewe Au siyo.

” Tito kabaki kaduwaaa tu huku Nunu akiwa anajifunika tayari kisha Tito akasema Hivi “Yaani Nunu siamini ulichonionesha hapa.

Ndiyo Hivyo. Huu si mfano na wala si picha Bali na kitu halisi Yaani chenyewe Kabisa. Mimba ya miezi minne.

Kwahiyo kabisa Nunu kwasasa wewe siyo Mpenzi wangu kabisa?.

Ndiyo jibu lake hilo kabisaaaaaaa. Pigia na msitari wa kalamu ya bluu ili nyekundu ipite kusahisha kabisa. Wewe ulikuwa ni Mpenzi wangu Yaani Nimeongea kwa Wakati uliopita.

Sasa mbona ulichukua maamzi ya Haraka Hivyo?.

Ndiyo hivyo maamzi yangu yalifikia hapo.Haina haja ya kumfanyia mtu jambo Fulani ili nifurahishe moyo wangu wakati Kwake namkwanza Yaani naukwaza moyo wake.

Lakini.

Lakini nini Tito ndiyo imekuwa Hivyo. Inabidi hata mda mwingine uwe unakuwa na ile hofu hata ya mungu. Yaani wewe unataka kila mwanamke mzuri utakayemuona umpe mimba.Wewe nani weeeeee.wewe mtoto wa mfalme?.

Jamaa aliyekupa mimba anaitwa nani ?.

Anaitwa Jori

Jori ninayemjua mimi ?.

Ndiyo tena umecheza naye Kipindi cha utotoni.

Daaaa kabisaaaaaaa Jori yule rafiki yangu ndiyo kaamua kufanya hivyo.

Sasa wewe Tito unachotaka ni nini?.Kwasababu msichana wa watu yule pale umemzalisha Watoto wawili Sasa hivi anao.Yaani wewe Unataka uoe kila kona sijui.Angalia Tito nikwambie tu kitu.Usije ukaona mwanamke anachepuka si kwamba ndiyo tabia yake inawezekana wewe ndiyo msababishi.

“Tito alihema vikubwa kama ng’ombe” 

Fuuuuuuuuuuuuuuuuu.

Ndiyo hivyo. Najua leo ulitamani sana nikupatie utamu Lakini ndiyo hivyo tu wewe jua kwasasa mimi ni Mali ya mtu mwingine. Nimeshawekewa alama.

Alama gani.

Huoni mimba hii.

Kwahiyo Nunu leo sikugusi hata kidogo.

Yaani nakwambia hata Kidogo. Wewe toka tu nje.Mbona ni rahisi tu kukubaliana na matokeo. Kila matokeo ni matokeo ila kulingaana na yalivyokuijia hapo hiyo ni juu yako.Twende.nikutoe hapa ndani usijekukutwa na Jori hapa ndani alafu yakawa Mambo mengine kumbe walaaa.

Basi nakweli Tito akawa ametoka pale na kuelekea Bar baada ya kupewa kiperemba kikubwa na huyo Nunu.Maneno ya Nunu ukichanganya na uchovu wa msafara ndiyo ikawa hatari kabisa. Kwakweli huko alikoenda kunywa pombe alikunywa vyakutosha kweli kweli.

Kwa siku ile MamaTito alikuwa na mualiko wa arusi. Kwahiyo kwanzia Mishale ya saa tatu hakuwepo pale nyumbani. Wakawa wamebaki Zamda,Jeni na wadogo zake Tito.Mda huo wamekaa sebuleni wakiwa wanaangalia Runinga.

Basi mishale ya saa nne usiku hivi ndiyo Tito anatoka Bar amelewa nyang’anyang’a.Huko nje kelele za geti zikiwa zinasikika huko nje geti likigongwa.ilikuwa hivi.

Ngongongongo.

Ngongongongo.”Inasikika sauti ya Tito akisema “Hivi huko ndani Ni hamsiki sio?.” Mda huo Tito amelewa kwelikweli Yaani hafai.Maeneo aliyopita kwa vibaka na mateja tu Kwahiyo hata viatu wamempokonya.Basi ndipo Sasa Kwa mda huo Zamda akainuka na kwenda kumfungulia geti”.

SEHEMU YA 22

Zamda akawa amefungua geti ili Tito aweze kuingia.Lakini chakumshangaza Zamda ni kwamba anakutana na Tito amelewa ile mbaya,Nguo zake hazifai kabisa ndiyo hivyo miguuni huko yuko peku peku tu.Kwasababu kwa njia aliyopita kuna mateja na vibaka wa kutosha kweli.Kwahiyo hawakumwacha salam.

Zamda alibaki akiwa ameshika mdomo tu huku Tito akiwa anaingia ndani anayumba yumba tu.Zamda akamsemesha hivi.

Sasa Tito nani kakunywesha pombe Hivyo?.

“akiwa amesimama mlangoni kajishikiza huku bado anayumba yumba tu.Jeni pamoja na wadogo wa Tito wakawa nao wameinuka wakiwa wanamuangalia huyo Tito namna alivyolewa chakari.Kwahiyo Tito akawa anasema Hivi”.Mdomo Wangu Ndiyo umeninywesha pombe yote hii Kwakutumia mikono yangu.

Simaanishi Hivyo.

Ulikuwa Unamaanisha nini Sasa.alafu wewe mwanamke wewe unaleta utani na Mimi.“Mda huo Tito anamnyooshea  kidole Zamda naye Zamda akawa amesimama kwa makini asije akapigwa.”.

Namaanisha nani kakununulia pombe?.

Kwani nini kinanunua pombe?.

Ndiyo nimekuuliza swali wewe unijibu.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee wewe una vituko kweli kweli. Hivi unaitwa Zamda eeee.nimenunua kwa hela yangu Mwenyewe. Yaani Hela kutoka kwenye jasho langu.“Mda huo kaamua kwenda kukaa Kwenye sehemu ambako ndiko alikokuwa amekaa Zamda.”

“Zamda akawa ameshangazwa na maneno ya Tito kisha zamda akamuangalia Jeni na Jeni akawa ameshangaa. Zamda akamuuliza Tito Hivi”.wewe siumekuja leo na ukasema hauna Hela ila umekuja na Hela Kidogo tu Au si wewe ?.

Nahisi una Majibu sahihi.

Ambayo Majibu sahihi ndiyo yapi?.

” mda huo Zamda kakaa karibu na alikokaa Jeni. kisha Tito akawa anasema Hivi .”Siumesema nimekwambia Nina Hela Kidogo?.

Ndiyo.

Kwani nilikuambia sina Hela. Kwani Hela Kidogo haiwezi kununulia pombe?.

Sasa Tito.

Sasa nini wewe embu niache bana Mimi nimechoka zangu. Yaani sitaki makelele kabisaaaaa.“Mda huo anaamua kujilaza kwenye kochi alilokuwa amelala”.kisha Zamda akawa anasema Hivi “.

Haya viatu viko wapi Au Ndiyo umeviuza ukanywea pombe?.

Hivi wewe Zamda unanichukulia poa Sana Au siyo?.

Nimekuuliza tu kwani ugomvi kwani?.Nimekuuliza viatu viko wapi Basi nijibu Majibu kutokana na swali langu lilivyo tu.Inawezekana umepita njia mbaya.

Ndiyo Majibu yake Hayo.Tena Majibu sahihi Sana.

Heeeee tuseme wamekupokonya viatu ?.

Nahisi nimeshakujibu tayari.“mda huo Tito akaanza kutapika tu Hapo hapo sakafuni ikawa tena ni kazi kwa Zamda kuanza kudeki.Wadogo zake Tito mda huo wakawa wamekimbilia ndani kwenda Kulala.

Tukirudi huko mkoani kihangu nyumbani anakoishi huyo Kitunda.Ambapo ndiyo Kama siku iliyofuatia. Siku hiyo Kwakweli ilikuwa ni siku mbaya sana kwa Kitunda hadi alijuta kuzaliwa katika dunia hii yenye wanaadamu wenye kufanya Mambo ya Kharamu.

Siku hiyo ikiwa ni asubuhi asubuhi wazazi wake siku hiyo walimuinukia Kitunda kwa Mkono wa kushoto.Basi wakionekana wakiwa maeneo ya nyumbani. Kitunda kavaa dera fulani hivi,Baba Kitunda mzee wa suruali tisheti nyeupeee na mama kavaa gauni kubwa lililomfanya aonekane kama mchungaji wa ng’ombe katika maeneo ya kwenye majani makubwa na yenye kuwasha.

Maswali yalikuwa yakimlenga huyo Kitunda. Baba Kitunda akawa anamuuliza Kitunda Hivi.

Hivi wewe Kitunda  Tangu umepata Hiyo mimba hatujawahi kumuona huyo mwanaume. Mmmh huyo mwanamme Au anafanya kazi nje ya Nchi?.

Hapana yuko hapa Hapa Kinani.

Kinani kabisaaaaaaa.

Ndiyo Baba .

Sasa nataka leo leo tumuone Hapa. Kwasababu Wewe naona kama Unataka kutuchanganya akili.

Hayupo.

“mama Kitunda na baba Kitunda wakauliza kwa pamoja kwa kusema hivi”.Hayupo?.

Ndiyo, hayupo .

” mama Kitunda akasema Hivi “.Unavyosema hayupo Basi itabidi utuambie wapi aliko.

Kasafiri.

” Mama akamuuliza Hivi “.Yaani kakutaarifu kama Kasafiri?.

Hapana Mama.

Kwanini?.

Kwa ujumla tu yule kijana amekimbia na nyumbani kwao ni huko Kimbu.

” Baba Akaamua kuingilia mada kwakusema Hivi “.Kakimbia?.Yaani Kabisaaaaa Kakimbia .

Ndiyo Baba.

Tangu lini.

Jumapili.

Heeeee heeeee Sasa Mwanangu Kitunda nini hiki?.

” Baba Kitunda akasema Hivi “Sasa siulikuwa unaringia huo uzuri wako ndiyo Hivyo Sasa utachoma mahindi hapo mjini mpaka useme YES ndipo utajua kwamba haya Maisha siyo mlegezo legezo tu.

Sasa Kitunda haya Maisha umejitakia Mwenyewe. Mbona mwanzoni ulituambia mwenyewe kwamba huyo mchumba wako Hana shida.

Ndiyo nashangaa.

Wewe na wewe umezidi Mambo ya kishenzi shenzi sana.Sasa utajua wapi huyo mtoto huko tumboni atapatia chakula. Ukajiuze Au  ufanyaje juu yako.Wewe tayari ushakuwa ni mbwa koko ambaye hatulii nyumbani kwao.

Basi ikiwa ni siku nyingine kabisa wakionekana Kitunda na Hanunu wakiwa wamekaa maeneo ya Nyumbani kwa kina Hanunu. Siku hiyo ilikuwa ni siku ya jumapili. Basi maongezi yao yalikuwa kama ifuatavyo.

Hivi Kitunda kuna kitu wanichanganya akilini mwangu.

Kitu gani hicho.

Wewe kuna siku uliniambia kwamba ukiwa hapa mjini usikaze kiuno kwamba nilegeze kiuno.

Ndiyo nilishawahi kukuambia.

Sasa mbona faida yake siioni kwako.

Kivipi Yaani?.Kama vile sijakuelewa vizuri.

Yaani namaanisha kama ni hela sasa ulikuwa unapeleka wapi?.

Yaaani shoga yangu ndiyo  hivyo nilijua Mimi sitochuja hata siku moja .

Hata siku moja haiwezi kutokea Hivyo Kitunda. Nguo yenyewe imetolewa kiwandani na mwisho wa siku itachuja tu.Sasa Ndiyo ije kuwa wewe.

Mbona kama wanichamba Hanunu?.

Sikuchambi.

Bali unanifanyaje.

Nakwambia tu Ukweli. Haya zile hela za kipindi hicho ziko wapi.

Yaani Hanunu nikwambie tu Ukweli wewe kama shoga yangu. Hela ya mwanaume anayekuhonga sidhani kama inakaa.

Kivipi Yaani?.

Yaani labda uwe tu na akili ya kuzitumia vzuri tu  hizo Hela.Kwasababu tuseme tu ile Ukweli kuna siku niliwahi kuambiwa Kabisa nichague gari ninayoipenda.Huyo jamaa ni ana Hela kwelikweli. Lakini mwisho wa siku nikawa nimechukua Hela.

Alafu Hizo Hela ukazitumiaje?.

Nizitumiaje wapi?.Ndiyo hivyo tu najifanya na Mimi naenda na Wakati Haraka naenda kwenye maduka ya fashion za nguo za bei ghali. Si ninajua kwamba hizo Hela nitapata tu.

Jamani Hivi Unajua Kitunda kama ni kuangushia shilingi chooni ndiyo hivyo uliichezea hiyo shilingi huko chooni na Sasa ndiyo Hivyo imeangukia chooni.

Yaani kwa ujumla Hela za kuhongwa ni sawa na kamari tu.Yaani hapa Hanunu wazee hawaelewi hilo suala la Tito kukimbia na kuniachia huu mzigo. Yaani Wanasema hawatonitolea msaada wowote. Kwahiyo Yaani kwasasa itabidi hata nifungue sehemu ya kuuzia mahindi tu.

Ziko nyingi tu za kuuzia mahindi ila Sasa siutaumia sana Kitunda?.

Sasa nitafanyaje kama Ndiyo hivyo wazee wanazingua?

Amakweli maji ya moto yamekuwa baridi.

Kwakweli hali halisi ya maisha ya Kitunda ndiyo hivyo ilivyoanza kwenda mrama.Pia yote hiyo ni kutokana na kutokuwa na matumizi mazuri tu ya kifedha.Kwasababu kama anavyojitapa kwamba alikuwa akipata fedha sana kwakuwachuna wanaume kama vile Tito Lakini matokeo yake ni kwamba Hela zile za wanaume wote nazo zikamchunia moja kwa moja baada tu ya kupewa mimba na Tito ambaye alimuamini Kweli Kweli.

Basi ikiwa ni Siku nyingine Kabisa ambapo ni siku ya jumapili mishale ya saa Tano asubuhi.kijana Tito anaonekana yuko chumbani akiongea na mtu kupitia simu.Sauti hiyo iliyokuwa ikisikika kwenye simu ilikuwa ni sauti ya kike.Kwahiyo mda huo anavyoongea yuko kitandani.Mtu aliyekuwa akiongea naye alikuwa anamuita Fei.Maongezi yalikuwa hivi.

Sasa Fei lini hata tuende mahali vipi tukapumzike ?.

Yaani tukapumzike kivipi?.

Aaaaaa siku hiyo ndiyo itajulikana vizuri.

Alafu tukienda huko nini kitafuatia?.

Yaani madhumuni ya kwenda huko siyo?.

Ndiyo.

Kikubwa ni tuburudishane tu Yaani tupeane utamu tu.

Aaaaa kama ni hivyo si bora uje tu hapa hapa nilipopangisha au nije hapo kwenu ?.

Hapa kwetu haifai.

Kwanini haifai.

Mother anakuwepugi hapa siku za weekend hivi Kwahiyo itakuwa ni vigumu Sana.

Ahaaaaa. Basi njoo hapa kwangu tu.

Kweli kabisa nije hapo Kwako.

Ndiyo ni wewe tu utakavyoamua Lakini. Kama utaona vibaya twende huko unakotaka.

Haina shida huko huko.

Basi sawa.

Kwahiyo hata kama ni Kulala huko naweza kuja tulale kabisa usiku mzima.

Nakwambia ni wewe tu utakavyoamua Tito.

Sawa.Basi leo hii hii Mimi ntakuja huko.“Tito anavyoongea vile ghafla Zamda anajitokeza akiwa amemshika mwanaye anataka kuja kumlaza.Anakuta Tito anaongea na simu na sauti inayosikika Kwenye simu ni ya msichana. Mda huo Tito wala hakuogopa chochote kwamba Zamda atasemaje. Kwahiyo akawa anaendelea kuongea na simu tu. Mda huo Zamda anamlaza mwanaye Kwenye kitanda. Kisha Fei ambaye alikuwa anaongea na Tito akamjibu Tito hivi”.

Ni wewe tu utakavyoamua kuja leo hii hii Au leo nyingine.

Haya bana.Mimi ntakuja leo hii hii.

Mida ya saa ngapi?.

Jioni nitakujulisha.

Baada ya hapo Tito akawa amekata simu na kisha Zamda akamuuliza swali bwana Tito. Zamda akiwa amesimama pembezoni mwa kitanda. Alisema.

Tito unaongea na nani?.

Swali gani Hilo wewe unaniuliza bana Weee.

Ndiyo nataka kujua ulikuwa unaongea na nani?.

Mtu Fulani hivi.

Yaani Nataka kujua ni wa kike Au kiume?.

Ndiyo wataka kujua hicho siyo.

Alafu mbona Tito wanifanya Mimi kama mtoto.“Mda huo tayari Zamda hasira zamwijia kisha Tito akasema Hivi “

Mtoto,…mtoto kivipi?.Labda wewe ndiyo unahisi kwamba Mimi nakufanya mtoto.

Nakuuliza Tito Huyo  uliyekuwa ukiongea naye ni wa kike Au wa kiume?.

Wa kike.

SEHEMU YA 23

  Yaani Tito unanijibu kiurahisi rahisi tu ?.“Mda huo Zamda  amechafukwa na sura Kweli Kweli Yaani hasira zimempanda kweli kweli “.

“Mda huo Tito kainuka kutoka kitandani na akawa amekaa  akiwa anaongea huku anamuangalia Zamda. Ilikuwa hivi”

Kwani wewe ulitaka nikujibu kigumu gumu au vipi wewe Zamda.Yaani nakushangaa sana kinachokuleta  juu ni kipi Sasa.

Kipi sasa. Hivi wewe Tito mbona huna moyo wa ubinadamu Kabisa.

Yaani tuseme Mimi nina moyo wa wanyama kama simba sio?.Embu fikiria na unachokiongea.kwani umemuona huyo msichana Hapa?.

Hapana.

Sasa nini makelele?.

Nimesikia sauti ya kike. Alafu kabisa mnawekeana ahadi.

Kwani ahadi ni kwa wanawake tu.Wewe vipi aise.embu usinichanganye akili yangu.

Hivi Tito tulia nikuulize swali Yaani rahisi sana.Kwasababu nahisi kama tunataka kufanyana watumwa Hapa.

Sawa.

Hivi wewe ndiye uliyenitongoza kabisa kwa mara ya kwanza Kabisaaaaa au Mimi ndiye niliyekulazimisha tuwe kwenye mapenzi Mimi na Wewe.Tito ulinipamba sana wakati ulipokuwa ukinitaka.

Swali Hilo Kwakweli Zamda ni Sawa Sawa na mwanafunzi wa chuo kikuu umuulize swali la kujumlisha na kutoa.Nahisi Majibu yatakuwa marahisi tu kama ilivyo kwako.

Sijaona kama umenijibu swali Langu.

Hapana, nilikuwa nakupatia ufafanuzi Zaidi.

Ufafanuzi wa nini wewe. Mimi nimetaka ufafanuzi Au Majibu.

Yote kwa pamoja.

Hapana. Mimi Nataka Majibu tu.

Unajua Zamda kichwa chako na akili yako iko kama ya panzi Mwenye usahaulifu sijui kama nini vile.

“Hapo ndipo tena Hasira zilimzidi na kujikuta hadi analia tu.Akasema Hivi”Mimi kabisaaaaaaa wanifananisha na panzi kabisaaaaaaa.

Kwasababu panzi ndiyo mwenye kichwa cha kusahau kama wewe .

Nini nimesahau.

Nilishawahi kukuambia  kwamba hapa nyumbani nini kabisa unachokosa ?.

Nakosa mapenzi ya dhati.

Kutuoka kwa nani?.

Kwako wewe….Au mwingine nani… Weee si Ndiye uliyenipa hizi mimba zote Au wewe siyo Tito.

Labda,yawezaikawa Hivyo.Nilishakwambia kwamba hapa nyumbani unakula bureeeee, unalala bureeeee, unakunywa Bureee, unaagalia bureee kila kitu Bureee tu hapa. Sasa nini tena wataka ?.

Tito asante sana kwakunifanya Mimi kama mtumwa wa mapenzi. Ila iko siku Chozi langu moja hili unaloliona linatoka Jichoni mwangu basi najua iko siku Chozi hili halitakuwa kama Chozi la hasara kama la mda huu. Lahashaa.

Bali litakuwa Chozi gani.

CHOZI LA DHAHABU.

Yaani wewe ndiyo unachekesha umati kabisaaaaaaa.

Haina shida. Yaani Tito unaongea na mchepuko wako huko na Mimi nikiwepo kabisaaaaaaa Hapa. Sawasawa. Malipo ni Hapa Hapa Duniani akhera mahesabu.

Kwakweli Zamda na Tito walirushiana maneno hadi wakapitiliza na hadi mtoto ambaye Zamda alimlaza pale kitandani akawa ameinuka.

Basi ni baada ya kupita kama mwezi mmoja hivi ambapo Kipindi hicho naye Mtoto wa mama Tito aitwaye Bite alikuwa ameshajifungua.Kwahiyo Bite akawa halali huko maeneo ya chuo bali akaamua  kurudi nyumbani na kwenda chuo kila siku.

Pia naye Mwanadada Bite jamaa ambaye alimpatia mimba alikuwa ni muislam akiitwa Mpundu.Sasa siku Hiyo wakawa wameitishwa tena kikao kwa mara nyingine wakiwemo Mpundu,Tito, Zamda na Bite.Aliyewaitisha kikao ni Mama Tito ambaye ndiye Kama kichwa cha familia ile.Yaani Yeye Ndiyo Baba na Yeye ndiyo Mama.

Wanaonekana sehemu waliyokuwa wamekaa ni sebuleni huku Runinga ikiwa imepunguzwa Sauti. Muongezi mkuu alikuwa ni Mama Tito. Ambapo mda huo ni mishale ya saa saba mchana ni baada tu ya wao kumaliza kupata chakula cha mchana ambacho Walikula kwa pamoja.

Basi muongeaji wa kwanza katika kufungua kikao kile alikuwa ni Mama Tito. Ilikuwa hivi.

Aaaaaaah niwashukruni kwakutii taarifa yangu ambayo niliwatolea kuhusiana na kikao cha leo.Aaaaaaàaaa Mpundu karibu Sana.

Asante Mama.

Aaaaa lengo kubwa la Mimi kuwaiteni hapa na ndiyo Kama lengo kuu ni kuhusiana na uchumba wenu mlio nao kwa mda huu.Natumai hiki ni kama kikao cha Mara ya pili nimekiitisha na mada ikawa inazungumziwa hii hii.Au sivyo Jamani.

“wote walijibu”Ni kweli

Basi kama ndiyo Hivyo kwamba ni Kweli nitafurahishwa na namna Kweli kikao kitakavyokwenda.Kwahiyo swali ambalo nilishawahi kuliuliza Basi leo pia itanipasa niulize.

” Wote walijibu”Sawa

Aaaa….swali langu kubwa ambalo ndilo kama litafungua na kufunga kikao kwa siku ya Leo ni kwamba vipi kuhusiana na suala la utofauti wa kidini mlio nao?.“Kwa mda huo kidogo palinyamaza kimya  walipokuwa wamekaa mathalani ya shetani kapita sehemu hiyo Kwa ukimya uliokuwa umetawala.Lakini baada ya kimya cha mda kidogo ndipo huyo Mpundu akaamua kuongea jambo Fulani.”

Aaaaa….mama Hilo ni swali zuri sana na pia natumai hata Majibu yake yatakuwa hivyo Hivyo kutoka kwangu.Aaaaaaàaaa ni kwamba Hilo suala nalo kwa Mimi limeniumiza sana kichwa na wazazi wangu nimewauliza swali hili.Lakini Majibu wanayonipatia ni Majibu ambayo yanahitajika kuwa katika ukweli Wangu.

“mama Tito akasema Hivi”Ukweli gani huo Mpundu?.

Aaaaa Kwaujumla niseme tu dini ni kama utamaduni hivyo Basi kama ni utamaduni Kwahiyo unaweza kubadilika. Lakini kwangu kwakweli naona utamaduni wangu bado umetuwama katika kuamini kwa utamaduni niliozaliwa nao au dini niliyozaliwa nayo.

Kwahiyo ukimaanisha Kwamba.

Nikimaanisha kwamba ni vigumu kwa Mimi kuweza kuingia katika utamaduni ambao sikuzaliwa nao.Japokuwa Kweli nampenda sana Bite kama mchumba wangu na mke wangu mtarajiwa.

Aaaaa Kwahiyo Mpundu kwamba unaamua kusimamia katika imani yako?.

Ndiyo maana yake mama.Nitaomba uninuie radhi sana Kwasababu hata wazee huko Kwakweli hawajaafiki kabisaaaaaaa Kwa Mimi eti kuweza kubadili dini kwaajili ya Suala hili Lahasha.

Basi Sawa.

Kwakweli kwa mada ile waliyokuwa wakijadili kwa siku ile kila mtu alitetea upande wake hadi maamzi yanakuja kufikia  kutolewa kwamba ni vyema tu kila mtu akafuata imani Yake.

Kwasababu ni vigumu sana mtu kumuingilia imani ya mwenzake.Ulikuwa muislam Kwasababu ya umezaliwa katika familia ya kiislamu na umekuwa mkiristo Kwasababu umezaliwa na ukawakuta wazazi wako ni wakristo Au ni kwa Upande mwingine ni Mchanganyiko kabisa. Basi ni vyema sana kwa kila mtu kuwa na maamzi ya kuweza kufanya jambo jema linalomtuma kichwani mwake.Si kwamba watu wake wa Karibu kumlazimisha .

Basi siku Hiyo ikiwa ni siku nyingine kabisa. Wakiwa wanaonekana Zamda na Jeni wanamaongezi kidogo. Mda huo Jeni akiwa amejifunga kanga tu hadi Kwenye kifua.Jeni naye kama kawaida yake kajifunga naye kanga tu.Basi maongezi yao yalikuwa hivi.

Hivi Jeni mbona Mimi naona Ndiyo mateso yanazidi sana kwangu?.

Unajua shoga yangu Zamda siku zote mvumilivu hula mbivu.

Sasa Mimi hiyo mbivu ntaila lini.Kwasababu ni kila siku nala mbichi tu.

Sasa Ndiyo unisikilize vizuri Zamda.

Sawa.

Zamda naposema mvumilivu hula mbivu nina maana kubwa Sana.

Ipi Hiyo?.

Unajua Zamda Kwasababu ni mda Natumai tu tayari umeshawadia.waache wakutese tu na mwisho wa siku wataamua hata kukufukuza.

Ntaenda wapi Sasa?.

Sasa wewe tulia tu utajua ni wapi mahali pakwenda.Zamda Mimi namuamini kabisaaaaaaa Zaidu kama hata ni asilimia elfu moja lazima atakuoa tu.Yule akirudi siyo mtu wa utani utani tena.Wewe kwasasa vumilia tu yataisha siku si chache. Zaidu kile ni kipaji chake kabisaaaaaaa amejaaliwa na ataweza kushinda kabisa kwa ninavyoamini na ninavyomuombea ashinde.

Kwa Zaidu Kwakweli Hilo halipingiki kwangu kabisaaaaaaa. Yaani Jeni kwa hapo sipaachii.

Ndiyo hivyo Kwasababu Wewe  jifanye kama mjinga tu.wewe siku hiyo wakileta tu ng’eweeeeee na wewe unafanya tu kweeee.Zamda kila kitu kina Wakati wake Kwahiyo wala hata usihofu haya majanga iko siku yataisha tu .

Lakini Jeni kwa yanayoendelea hapa Ndani. Yaani Tito kuna mda usiku hivi tuko nae kitandani anaanza kuchati na michepuko yake huko.

Sasa Ni Sawa anavyokufanyia Kweli si vyema bali wewe jifanye wewe ni mjinga tu.Kwasababu haelewi hapa mjini akili tu na ujanja wako.wewe subiria kwanza Zaidu arudi ndipo Sasa timbwili timbwili tuliamshe kwa mda huo.

Nakutegemea wewe Unajua Jeni.

Najua kabisa.

Kwahiyo nakuomba uijseniangusha shogaaa.

Yaani nakwambia Zaidu akirudi hapa mbona matajiri.Zaidu Nakumbuka siku moja aliwahi kuniambia Kwamba alishawahi kushiriki kwenye haya mashindano kwa Mkoa tu akawa amezawadiwa laptop tano na Ndiyo moja wapo ile ambayo ulikuwa ukimuona akija nayo Mara nyingi hapa kipindi akiwa huku Kimbu. Kwahiyo kwa yule ni asilimia mia moja kabisaaaaaaa.

Yaani kwa Zaidu Natumai hata nitakuwa naishi kama mwanadamu.

Haina shida yatakwisha tu iko Siku. kwanza mbona zimebaki siku chache tu.

Ili arudi siyo

Ndiyo maana Yake.Yaani lazima atangazwe kwenye TV.

Yaani mbona watabaki macho kodo tu.

Ikiwa ni siku nyingine kabisa Mishale ya saa Kumi jioni.wanaonekana Zamda na Tito wakiwa sebuleni. Inaonesha kabisa siku Hiyo watu kwa hapo nyumbani wengi walitoka sana kwa Siku hiyo Yaani kwenda matembezini.Pia hata Jeni hakuwepo.Ilikuwa ni Siku ya jumapili. Zamda alikuwa akisema Hivi.

Tito nakuomba nikuulize swali au hata kama maswali kama inafaa.

Uliza.

Hivi Tito nini hatima ya penzi Letu?.

Hatima?.

Ndiyo Hatima.

Nini maana ya hatima?.

Unajua ila Unataka tu kurefusha mada Hapa.

Sawa.Aaaaa.hatima ya penzi hili sijui Kwasababu bado naona lipo gizani.

Hivyo Unamaanisha uchumba wetu hautofika mahali?.

Inawezekana Hivyo.Kwasababu Watu wanaweza kuishi kwenye uchumba ni kama hata miaka kadhaa hivi na wakaja kuachana kiurahisi tu.

Ndiyo lengo lako kwangu au siyo?.

Yawezekana.

Haaaaa eeeee mungu weeeeeee nisaidie miye muja wako.

Dua yako itakubaliwa lini?.

Najua itakubaliwa tu

Pole sana kwakusubiri maembe kwenye mti wa mbuyu.

Sawa haina shida. Ila  kumbuka tu Tito nzi anasema Hivi kama  Wewe Unajua kwa Mbele Basi na Mimi najua kwa nyuma.

Kitaelewela mbeleni bana. Acha Mimi kwanza niende kijiweni.

    SEHEMU YA 24

      Sasa Tito utaondokaje wakati huu ndiyo mda wetu kwa Mimi na Wewe kuweza kujadili mambo ya familia.

“Mda huo Tito ameshainuka na akaenda kusimama mlangoni. Anaongea na Zamda huku akiwa anaangalia nje Bali si kumuangalia yule anayeongea naye.Kisha Tito akasema Hivi”Kama vile mambo gani?.

Mambo kama vile haya tunayoyazungumzia.

Yamefanyaje Sasa Zamda?.

Hivi wewe Tito unavyorembwa Yaani utafikiri mtoto wa mfalme anayetawala Bara zima.Mbona hivyo Alaaaaa Eeeeeee mungu Eeeeeeee nisaidie miyeeeee?.

Nakweli Mimi mtoto wa mfalme.

Lakini Kwakweli Tito aliamua kutoka nje na kwenda huko kijiweni kwa Marafiki zake na kwenda kunywa pombe. Nyumbani kamuacha Zamda kabaki analia tu.Zamda akawa anasema Hivi.

Eeeeeee Mungu WANGU nipe uvumilivu tu wa hadi Zaidu arudi kutoka huko aliko.Kwasababu kwa maisha haya ninayoishi hapa utadhani nimeletwa hapa kama mtumwa Yaani vile kumbe mchumba wa Mtu kabisa. Natamani kuyatoa maneno Lakini nahofia wapo nitajihifadhi nikifukuzwa.ila yatakwisa tu.

Ikiwa ni mishale ya saa saba mchana siku ya jumapili. Mda huo wakiwemo nyumbani Zamda,Jeni,Mama Tito na Tito mwenyewe wakiwa wanaangalia Runinga. Kwenye Runinga kuna kiongozi alikuwa akifanyiwa mahojiano na kituo kimoja hivi cha kurusha matangazo. Kituo hicho Kilikuwa kinaitwa SAKAS.COM TV.Kiongozi aliyekuwa akifanyiwa mahojiano alikuwa ni waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni Bwana Sinjaro Busunga.Kiongozi huyo ndiyo yuko sanjari katika kuweza kuwaangalia washiriki kutoka Kinani walioshiriki katika mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika Au zisizo za kufikirika.Kwahiyo siku Waziri huyo wa kitengo hiki alikuwa anahojiwa na mwandishi wa habari wa runinga iliyokuwa ikijulikana kama SAKAS.COM TV .Mwandishi alianza kuongea Hivi.

Aaaaaaaaaaaaaaa Natumai Ndugu mtazamaji na msikilizaji uko bukheri wa afya Kabisa. Aaaaaa pembeni yangu hapa aliyoko ni waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni. Yuko hapa kwakuweza kuongea na SAKAS.COM TV machache kuhusiana na washiriki wa mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika. Aaaaa mheshimiwa waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni Karibu Sana katika kipindi chetu hiki cha Mada kuu.

Shukrani sana Ndugu mtangazaji.

Aaaaa Mheshimiwa waziri Natumai wewe ndiyo Kama kiungo wa Mambo yote kwasasa kutoka Kinani katika Mambo ya sanaa yanayoendelea kwasasa huko ughaibuni.

Aaaaa. Ni Kweli Ndugu mtangazaji. Kwasababu hiyo Ndiyo Kama nafasi yangu niliyo nayo na ndiyo niliyochaguliwa na Mheshimiwa Rais.Kwahiyo lazima niifanyie kazi hii kama ipasavyo.

Mheshimiwa waziri Aaaaaa embu watu wengi wanataka kujua kwa undani ni namna gani haya mashindano yanafanyika.Kwasababu kwa mda waliotengewa ni mda mrefu Sana. Ambao hata ni kama kombe la dunia linaweza kuchezwa na kumalizika kabisa.

Aaaaaa Ndugu mtangazaji niseme tu mashindano haya ni mashindano ya kiupekee kabisaaaaaaa. Yaani ni mashindano ambayo yako tofauti na mashindano ambayo yalishawahi kutokea miaka ya nyuma.

Aaaaa Kwahiyo Mheshimiwa waziri unapoongelea upekee wa haya mashindano ni upi huo?.

Aaaaa Ndugu mtangazaji. Upekee……aaaaa…upekee wa mashindano haya ni kwamba Kwanza tuseme yako katika sehemu Mbili Yaani awamu mbili.

Samahani Mheshimiwa waziri.

Bila samahani.

Aaaaaa hapo Sasa kwenye sehemu Mbili Au awamu mbili napo ufafanuzi wa ndani unahitajika.

Sawasawa, Ndugu mtangazaji awamu hizi zinajitokeza Kwasababu Kwanza kwa awamu ya Kwanza ya mashindano lazima kutakuwa na mchujo Ambao huo ni ndani ya huo mwezi mmoja na siku kazaa hivi. Kwa mwezi huo na Kwa awamu hiyo inafanyikia huko nchini Denmark na hapo patatakiwa papatikane mshindi wa kwanza hadi wa Kumi.

Embu samahani mheshimiwa waziri. Aaaaaa Yaani kwa washindani wote waliochaguliwa wale.

Ndiyo maana yake.Yaani pale panahitajika ustadi mkubwa sana katika kuweza kuzipata nafasi hizo.

Aaaaa vipi kuhusiana na zawadi kwa wengine.

Aaaaaaa kuhusu suala la zawadi kwa namna walivyopanga kila mshiriki tu wa shindano hili lazima apatiwe Laptop moja na vifaa vyake.Hiyo ni tofauti na kuwa mshindi wa kwanza Au na kuendelea pia.

Ahaaaa hapo kuna kazi kubwa.

Ndiyo ndiyo.

Kwahiyo Mheshimiwa waziri kutangazwa kabisa kwa mshindi wa  kwanza ni ile awamu ya pili ambayo Ndiyo ya mwisho?.

Ndiyo ndiyo. Kwasababu hiyo ni baada ya kupatikana kwa wale washindi kumi. Yaani kuanzia mshindi wa kwanza hadi wa Kumi wote hao wataingia katika dimbwi la Pili au awamu ya pili.

Alaaaaa.Mheshimiwa waziri Kwahiyo kwa awamu hiyo ya pili Ndiyo ya lala salama

Ndiyo ndiyo. Kwasababu hapo patahitajika kupatikana washindi watatu tu.

Yaaani kabisa watatu tu?!.“mtangazaji huyo akiwa anaongea kwa kuonesha vidole vyake vitatu.Kisha Mheshimiwa waziri akasema Hivi “

Ndiyo hivyo watatu tu.

Je Mheshimiwa waziri vipi kuna dalili zozote kweli Kwa washiriki kutoka Kinani Ambao wanapasua mawimbi sana huko?.

Ahaaaaa wako.Yaani wako.Kama Jana ndiyo nimetoka Denmark ambako Ndiyo awamu ya Kwanza Walikuwa wakiifunga na washiriki wote wakawa wamezawadia zawadi Hizo ambazo ni laptop.Mshindi wa kwanza ambaye alikuwa katika lile Kumi bora alikuwa ni kutoka Kinani ambaye Yeye ni mzaliwa wa Domado Lakini alikuwa akiishi Kimbu.

Aiseeeee Anaitwa nani huyo?.

Ni kijana mdogo mdogo tu hadi hutoamini ambaye Ndiyo alimaliza masomo yake ya kidato cha nne mwaka Jana na amefaulu ambaye anaitwa Zaidu Sudaysi Zaidu.

“Mda huo Jeni baada ya kusikia vile alifurahi sana kwa rafiki yake kipenzi ambaye ni Zaidu kushika nafasi ya kwanza. Zamda naye furaha ya moyoni ilimwijia na Tabasamu la mbali aliweza kulitoa.Mda huo kwenye Runinga pakawa panaonesha picha ya mshindi wa kwanza ambaye ni Zaidi Sudaysi Zaidu.Ndipo Jeni akawa anasema Hivi “.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee mbona kweli Zaidu huyu.“mama Tito akawa anasema Hivi”.

Huyu si Ndiyo yule kijana ambaye alikuwa anakuja Mara kwa Mara hapa kwako kukusalimia?.

Ndiyo Yeye Huyu.Nakweli amefaulu.

” Lakini mda huo mheshimiwa waziri akawa anaendelea kusema hivi “.Huyo Ndiyo mshindi wa kwanza.

Ndugu mtazamaji hiyo Ndiyo picha ya Zaidu Sudaysi Zaidu ambaye  ndiye mshindi wa kwanza kutoka Kinani kwa awamu hii ya Kwanza. Kwahiyo Mheshimiwa waziri tuseme Zaidu Yeye anajua lugha nyingi sana au Vipi.

Lahashaa.

Bali.

Aaaaaa Kwaujumla kule katika mashindano kuna vifaa ambavyo vinamuwezesha mshiriki kuweza kuandika hadithi yake Kwa lugha yake na baada ya hapo hadithi ile inahifadhiwa Kwenye mahshine ile na inakuwa katika lugha mbalimbali.

Sasa Mheshimiwa waziri nini haswaaaa wanachokiangalia katika kuweza kumpata mshindi Huyo.

Aaaa Ndugu mtangazaji kikubwa kabisa ni katika lugha yako unavyoitumia,Pia mda.

Aaaa mheshimiwa waziri katika mda ni kivipi hapo?.

Hapo wanaweza kusema Kwamba washiriki hao kila mmoja aandike hadithi yoyote ile kwa ndani ya nusu saa nyenye kurasa kazaa ambazo watakuwa wamepangiwa.Kwahiyo mshiriki akishamaliza tu kuandika anaituma katika sehemu ya uhakiki na baada ya hapo inahifadhiwa na mchujo unaanza kufanyika.Yaani hapo kama ni wachambuzi wa kazi hii ya fasihi Kwakweli wako vizuri.

Sawasawa.

Kwa namna navyomuona yule kijana lazima achukue nafasi ya kwanza na Kinani itakuwa na furaha kubwa Sana. Kwakweli Zaidu ni Kijana ambaye kwanza anashangaza watu sana pale Unajua Ndugu mtangazaji.

Ndiyo Ndiyo.

Yaani speed yake Kwakweli ile ni ya supersonic speed Kabisa. Anaandika kwa Haraka na hadithi zake nyingi sana ni za kubuni. Yaani Wakati wa uchambuzi hadi wachambuzi wanashangaa Sana kwa kazi aliyoifanya.Kwa Mimi tu ninaahidi kwamba akishika nafasi ya kwanza kwakweli Tena lazima nitampatia zawadi kubwa Sana ukiachana na hizo tunzo atakazopewa.Kwasababu Yeye Atakuwa ni Mshindi wa dunia.

Kwakweli mheshimiwa waziri hapo utakuwa umeonesha hamasa kubwa Sana kwa vijana wengine kuwa na ujasiri kwa nafasi kama hizi zinapojitokeza.

Kweli kweli.

Kwasababu kijana kama Zaidu Ana kipaji chake kwelikweli pia kutokana na ujasiri wake ndiyo umemfanya hadi kufikia pale.

Ni kweli Ndugu mtangazaji. Kwasababu angeleta uoga uoga Kwakweli asingefikia kuwa katika ngazi hii.

Kwelikweli.

Pia kwa siku ya Jumapili atakuwa anafanyiwa interview na chombo Fulani hivi cha Habari cha Marekani.Nitaenda naye.

Kwahiyo na wewe utarudi huko.

Ndiyo ndiyo. Siku ya Ijumaa nitapanda ndege hapa ili hiyo siku ya jumapili jioni hivi ndiyo muda atakaofanyiwa interview.

Shukrani sana Mheshimiwa waziri kwakutupatia maelezo Zaidi kwa haya mashindano. Kwa Mimi napenda kusema Kwamba ukifika huko Marekani Kwakweli mpe hongera Sana na pia mwambie wana Kinani wanamuombea Sana mungu aweze kupeperusha Bendera ya Kinani.

Sawasawa zitamfikia zote hizo.

Kwakweli kwa mda ule Jeni alifutarahi sana kwakusikia taarifa ile huku Zamda Tabasamu likiwemo kwa mbali na furaha yake moyoni. Kwasababu hapo Tito yuko Kwahiyo ndiyo maana Zamda hawezi hata kuongea chochote.

Ni siku nyingine hivi  Wakiwa wanaonekana Nunu na Tito wamesimama njiani wakiwa na maongezi. Mda huo kuna mwanadada anamsubiria Tito Hapo.Nunu akiwa anaongea kwa sauti ya chini kidogo alikuwa anasema Hivi.

Tito huyu mdada hapo ni nani?.

Aaaaa…huyo mdada sio?

Ndiyo Au nimesemaje?.

Huyu mdada ni rafiki yangu tu.

Rafiki yako sio?.

Ndiyo.

Ukweli Kabisaaaaaaa kwamba ni rafiki yako huyu ?.

Ni Kweli kabisa.

Tito siamini.

Huamini nini Sasa Nunu.Huyu mdada ni rafiki yangu tu anaitwa Chawote.

Amakweli Chawote.Hivi wewe Unajua mme wa mtu kabisa.

Kwani..kwani Nunu wewe unahisije Mimi na huyu mdada tukoje Yaani ?.

Kama mnauhusiano Hivi.

Uhusiano wa nini?.

Wa Kimapenzi au mwingine upi?.

Sidhani….ila ….

ila nini Sasa. unajua Tito unachomfanyia yule mchumba Wako si kitu chema kabisaaaaaaa. Embu mhurumie bana.

Haya bana.

ila huyu mdada mimi najua asilimia mia kabisa ni demu wako.

Bana Weee Nunu mbona kama tunazinguana hivi.

Haya Sasa mnaenda wapi na huyo rafiki yako badala ya kwenda na mke wako Pale.

Hapo kati tu.

Kati wapi wakati unampeleka guest wewe.

Duuuuuuuuuuuu naona kama hunielewi.

Sawa. Ili nijue kama ni rafiki yako Kweli tulia nikukumbatie na nikuchumu.

Acha bana Hayo Mambo Bana.

“Nunu nakweli akawa anamlazimisha kumkumbatia Tito na kutaka kumchumu Ghafla yule mwanadada akamuona alikasirika na kusema”.

Tito unafanyaje hapo.wanisaliti hadharani kabisaaaaaaa.

     SEHEMU YA 25

‘Baada ya mwanadada yule kuona kama Tito anamsaliti alimkimbilia na kisha akawa anamsukuma Nunu kisha Nunu akasema Hivi”Dada yangu Pole Sana hata kama ukinisukuma wala hata sikuwa na lengo la kumfanyia hivi.

” Tito akiwa amenyamaza kimya mwanadada yule akasema Hivi “.Bali ulikuwa na lengo gani?.

Nilitaka tu kujua kweli mna uhusiano.

Ulitaka kujua wewe kama nani?.Embu usimguse mpenzi Wangu hapa.

Dada nikuambie tu.

Uniambie nini wewe kuhusiana na Tito.Wewe unamjua Tito

Pole sana mimi namjua Tito najua utamu wa Tito wa kusex.kama wewe ndiyo unasema huyu ni Mpenzi wako Mimi kwangu Nasema huyu alikuwa ni Mpenzi Wangu.Wakati uleeee uliopita.

Ndiyo hivyo hata uongozi una mda wake kama ni miaka mitano ng’oka hapo na wengine waongoze.

Wewe ndiyo shwainiiii kweli kweli. Yaani hujui kama unatembea na mme wa mtu hapa alafu unaringa tu hapa.

Wewe Dada mume wa mtu mwisho wake ni pale getini siyo huku.Huku ni hawara wa watu.

Dada huna hata haya.Tito mwanaume gani usiyeridhika wewe mwana kulaaniwa wewe.

” Tito akamwambia Nunu hivi “.Weee Nunu usiniite mwanakulaaniwa wewe.

Kwanini nisikuuite mwana Kulaaniwa Weee?.

Mimi naitwa Tito.

Ahaaaa unaitwa Tito siyo.

Ndiyo na siyo mwanakulaaniwa.

Basi sawa Mimi Ndiyo nimekubatiza hivyo kuanzia leo ni mwanakulaaniwa mkubwa kabisa,shaitwani rajimu. Yaani huna hata huruma Wewe.

Eeeeeeee bwana Eeeeeee embu niache Mimi “Mda huo akiwa amemshika kiuno yule Mwanadada. Nunu akiwa anasema Hivi”.

Nikuache nini weweeee Mmmh. Mimi siyo kwamba nakuonea wivu.

Bali ninini kama siyo wivu?.

Hapana siyo wivu bali ni Ukweli tu nataka nikuambie.

Useme Ukweli wewe mungu. Embu toka zako Bana.

Tito hata kama kunisikiliza ni vigumu acha tu niseme Kwamba. Iko siku utakuja kutoa machozi mengi sana kwaajili ya yule msichana. Iko siku utatamani ukampe heshima Yake ila ndiyo hivyo utakuwa umeshachelewa.Iko siku utakuja kutamani upate mwanamke aliyekuwa na uvumilivu kama yule. Tito hakuna mwanamke mzuri kama yule.

Mzuri gani Sasa yule wewe.

Nakwambia hakuna mwanamke mzuri kama yule.Mwanamke kuwa mzuri si lazima eti mzuri awe na umbo la pundamlia na sura nzuri. Lahashaaaaaa.

Bali yukoje?.

Haina haja ya kukupa jibu kwa Mda huu ambao hautaweza kunisikiliza na kunielewa hata Kidogo. Kwasababu jibu langu hili ni la thamani sana.

Unaweza kusema tu.

Aaaaaa. Tito niseme hivi mwanamke mzuri ndiyo Kama yule mchumba wako.

Yaani ndiyo jibu hilo.

Yule ndiyo mfano wa jibu nililokuwa nikitakiwa kukutolea.Mwanamke anajiheshimu Yaani kila kitu Kwake kinapatikana.Ila nisiongee sana acha tu niseme Kwamba yule mdada iko siku utatamani hata utembee kwa magoti ili ukamuone.Kumbuka malipo ni Hapa Hapa Duniani akhera mahesabu tu.Kwaheri.

Eeee bwana eeeee.Nenda zako Huko Bana.

Tito aliondoka na mwanadada yule wakiwa wameshikana mikono mithili ya maharusi wakiwa wanapanda jukwaani. Nunu alibaki kuwaangalia kwa sekunde chache tu. Kisha akasema Hivi.

Eeeeeeee mungu nakushukuru sana kwakuwa umenipatia mwanaume ambaye ninamheshimu kama Yeye anavyoniheshimu.Ni mwanaume ambaye hapendi kabisaaaaaaa Mimi kuwa katika majanga fulani. Bali ni mwanaume ambaye mda wowote hupenda kunifanya Mimi uso wangu kuweza kuonekana wa Tabasamu mda wowote kama rangi ya jua lichomozapo kutokea mashariki kuelekea magharibi. Lakini roho yaniuma sana kwa mwanamke mwenzangu kuweza kufanyiwa hivi.Naumia Sana kwa mambo anayofanyiwa.Eeeeeeee mungu muepushe tu huyo Tito asije akapata magonjwa hatari Kwasababu atamuambukiza na Mwanadada wa watu ambaye hata hakuwa na makosa yoyote hadi apate ugonjwa huo.Mungu mtangulie mwana wako yule uliyemuumba.Natumai iko siku mwanadada yule atakuja kukaa mahala hivi na kuanza kufurahi kabisaaaaaaa kutoka Moyoni mwake.Yaani akiwa huru Kimapenzi. Labda ni umaskini ndiyo unaomfanya Yeye kuwa mtumwa wa mapenzi. Yarabi msaidie mja wako yule.Japokuwa Mimi nilishawahi kumfanyia makosa yule Mwanadada kwakulala na Tito.Kwasababu sikuwa Najua nini madhara ya Kufanya Hivi. Yarabi Ndiyo Maana nilipiga magoti chini na Kuinua mikono juu kwakuweza kufanya toba kwakukulilia wewe uweze kunisamehe.Yarabi Msaidie yule Mwanadada.

Kwakweli Nunu jambo hili linamuumiza sana roho yake. Ndiyo maana hata anafikia kumuombea Zamda kwa Mungu aweze kumsaidia kabisa.

Ikiwa ni mishale ya saa Mbili usiku. Mda huo wanaonekana wamekaa Zamda na Jeni chumbani hapo.Zamda kwa mda huo alikuwa amemlaza mwanaye kitandani Huko.Basi Jeni na Zamda Walikuwa na maongezi yafuatayo.

Hivi Unajua Jeni huyu Tito ananishangaza Sana. Yaani kama wiki imepita hivi hapa nyumbani simuoni.

Yawezekana Kasafiri kikazi.

Kikazi wapi Wakati kwasasa wako likizo fupi.

Hata Kasafiri kwa dharura tu.

Siangeniambia Sasa. Yaani wiki kama wiki hii nzima Kabisaaaaa. Hajanipigia hata Simu.

Hatari Sasa hiyo.

Au Ndiyo kaenda Kulala na hao wanawake Huko?.

Yawezekana.Kwasababu yule hashindwi.

Yaani na Hivyo mother yake yuko likizo Kasafiri Yaani ni anajiachia tu.

ila Zamda kuwa makini Sana hata unapotaka kusex naye.

Nisex naye lini sasa.

Yaaani mtu ukisex naye utafikiri anakubaka yaani. Sijui anataka aniambukize magonjwa.

Tumia mpira saa nyingine.

Hapendi.

Alafu Yaani kwanza kwasasa Nina mda mrefu kweli kweli sijakutana naye Kimapenzi.

ila Zamda kuwa makini tu nakutahadharisha.

Sawasawa.

Zamda.

Beeee.

Zamda wewe ni rafiki yangu wa karibu Sana Tena sana yaani. Kila siku nakuombea sana kwa mungu iko siku utakuja kuishi maisha ambayoKwakweli hukuwahi kuyategemea.

Nashukuru sana Jeni kwakuniombea Mambo mema kama haya.

ila Mimi kitu ninachokuambia pia ni kuwa na moyo wa uvumilivu. Zaidu anarudi siku si nyingi tu hapo ndipo utajua kwamba wewe haukuwa unastahiki kuwa katika Maisha haya.

Shukrani sana.

Siku iliyofuatia ndiyo siku ambayo Tito aliweza kuja ikiwa ni mishale ya saa Tano asubuhi. Mda huo Zamda akawa anamwambia Tito Hivi.

Pole na Safari mume Wangu.

Asante.

Wiki nzima daaaa hiyo kazi Noma.

Nilienda mkoani.

Mkoa gani?.

Wa hapo jirani tu.

Ila kwasasa si uliniambia mko likizo?.

Aaaaaa…Hii ilitokea kama dharura tu.

Kwahiyo hapo umepewa hela ambayo ni nje na mshahara wako?.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee mbona Mambo ya mshahara WANGU unapenda kuyaulizia hivi wewe mwanamke!!??.

Kwani Tito siumeenda kufanya kazi ya dharura.

Kwahiyo.

Kwahiyo Hela yake itakuwa ni nje ya mshahara wako au siyo kama ninavyojua.

Kwani wewe Unajua nini Kuhusiana na masuala ya mshahara Weee?.Ulishawahi kufanya Kazi Wewe?

Sijawahi.

Yaani unakaa unasubiri tu mtu akuletee hela kama vile kilema.

Tito yamefikia Hayo Kabisaaaaaaa.

Kwani ni uongo.

Sawa.

Ndiyo hivyo Ukweli unauma sana.

Sawa.Kwahiyo Tito unasema ulienda kwenye kazi ya dharura Kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana yake.Kwani unahisije.Kwasababu hisia zako ni za kishenzi kweli kweli.

Nahisi ulikuwa kwa mwanamke.

Mwanamke?..

Ndiyo

Mwanamke Kama Wewe.

Ndiyo ni mwanamke kama Mimi Bali Hana tabia kama zangu.

Sawa.Inawezekana hisia zako zikawa za Kweli.

Tito.

Zamda nini Unataka.

Sitaki chochote Bali Nasema mungu atakulipa kwa Yote haya unayonifanyia.

Yaani unavyoongea utadhani umeshakubaliana na huyo mungu wako.

Sawa.mimi kwasasa sina la kusema. Hata uje na mwanamke Yaani ulale nae hapo kitandani niwe nakuangalia sitojihangaisha kuumiza moyo wangu.

Hhahahahahhaha. Unajua Mimi niko fyetu sana nanitamleta kweli hapa.

Mlete.Wewe unafikiri Mimi nakutania.Mshipa wa wivu kwako nilishauvunja kabisaaaaaaa.

Bana eeee embu niache Mimi nikalale zangu.

Siku zilivyozidi kwenda siku Hiyo Zamda alikuwa ana maongezi na mama Tito. Wakiwa wamekaa sebuleni.Ambapo kwa mda huo ilikuwa ni mishale ya saa nane mchana.Mda huo Zamda alikuwa anamnyonyesha mwanaye. Basi maongezi yao yalikuwa hivi.

Mama ni mda mrefu Sana tangu nitoke nyumbani kwetu tena kwakufukuzwa tu.Tena Ilikuwa ni usiku.

Kwahiyo ulikuwa unawazaje?.

Aaaaaa…..natamani sana nikawaone wazazi wangu.

Ukiwakuta wamefariki?

Siyo rahisi tu.

Ndiyo kwa mfano Sasa.

Nitaenda hata kwa majirani tu.

Siyo rahisi tu.

Hapana Wazazi wangu wanajulikana sana japokuwa ni maskini sana.Baba yangu ni moja ya wazee wa msikiti pale  mtaani kwetu.

Kwahiyo kweli Unataka kwenda nyumbani kwenu?.

Ndiyo au vibaya Mama?.

Unaenda kwa mamlaka ya nani?.

Ndiyo maana nimeamua kukutaarifu mapema Kabisa. Kwamba watu wakianza kufunga ile siku Idd ikikaribia ndiyo nasafiri kwenda Ngata.

Ahaaaaa. Sasa kama ndiyo ulikuwa umekuja kuniambia napenda kusema huendi Ngata.

Mama Kweli.

Tangu lini nikasema uongo.Nasema huendi Ngata.Full stop.

SEHEMU YA 26

Mama samahani sana mama Mimi nataka kwenda Ngata Nina miaka kama zaidi ya mitano sijafika kwetu.Hata kama nilifukuzwa ila ndiyo hivyo.

Hivi Zamda hunielewi.

Mama.

Mama nini wewe Zamda. Unafikiri hapa nyumbani patabaki na nani?.

Sasa.

Sasa nini Wewe. Nakwambia hapa nyumbani patabaki na nani?.

Mama kwani mimi ndiyo Mlinzi wa hapa Au ?.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee mbona kama wanijibu kunya hivyo.

Mama siyo kama ni kunya bali nataka kujua kwani Hapa nyumbani Mimi nina cheo cha ulinzi?.

Nani atadeki hapa nyumbani?.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee mama mbona hivyo!!!!.

Nani atafua nguo zangu?.

Samahani mama Yaani hata ufanye nini Kwakweli Mimi kama ni kwenda nyumbani kwetu Lazimaaaaa niende.

Wewe siutakaaa nusu mwaka huko?.

Nitakaaje mda wote huo Wakati kule nyumbani wananijua Mimi ni mke wa mtu.

Ila Hayo maamzi ya kwenda huko Kwakweli Mimi sijayaafiki kabisaaaaaaa.

Ayiiii.Sasa mama kikubwa kabisa unachokataa Mimi kwenda kuwasalimia wazazi wangu huko ni nini ?.

Hutorudi.

Sasa nisirudi Kwanini.

Ndivyo ninavyojua hutorudi wewe.

Mama Yaani nimeishi hapa Kimbu miaka mingapi sijui hiyo alafu kirahisi tu.

Haya.Tito analijua Hilo Suala?.

Bado.

Kwanini wakati Ndiyo mume wako.?

Sawa ila wewe ndiyo mkubwa katika hii nyumba ndiyo maana nimeamua nije kwanza kwako nikuambie Lakini ndiyo hivyo nakutana na majanga tu.

Ila bado sijaliafiki hilo Suala.

Haya ila na Mimi tayari nimeshatoa taarifa.

Malumbano dhidi ya Mama Tito na Zamda yalikuwa yakiendelea Lakini bado tu mama Tito akawa anasimamia katika msimamo wake.

Amakweli mtu kuota ndoto inawezaikawa ni kutokana na mchana mzima kitu ambacho amekiongelea sana mchana au umekiwaza sana mchana.Hivyo ndivyo ndoto huwa zinajitokeza.Lakini kwa ndoto nyingine hujitokeza tu bila kujua imekujaje kujaje.

Ikiwa ni mishale ya usiku wa manani Kabisa. Mwanadada Zamda akiwa katika Usingizi Mtamu kutokana na ndoto aliyokuwa akiiota kwa mda huo.

Ndoto hiyo inaonesha kwamba yuko na wazazi wake wamekaa kibarazani hivi maeneo ya nyumbani kwao.Zamda anaonekana amejisitiri vizuri kweli kweli Yaani ni mtoto wa kiislamu kabisa.

mama Zamda anaonekana yuko pembeni na baba Zamda. Wanaongea mda huo wanafurahi kwelikweli. Basi katika maongezi ya ndoto hiyo yalikuwa hivi.

“Mda huo ni Baba Zamda ndiye anayeongea. Alikuwa akisema Hivi”Mwanangu Zamda ni siku nyingi sana tulikutupa.Ila Mateso mengi uliyoyapata pole Sana.

Asante Baba.

Nilikuwa najua hautarudi.

Kwanini Baba?.

Ni mda  mrefu sana hatujaonana mwanangu.

Ni Kweli ndiyo nimekuja hivyo Baba.

Najua tulikukosea ila ndiyo hivyo hasira hasara tu.

Haina shida baba nyumbani ni nyumbani tu hata pawe pangoni.

” Mama Zamda naye akawa anasema Hivi “Mwanangu umekuwa kwelikweli.

Wala Mama kawaida tu.

Uwe unakuja kutusalimia Bana.

Sawasawa mama.

Zile zilikuwa hasira tu.Lakini huko mnaishi vizuri?.

Ndiyo Hivyo tu wazazi  Wangu kuishi kule Kwakweli yataka moyo.

Kwanini.

Namna kulivyo tu.ila nitarudi wakati mwingine ili tuongee vzuri.

Sasa unaenda Wapi?.

Naenda kwetu.

 Hapa ndiyo kwenu mwanangu.

Sawa.

Ghafla kwa mda ule Zamda alishtuka kutoka ndotoni na kujikuta amekaa kitako kitandani akiwa anafikiria  ndoto ile inamaamisha nini.kwa mda huo Tito hakuweko hapo Kwasababu kwakisingizio alikuwa amesafiri kikazi.

Ni siku nyingine kabisa wakiwa wanaonekana Zamda na Jeni wakiwa wanaangalia Runinga hapo.Jeni na Zamda ni Marafiki wa karibu kweli kweli. Basi siku hiyo ikiwa zimebaki siku chache tu ili Zaidu Sudaysi Zaidu kuweza kurudi  kutoka huko Kwenye mashindano.Basi mda huo Zamda na Jeni walikuwa na mazungumzo ya kimipangilio kwelikweli. Ambapo kwa siku hiyo ilikuwa ni siku ya jumapili. Mazungumzo yao yalikuwa kama ifuatavyo.

Jeni Mimi Nataka nikasherehekee sikukuu ya Idd nyumbani kwetu.

Itakuwa vizuri pia Zamda. Kwasababu ni mda mrefu sana. Japokuwa Wazazi wako walikufukuza wewe nenda tu. Kwasasa hawatokuwa na Shida.

Lazima niende tu.

Vipi umeshamwambia mother?.

Nimeshamwambia.

Anasemaje.

Anakataa.

Anakataa?.

Ndiyo. Yaani Hataki kabisaaaaaaa.ila Mimi Nasema lazima niende.

Yaani huyu mother anazingua kwelikweli.

Eti anasema kwamba nikienda sitorudi.Pia hata Tito aliniambia kwamba nikienda huko nisirudi kabisaaaaaaa.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee huyu Tito Vipi. Yaani mbona Hawa watu wana roho mbaya hivyo!.

Yaani Mimi hata siwaelewi kabisaaaaaaa.

Sasa Jeni rafiki yangu. Mimi nakwambia nenda kawasalimie wazee huko home.

Naenda Kweli.

Mama Tito akikuzingua tutajua  cha kufanya.

Sawasawa.

Kwanza siku si chache tu tayari Zaidu anarudi.Kwasababu Jana nimechati naye anasema kwamba siku si chache mshindi wa kwanza kwa awamu ya pili anatangazwa ndiyo atakuwa kama Mshindi wa Dunia.

Ahaaaaa.

Kwahiyo akirudi yule lazima aje ajenge Nyumba na utaishi naye vizuri tu.

Yaani nakwambia namuombea kwa mungu aweze kumaliza Salama na kurudi salama Huku Kinani.

Yaani nakwambia lazima atakuwa anajulikana sana.

Ila Jeni Kweli Zaidu atakubali kuishi na Mimi kweli?.

Kwanini unasema hivyo?.

Aaaaa naona Mimi Yaani kwanza hapa Nina watoto wawili.Sijui Kwakweli kama atakubali na Ndiyo Kama akishinda nakwambia sijui.

Nikwambie Kitu Zamda. Niamini Mimi Hapa. Zaidu namjua in and out Kwahiyo zaidu anakupenda kweli kweli. Zaidu hawezi kukusaliti hata kidogo. Zaidu alikuwa akiniambia sana kwamba nafasi ikipatikana kweli Lazimaaaaa akuoe.Nakuahidi Zamda.

Nipe moyo tu Jeni

Ni Sawa. Kwasababu Unajua Zamda mwanaume ambaye Ana mapenzi ya Kweli anajulikana tu.

Kwahiyo ndiyo Kama Zaidu siyo?.

Ndiyo maana yake Zamda.Mimi nakuahidi Zamda Yaani Zaidu akirudi utafurahi sana.

Haya tusubiri.

Kwani wewe hajawahi kukuelezea maisha yake ya kuhusiana na mapenzi?.

Alishawahi.

Kwahiyo kama alishawahi Kwakweli yule anakupenda kutoka Moyoni na hatokusaliti hata kama akishinda na kushika Nafasi ya 01 kidunia.

Ila Unajua Zamda Yaani mda wowote huo hata kama nikilala na Tito Yaani mawazo na saa nyingine ndoto ni kwa Zaidu basiiiiiii.

Zaidu anakudatisha sana. Yaani nakwambia. Alafu ile kipindi ile mwanzoni ukawa Unajua eti mimi ndiyo natoka naye.

Weeee kwa ule ukaribu ambao mlikuwa nao  ulikuwa unatisha sana.

Kwanini Sasa.

Yaani kama kuna siku hivi mda huo Zaidu alikuwepo chumbani kwako alafu wewe ukawa umeingia na nguo zako za kawaida Lakini nashangaa baada ya sekunde chache hivi umejifunga taulo na huko ndani ilivyokuwa ikionekana hukuwa umevaa chochote kabisaaaaaaa.

Zaidu rafiki yangu Sana. Kwahiyo wala hana hata shida.

Duuuuuuuuuuuu haya Bana.

Kwahiyo wewe Zamda jua kwamba Zaidu kukuoa ni kitu ambacho hakiepukiki.Kwasababu alikuwa ananiambia kwamba kizuizi kikubwa kabisa kilichokuwa kimekuwepo ni huyo Tito.

Ayaaaaa alikuwa anamuwaza huyo Tito Tena?.

Ayaaaa iyo kawaida Mbona. Wewe chamsingi Zamda ukiwa unaondoka jipange utaenda kuwasalimia wazazi wako na kurudi. Ukija huku wakikuzingua hapa kwa mama Tito mimi ntajua cha kufanya.

Haina shida Jeni.

Sasa hapo Ndiyo watajua kwamba Mimi nilikuwa naishi hapa kwaajili ya wewe.

Shukrani Sana Jeni.

Kuna sehemu nilikuwa nategemea hivi naweza kuhamia Kwahiyo kipindi utakachokuwa umeenda Ngata  basi Mimi nitahamisha baadhi ya vyombo vyangu ili nivipeleke huko Kati.

Ahaaaaa Basi itakuwa vizuri Jeni.

Haina shida Zamda. Mimi nakufanyia hivi ili uje kuwa mume mzuri ambaye anajielewa na kujitambua.

Sawasawa.

Kwasababu unaweza kujielewa Lakini usijitambue Kabisaaaaa.kumbuka Zamda kwa Mimi hapa mwenzako nina mchumba  Wangu ambaye ni polisi.

Ndiyo ushawahi kuniambia.

Kwahiyo na Mimi ndiyo Maana nakupigani na Wewe upate mume mzuri ambaye anajielewa.

Kama Zaidu siyo.

Ndiyo maana Yake.

Basi siku nazo hazigandi.Unaweza kuhesabu mwaka ukajikuta wahesabu miezi na mwezi,Baadaye kabisa unaanza kuhesabu siku na masaa.

Ikiwa ni siku ya Jumatatu asubuhi na mapema ambapo bibiye Zamda tayari ameshajiandaa ili kuweza kufanya huo msafara wake wa kwenda huko Ngata Kwaajili ya kwenda kuwasalimia Wazazi wake.

Lakini kwa Hapo nyumbani Kwakweli vurugushani ilikoa sana ambapo na mda huo Mama Tito alikuwepo Lakini Tito hakuwepo. Mda huo anaonekana Jeni yuko hapo nje Ambaye ndiyo Kama anataka kumsindikiza na kumpeleka hadi stendi.

Lakini kwa mda huo ambapo ndiyo mda Zamda alikuwa akimuaga mama Tito kukawa na kutokuelewana kidogo. Ilikuwa hivi.

“mda huo Zamda kambeba mwanaye wa Pili na yule mwingine ambaye Ndiye wa kwanza Ambaye Anaitwa Glady yuko hapo pembeni naye wako katika Maandilizi ya msafara. Zamda akasema Hivi”.Mama Mimi ndiyo naenda hivi.

” Mda huo Mama Tito akionekana amejifunga kanga tu huku akiwa ameshikilia mswaki Ukiwa na dawa na taulo Jeupe kaliweka begani mwake.Alikuwa akisema Hivi”.Unaenda wapi?.

Naenda Ngata.

Ngata Au sio?.

Ndiyo naenda Ngata. Sinilikuambia.

Unaondoka hata Tito hayupo.Wewe mwanamke huna adabu wewe.

Sasa mama sina adabu kivipi.

Unasafiri bila Tito kuwepo.

Si kasafiri kikazi.

Kikazi Eeeee ndiyo huwezi kumsubiria siyo?.

Hadi lini Sasa.

Ahaaaaa jifanye unamaamzi ya kama Hakimu aliyehongwa.

Mama Mimi ndiyo nakuaga Hivi.

Sasa nikwambie Kitu siunajifanya unaenda kwenu eee. Utajuta kuzaliwa Wewe.

Sasa mama Mimi sininaenda  kwetu kuwasalimia.Heeeee kwani mimi hapa mtumwa?.

Yawezekana.

SEHEMU YA 27

mimi siyo mtumwa kwa hapa Bali nilikuwa kama mchumba wa Tito.

Ila Sasa ndiyo nakwambia kwamba Yaani hapo Ndiyo umejipaka uji wa moto usoni kabisaaaaaaa.

Ili nini Sasa?.

Utaelewa tu.

Sasa nitaelewa nini?.

Sijui.ila utaelewa tu.

Haya Bana. Glady muage bibi yako mwambie sisi ndiyo tunaenda Hivyo japokuwa hataki.

Mda wote huo wa majibishano Kati ya Mama Tito na Zamda Kwakweli Jeni alikuwa akimsikiliza tu mama Tito mama Yake. Lakini Jeni hakuongea hata Kidogo kutokana na kurushiana kule maneno.

Kwahiyo basi Baada ya mda kidogo Jeni alimsaidia Zamda Mizigo yake ambayo alikuwa nayo pale ili waweze kuelekea stendi.

Basi siku nazo zilichachama kweli kweli. Siku hiyo Ndiyo ilikuwa Siku maalumu ya kuweza kutangazwa kwa mshindi wa mashindano yale ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika. Ambapo mchujo huo ulikiwa ni mchujo wa Mara ya pili.Ambapo katika mchujo huo Ndipo patapatikana mshindi wa kwanza hadi wa tatu.

Basi ikiwa ni mishale ya saa mbili za Usiku watu wakiwa kwenye Runinga wakiwa wanasubiria taarifa ya habari.Hapo nyumbani kwa mama Tito Walikuwa wanaangalia taarifa ya habari kupitia Runinga ya Taifa iliyokuwa ikiitwa R.K.Hapo sebuleni wako Mama Tito, Jeni na wa Watoto wake kasoro Bite tu .Ulisomwa mhutasari wa habar kwanza. Mhutasari huo wa habari Ulikuwa ukisikika hivi.

Kijana Mwenye umri wa miaka ishirini na moja kutoka Kinani ashinda tunzo ya dunia ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika.

Kwakweli mhutasari ulivyosoma tayari Jeni alianza kufurahi kweli kweli akiwa anajua kabisa dhahiri dhahiri mshindi Huyo ni zaidu.

Basi baada ya mihutasari yote kusomwa na mwandishi wa habari yule tayari akaanza kusoma taarifa Sasa kwa ujumla. Ilikuwa hivi.

Wanaje hali ndugu mtazamaji na msikilizaji wa R.K.Ni Mimi mwandishi wako Siraji Hamadi Kutoka R.K.tupanze habari kama ifuatavyo.

Kijana Mwenye umri wa miaka ishirini na moja kutoka nchini Kinani aitwaye Zaidu Sudaysi Zaidu amepatiwa tunzo kwakushika  nafasi ya kwanza kidunia katika mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika.Ambapo shindano hilo lilifanyika nchini Denmark na Marekani. Kwa taarifa zaidi tumsikilize ripota wetu kutoka R.K ambaye kwasasa yuko huko Marekani akitupatia taarifa kamili.

Mda huo kweli ripota huyo anaonekana Hapo akiwa yuko na Kijana Zaidu Sudaysi Zaidu.Mwandishi huyo alikuwa akisema Hivi.

Aaaaaa tukiwa hapa katika ukumbi ambao Ndiyo mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika, ambao ulifanyika kwa kuwashindanisha washindi Kumi kutoka katika awamu ya Kwanza ambaye ilifanyikia huko Denmark. Basi aliyechukua taji Hilo la dunia ni Kijana Kutoka nchini Kinani kati ya mataifa yote yaliyoshiriki katika mashindano haya.Basi huyu hapa ndiyo mshindi wa mashindano haya. Embu aongee kidogo kwa namna alivyoupokea Ushindi huu.“Nakweli anaonekana Zaidu akiwa amevaa suti nyeusi. Alikuwa akisema Hivi “.

Aaaaa namshukru sana mungu kwakuweza kushinda katika mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika kati ya mataifa yote ambayo yameshiriki.Pia nawashukuruni sana wote ambao mlikuwa mkiniombea Popote mlipo Natumai dua zenu zimekubaliwa.Inshaallah.

” Baada ya kumaliza kuongea kisha mwandishi akawa amemuuliza swali mheshimiwa waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni Ambaye kwa mda huo alikuwa pembeni na Zaidu. Mwandishi yule Alimuuliza hivi.”.Mheshimiwa waziri Ushindi huu umeuchukuliaje?.

Aaaa Kwakweli Ushindi huu ni Ushindi ambao Yaani sijui nisemeje tu.Ila juzi juzi tu nilivyoenda Kinani niliwaambia kabisa Zaidu Sudaysi Zaidu lazima achukue tunzo hii. Kwakweli tunawashukuru sana kwa watu waliotuombea dua  hadi tukaweza kufanikisha. Aaaaa tutapumzika  kwa siku ya Kesho ili siku inayofuatia tutakuwa tunasafari ya kurudi huko Kinani. Kwahiyo wana Kinani wajiandae tu hapo Mapokezi uwanja wa ndege kuja kumpokea mshindi wetu. Shukrani sana.

Ikiwa ni siku nyingine Hivi. Siku hiyo ilikuwa ni Siku ya jumapili. Kwa siku hiyo Jeni hakwenda kutembea kama kawaida yake ya kwenda Au kutoka na mwanaume fulani.

Kwaujumla Jeni ni mwanamke ambaye kwakweli kati ya wanaume mia moja waliyowahi kumhonga Lakini anayesex naye yaani kujamiiana naye ni mmoja tu.Wote hao ni huwa anawachukulia tu Fedha zao yaani anawachuna tu.Jeni amejaaliwa kwelikweli mdomo wa kuongea kwa mwanaume hadi mwanaume huyo anashawishika na kujikuta huyo mwanaume anatoa Hela tu.

Basi kwa siku hiyo nyumbani hapo ambapo kipindi hicho hata Tito amesharudi kutoka kwenye ile Safari yake ya kikazi ambayo ilikuwa. Hapo nyumbani kwa Mda huo wako Jeni na Tito. Wengine Walikuwa wametoka kutokana na Kwamba Siku ya jumapili ni siku yao ya kwenda kutembea maeneo mbalimbali ya starehe.

Basi kumbe Tito naye alikuwa akimmezea mate Jeni siku nyingi tu ila ndiyo hivyo alikuwa anashindwa kwamba ataanzaje anzaje pale.Kwahiyo kwa siku hiyo kwa pale nyumbani wako wawili tu ila kila mtu alikuwa chumbani kwake. Basi Baada ya mda Tito akashindwa kuvumilia na kuamua kwenda kwa Jeni. Pale mlangoni kwa Jeni akawa anagonga akisema.

Hodiiiiiiii.

“Jeni akiwa kitandani alikuwa akiburudika zake na simu Alisema hivi”.Karibu.

Basi nakweli Tito akawa amefungua mlango na kumkuta namna tu Jeni alivyolala na nguo aliyovaa Kwakweli hapo Ndiyo Kama alizidi kuchanganyikiwa na Jeni. Kwasababu naye Jeni si wa mchezo mchezo tu.Baada ya Jeni kuona kwamba ni Tito ndiyo kaingia akawa ameshajua kabisa malengo ya Tito kuingia ndani pale kwa mda ule ni nini.kisha Jeni akamuambia hivi.

Tito karibu kiti Hicho hapo.

Sawa.

Au Unataka uje ukae hapa kitandani?.

Ukiniruhusu sawa.

Basi sawa njoo ukae hapa.

Siyo tulale kabisaaa.

Ikiwezekana kabisa tunaweza hata Kulala.

” Nakweli Tito akawa ameenda kukaa kitandani pembeni kabisa alikokuwa amelala  Jeni. Kisha akasema “Hivi Unajua Jeni Mimi sijawahi kabisaaa kuingia kwenye hiki chumba chako Tangu ujage Hapa.

Kwanini sas?.

Huwa naogopa tu.

Mbona leo umeingia.

Aaaaaaa….hata sielewi.

Huelewi kivipi Sasa.

Aaaaaa….leo hamna watu bana ndiyo maana nikasema embu nikamsalimie Jeni chumbani kwake.

Karibu Sana.“Mda huo Jeni akawa anajifunua shuka alilokuwa amejifunika na kumumfanya Tito abaki kuangalia mapaja meupeee ya Jeni yalivyo.Yote Hiyo ni Kwasababu tu Jeni anajua kabisaaaaaaa kilichomleta Tito pale ndani ninini.Basi Mda huo akawa anasema Hivi”.

Hivi Jeni Unajua sijawahi kabisaaaaaaa kumuona Shem kabisaaaaaaa hapa nyumbani.

Yuko mbona.

Ila sijawahi kumuona hapa.

Yuko mbali sana.

Duuuuuuuuuuuu mbali Sana.

Ndiyo.

Sasa unavumiliaje mda wotee huo.

Mbona kawaida tu.ila siku si chache naondoka.

Aaaaaaa Jeni unaondoka kuelekea wapi.

Huko kwa jamaa yangu.

Kwanini Sasa.

Aaaaaa hapa kodi Yangu imebaki kama siku kadhaa tu hivi iishie. Alafu kwasasa sina Hela kabisaaaaaaa.

Aaaaaaaaaaaaaaa Jeni Yaani hicho ndicho kitu kinachokufanya wewe uhame hapa?.

Ndiyo maana yake.

Aaaaaaa baki tu hapa Bana.

Sasa nikibaki nani atanilipia kodi.Si bora niende zangu huko tu.

Aaaaaa tatizo hukusema.

Kwanani.

Kwani mimi sifai kukulipia kodi?.

Eeeeeeee naogopa weeeee.

Unaogopa nini Sasa.

Namuogopa Zamda.

Ana nini?.

Akijua.

Kwamba nakulipia kodi siyo?.

Ndiyo.

Hawezijua.Kwanza kwasasa siamesafiri Kwahiyo niko huru Kidogo.

Kwahiyo unaniambiaje.

Usihofu ntakulipia kodi.

Lakini Huwa nalipa kwa miezi sitasita.

Ahaaaaa haina shida. Kwani ni shilingi ngapi.

Huwa nampa mother laki moja na elfu themanini tasilimu kwa miezi  sita hiyo.

Ahaaaaa Mbona simple tu hiyo.

Kwahiyo vipi Unataka kunilipia Nini?.

Usihofu ntakupatia Lakini mbili na nusu kwa ajili ya matumizi mengine pia.

Daaaaaaa Shukrani Sana.“mda huo Tito akawa ameinuka na kukaa kitako karibu na Tito. Jeni akawa anasema Hivi “Daaaaa utakuwa umenisaidia sana.Sasa ntakurudishia lini?.

Wala usihofu, haina shida Jeni kuwa huru. Warembo kama nyiye kwanini Sasa muishi kwa mateso Bana.

Haya Bana.

Ila daaaa Jeni.

Nini.

Kwasasa kwangu usiku unakuwa mfupi kweli kweli.

Kwanini?.

Sina mtu wa pembeni alafu na hiki kipindi cha baridi Noma sana.

Unataka nije tulale.

Itakuwa vizuri pia.

Ayaaaa.

Nini Sasa.

Vipi kuhusiana na Zamda.

Wala usimuwazie yule Bana.

Kweli Tito.

Ndiyo maana yake.Hivi Unajua nilikuwa nikitamani hata Siku moja tu.

Kwahiyo utanipa  lini hiyo hela?.

Ntakupatia nikitoka hapa.

Sawa.

Basi mda huo Tito akawa anataka aanze kumtomasa Jeni. Kweli Jeni akawa anakubali tu kutomaswa na Tito. Baada ya mda kidogo hivi Tito akawa anajua Jeni atampatia mautamu.Tito akasema Hivi.

Vipi Sasa.

Niko kwenye siku zangu Tito. Samahani.Labda siku nyingine.

SEHEMU YA 28

      Kweli kabisaaaaaaa Jeni uko Kwenye siku zako?.

Ndiyo.

Kwahiyo hadi lini Sasa?.

Mimi ntakuambia tu mda wake uko.

Basi usije ukanichenga bana.

Siwezi kukuchenga bana.Kwani huu si utamu tu tunapeana.

Ndiyo.

Kweli nisingekuwa Kwenye siku zangu kwa mda huu tusingekuwa tunaongea mada hii tena.

Haya bana.

Ndiyo hivyo.

Kwahiyo acha Mimi niende Hapo ndani Basi.

Niletee Basi Hiyo Hela mda huu Tito.

Sawa tulia nakuletea mda si mrefu.

Asante.

Mimi sipendi warembo kama nyiye hapa kuteseka kabisaaaaaaa.

Haya bana.

Kweli Yaani kama Wewe hautakiwi kujishughulisha na kazi yoyote Kabisa.

Kwanini?.

Mwanaume si yupo.

Kama Wewe hivi siyo?.

Ndiyo maana Yake.

Basi kaniletee hiyo Hela mda huu.

Sawasawa.

Nakweli kwa Mda ule ule Tito alitoka pale chumbani kwa Jeni na kuingia chumbani kwake kisha akaanza kumwaga mabegi yake ili kuweza kuangalia sehemu ambayo huwa anaficha hela zake ili Zamda asije kuziona.Alimwaga kweli kweli mabegi ya Nguo Nakweli akawa amekuta kuna shilingi laki nne Kwenye begi lake.Tito baada ya kupata ile hela kisha akasema Hivi.

“Kudadeki kumbe nilikuwa na laki nne wakati nimemuahidi laki mbili na nusu. Aaaaa tulia nikampatie laki tatu kamili ili ajue Kweli kuna watu tuna hela bali tunazichimbia tu.Alafu kumbe huyu demu mrahisi tu.Yaani hapa bila hicho kisingizio Yaani kwasasa ingekuwa tayari nishalowanisha utambi kitambo.

Yaani hapa wewe wa kuitwa Zamda baki huko huko ukija huku nakufukuzia mbali hukooo.Kuna chombo kipya hapa nimekipata.Yaani huyu namlia hapa hapa yaani hii haina Mambo ya guest hapa.

Nakweli Tito alitoka pale na kisha akaenda kumpatia Jeni fedha ile.

Baada ya Tito kumpatia Jeni fedha ile kisha Tito akawa ametoka nje na kwenda huko kijiweni kwake.Hapo ndani akawa amemuacha Jeni pekee yake.Jeni akiwa na ile shilingi laki tatu akawa anasema.

Daaaaa kumbe hiki kijamaa kina hela alafu kinakataa kumpa Zamda.Sasa hapa hii laki tatu inabidi niigawe ili nimpatie Zamda  kwaajili ya nauli ya kurudi Huku. Yaani huyu Tito akajua Mimi ni mtu wa kiurahisi rahisi tu.weeeee Mimi siwezi kumsaliti Zamda. Weee Zamda Shoga Wangu wa karibu Sana Tena sana.

Yaani Zamda huko uliko samahani sana kwakumrubuni mchumba wako ila kwa faida yako.kumbe huyu mchumba wako ana hela ila Yeye zake ni za kuhongea tu.Sasa shoga Wangu mbona tutamla tu huyu na Hapa haonji chochote kutoka kwenye mwili wangu.

Yaani atabakia kuona mapaja yangu tu Basi..Yaani haonji kabisaaaaaaa. Kila siku ntakuwa nampa sababu tu kama akihitaji tusex.kama leo nimemwambia niko Kwenye siku zangu Sasa tulia hiyo inayokuja mbona atasaluti Amri kabisaaaaaaa. Weeeeee hapa rafiki yangu lazima apate nauli ya kutosha tena na hata chakula  huko  njiani akija huku.

Yaani huyu Tito anapenda kuhonga wanawake Kweli Kweli mwisho wa siku atakuja kuhonga hadi Jini Jamani.

Sasa Zamda huko uliko Mimi huyu mchumba wako nitamtumia vizuri kwelikweli ili tupate Hela tu hapa. Yaani hapa hamna kung’ang’aa macho tu.

Nimeshajua namna ya kupata hela kwake huyu ni kitu kidogo tu cha kufanya. Wewe Tito siunajifanya unamtesa Zamda. Sasa tulia nikuoneshe wanawake wa mjini walivyo kama miyee Jeni.

 Nataka nimchezee bonge la move Yaani hadi hatoamini ni Kweli hicho kitu nimemfanyia Au vipi. Wewe tulia ajifanye pedeshee Mtoto. Sisi Ndiyo tunaowataka kama hao.

Kwahiyo kumbe Kwaujumla Jeni si Kwamba anataka kumsaliti Zamda Bali tu anataka kumlegeza Tito ili aweze kumpatia Fedha na waweze kugawana na Zamda. Kwasababu imeshaonekana kabisaaaaaaa kwamba Tito ni Mzee wa kuhonga wadada wa watu mwisho wa siku atahonga hadi Jini kama Jeni alivyosema.

Basi kwa mda ule Jeni akaamua kumpigia simu Zamda ili kuweza kumpa uhondo mbalimbali alioupata kwa siku ile.Basi maongezi yao yalikuwa hivi.

Nambie Zamda.

Safi.

Vipi shogaaaa huko Ngata Vipi?.

Safi tu huku .

Wanao vipi hao ?

Wako vizuri kabisaaaaaaa.

Ahaaaaa basi vizuri.

Vipi kuhusiana na wazee hapo?.

Nao wako vizuri.

Vipi kuhusiana na sikukuu huko.

Ni Kesho Ndiyo sikukuu.

Ahaaaaa basi itabidi Usichelewe huko baada ya Sikukuu huko.

Sawa.Ila tatizo nauli shida huku.Wazee Yaani hawana chochote mfukoni.

Haina shida. Kuna hela hivi nimeipata kiujanja janja tu Hapa.

Kweli Jeni.

Nakwambia Kweli kabisaaaaaaa. Vipi nikutumie kwa namba yako hii hii?.

Ndiyo.sawa nitumie kwa namba hii.

Basi poa tulia baada ya mda Hivi.Kwasababu hapa niko ndani Kwahiyo hadi niende mtaani.

Sawasawa Jeni.

Wala usihofu.

ila Jeni  umeipatajepataje Hiyo Hela?.

Ayaaaa hapa mjini akili tu Mbona. Wewe ukija ntakuja kukupa Mkanda mzima Kabisaaaaaaa namna nilivyopata hii Hela.

Acha utani bana Jeni.

Ukweli nakwambia hapa mjini ni akili tu na mipangilio mizuri tu.

Daaaa haya bana Jeni Yaaani nakwambia hiyo idd ikiisha tu Lazimaaaaa nije huko.

Ndiyo maana Yake.

Vipi umemsikia Zaidu kachukua ile tunzo na Yeye ndiyo Kama vile mshindi wa Kwanza kidunia.

Eeeeeeeeeeeeeeeeeee yameshatiki tayari mbona.

Ndiyo maana Yake .

Kwahiyo wewe sikukuu ikiisha tu jiachie huko wewe njoo.

Haina shida Jeni.

Ntakutumia shilingi laki moja na nusu .

Heeeeeeeeeeeeeeeeee Jeni Yote hiyo!!!.??.

Ndiyo maana Yake .

Mbona nyingi sana?.

Kawaida tu Bana. Ndiyo maana nilikwambia hapa mjini akili tu bana.

Kweli.

Vipi wazee umewaambiaje kuhusiana na huyu Tito.

Mhhh?. Nimewaeleza vizuri Yaana kwa undani kabisaaaaaaa kuhusiana na uhusiano  Wangu na Huyo Tito namna ulivyokuwa hadi mda huu.

Mmmhi ikawaje Tena Zamda?.

Nimewambia tu Ukweli Kabisaaaaaaa kuhusiana na uchafu anaoufanya huyo Tito.

Ahaaaaa vizuri sana kwa ulivyofanya hivyo.

Pia nikawa nimewaeleza bila kuficha chochote kuhusiana pia na uhusiano wangu wa Kimapenzi na Zaidu Sudaysi Zaidu.

Eeeeeeee!!! kweli kabisaaaaaaa?.

Ndiyo maana Yake.

Wakasemaje Sasa?.

Ayaaaa mbona wamekubali tu.Kwanza walivyosikia anaitwa Zaidu Sudaysi Zaidu Kwahiyo wakawa wanafurahi sana kwakuwa Zaidu ni muislam.

Daaaa afadhali.

Yaani ilibidi nijikaze kwenye ule mda wa kuwaambia hii Mada.

Daaa, Sasa Zamda Kwahiyo wewe jipange tu.Kwasababu huku Nyumbani ninavyopaona kila mtu Ana hasira na Wewe.

Duuuuuuuuuuuu yashakua Hayo.

Ndiyo maana yake Zamda.Kwahiyo Mimi nimeshaanza kuhamishia vitu bila wao kujua nini kinaendelea hapa kwangu.

Umehamishia wapi hivyo vitu?.

Nimevipeleka kule mjini.kuna sehemu hivi nimepata vyumba viwili hivi.

Daaaaa na umeshalipia kodi kabisaaaaaaa.

Ayaaaa.Bado ila Ndiyo tayari huyo mwenye Nyumba hana shida kabisaaaaaaa. Kodi ni ile ile tu kama ya  hapa.

Basi sawa Jeni.

Sasa unapotoka huko jipange na Mimi na nitajua ni namna gani ya kujipanga huku ili kweli wakikukatalia kuingia hapa nyumbani kwao tujue kuna mahali pakwenda.

Nimekuelewa Jeni.

Basi poa wasalimie wazee huko.

Sawasawa Jeni.

Siku iliyofuatia Tito alimpiga simu Bibiye Zamda. Ikiwa ni asubuhi mishale ya saa mbili. Mda huo Tito alikuwa yuko chumbani kwake.Zamda alishangaa sana kwakuona Tito kampigia Simu. Zamda alipokea simu ile na kusema Hivi.

Halooo.

Vipi Wewe?.

Safi.

Kwahiyo ndiyo ukaamua kuondoka bila Mimi kuwepo siyo.

Sasa Jamani Tito wala hatujasalimiana vizuri tayari umeshaanza kuniwakia.

Lengo langu si kukusalimia.

Bali ninini?.

Kukuwakia.

Kwakosa lipi nililofanya?.

Umeondoka bila Mimi kukuruhusu.

Sasa Tito.

Sasa nini wewe. Siunajifanya umeota mapembe Sasa utayapunguza Mwenyewe.

Unamaanisha nini Sasa.mbona sikuelewi.

Hunielewi siyo?.

Sikuelewi.

Namaanisha sitaki urudi hapa nyumbani.“Baada ya Tito kuongea vile kisha Zamda akawa amebonyeza simu yake sehemu ya kurekodia sauti  ila awe na uhakika hata baadae Tito akija kugeuka.kisha Zamda akasema Hivi “.

Tito unasemaje?!.

Nasema hivi usije hapa nyumbani. Yaani ndiyo ukifindiliza kuja hapa nyumbani Wallah nakupiga kisu.

Kweli kabisaaaaaaa Tito unasema Hivyo?.

Kwani mimi Nasema uongo. Najua kama utani vile.Unajua siamini.

Sasa kama Wataka kuamini njoo ingia hapa getini kwetu nimeapa ntakuchoma na kisu. mimi sinaga utani na wanawake washenzi kama Wewe. Nakwambia iwe Ndiyo Mara ya kwanza na ya mwisho kabisaaaaaaa Kwa siku uliyoliona hili geti.

Tito.

Nini?.

Ukweli kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana Yake.

Sawasawa.

Wewe unajifanya una maamzi kabisaaaaaaa ya kuondoka bila ruhusa yangu.

Sasa ruhusa yanini .

Yanini?.Hivi wewe ni kichaa siyo?.

Labda.naweza kuwa kichaa kabisaaaaaaa tena tahira.ila tutajuana tu Mbele ya Safari.

Wewe usinitishie nyau Mimi wewe.

Sawa basi acha nikutishie paka.

Wewe ropoka tu Hapa.

Haina shida.

Ndiyo tayari nimeshafikisha taarifa hivyo.

Sawa.

Nimesema nikiona sura yako hapa getini kwetuuu Wallah nakupiga kisu alafu Ndiyo kitaeleweka mbeleni huko.

Sawa Kwaheri.

Kwaheri yako hainisaidii chochote kabisaaaaaaa.

Kwa Hapo tayari Zamda ameshapata taarifa kamili kabisaa ukiachana na ile tu ambayo Jeni alimwambia kuhusiana na mama Tito na Tito mwenyewe namna gani wamepanga juu ya kumdhibiti Zamda asije pale nyumbani.

Tito anajua tayari ameshapata Mpenzi mpya ambaye ndiyo Jeni kumbe haelewi Jeni ndiyo bonge la kinyonga apatikanaye Katika maeneo ya msitu wa Amazon.

SEHEMU YA 29

Baada ya Zamda kusikia maneno Yale kutoka kwa Tito na Kweli Zamda akawa anajua kabisa huko kwa mama Tito na Tito mwenyewe kwa mda huo atakuwa anaonekana hafai kama vile Nguruwe kwa muislam dhahir.

Maneno Yale Kwakweli Kwa Zamda kama ni kumchoma yalimchoma sana Zamda na yakawa yamemuingia mwilini mwaka mithili ya dawa ya Mwarobaini. Ila ndiyo hivyo afanyeje.

Basi kwa mda uleule tayari Zamda akawa amempigia Jeni simu na kuanza kumueleza Hivi.

Sasa Jeni wewe unanipangaje?.

Zamda.

Jeni.

Kama nilivyokupanga.

Mbona Lakini Jeni naona kama vile Mambo hayatonyooka!?.

Nakwambia hivi Zamda ondoa wasiwasi kabisaaaaaaa. Mimi najua namna ya wewe kuja Kimbu na mpaka hapa nyumbani kabisaaaaaaa.

Nyumbani tena!!??.

Ndiyo.

Na wakati ananitishia kisu hivyo.

Sasa ndiyo nakwambia Zamda wewe njoo hiyo kesho Au Kesho kutwa nikutengenezee bonge la tukio hapa hadi huyu Tito na mama yake watajuta kunijua mimi.

Ukweli kabisaaaaaaa Jeni.

Kweliiiii. Niamini Mimi ndiye rafiki nitakayekuokoa katika janga hili.

Sawa Jeni.

Ndiyo Hivyo, jiandae kwa Safari ya Kesho.

Sawasawa Jeni ntajiandaa.

Mimi hawa najua namna ya kuwaweka katika Matatizo na milele watajutia.

Sawasawa.

Nakwambia kwako itakuwa ni CHOZI LA DHAHABU na kwao itakuwa ni CHOZI LA MOTO.

Duuuuuuuuuuuu hiyo Hatari Sasa.

Ndiyo maana Yake.iko hivi Zamda.

Ndiyo.

Kama mtu anakufindiliza kukufanyia Mambo mabaya Basi na wewe badilika fanya hayo Hayo mabaya.Sasa hapa wamechokoza nyuki Kwenye mzinga wao mpya kabisaaaaaaa.

Haya basi Mimi huku najiandaa.

Wewe Chakufanya ukitoka huko njoo hadi nyumbani Hapo Sasa ndipo movie itaanzia hapo kabisaaaaaaa. Na Mimi kwa mda huo ntakuwa nimeshajipanga kabisaaaaaaa.

Sawasawa Jeni nakutegemea.

Ndiyo Hivyo na Mimi nakutegemea usiniangushe.

Haya Jeni. Baadae Basi.

Sawasawa. Unijuze michakato inaendaje huko.

Sawasawa.

Kama kuna Jambo linakwama huko nitaarifu mapema sana Zamda.Usisite kuniambia Kabisa Zamda.

Sawasawa Jeni nitakutaarifu.

Sawasawa. Halafu Kesho tena panda gari la mapema Sana ….

Sana.

Haya.

      Ikiwa ni mishale ya saa saba mchana hivi mda huo Tito akiwa sebuleni na Jeni wakiwa wanaangalia Runinga,kwa upande wa nje hivi kuna wadogo zake Tito Walikuwa wakifua huko.Kwahiyo kwa Mda huo Tito akawa amepata tena nafasi ya kuongea na Jeni.

     Jeni akiwa amejifunga kanga moja tu nywele zake mashaallah kajaaliwa kwelikweli za rangi nyeusi zilizokuwa zimelala hadi mgongoni na lainiii kwelikweli. Ukichanganya na Weupe wake Kwakweli hapo ni mithili ya mzungu kabisaa.

      Tito akiwa amevaa kaptula ya rangi nyekundu hivi na shati la bluu.Mda huo Tito akawa anamwambia Jeni hivi.

Jeni

Nini.

Vipi leo unatoka?.

Kwanini umeniuliza swali hilo?.

Aaaa Nina maana yangu Ndiyo maana nimekuuliza swali hili.

Ukimaanisha Nini?.

Usiku wa leo kama hutoki tutakuwa wote basi hapo chumbani kwako.

Mmmmh!. Sidhani.

Kwanini hudhani?.

Nitatoka.

Aaaaaaa kweli.

Ndiyo Ukweli huo nakwambia.

Waenda wapi?.

Naenda kwenye arusi.

Arusi?.

Ndiyo maana Yake.

Yanani?.

Ya rafiki yangu wa damu sana Yaani tena Sana.

Ahaaaaa basi Kesho kutwa hivi.

Kwa hapo Sawa.

Okay.Vipi utakuwa una nauli ya kwenda kwenye arusi?.

Mmmmh..

Wewe sema tu bana kama huna.

Haya Bana sina.

Sasa unaogopa nini?.

Naogopa tu.

Poa usihofu kwa hilo Natumai laki Tano na nusu inatosha ili ukawatunze vizuri hao Bwana na Bibi arusi.

“Hadi moyo wa Jeni ulishtuka baada ya Tito kutamka Hela ile kwa urahisi tu.kisha Jeni akasema Hivi”.Ndiyo itatosha kabisaa.

OK tulia nikakuletee sasa hivi nisije nikatoka hapa alafu nikaja kupotea hadi baadae Usiku nasitokukuta.

Sawasawa nipatie tu.

Okay.

      Nakweli Tito akawa ameingi chumbani Kwake ili kuchukua Fedha ile na kumpatia Jeni.

   Lakini Kwakweli Tangu Tito aanze kumhonga Jeni hajawahi kukutana Kimapenzi na Jeni hata siku Moja .Kwasababu hapo kwa Jeni amekutana na kisiki ambacho Kwakweli ukijikwaa kwake ni Furaha tu na wewe unaenda kulilia Mbele kabisa.

      Basi Jeni akawa ameingia chumbani kwake na kisha akaanza kuongea peke yake akisema Hivi.

      Hivi huyu Tito anataka kunichukuliaje Mimi huyu.weeeee, Mimi siyo mlaini laini kama anavyoona wanawake wengine huko nje. Etii oooo nataka usiku wa leo tuwe wote.Nyoooooooooo nakwambia na hii laki Tano sijui hii ndiyo tunaanzishia maisha na Zamda Wangu hapo kati.

Hapa mjini watu wanaishi kwa mitego tu Mbona. Kwahiyo kama Ndiyo Hivyo kuna watu ambao wanategwa vizuri sana kama kina huyoooo Tito.

Wewe unafikiri watu tunapigwa style ya kifo cha mende kirahisi rahis tu.weeeeee. utaisoma namba hapa ndiyo umekutana na Toto la Lumbu hapa  limekuja mjini kusaka Hela kwa akili wakati wewee unasaka Hela kwa nguvu.utafilisika unajionea kabisaaaaaaa.

Nakwambia Zamda njoo hiyo kesho ujionee movie hapa inavyochezwa.Nakwambia kwaasa mbona Behind the scene ndiyo itakuwa inaoneshwa kwenye video.

Basi ikiwa ni mishale ya saa Mbili usiku ambapo tayari mda huo hata baba Zamda alikuwa tayari amesharudi kutoka msikitini kwa swala ya insha.Mda huo wakionekana wakiwa wamekaa kibarazani Hivi wakiwa mama Zamda, Baba Zamda, Zamda pamoja na wengine hapo.Walikuwa na maongezi kidogo kutokana na Safari ya siku inayofuatia. Baba Zamda alikuwa akisema Hivi.

Aaaaaa Zamda kwa awamu hii unaondoka hapa kwa amani Kabisaaaaaaa na siyo kama Kipindi kile.

Duuuuuuuuuuuu kweli. Kwasababu Kipindi kile ilikuwa ni Hatari.Yaani sijui mlijisahau kabisaaaaaaa kama Mimi ni mtoto wenu.

Hapana bana Zamda. Zile zilikuwa hasira tu Ndiyo maana nilikwambia mapema tu kwamba Hasira hasara.

Ni kweli ila haina shida. Sasa Jamani Mimi kesho ndiyo naenda Jamani Wazazi wangu.

“Wote walisema Hivi”Sawasawa.

” Mama akasema Hivi “Mimi nakutakia Safari njema mwanangu kwa hiyo Kesho.

Shukrani sana. Wazazi wangu kama nilivyowataarifu tangu mwazoni tu nilivyokuja kuhusiana na Maendeleo yangu huko kwa Tangu nimeenda huko na pia hata nikienda huko.

Ndiyo.

Kwahiyo nipende kusema tu Mambo yataenda vizuri siku si chache.Kwa mabadiliko niliyosema yanaweza kujitokeza basi yanawezekana kabisa.

Sawasawa mwanetu.

Kwakweli maongezi kwa siku ile yalikuwa ni marefu sana Yaani wakikaribia kukata usiku kabisa.

Basi asubuhi na mapema Zamda aliinuka na Kuanza kujiandaa vizuri ili msafara kuweza Kuanza. Ilipofika mishale ya saa Kumi na Mbili kamili tayari alikuwa ameshawasili katika stendi kuu ya Ngata ili kupanda gari na kuweza kuelekea huko Kimbu.Kwakweli msafara wa kutoka Ngata kuelekea Kimbu ulikuwa si msafara wa utani Kwakweli Kwa umbali wake namna ulivyo.

Ilipofika mishale ya saa Kumi na mbili za jioni tayari gari walilokuwa wamesafiria lilikuwa limeshashika breki kubwa katika stendi kuu ya Kimbu. Breki hiyo iliyofanya watu wakiwemo vijeba na wahuni wengine waliopo pale kuanza kupuliza Miluzi kweli kweli.

Basi Zamda akawa ameshuka kutoka  gari na kisha akawa amechukua mizigo yake na msafara ukaanza kuelekea huko mtaa wa Loronjo.

 Baada ya mda kidogo tayari geti linasikika linagongwa huko nje.Anayegonga geti hilo ni Zamda ndiye anayeonekana akigonga geti huku akiwa amesimama na watoto wake.Mmoja amembeba na huyo Glady akiwa amesimama pembeni hapo huku mzigo wa begi likiwa linaonekana. Zamda akawa anasema Hivi.

Hodiiiiiiii.“Kimya kimetawala”.

Hodiiiiiiii “Kimya Kidogo Kisha ikasikika sauti ya Mama Tito ikisema Hivi”.

Nyiye kuna mtu anagonga geti huko nje.

” Ngongooooooooo”.

Mda huo kumbe tayari Jeni akawa anajua kitu kinachoendelea kwa mda huo kabisa. Kwahiyo Jeni akawa anajipanga Kabisa kwa lolote ambalo linaweza kutokea mda si mrefu Hapo.

Mdogo wake Tito ndiye aliyeenda kufungua geti.Baada ya kufungua geti tu na mdogo wake Tito kwakumuona tu Zamda akaanza kufurahi kwelikweli na Kuanza kusema hivi.

Jamani wifiiiiii.

ile tu Tito alivyosikia neno “Wifi” tayari akawa ameinuka Kutoka Kwenye kochi na kuelekea huko mlangoni.Hapo mlangoni anakutana na Zamda akiwa ana Mzigo. Jeni naye akawa anaangalia Mambo yanayotaka kuendelea. Jeni kwa mda huo alikuwa Ana simu yake hapo akiwa ameishikilia mkononi. Tito Alianza kumtukana Zamda matusi makali kweli Kweli na maneno mengine kemukemu.Mda huo tayari Jeni naye akaamua kubonyeza simu yake sehemu ya kurekodi na Kuanza kurekodi tukio zima linaloendelea Hapo.Mda huo naye mama Tito akawa ameinuka.Tito alikuwa akisema Hivi.

Wewe mwanamke usiyekuwa na taadabu,mwanakulaaniwa wewe tena sheitwani rajimu wewe Yaani unakuja kufanya nini hapa wewe mshenzi?.

Si Nyumbani.

Nyumbaiiiii??.

Ndiyo.

Nyumbai hapa kwenu.Wewe mjinga nini.Toka nje kule.

Sasa nitoke nje niende wapi mda huu.

Uende wapi?.Wewe mjinga nini tena mpumbavu sana tokaaa nenda ulikotokea huko.

Sasa .

Sasa nini wewe tahira. Kwanza nilikuambia nini Kuhusiana na kuja huku Wewe.

Nisije.

Mpumbavu kweli wewe Yaani unajibu kirahisi kabisaaaaaaa eti nisije,Nyokoooo weweeee mwanamke usiye na adabu.Toka nje.

Sitoki.

Nasema toka nje Zamda. Ntakuchoma na kisu Sasa hivi. Ohooooo sifanyi utani hapa.Mimi sifugi mapaka shume Hapa.

“Mama Tito akawa amedakia mada na kusema hivi”.Kwani wewe Zamda siku ile sinilikuambia kuhusiana na kwamba unaondoka bila kumuaga Tito. Lakini wewe ukanijibu kirahisi tu Yaaani kishwaini tu Hapa. Sasa Mimi hata sina la kuongea kuhusiana na wewe kilichobaki pambana na Tito wako.

Sasa mama mda huu Mimi niende wapi.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee uende wapi.Wewe ulishajuzwa kitambo usije hapa Kwasababu umetoka bila ruhusa.

Jamaani.

” Tito kweli mda huo kaenda kuchukua kisu na anaanza kumtishia Zamda.Mda huo watoto wanalia Kweli. Tito anasema Hivi “.Zamda toka nje ntakuchoma na kisu.Yaani wewe thubutu kuingia hapa mlangoni.

SEHEMU YA 30

Mda huo Jeni akiwa anarekodi pale hakuna aliyekuwa akijua kama Jeni alikuwa anafanya jambo hilo. Kwahiyo matusi na maneno mengine chungumzima ambayo ni machafu yakawa yamezidi kwelikweli.

Lakini kweli mda huo Zamda akawa analazimisha aingie ndani hapo ndipo Tito alipozidi kupandisha hasira kwelikweli. Akawa kweli kama anamtishia kumchoma na kisu hivi kisha Jeni akasema Hivi.

Zamda toka tu nje .

Sawasawa.

” Tito akasema “.Ndiyo mwambie atoke nje sijui lugha hii ngumu Sana tunayoizungumza hapa.

Sawa natoka.

Ndiyo utoke Sasa hivi.

” Mama Tito akasema “.Ndiyo utoke na hao watoto wako kabisaaaaaaa na Mizigo yako hiyo.

Sawa natoka nao.

Haya Kwaheri kafie Mbele huko.

” Tito akawa  anasema Hivi “Mwanamke, mwanamke gani wewe.Kati ya wanawake hata wa mtaa wakiitwa unafikiri na wewe utatoka kabisaaaaaaa.

” Mda huo Jeni akiwa bado ameshikilia simu Yake .Wakawa wanamshangaa na Jeni naye anatoka nje akiwa amevaa suruali Yake hivi na Kuanza kumfuata Zamda anapoelekea.

Kwahiyo hadi mda anaondoka tayari na giza kidogo limeshaanza kuingia.

Pale nyumbani Kwakweli walibaki wakiwa wanashangaa tu Kisha mama Tito akamuuliza Tito Hivi.

Huyu Jeni naye anaenda wapi?.

Hapo Ndiyo sielewi kabisaaaaaaa.

Si Kwamba anamfuata Zamda.

Hawezi kumfuata.kwanza amfuate huyo Zamda Ana Msaada gani kwa Jeni.

Huwezijua Tito.Inawezekana kuna mchezo umechezwa hapa.

Ayaaaa, mchezo gani Sasa huo utakaochezwa utuletee madhara?.

Ohooooo. Wewe chukulia masihara tu.

Wala.Jeni mtu wangu wa karibu sana ananielewa vizuri.

Haya Ndiyo ujiulize swali huyo Jeni anaenda kufanya nini huko anakokwenda Zamda.

Kwani wewe Unajua Zamda anakoenda?.

Anaenda Kulala stendi huyo na watoto wake.Nakwambia watamuibia kila kitu.

Inawezekana Kweli.

Ila Lakini embu ingia hapo chumbani kwa Jeni uangalie pakoje.Kwasababu tusijetukawa tunajipa moyo tu kumbe tunaishi na bonge la kinyonga hapa.

Kivipi yaani?.

Siyo kivipi Yaani tena.Wewe ingia hapo ndani angalia kama kuna vitu ili tuwe na uhakika wa tunachokiongea.

Sawasawa.

Nakweli Tito akawa ameelekea mlangoni na Kisha akafungua mlango na kuingia chumbani. Alipoingia tu hakukuta kitu chochote kisha akasema Hivi.

Mamaaaaa aaaaaa.

“Mama Tito akiwa sebuleni huku anakimbilia chumbani kwa Jeni akiwa anasema Hivi”.Nini huko .Tito umekuta nini huko?.

Mama uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Nini Tito.

Hamna chochote huku. Yaani pamebaki kama alivyopakuta alivyokuja kipindi ile kupangisha.

” Mama Tito tayari mda huo kaingia chumbani na kusema hivi “mbona Kweli.

Ndiyo  maana Yake. Yaani amechukua vitu vyake vyote kasepa.

Sasa huko wanaenda wapi?.

Yaani mama kwahilo swali ni jipya kabisaaaaaaa kwangu.Hapa Sasa Kweli huyu kinyonga.

La kufanya Sasa.

Hatuna la kufanya.

Kwakweli Tito mategemeo yake ya kusema Kwamba atakuwa anaburudika sana na Jeni yakawa yameishia njiani. Mda huo akiwa yuko chumbani kwake pekee yake akawa anaongea huku akisema Hivi.

Duuuuuuuuuuuu Yaani huyu demu ni kweli ndiyo nimeshamkosa kabisaaaaaaa. Haaaaaaa kweli Jeni mbona siamini. Kwani wewe siuliniambia kwamba utaishi hapahapa. Duuuuuuuuuuuu laki tano imeenda, sijui ile hela ya kodi nayo imeenda, halafu hujanionjesha hata utamu wako.duuuuuuuuuuuu Kwakweli kuna wadada hapa mjini wengine waangalie tu hivyo na kuwatema mate kabisaaaaaaa. Sasa hapa Mimi sielewi kabisaaaaaaa. Yaani sikuwahi kuhonga demu namna hii alafu nisimuonje hata kidogo. Yaani nimeishia mate tu Kwa Jeni.Sasa huyu Jeni Yaani kabisaaaaaaa simuelewi Yaani hata kidogo. Mbona alikuwa haoneshi sura yoyote ya kusema atanisaliti hivi. Amakweli nimeamini msemo usemao Kwamba Msaliti naye kusalitiwa.Daaaaaaa Amakweli Hawa wadada wa mjini ni noma kabisaaaaaaa. Duuuuuuuuuuuu nimemkosa Zamda na nimemkosa Jeni.

Ikiwa ni siku iliyofuatia asubuhi na mapema Yaani ni mishale ya saa tatu asubuhi Hivi. Wanaonekana Zamda, Jeni wakiwa wamekaa kwenye kochi ambapo hapo ni kwenye chumba ambacho Jeni amekipangisha.Kinavyoonekana ni chumba kikubwa kabisa. Ambapo alipangisha vyumba viwili hivi. Basi mda huo Zamda, Jeni Wakiwa na rafiki yake Jeni aitwaye Rumda.Rumda kwa utaalamu Yeye ni mwanasheria katika mahakama kuu ya Kimbu. Sasa mda huo kuna mpango ambao Walikuwa wakipanga kuhusiana na tukio amablo alifanyiwa Zamda siku iliyopita.Mda huo Rumda alikuwa akisema Hivi.

Jamani hapa Mimi nachotaka ili niwakamilishie Hilo jambo chamsingi ni  kuwa na hizo taarifa ambazo ni muhimu kabisaaaaaaa.

“Jeni akasema Hivi”Kama taarifa gani?.

Aaaaa chakwanza ni ushahidi ambao unaonesha kwamba kweli huyu rafiki yako alikuwa akitishiwa.

Ayaaaa sikiliza Rumda.Hapa nina tukio zima la Jana ilivyotokea.

Ulifanyaje?.

Nilirekodi.

Ahaaaaaaaa. Unayo hiyo rekodi kwenye simu hapo?.

Ndiyo Ninayo hapa.

Basi sawa ushahidi tunao wa kutosha Kabisa.Nakwambia huyu leo leo anafikishwa mahakamani.Kwahiyo Dada hata usiogope.“Dada huyo anayemwambia ni Zamda. Kisha Zamda akasema Hivi”.

Sawa.

” Jeni akasema Hivi “.Rumda Kweli uifanyie kazi Kweli Kweli. Kwasababu huyu jamaa nataka tumuoneshe Kweli na sisi tunaweza.

Hamna Jambo litakalokwenda mrama hapa.kila kitu kitaenda vizuri.

Sawasawa.

Kwahiyo Kweli baada ya mazungumzo Yale kumalizika tayari wakawa wametoka wote Lakini Zamda akawa amemuacha Glady ambaye ni mwanaye wa kwanza. Kwasababu huyo hata kutembea na kucheza na wenzake anaweza kabisa.Kwahiyo kuna wapangaji wengine Walikuwa na Watoto wao hapo Kwahiyo kwa wale watoto wakawa wanacheza na Glady pale.

Walienda hadi katika mahakama hiyo ambako anakofanyia kazi huyo Rumda.Kisha Rumda akawa amewaelekeza vizuri eneo dhahiri la kuweza kutoa malalamiko ya Zamda ili huyo Tito aweze kufuatiliwa.

Kwakweli yalikuwa ni kama majonzi sana kwa familia ya nyumbani kwa kina Tito ila kwa Upande mwingine Zamda ilikuwa ni Furaha kwake ndipo hata akawa amepata na hata nafasi ya kuwasiliana na Zaidu vzuri.

Basi Siku hiyo Zamda na Zaidu walikuwa na maongezi kidogo Kwenye simu.Kwasababu kwa kipindi hicho Zaidu hakuwa amerudi nyumbani kwao Bali yuko sehemu nyingine ambapo sehemu hizo Walikuwa wakienda sana na mheshimiwa waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni ila kwa siku si chache tu ataweza kuwasili mkoani Kimbu.

Mda huo Zamda akiwa amekaa kibarazani Hivi na huko sehemu anakoonekana huyo Zaidu ni katika Jumba fulani Hivi la kifahari akiwa amepumzika vyema sana. Mda huo ilikuwa ni mishale ya saa mbili usiku. Maongezi yao yalikuwa hivi.

Mambo vipi mke Wangu?.

 Safi.

Duuuuuuuuuuuu siku mbili tatu hivi hatujawasiliana.

Ni kweli.

Nini tatizo?.

Hamna tatizo mme wangu.

Aaaaaa Mimi nahisi kuna tatizo.

Hapana huku kuna furaha sana Mbona.

Kwanini?.

Siishi tena na Tito.

Kweli Zamda unachoongea?.

Ndiyo maana Yake nakwambia mme wangu.

Ahaaaaa alafu wiki iliyopita Jeni alinieleza kuhusiana na huo mchongo wenu Lakini nikawa nimesahau.

Usisahau Jamani. Unajua kuanzia Sasa Mimi ni mke wako wa halali Kabisaaaaa.

Ni kweli. Basi Zamda siku si chache naweza kuja huko. Ila Nataka tuje tufanye hata kuhama huko Kimbu tuje kuishi huku.

Kwanini mme Wangu.

Aaaaaa Kwaujumla Mimi kwasasa ni mtu ambaye najulikana katika ofisi mbalimbali za kitaaluma.Na Mambo haya ambayo niliyashinda juzi hapa fursa zao nyingi sana ziko katika huu mkoa.

Kwahiyo Kweli Unataka tuhamie huko?.

Ndiyo maana Yake.

Vipi kuhusu Jeni?.

Hata Jeni tunamtoa huko na  kuja kumpangishia Nyumba huku na Lazimaaaaa nimfungulie biashara yoyote nzuri hivi ya kumuingizia fedha. Kwasababu Kwakweli Jeni amenisaidia katika vitu vingi sana tena sana.

Ni kweli. Kwahiyo mume wangu huku unakuja lini?.

Nitakuwa huko siku si chache sana. Kwasababu kuna mikataba tu naanza kuingia na baadhi ya watu huku Kwahiyo wala usihofu Mimi niko kwaajili yako mke wangu.

Sawasawa mme wangu.

Haya.Lakini watoto hawajambo kabisaaaaaaa?.

Ndiyo wako vizuri Kabisaaaaaaa.

Ahaaaaa basi vizuri sana.

Mimi nikawa najua ndiyo tayari umeshaanza kunisahau hivyo.

Weeeeeeeeeeeeeeeeee…… Weeeeeeeeeeeeeeeeee Yaani ntaanzaje anzaje kabisaaaaaaa.

Siwezi jua Kwasababu Yaani Sijui nisemeje.

Nikwambie Kitu Zamda.

Mimi kama tangia mwanzoni tu nilivyokueleza kwkaweli Zamda hata ingekuwa vipi wewe lazimaaaaaa tu ningekuoa.Nanilishakuahidi kabisaaaaaaa Zamda. Siwezi kukutenda,Yaani siwezi kukusaliti hata siku Moja.

Kweli kabisaaaaaaa Mme wamgi.

Ndiyo Ukweli wenyewe huo.

Haya .Nasubiri basi kwa uhakika.

Sawa.Zamda kumbuka wewe ndiyo ambaye mda wowote nilipokuwepo huko Kimbu ulikuwa ukinipatia mautamu sana.Halafu kwasasa kirahisi rahisi tu Unataka Yaani Weeeeeeeeeeeeeeeeee. Siwezi kukusaliti kirahisi Hivyo Wewe.

Haya.

Nilishakwambia tena kuhusu hao watoto wala usiumize kichwa chako Kabisaaaaaaa. Wote nitawahudumia kwa namna yoyote ile huku tukiwa tunaendelea kutafuta wengine.

Haya bana wanifurahisha wewe Jamani.

Lazima nikufurahishe mke wangu Jamani. Unafikiri nani mwingine tena ndiyo nimfurahishe?.

Mashabiki zako.

Ahaaaaa ukiachana na Hayo mambo. Mimi nazungumizia kwenye Mambo ya MAPENZI kwa Sana.

Ahaaaaa. Kwa hapo wakunifurahisha ni Mimi tu.

Basi sawa ndiyo hivyo.Sasa Kwahiyo Zamda nakuomba niamini kwamba Kabisaaaaaaa sitokusaliti.

Sawasawa.

Kwakweli kwa siku ile wapenzi wale walifurahika sana nyoyo zao baada ya kila mtu kuweza kusikia sauti ya mwenzake.

Ikiwa tayari kesi ya kutishia kuua iliyokuwa ikimkabili Tito tayari imeshafikishwa mahakamani na tayari hata huyo Tito ameshashikiliwa na polisi na hadi watu wa ustawi wa Jamii wameshalipata jambo hilo Yaani malalamiko hayo ya Zamda.

Kwahiyo baada ya kupita kama wiki hivi tayari Tito akawa amehukumiwa kifungo cha miaka Kumi kwakutishia kuua na akiwa anahitajika pia kulipa faini ya shilingi laki tano.

SEHEMU YA 31

Ni siku nyingine kabisa ikiwa ni nyumbani kwa mama Tito. Kwakweli mama Tito alibaki ni mtu wa kuwa na simanzi tu mda wowote kutokana na Tito kuhukumiwa kifungo cha miaka Kumi gerezani. Siku hiyo akiwa amekaa na Bite Walikuwa wana maongezi kidogo hivi.

Yaani Bite Mimi siamini kama Jeni alikuwa ni wakutufanyia hivi.

Ila mama Ndiyo maana wahenga walisema kikulacho ki nguoni mwake.

Ni Kweli Bite kikulacho hakiwezi kuwa nguoni mwa mwingine.Yaani Kabisaaaaaaa Jeni ni wakumfanya Tito Hivyo.

Ila mama sikiliza niwaambieni tu kitu.

Kitu gani na wewe Unataka useme tena hapa?.

Aaaaaa ni kwamba Unajua penye Ukweli haina haja kupawekea rangi nyeusi eti ili pasionekane Bali penye ukweli pawekwe tu rangi nyeupeeee peeeeee ili paonekane vizuri na kwa Haraka. Haina haja ya kupaka matope sehemu ambayo ni nyeupe pepeeeee.

Unajua Bite kama vile sikuelewi unachomaanisha kabisaaaaaaa.

Najua ni vigumu kunipata kwa Haraka.

Kwanini iwe vigumu?.

Aaaaaaa acha tu niongee kwa kiswahili cha kawaida.

Kwani hapo uliongea kwa kiswahili gani?.

Cha kifasihi zaidi.

Mmmmh embu ongea cha kawaida.

Ni kwamba. Mama chanzo cha haya Matatizo ni nyiye hapo.

Nyiye nani na nani?.

Wewe na Tito.

Kivipi Sasa.

Kivipi?.wakati mlikuwa mkimtesa Zamda wa watu.kumbe Zamda naye Ana shoga wake ambaye anayejua haki za binadamu kwa vile kasoma japokuwa siyo mpaka elimu ya juu.

Nani  huyo?.

Jeni.

Ana nini Sasa?

Jeni Ana jamaa yake Yaani Mpenzi wake ambaye ni mwanasheria. Ndiyo maana unaona jambo hili limefanyika chapuchapu.

Kwahiyo ndiyo kafanyaje?.

Anajua ustawi wa Jamii ninini

Tuseme Mimi mama yako hayo Mambo siyajui?.

Unaweza ukawa Unajua kitu fulani Lakini usijue kazi yake.Sijui kama umenipata mama Yangu.

Kidogo Sana

Kwasababu ni kosa lenu. Kwa hapa haina haja ya Kulalamika kabisaaaaaaa.

Kwanini Sasa ?.

Sasa mama kama siku ile Zamda ndiyo amerudi kutoka huko Ngata akiwa na watoto wake wawili alafu nyiye mnaanza kumtishia kwamba arudi alikotoka.Yaani hadi huyo kabisaaaaaaa Tito anamtishia Zamda na kisu.

Sikaondoka bila kumuaga mume wake.

Kwani akikuaga wewe kama mama mkwe kuna tatizo?.

Nakwambia hajamuaga mume wake.

Tito hakuwa amemuoa Zamda.

Bali alikuwa amemfanyaje Zamda?.

Walikuwa Kwenye uchumba tu.

Unajua na wewe Bite usijifaye Unajua sana kuliko watu ambao tumeshaanza kupiga miswaki kwa miti. Wewe nimekuzaa juzi tu hapa hapa mjini unaanza kupiga mswaki ambao sio wa mti uyajulie wapi haya Mambo. Halafu kila kitu Unataka kujifanya Unajua sana mwanangu.

Si kwamba najifanya najua mama yangu.

Hapana. Wewe Mambo yasiyo kuhusu achana nayo kabisaaaaaaa. Wewe ng’ang’ania ya  huyo mme wako wa kuitwa Mpundu Sijui. Jina kidogo nitukane hapa.

Sawasawa ila ndiyo hivyo Ukweli huo hapo ubaoni.Huyo mwanao huko atanyea ndoa huko jela mpaka Basi tu.

Kwahiyo unafurahia Tito  Kuwa Jela mda huu?.

Lahashaaaaaa.

Bali ninini kama ni Lahashaa ?.

Sheria Ndiyo imeamua na wala siyo mimi. Kwahiyo ninune ,nicheke kitu ni kile kile hakuna kitakachobadilika

Wai embu toka zako hapa acha Mimi nikalale zangu naona kama ndiyo unazidi kunitia matope tu kichwani mwangu.

Basi kwa mda huo mama Tito alitoka zake pale ndani na kuingia chumbani kwake. Kwasababu aliona kwamba ni kama tu huyo Bite anamuongezea Hasira kweli kweli.

Tukumbuke hivi Kijana Zaidu Sudaysi Zaidu alipokuwa akiishi mkoani Kimbu hakuwa anaishi kwa Wazazi wake kabisa wakumzaa Bali alikuwa akiishi tu Kwa Mjomba wake.Mjomba wake alikuwa akimpenda sana Zaidu kutokana na Mambo yake ya kifikra Pevu aliyokuwa akiyafanya.

Kwahiyo tayari siku nazo zikiwa zimeenda kidogo.Siku ikiwa ni siku ya jumatano mishale ya saa Tano asubuhi. Wakiwa wanaonekana Jeni, Zamda na Zaidu na watoto wa Zamda wakiwa wanacheza hapo kitandani.Watu hao Walikuwa na maongezi ya kimikakati Kweli Kweli. Basi Zaidu alikuwa akisema Hivi.

Aaaaaaa Unajua Jamani kwasasa naona maisha yangu tayari yameshaanza kukaa katika mstari ambao nilikuwa nikiutaka.

“Zamda akiwa amekaa karibu na Zaidu.Zamda akasema Hivi”.Hongera sana Zaidu.

Shukrani sana Zamda. Hivi Unajua wewe ndiyo Kama ulikuwa kichochezi kwenye kuandika hadithi kabisaaaaaaa kwenye haya mashindano.

Kivipi yaani?.

Ayaaaa huwezijua ila kwa Mimi ndiyo najua ilikuwaje.

Duuuuuuuuuuuu Sasa hiyo kali kabisaaaaaaa.

Ndiyo hivyo. Kwasababu kuna hadithi kati ya hadithi nlizoziandika za Ukweli ambazo Yaani ni maisha ya mtu kweli kweli. Hiyo hadithi inahusu maisha yako Yote japokuwa mbeleni kabisaaaaaaa kuna baadhi ya vitu nimeviongeza kidogo.

Kweli Zaidu Kabisa.

Ndiyo Ukweli huo.

Asante Sana.

Tulia tukifika huko nitakuonesha ndipo Sasa utajua zaidi.

” Jeni kwa mda akiwa amekaa kimya akaamua kuongea Jambo kidogo kwakusema Hivi “.Aaaaaaàaaa Unajua Zaidu, vipi kuhusiana na suala la wewe kuendelea katika masomo.

Aaaaa Shukrani sana Jeni kwa swali hilo zuri sana umeniuliza.

Sawasawa.

Aaaaaa. Niseme tu nitasoma five na six kwa mwaka mmoja.

Utaweza kweli Zaidu.

Nitaweza tu.Yaani itanibidi tu niweze. Kwasababu siwezekusema nipige miaka miwili wakati na mda nao ndiyo huo unaenda umri kuzidi kuruka tu na kuna Mambo mengi tu Natakiwa kuyafanya.

Sawasawa.

Kwasababu kwasasa ndiyo Kama Hivyo mimi naitwa Baba Kwasasa.Kwahiyo Lazimaaaaa niumize kichwa. Mimi sitaki Hawa watoto wateseke kabisaaaaaaa,sitaki Hawa watoto waishi kama waliokotwa. Hawa watoto nitawahudumia kama vile sijui nani tu.

Ni vizuri pia kwa mipangilio yako hiyo.

Ndiyo mipangilio Yangu hiyo. Kwahiyo hadi mwaka kesho mwezi wa tano nitakuwa nimeshamaliza form six na Kuanza kusubiria Mambo ya matokeo Sasa.Kwahiyo ukiangalia kwa ratiba hii chamsingi ni kujitoa mhanga tu Basi.

Lakini Zaidu kwa Mimi sidhani kama nina kipaji cha kusoma tena.

Kwanini?.

Siunaona Mambo yanagoma tu.

Basi wewe ulikuwa unatakaje?.

Bora hata nikafanye biashara tu.

Haina shida tukienda huko nakokuambieni kila kitu kitanyooka.Kwasababu kule kwasasa mimi naishi kwenye Nyumba yangu Kabisaaaaaaa. Gari ndiyo Kama hiyo niliyopark hapo nje.

Basi sawa Mimi nakutegemea.

Haina shida kwasasa ni mda wa kunitegemea Mimi Kwasababu nilipokuwa America nilikuwa nakutegemea wewe sana.

Kwahiyo huko ulikuwa unamuwaza sana Zamda?.

Weeeeeeeeeeeeeeeeee nisimuwaze Zamda Kwanini Sasa.

“Zamda akiwa anacheka na kusema hivi”.Lazimaa aniwaze Wewe. Mme wangu huyu.

” Zaidu akasema Hivi “.Yaani natamani hata ningeenda na Zamda.

” Jeni akasema Hivi “Kwanini.

Ayaaaa kule kila mtu Yaani unakuta yuko na mtu wake.Kwahiyo mtu akimuona mke wake pale kwanza moyoni anafarijika kweli kweli na kazi lazima afanye vizuri Sana.

Haya bana.

” Kisha akamwambia Zamda Hivi mda huo amemshika mkono wake kushoto akisema “.Zamda nakupenda sana.

Na Mimi pia mume wangu.

Asante sana kwa Majibu Hayo.“Kisha Zaidu akamchumu Zamda.Akaendelea kuongea akisema Hivi”.Sasa Jamani kwa ujumla tu kuanzia Sasa kufanya Maandilizi ya kuweza kuondoka.

” Wote wakajibu kwakusema Hivi “.Sawa.

“Zamda akamuuliza Zaidu hivi”.Aaaaa Kwahiyo nyumbani kwetu Ngata tutaenda lini?.

Aaaaa tutaenda tu Zamda. Kwasababu Ngata ni karibu sana na Mkoa ule ninaoishi Basi Itakuwa vyema sana kama tutakwenda kule na pia tukapeleka na mizigo yote ili tukienda Ngata tusiwe na Mizigo mingi Sana.

Sawasawa haina shida.

” Pia Jeni akawa amesema hivi “.Ni vyema pia Kweli tukifanya hivyo.

Kwasababu Unajua Zamda hata Mimi natamani sana kuweza kwenda huko Nyumbani kwenu na kuweza kupajua.

Mbona pabaya tu.

Heeeeeeeeeeeeeeeeee maneno gani Hayo Zamda. Kwani mbona wewe mzuri hivyo?.

Haya Bana umenishinda Zaidu.

” Mda huo Jeni naye akasema Hivi “.Unajua Zaidu kwa nafasi hii uliyoipata Unajua ni nafasi nzuri sana katika Maisha yako na familia yako.

Ni Kweli Jeni jambo unalolizungumzia nakuunga Mkono kabisaaaaaaa. Yaani bila kipingamizi chochote kabisaaaaaaa. Kwasababu siamini kama miezi sita nyuma hivi nikikumbuka haki yangu ya kimaisha kwa namna ilivyokuwa Kwakweli kuna utofauti kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana Zaidu. Hiyo ni Nafasi kubwa Sana.Hivi Unajua kwa wewe kwasasa ni mtu ambaye unajulikana na wasomi mbalimbali.Angalia majarida mbalimbali yameanza kutolewa kutokana na maisha yako ili tu kuweza kuwapa watu mbalimbali motisha ile.

Ni kweli Jeni. Pia nataka na wazazi wangu kwakule maeneo ya kijijini Kwakweli nipaweke vizuri harakaharaka kabla sijaanza Mambo ya masomo ya five na six.

Ndiyo maana Yake hivyo.

Kwasababu naweza kujikuta na kuwa na Mali kweli Kweli Lakini ukiangalia mazingira ya nyumbani kwetu Kwakweli hayafai.Kwahiyo itabidi niyarekebisha vizuri chapuchapu pamoja na kule nyumbani kwa akina mke wangu mtarajiwa Bibiye Zamda.

Ilipopita miezi kama sita hivi na Siku kazaa Hivi ambapo tayari hata Zaidu, Zamda na Jeni wako huko huko katika mji mkuu wa Nchi ya Kinani ujulikanao kwa jina la Damaresela. Ambapo  Damaresela huko na Ndiyo makao makuu ya nchi ya Kinani,ndipo ikulu ya Kinani iliko huko. Kwahiyo katika jiji la Damaresela Mambo mengi hupatikana huko

Basi siku hiyo ikiwa ni mishale ya saa mbili usiku ni mda wa Kusikiliza taarifa ya habari ya kutwa.Basi wakionekana Zamda na Zaidu wakiwa wanaangalia Runinga Hapo na Chaneli waliyokuwa wakiangalia ilikuwa ikiitwa SAKAS.COM TV .Wanaonekana sehemu waliyokaa ni kwenye sofa hivi.Jumba ni kubwa kwelikweli hapo ndani kuna maurembo ya kila aina yake.Zamda sura inayoonekana Kwakweli siyo kama alivyokuwa akiishi kule mkoani Kimbu. Unaweza kujiuliza Mara Mbili Mara tatu Ndiyo upate Majibu sahihi kwamba ni Yeye Au laaa.  Mda huo tayari na muhtasari wa habari ulikuwa tayari umeshasomwa Sasa kinachofuatia ilikuwa ni taarifa yenyewe na uhakika wake.Basi mtangazaji huyo alikuwa akisema Hivi.

Habari Ndugu mtazamaji na msikilizaji wa SAKAS.COM TV .Baada ya kukusomea muhutasari kamili wa habari Basi tupate habari iliyokamili.Ni Mimi mtangazaji wako Sirati Kundi kinu.

Mfungwa mmoja alimekutwa amefariki kwa kujichoma na kisu katika gereza kuu la Mkoa wa Kimbu Wakati wakiwa katika shughuli za Shambani wakilima. Mfungwa huyo alikuwa ni nambaari M678 na kwa jina lake aliyekuwa akijulikana Kama Tito.Ambapo tukio Hilo limetokea katika gereza kuu la mkoa wa Kimbu.Kwa taarifa zaidi tumsikilize ripota wetu kutoka katika gereza kuu la Kimbu bwana Heriman Kaputi.Tumsikilize.

Basi ripota yule Alisema hivi.

Hapa ndiyo gereza kuu la mkoa wa Kinani. Nikiwa katika mashamba ya gereza hili ili kukupatia taarifa kamili. Ambapo mku wa Jela Bwana Rabit kabutu anasema kwamba “Ikiwa ni mishale ya saa saba mchana mfungwa wa gereza kuu la mkoa wa kimbi mfungwa nambari M678 .Amekutwa amejichoma na kisu katika eneo alilokuwa akifanyia kazi Yaani hapo Shambani. Inasadikiwa kwamba ni Mara nyingi sana mfungwa huyo alikuwa akijaribu sana kujiua Lakini anakutana na vikwazo vingi.Kwasababu mfungwa huyo alikuwa amehukumiwa kifungo cha miaka Kumi. Lakini hadi mauti yake yanamkuta tayari alikuwa amefikisha miezi sita na siku ishirini.Maamuzi Hayo Kwaujumla aliyafanya baada ya kuona ni mda mrefu sana atakaa jela hivyo Basi ni bora kutangulia mapema mbinguni.Kwasasa mwili wake umeenda kuhifadhiwa Katika hospitali ya Garisa ya mkoa wa Kimbu.kutoka gereza kuu la Mkoa wa Kimbu Ni Mimi Heriman Kaputi wa SAKAS.COM TV .

SEHEMU YA 32

Taarifa ya habari ile Kwakweli ilimshtusha sana Zamda. Kwasababu japokuwa Kweli Zamda na Tito wameshaachana Lakini alichokuwa akifikiria ni kwamba watoto wake kwasasa watakuwa ni yatima.Mda huo ilibidi Zamda ayatoe yake ya moyoni kwa Zaidu.Zamda Alisema hivi.

Unajua Zaidu huyu jamaa aliyetangazwa kwenye Television Hapo ninamjua.

Unamjua.

Ndiyo.

Heeeee unamjuaje Yaani?.

Ndiyo huyo Tito niliyekuwa nakueleza.

Heeeee ndiyo huyu.alafu kweli kwa Mimi sijawahi kumuona Kabisaaaaaaa.

Ndiyo huyu Sasa.

Ndiyo huyu aliyekuwa akikutishia kwa kisu siku Hiyo ulivyotoka Ngata?.

Ndiyo maana Yake.

Amakweli malipo ni Hapa Hapa Duniani akhera ni mahesabu tu.

Kweli.

Kwasababu angalia alivyokuwa akikutishia Yaani Silaha aliyokuwa akiitumia ndiyo hiyo ambayo imemuua.

Ndiyo hivyo nahisi mungu alimuona naakajua tulia huyu jamaa nimjibu kuchuria kwake kwa wenzake. Ndiyo hadi hapo mageereza na mwisho wa siku kisu alichokuwa akinitishia nacho ndicho kimempotezea maisha yake kwa sekunde Au dakika chache tu.

Kwahiyo utafanyaje ili na wewe uunganike katika mazishi haya.

Hapana…. Hapana Yaani tena hapa Kabisa.

Kwanini hapana?.

Zaidu Mimi staki kwenda kule alafu waje waanze kusema kwamba ooooo eti muangalie huyu aliyesababisha kifo cha Tito amekuja kudai urithi.

Tena hayo!!?.

Ndiyo maana Yake.Zaidu Kwakweli huko Mimi siendi kabisaaaaaaa Yaani kabisa. Kwanza hawa watoto kwasasa wao wanajua kabisaaaaaaa Wewe ndiyo Baba .mfano huyu Glady ameanza kukuona wewe  kitambo sana.Kuanzia tu jamaa alivyoondoka Yaani Kipindi kile alipokuwa amesafiri kikazi.

Kwahiyo Zamda maamzi yako yanakuwa wapi?.

Maamzi yangu ni kwamba nooooo huko siendi kabisaaaaaaa. Yaani noooooo kwenda kabisaaaaaaa huko.nimeteseka sana pale na Unataka tena nirudi katika mahabusu ya Mama mkwe pale.Hapana kabisa.

Basi Sawa. Kama Wewe huendi Basi na mimi lazima mguu wangu uwe mzito.

Haya bana.Embu kwasasa ni mda wa sisi kupanga mipangilio yetu ya  arusi vizuri.

Ni Kweli Zamda ni mda mrefu sana tukiwa tunaishi bila  Baraka za mungu.

Ni vyema sana kabisa tukiwa katika kifungo cha maisha chenye halali.

Unajua Zamda aaaaaaa Yaani Sijui nisemeje kuhusiana na wewe tu Jamani.

Kwanini Zaidu. Ninachekesha sana Au vipi?.

Hapana Hayo Majibu yako tu.

Mmmmh ya kwako ni yapi?.

Ni kwamba Zamda Kwakweli thamani yako naijua Mimi,utamu wako naujua Mimi, sauti yako ya mawada naijua Mimi,Yaani tuseme kila kitu katika mwili wako nakijua Mimi.Kwahiyo ndiyo maana nakwambia kwamba najua thamani yako.

Hata Mimi pia Zaidu najua thamani yako.Tena inawezekana yako ni kubwa Sana kulikoni ya Mimi ya Mambo ya uzuri uzuri tu.

Sawa Zamda ni vizuri Kweli kila mtu kujua thamani ya mwenzie.

Sawa.

Siku nazo zilizidi kuyoyoma kwa mtu anayefanya ya faida basi atavuna ya faida.

Basi ikiwa ni siku ya Ijumaa.ilikuwa ni siku maalumu kwa wapendanao hao ambao ni Zamda na Zaidu.Kwa siku hiyo ilikuwa ni usiku wa ZAIDU & ZAMDA.Yaani siku hiyo ilikuwa Ndiyo siku ya arusi.Ambapo arusi hiyo ilifanyikia katika ukumbi uliokuwa ukijulikana kwa jina KAITA HALL huko Damaresela.

Arusi hiyo Kwakweli ilihudhuriwa na viongozi mbalimbali wa serikali akiwemo Waziri wa habari michezo sanaa na utamaduni na wageni wengineo Ambao ni waheshimiwa kutoka serikalini.Pia wengineo kutoka katika taasisi mbalimbali kama vile Taasisi ya Fasihi Kinani (TAFAKI), Taasisi ya Uchambuzi wa Sarufi Kinani (TUSAKI) na taasisi nyingine mbalimbali.

Kwa mda huo panavyoonekana katika ukumbi huo Kwakweli ni Furaha tele kweli kweli. Katika eneo walilokuwa wamekaa Bibi na Bwana arusi Kwakweli Palikuwa pamependeza sana na pakiwa panabadilika rangi za kila aina.Siku hiyo Kwakweli Jeni alikuwa Ana furaha sana kwa Zaidu kuweza kutimiza lengo lake ambalo Tangu mwanzo alikuwa akilitamani sana ambalo ni la kumuoa Bibiye Zamda.

Kwa mda huo ulikuwa ni mda wa kuanza kugawa zawadi mbalimbali kwa bibi na bwana Arusi.Ambapo zawaid hizo zinatoka Popote pale.Ambapo arusi iikuja kuisha mnamo saa saba usiku.

Basi ni siku chache baada ya arusi ya Zaidu na Zamda Kufanyika. Siku Hiyo Zamda na Zaidu walikuwa wakifanyiwa interview Yaani mahojiano katika Runinga moja iliyokuwa ikijulikana kwa jina la SAKAS.COM TV .Mda huo ikiwa ni mishale ya saa Kumi alaasiri.Kwakweli kama ni kupendeza Walikuwa wamependeza kweli kweli.Huyo Bibiye Zamda Kwakweli Muonekano wake Yaani uko tofauti Kabisa na ule ambao alikuwa akionekana Wakati alikuwa akiishi Kimbu kule kwa mama Tito.

Mda huo mtangazaji aliyekuwa katika kipindi alikuwa akisema Hivi.

Aaaaa kama kawaida wanangu wa kudekeree kwenye kipindi cha kijanja,Yaani kipindi kinachowezesha watu kujulikana kwelikweli kwa wakishaamua tu.Kama kawaida hapa ni Mimi hapa Rami Gadi.Leo mjengoni Tuna special guest kwelikweli Ambao they are so beautiful In deed.Wamependeza kwelikweli.Wa kiume huyu Natumai kila mtu kwa anayependa kufuatilia matukio Basi  utakuwa unamjua na kumkumbuka kabisa.Kwa ujumla Tuko hapa na  mshindi wa Dunia katika mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika.Ambapo mashindano haya yalifanyikia huko Denmark na Marekani Yaani huko The United States of America. Aaaa Basi ni vyema nikawapa nafasi moja wapo aanze Basi katika kutoa salaam. Karibu

“Alianza Zaidu kwakusema Hivi”.Habarini Jamani. Kwa Majina naitwa Zaidu Sudaysi Zaidu ni Mshindi wa Dunia katika mashindano ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika kwa miezi michache iliyopita. Huyu hapa “Akiwa anamgusa Zamda. Zaidu Alisema hivi”.….aaaaa huyu hapa ni mke wangu.

” Zamda naye alichukua nafasi kwakusema Hivi “.Hellooo naitwa Zamda huyu hapa ni mme wangu.

” Mtangazaji Alisema “Aaaaaa bwana Zaidu Natumai ni juzijuzi tu Ndiyo mlifunga pingu ya maisha.

Ndiyo maana Yake Rami Gadi. Unajua ni vyema kuishi katika Maisha ya kiamani ya kusema tendo lenu limeruhusiwa.

Aaaaaa ni Kweli kabisaaa Zadiu. Yaani kwa namna tunavyoamini na ni utamaduni sana kwetu kwa wana Kinani kwamba ni vigumu sana Kwa nyota kama wewe kuweza Kuoa.

Aaaaaaa ni kweli watu huwa wanakuwa sana na imani kama hizo.Ila Unajua siku zote maamzi ni maamzi pindi yanapotekelezwa.Hili ni jambo ambalo nilishaweka nadhiri kabisaaa Yaani kitambo sana. Kwamba lazima nioe siyo kuishi kihuni huni tu.

Kwakweli ni maamzi makubwa Sana na ni mazuri sana Hayo maamzi yako.aaaaa eti Zamda hili suala unalichukuliaje?.

Aaaaa Kwakweli Rami Gadi niseme tu kila kitu ni mipango ya mungu. Huyu Zaidu kwakweli Tukianza kuzungumzia kuhusiana na mapenzi yetu anza kuhesabu ukirudi miaka nahisi kama miwili hivi.Kwahiyo kwa Zaidu ni mwanaume ambaye kama ni utofauti Kwakweli ni mkubwa sana anao na huo utamaduni wa mastaa wengi wa Kinani.

Aaaaaaa Zaidu vipi kuhusiana na Mambo ya kitaaluma Kwasasa umesimama Au vipi?.

Aaaaaaa hapana. Kwakweli hapo siwezi kusimama Kwasababu ni moja ya mipangilio ambayo nimeamua kwamba Kwakweli yatakikana niikamilishe kwa mda fulani.

Kwahiyo unasoma.

Ndiyo maana Yake.

Kwa namna gani.

Nasoma kama private candidate.

Ahaaaaa ila ni vyema sana kwa ndugu watazamaji nao wakapata maana nzuri ya unaposema private candidate.

Aaaa sawasawa. Namaanisha kwamba naweza kujiandikisha katika kituo chochote cha kufanyia Mtihani na Mambo ya masomo ukawa unafuatilia kwa mda wako.Kwahiyo katika kituo hicho unaweza kwenda Kwasiku pakiwa na Mtihani wowote ule wa Taifa.

Ahaaaaa. Kwahiyo kwa wewe unasoma five na six kwa mwaka mmoja sio.

Ndiyo maana Yake Rami Gadi.

Aaaaa nakupa saluti kubwa Sana Kwakweli nimekubali harakati zako si zautani utani tu.

Aaaaa Unajua Rami Gadi si vizuri sana kuridhika tu na kiti kimoja nilichonacho.

Aaaaa ni kweli in short kwasasa pia hata umri nao ndiyo Kama huo unazidi kwenda. Kwahiyo ukaamua kupiga mwaka mmoja tu.

Ndiyo maana Yake.

Daaaa hongera Sana kwa maamzi kama hayo.

Shukrani sana.

Aaaa Zaidu tutaraji nini kutoka kwako kwa msimu huu ?.

Aaaaaaa kwa ujumla shabiki zangu chakutaraji kutoka kwangu Kwakweli viko vingi Sana.

Kama vipi?.

Aaaaaa moja wapo ni kwamba kuanzia tarehe sita ya mwezi huu naanza kusambaza kitabu kipya katika maduka mbalimbali ya vitabu.

Kinaitwaje?.

Aaaaa kinaitwa SAFARI ambacho kwa ujumla cover lake nimeshaanza kulitangaza katika Mitandao mbalimbali ya Kijamii.

Ahaaaaa. Kwakweli nikupe hongera Sana kwa mapambano ambayo unayaafanya katika tasnia hii.

Shukrani sana tena Sana.

Kwahiyo hadi Sasa ni vitabu vingapi umeshaviandika japokuwa havijatoka?.

Kuna vitabu Kumi ambavyo viko tayari kwasasa viko vinapitishwa katika mamlaka husika kwa ukaguzi mzuri yaani kufanyiwa uhakiki katika Taasisi ya Fasihi Kinani (TAFAKI).

Ahaaaaa Kwanza vipite katika mamlaka husika.

Ndiyo maana Yake.

Sawasawa.

Basi ikiwa ni mishale ya saa tatu usiku. Mda huo Mama Zamda na Baba Zamda wakiwa katika sebule nzuri kwelikweli ya Jumba la kifahari walilojengena na Zaidu.Siku hiyo hata Mama Zaidu naye alikuwepo hapo ambapo alienda kuwasalimia. Kwakweli Jumba Hilo namna lilivyo siyo kama Kipindi kile Tena. Kwahiyo siku Walikuwa na maongezi kwa mda huo.Mda huo Baba Zamda alikuwa anasema Hivi.

SEHEMU YA 33

Unajua bana kipindi kile Zamda alivyokuwa amepata mimba Kwakweli kama ni kuchanganyikiwa pale ilizidi ndiyo maana niliamua kufanya maamzi ya Haraka vile.

“Mama Zaidu akasema Hivi” Kwa vile hayakuwa mabaya Basi haina shida. Kwasababu kuna wazazi wengine Weee ni kuanza kupiga tu huyo mwanao.

Ni kweli. Ila kwasasa namshukru sana mungu hadi mda huu na namna tunavyoishi ni Kwasababu ya huyo Zamda na Zaidu wake.

Ndiyo maana wahenga wakasema kabisaaaaaaa kwamba usitukane mamba kabla hujavuka mto.

Ni kweli.

“mama Zamda naye akasema Hivi”.Ni kweli kabisaaaaaaa. Kwasababu Yaani huyo Zamda ndiyo tungeamua kumsusa hivyo unafikiri mda huu tungekuwa hapa.

” Baba Zamda akasema Hivi “Lahasha.

” Mama Zaidu naye akawa na la kuongea. Alisema hivi “Unajua huwa tunasema mengi Mungu huyaficha katika uso wako.

” Baba Zamda naye akasema Hivi “.Ni kweli kabisaaaaaaa.

” Mama Zaidu naye akasema Hivi “.Kwasababu, Unajua uso wako na macho yako kama Ndiyo taa zako,Kwakweli kama ni kuona huwa zinaona kulikoni hata hiyo tochi.ila ndiyo hivyo kwamba kuna kitu ambacho milele mungu hawezi kukuonesha kamwe. Hata siku moja hawezi kukuonesha kwamba Kesho panakuje.

” Baba Zamda anasema “.Ni kweli. Hicho ni kitu ambacho kwa mungu amekuepeushia kutuwekea Kabisaaaaaaa.

Kwakweli siku hiyo maongezi Yale yalikuwa ni marefu na mazuri sana yenye Furaha kwelikweli.

Siku nazo zinazidi kwenda kama wasemavyo wahenga kwamba hata siku moja siku hazigandi hata kuwe na baridi ya namna gani.

Ambapo Hapo ni tayari kama nusu mwaka hivi kuisha Tangu Zamda na Zaidu kuoana.

Siku hiyo Zamda na Zaidu wakiwa wamekaa sebuleni Hapo. Glady na mdogo wake wakiwa wanacheza hapo pembeni.kwa mda huo ikiwa ni mishale ya saa mbili usiku wakiwa wanaangalia Runinga Hapo. Zamda akawa anasema Hivi.

Unajua Zaidu mume wangu.

Naaam mke wangu.

Unajua nimekuja kuamini Kweli katika Maisha sijui nisemeje tu katika suala la kusaidiana.

Kwanini?.

Yaani Unajua Mimi hapa siamini kwanza kama Mimi ndiyo naishi Kwenye Nyumba kama hii.

Aaaaa kwanini usiamini Zamda ?

Unajua Zaidu kule Kimbu ni kama nilikuwa nazimu kabisaaaaaaa.

Kivipi Yaani.

Yaani Zaidi kwa maisha niliyokiwa nikiishi yalikuwa sijui kama ni kwenye dunia nyingine Kabisa.

Haya Bana.

Yaaani tena mtu wa kumshukuru kabisaaaaaaa ni Jeni.Jamani Kwakweli Jeni sitomsahau katika Maisha yangu. Niliishi naye Katika kila aina ya maisha.

Sawasawa.Kwa mfano Zamda nikuulize swali rahis tu.

Ndiyo ndiyo uliza.

Aaaaa.mathalani Mimi na wewe tusingekutana ingekuwaje?.

Aaaaaaa kwakweli Zaidu Hilo ni swali lingine Kabisaaaaa.

Kwanini?.

Kwasababu, Kwaujumla nikienda moja kwa moja kwenye Majibu ni kwamba leo hii Mimi nisingekuwa hapa.

Ila ni kweli. Kwasababu hata Mimi bila huyo Jeni sidhani kama ningekuwa hapa.Ni ile tu kama mungu akikupangia.

Okay. Ila Unajua kuna issue nilitaka nianzishe hivi.

Issue gani Hiyo mume wangu?.

Aaaaa nataka nifungue kampuni hivi.

Kampuni?.

Ndiyo maana Yake.

Inahusu nini Hiyo?.

Aaaaa inahusu uchapishaji wa vitabu mbalimbali.

Ahaaaaa.utaiitaje.

Jina Ambalo nimeliandaa ni SAKAS.COM LTD PRINTERS

Hawatasema umeiga?.

Aaaaa hapana kuna maana ya Mimi kuita hivi.

Kwamba ina maana gani ?.

Tumeingia mkataba nao.

Mkataba kivipi?.

Aaaa natumia jina lao Lakini bidhaa ni zangu.siunajua tena Majina kama haya ni Majina makubwa.Kwahiyo ndiyo maana nakwambia nimeingia nao mkataba na kwa ujumla nawalipa.Haya Majina ni Majina makubwa.

Ndiyo.Alafu kweli Hawa jamaa noma wana hadi television yao,redio.

Ndiyo maana Yake.

Ahaaaaa. Kwani hadi leo Unajua kirefu chake Sijui kabisaaaaaaa.

Ahaaaaa. Ni kwamba. Kwanza hili ni kama jina la mtu.Huyo jamaa ni Kijana mdogo mdogo tu ambaye ni mjasiriamali kwelikwel.

Kumbe ni Kijana tu.

Ndiyo maana Yake.Aaaa Kwahiyo kutokana na jina lake namna lilivyo.

Anaitwa nani kwani jina lake la kawaida?.

Anaitwa Saidi Kaita

Ahaaaaaaaa.

Kwahiyo Ndiyo maana huyu jamaa kila kitu atakachoanzisha anaanza na SAKAS.COM kama ni TV anasema SAKAS.COM TV ,kama ni duka anasema SAKAS.COM shop. Pia anayo mini supermarket hapo kati inaitwa SAKAS.COM minisupermarket

Ahaaaaa Kwahiyo likoje.

Ni kwamba ikimaanisha Saidikaitastories.com printers na wale wanajiita saidikaitastories.com television Kwahiyo Ndiyo maana SAKAS.COM zimejaa Sana.

Ni sawa nimekuelewa kwakuweza kulinunua jina Hilo Kwakweli kama ni faida kubwa Sana itakuwepo.

Ndiyo maana Yake.Kwahiyo Mimi nataka nikuweke kuwa kama Manager mkuu.

Aaaaa Kweli kabisaaaaaaa Zaidu?.

Au vibaya !?.

Aaaaa hapana. Siyo vibaya.

Kwanini unashtuka hivi.

Aaaa siamini kama kweli Unataka kunipa cheo cha juu kama hicho.

Aaaa mbona cheo cha kawaida tu hicho.

Daaa Kwakweli siamini kabisaaaaaaa.

Utaamini  pindi utakapoanza kukalia kiti cha kiheshimiwa.

Daaaa labda.

Lakini utakuwa na msaidiizi wako.Kwasababu kazi ya umeneja si ya utani utani Kabisaaaaaaa.

Sawa itakuwa vizuri.

Aaaaaa Unajua mke  Wangu Mimi nataka Kwakweli kama ni kutengeneza Hela nataka tutengeneze Hela kwelikweli.

Sawasawa.

Kwasababu najua tulipotoka huko kwakweli Maisha yetu sijui yalikuwa vipi tu Yaani.Kwahiyo nachokuomba ni kuwa makini kweli kweli kazini.

Sawasawa.

Kwasababu Unajua hawa watoto wetu nataka wasome vizuri Yaani katika shule nzuri zenye kufaulisha vzuri.

Sawasawa.

Siyo kama shule ambazo sisi tumesoma za kichangani kweli kweli. Yaani jua likiwaka tu hapafai hapo ardhini.

Sawasawa mume wangu.

Mimi Natumai watoto wanne watatutosha kabisaaaaaaa.Hawa wawili na Mimi pia nahitaji wawili. Watakuwa ni madume wote.

Itapendenza kwelikweli.

Kwa Mimi Kesho kutwa tu namaliza haya Mambo ya kusoma. Kwasababu kwa huko chuo haina shida nitajua namna ya Mimi kusoma Wakati nikiwa naendelea na harakati nyingine hapa mjini na hata nje ya nchi Kabisaaaaaaa.

Itakuwa vyema sana.

Aaaaa kuna Jambo pia nilikuwa nalifikiria kwa Wewe.

Jambo gani mume wangu?.

Aaaaa nilitaka ujifunze vitu kama viwili kwa miezi kadhaa hivi. Aaaaaaa Nataka ujifunze compyuter na lugha ya kiingereza.

Daaaa umejuaje.“Zamda alifutarahi Sana. “

Aaaaa ni kutokana na hicho cheo ambacho utakuwa nacho Kwakweli vitu kama hivi haviepukiki kuvijua.Kama ni safari za nje lazima ziwe za kutosha.

Sawasawa. Hapo Sawa.

Mathalani taarifa mbalimbali unahitaji udhihifadhi kwenye compyuter.

Sawasawa.

Kwahiyo itakuwa vizuri sana kama ukijifunza hiyo issue.

Sawasawa.

Basi Natumai hayo Mambo yote yatakuwa yamekamilika Baada ya kama miezi sita hivi.

Ndiyo. Sehemu gani wanafundisha vizuri compyuter?.

Zipo nyingi tu.Tulia kesho tutaenda mjini nikupeleke Hiyo sehemu ili Jumatatu uanze mafunzo.Hiyo sehemu kuna wakufunzi wazuri Sana.

Sawasawa.

Hadi na wewe ukishakamilisha mafunzo yako Basi na mimi tayari ntakuwa hata Mambo ya kufungua hiyo sehemu yatakuwa tayari na pia hata Mimi kwa mambo ya masomo ya A-levels ntakuwa nimeshakamilisha .

Sasawa mume Wangu.

Baada ya kupita miezi miwili mbeleni Hivi Kijana Zaidu Sudaysi Zaidu aliweza kuteuliwa na waziri wa Mambo ya uchumi bwana Kaizage kabuziri kuwa kama Balozi wa vijana.Waziri Kabuziri alimchagua Zaidu Sudaysi Zaidu kuwa kama balozi wa vijana ni Kwasababu tu ya namna Zaidu Sudaysi Zaidu anavyokuwa na uchapakazi wake.

Basi siku hiyo ikiwa ni Siku ya jumamosi ambapo ndiyo Mambo ya uteuzi yalifanyika hapo. Uteuzi huo uliohudhuriwa na Viongozi wa sekta nyingine mbalimbali.Waandishi wa habari mbalimbali Kwakweli walijaa sana katika eneo hilo ili kuweza kupata vitu vya kuweza kuuza katika magazeti mbalimbali na Runinga mbalimbali.

Basi uteuzi huo ulifanywa mishale ya saa tatu asubuhi. waziri Kabuziri mda huo akiwa amekaa mda huo maiki za waandishi wa habari zikwia zimejaa Mbele yake kweli. Kwa pembeni katika mkono wake wa kulia akiwa amekaa kijana Zaidu Sudaysi Zaidu na wanaofuatia ni viongozi mbalimbali kama vile kutoka taasisi za elimu mbalimbali.

Basi mda huo waziri Kabuziri alikuwa akisema Hivi.

Ni Furaha njema kuwa hapa Jamani. Pia niwashukuru sana waandishi wa habari kwakuweza kuwa Basi katika kuweza kuweka rekodi za Mambo yanayofanywa.Aaaa ni Ghafla ndogo hivi imefanyika hapa .Ghafla hii ina madhumuni yake.Aaaaa siku zote katika hali ya kawaida katika Jamii lazima kila mtu kuwa na rolemodo wake.Yaani kwamba kila mtu Ana yule mtu wake kwamba akifanya hivi na wewe unafanya.

Kwahiyo kwa Sisi Basi kama nchi ya Kinani kupitia katika sekta ya Kiuchumi. Tumeamua kumchagua kijana ambaye ni mjasiriamali Mali akiwa bado Kweli ni mdogo Sana. Naye si mwingine Bali ni Zaidu Sudaysi Zaidu.

“Hadhira (watu walimpigia makofi Kijana Zaidu Sudaysi Zaidu pindi waziri Kabuziri aliposema vile. Kisha waziri Kabuziri akaendelea kusema hivi”.

Ni Kijana ambaye bado yuko kwanza kwenye masomo miezi ikiwa imebaki kidogo tu na Yeye kuweza kumaliza kidato cha sita.Lakini tukiangalia Mambo ambayo ameyafanya kwelikweli Tangu ashinde tunzo ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika za dunia Kwakweli amezidi kupiga hatua Zaidi.

Kwasababu ingekuwa ni mtu mwingine hapo tayari angeanza kujibweteka tu na kusema Kwamba Yeye ni star sana Kwahiyo wala asijoongeze tena .

Zaidu hadi mda huu hajafikisha hata miaka thelathini Lakini tayari kwa miezi huwa kodi zake kwa ujumla analipa hadi asilimia sabini na Tano kabisaaa hata themanini.Kwahiyo ndiyo maana tumeamua kumchagua kama balozi wa vijana ili naye azidi kuwahamasisha vijana mbalimbai katika nao kuweza kujikomboa kimaisha na kutokubaki kusubiria ajira kwa serikali.

Zaidu kwa historia yake kama mtu atakuwa amesoma kitabu chake Ambacho amekitoa siku za Hivi Karibuni tu kiiitwacho MAISHA YANGU Kwakweli utajikuta wewe kama mtu ambaye umezaliwa mjini,ukakulia mjini,ukasomea mjini na Mambo yote mjini bado hujapiga hatua. Wakati kuna mwenzako hapa mjini Kwasasa Sijui ana mwaka wa tano tu Hivi maisha yake si  kama ya mtu aliyeishi hapa mjini miaka ishirini na kitu Lakini bado anategemea ugali wa shikamo.

Ni vyema sana mtu kuweza kutumia akili ili na wewe kuweza kupiga hatua zenye maana.Haina haja yoyote ya kupiga hatua fulani kwenda mbele alafu ukishapita tu tayari hatua zako zimefutika.

Vijana tuwe makini Sana kwa umri tulio nao kwa Sasa.Basi nisichukue mda mrefu Sana katika kuongelea jambo hili.Ni vyema Sana nikamruhusu balozi wa vijana nchini Kinani kijana wetu Zaidu Sudaysi Zaidu. Karibu.

“Nakweli mda huo akawa amesimama Zaidu na akaanza kusema hivi”.Habari za asubuhi Jamani. Ni Furaha isiyokifani kwa mimi kuwepo hapa na kuweza kupewa cheo hiki na Mimi Nasema nawashukuruni sana wanauchum wakiongozwa na waziri Kabuziri kwakuweza kuona mihangaiko yangu na hatua zangu ambazo nilipita mahali huwa hazifutiki lazima ziwapate watu wa kuingia katika hatu hizo.

Jamani sina mengi sana ya kuzungumza bali tutaanza tu kuwa pamoja pindi nikishamaliza masomo yangu ya A-levels.Niseme Shukurani sana Jamani.

SEHEMU YA 34

Baada ya mazungumzo yake kuisha katika ghafla ile iliyokuwa imeandaliwa na waziri Kabuziri kwakuweza kumteua Zaidu Sudaysi Zaidu kuwa kama balozi wa vijana.Yaani Zaidu Ndiye atakayekuwa kama mshauri wa Vijana mbalimbali katika nchi ya Kinani.Basi waandishi wa habari wakawa wako naye pembeni wakawa wanamhoji maswali mbalimbali.

Kwa ujumla vijana wengi haswa haswa wenye elimu yaani waliosoma hadi vyuo vikuu hujikuta sana kutaka Au kuwa na mawazo ya kuajiriwa japokuwa ana kiasi fulani cha Fedha kitakachoweza hata kumfanya msomi huyo kuanzisha mradi wowote wa halali kwaajili ya kumuingizia Hela.

Lakini unakuta kijana huyo yeye anakuwa ni mtu wa kutembea na bahasha za Kijani na nguo zilizopigwa pasi Kweli Kweli na kuingia katika ofisi mbalimbali ili kuweza kuomba Kazi.

Ila tukumbuke akili na kisukumizi  chochote kile kinaweza kufanya mtu kuweza kuyabadilisha maisha Yake kwa sekunde chache sana.

Mabadiliko Hayo yanaweza kuwa ni mabadiliko ya faida au mabadiliko ya hasara.

Ikiwa ni kama mwaka mmoja Hivi na miezi kadhaa imeshapita.Ambapo tayari kwa kipindi hicho Zamda na Zaidu wameshapata mtoto mwingine ambaye alikuwa ni wa kiume. Mtoto huyo Kwakweli Kwa sura yake alifanana na baba yake Sana. Kwa jina aliitwa Rubai.

Basi siku hiyo Zaidu akiwa nyumbani hapo wakiwa pamoja na Zamda na Siku hiyo Jeni alikuja kuwatembelea hapo.Lakini Jeni akawa anataka kujua ni kwa nini Zaidu ameamua kumuita mwanaye  jina lile kwamba awe anaitwa Rubai.

Basi mda huo ikiwa ni mishale ya saa tatu asubuhi wakiwa wamekaa hapo kila mtu kwenye kochi.Kuna meza inaonekana ina chupa ya chai ikionesha dhahiri shahiri kwamba ndiyo wametoka kupata kifungua  kinywa  mda si mrefu.

Basi mda huo Ndipo Sasa Zaidu akawa anatoa sababu za Yeye kuweza kumuita mwanaye kwamba aitwe Rubai.

Mda huo Zaidu anaonekana amejifunga taulo nyekundu huku akiwa amevaa tisheti nyeusi. Maongezi Yale ambapo kwanza Jeni alimuuliza hivi.

“Jeni akiwa amevaa suruali fulani hivi ya rangi nyeusi na tisheti ya bluu.Alisema “.Hivi Zaidu hili jina ulilomuitwa mwanao ulilipatia wapi?.Kwasababu sidhani hata kama Kwenye Ukoo wenu kama lipo hili jina.

Aaaaaa Kwakweli kila mtu huwa na maana Yake anapoamua kufanya jambo Fulani Ambalo liko katika akili yake Au liko la kuona kabisaaaa.

Ndiyo maana Yake.

Kwahiyo kuhusiana na hili jina Kwakweli ni kama Stori ndefu sana ila nitatumia kuelezea kwa ufupi Kidogo.

Haina shida chamsingi tuielewe Mimi na Bibiye Zamda Hapa.Au siyo Zamda.

” Zamda akamjibu Jeni kwakusema ” Ndiyo maana Yake.

Basi tupe ufumbuzi kidogo kwa hilo jina.

Sawasawa. Aaaaa jina hili nimelipata kutoka katika kitabu Fulani hivi.

“Jeni akamkatisha maongezi Zaidu kwakumuuliza hivi”.  Umepata kwenye kitabu tena!!?.

Ndiyo maana yake eeeeeee kwenye kitabu.

Mhhh duuuuuu hiyo hatari tena.

Wala kawaida tu.

Ok tuambie sasa vizuri.

Aaaaaa kitabu hicho ni kitabu ambacho nilikisoma mwanzoni sana nilipokuwa naanza  kutambua kipaji changu cha uandishi wa hadithi mbalimbali. Kitabu hicho  ambacho kilikuwa ni cha  Riwaya Kwakweli ilikuwa ni ndefu yenye kurasa takribani elfu moja kamili za kusoma.Mwandishi wake ni Hausteni Malubu Bizarre. Mwandishi huyu alikuwa ni mwandishi mashuhuri sana kwa kipindi hicho katika riwaya na ushairi.

“Jeni akauliza kwa mshtuko.Alisema Hivi”.duuuuuuuuuuuu kurasa elfu moja kabisaaaaaaa?.

Ndiyo maana Yake.

Naukamaliza kabisaaaaaaa!!??.

Ndiyo maana Yake.

Mmmmh tupe Sasa Stori. Aaaà katika riwaya hii kuna mhusika ambaye alikuwa akiitwa Rubai.Alikuwa ni wa kiume .Ni mtoto pekee katika familia yao ambaye alizaliwa Wakati baba na mama wakiwa tayari wameshafanikiwa kimaisha. Kwasababu watoto wengine ambao ni wakubwa zake Rubai Walikuwa kama wawili hivi walizaliwa Wakati Mama na baba wakiwa katika shida sana Tena sana.

Kwahiyo Rubai akawa ni Kijana Mwenye kuwa na mapenzi sana ya dhati na wakubwa zake na pia Ndugu zake.Kwasababu Stori hii alikuja kupewa na mama yake Ambapo Kipindi hicho anahadithiwa hadithi hii alikuwa ameshafikisha umri wa miaka Kumi na Tano.Kwahiyo kama ni kujielewa alikuwa kabisaaaaaa anajielewa vizuri kabiaaaaaa.

Kwakweli Rubai kwa siku hiyo alivyoelezewa hadithi hiyo Kwakweli alilia Sana tena sana.Yaani haamini kabisaaaaaaa maisha ambayo wazazi wake Walikuwa wakiishi na wakubwa zake huyo Rubai.Lakini naye Rubai akamuahidi mama yake kwamba kwakusema Hivi”Mama nitasimamia kidete katika kuweza kuendeleza maisha yetu kuwa mazuri. Milele hatutarudi tulipokuwa .Wakubwa zangu nitakuwa nao pamoja milele daima katika nyanja zote.Nitasimama wima na Ndugu zangu kama mlingoti wa Bendera ya Taifa.”

Kwakweli maneno Yale yalimpa nguvu sana mama yake.Nakweli kijana yule alikuja kufanikiwa sana na mwisho wa siku kabisaaaaaaa alikuja kuingia katika Mambo ya siasa.kwa Mara ya kwanza Kabisaaaa aliteuliwa kuwa kama waziri mkuu wa Taifa hilo.

Kwasababu Rubai alijitahidi kusoma sana na hadi akawa amesoma hadi elimu ya juu yaani chuo kikuu.Huko huko chuo kikuu ndipo alipoanza kupata jina kwelikweli.Mwisho wa siku kijana wa busara na vitendo hadi akafanikiwa kuingia ikulu.

Pia kipindi cha kampeni kilipofika akaamua kugombea nafasi ya urais katika Taifa Lao.Basi na mungu si Athumani nakweli Rubai akafanikiwa kupata nafasi ya urais katika Taifa Hilo. Aliweza kuongoza kwa mihula miwili kama ilivyo katika katiba yao inavyosema.kwakweli Rubai aliliongoza Taifa Hilo katika nyanja zote vizuri sana. Hadi wananchi walitamani aendeelee kuongoza tu.

Pia baada ya kustaafu katika uongozi Kwakweli alikuja kupewa tunzo kubwa Sana iliyokuwa ikijulikana kama TARU.

“Jeni akamuuliza swali hivi”.inamaanisha nini Hiyo!!?.

Aaaaaaa, tunzo hii ilikuwa ni tunzo ya amani.Ambapo kirefu chake ni Tunzo ya Amani kwa Rubai.

Ahaaaaa, hapo nimekuelewa kabisaaaaaaa.

Sawasawa.Kwaujumla kuna tunzo nyingi sana alipewa ila hii Kwakweli  ilikuwa ni tunzo ambayo ilimpa heshima kubwa Sana Tena katika Taifa lake na pia katika mataifa mengine.Kwasababu kwa kipindi cha uongozi wake nchi iliyokuwa ikiongozwa na Rais Rubai ilienda kwa amani sana Lakini mataifa mengine hayakuweza kumiliki amani kwa mda mrefu sana. Yaani kila siku ni machafuko tu kila kona.

” Jeni akauliza swali.Akisema’.Kwani tunzo hiyo nani Ndiye aliyempatia?.

Aaaaaa, kwa ujumla tunzo hiyo alipatiwa na Umoja wa Mataifa.

Ahaaaaa. Umoja wa Mataifa.

Daaaa Kwakweli ni pongezi kubwa Sana huyo mtu anatakiwa apewe.

“Zamda naye akasema hivi”.Ni Kweli.

Kwasababu Kwanza katika uongozi wake ni uongozi ambao Kwakweli ulikuwa ni uongozi Kweli Kweli. Hadi wazungu huko Walikuwa wanamuita A Man of Action.

Kwahiyo Jamani ndiyo maana na Mimi nikaamua kumuita huyu mwanetu aitwe Rubai.

“Zamda akasema Hivi”.Aaaaaaa kweli kwanza kwakweli mume wangu nikupe heko kubwa Sana ya kuweza kumkumbuka huyo mhusika katika riwaya Hiyo.

Shukrani sana mke wangu.

Kwasababu Kwakweli Natumai na mwanetu kuwa na jina kama hili aaaaaa kama ni kusadifu Kwakweli jina hili linasadifu yaliyomo  haswaaaa. Rubai mtoto aliyezaliwa kutoka katika familia ambayo ilikuwa imetokea katika umaskini uliokisiri sana na baadae mungu si Athunani Mambo yanakuwa vizuri. Kwa ujumla umepatia sana kuweza kumuita Jina hili.

Sawasawa mke wangu.

” Jeni naye hakuwa nyuma katika kuweza kusema jambo naye la moyoni kuhusiana na Stori hiyo.Alisema Hivi “.Aaaaaaàaaa sawasawa ni vizuri kumuita Kweli hilo jina.

Sawa.Japokuwa nilipowaambia baba na mama kuhusiana na suala hili walileta kelele sana.

” Jeni akasema hivi”.Ayaaaa .

Ndiyo hivyo. Hili si Jina kama la huko Asia hivi.

Ndiyo Ndiyo.

Lakini nikaamua kuongea nao vizuri sana na Hadi wakaja kunielewa vyema kabisaaaaaaa.

“Zamda akasema”.Unajua mume Wangu jina la Babu kwamba ndiyo angeetwa huyu Kwakweli lisingenoga kabisaaaaaaa.

Ni Kweli mke wangu.Kwasababu hapa Mimi naitwa Zaidu Sudaysi Zaidu. Halafu tena mwanangu aitwe Zaidu Sudaysi Zaidu ndiyo maana nikasema hapa Sasa ni kama ndege kutua uwanja wa mpira kabisaaaaaaa.

Ni kweli mume wangu.

Ndiyo maana Yake.

” Jeni akasema Hivi “.ila daaaaaaa Zaidu nakupa hongera kubwa sana tena sana.

Shukrani sana haina shida Jeni.

Kwasababu Zamda kwakweli hapa umepata mume kabisaaaaaaa.

” Zamda akamjibu huku akiwa anacheka. Alisema hivi “.Haya Bana. ila ndiyo hivyo huyu ndiyo mume wangu Bwana Zaidu Sudaysi Zaidu. Namshukru sana Allah kwakuweza kukutana na mume kama huyu.

” Zaidu akasema Hivi “.Haya Bana.

Siku zikiwa zinazidi Kuyoyoma Kweli Kweli. Basi Siku hiyo ikiwa ni mishale Ya saa Kumi jioni siku ya jumapili hivi. Siku hiyo Zaidu alienda kumtembelea Jeni ambaye ni rafiki yake kipenzi sana. Nyumba ambayo alikuwa akiishi Jeni ni kwamba ni Zaidu Ndiye aliyemnunulia Nyumba hiyo.Yote hiyo ni Kwasababu tu ya misaada mbalimbali ambayo Jeni alikuwa akimpatia tangu kipindi hicho kabisa.

Basi mda huo maongezi yao yalikuwa hivi.

” Jeni akiwa amekaa kwenye kochi amejifunga kanga yake kama kawaida yake. Huku Zaidu akiwa  amevaa suruali ya jinsi hivi na tisheti nyekundu hivi. Jeni alikuwa akisema Hivi “.Mmmh Zaidu Nakumbuka juzi uliniambia utakuja weekend hii kwa mazungumzo maalumu.

Ndiyo ndiyo.

Sawa karibu sana.

Duuuuuuuuuuuu naona unazidi kupapamba tu hapa au sio?.

Wala ila kawaida tu.Hii ni kawaida ya mwanamke tu.

Ni Kweli.

Yaani kawaida ya mwanamke kama Mimi lazima kujiongeza sana .

Ni kweli. Kwasababu kwa namna tulivyokuwa tumeinunua hii nyumba siyo kama Sasa kabisaaaaaaa. Kuna vitu vimeongezewa hapa Kabisaaaaaaa.

Ndiyo ndiyo.

Aaaaaa ni vizuri sana kabisa.

Asante.

Kwa ujumla lengo la kuja hapa leo hii jumapili ni kwamba nataka tuongee kidogo kuhusiana na Maendeleo ya biashara ambayo unashughulika nayo?.

Aaaaa kwanza tu Zaidu niseme nizidi kukupa shukurani kubwa Sana mda wowote kabisaaaaaaa.

Sawasawa Jeni.

Aaaaaa kwa ujumla kazi kule inaenda vizuri. Kwasababu kuna mabadiliko mbalimbali nimeyafanikisha kuyaona Tangu nianze huu mradi.

Ni vyema sana nani jambo la kumshukuru Mungu.

 Ni Kweli. Unajua Jeni jambo langu ni kama lako na lako ni kama la kwangu isipokuwa baadhi ya Mambo tu.

Ni Kweli.

Kwahiyo Ndiyo maana unaona nakuwa kama nakufuatilia hivi.

Aaaaaaa haina shida.

Sawasawa. Aaaaa vipi kuhusiana na suala la jamaa yako kule Kijijini?.

Aaaaa Kwakweli Zaidu yule jamaaaa Daaaaa hata sikuelewi kabisaaaaaaa.

Kwanini Tena.

Kwasababu anaaza kufikia mahali tena pakusema kwamba Mimi nirudi kule kijijini.

Kwanini Sasa.

Si kwa vile Mimi ni mchumba.

Aaaaa aaaahaaa.ndiyo maana Yake. Sasa ukienda huko kwakweli Jeni sidhani kama utarudi.

Hapana huko Mimi kama ni Kwenda huko hapana.

Aaaaa Unajua Jeni si kwamba nakulazimisha.

Hapana Zaidu sijakuwa na maana hiyo kabisaaaaaaa Yaani kabisaaaaaaa. Kwasababu Zaidu eti leo hii uniambie niende nyumbani huko alafu kitakachofuatia kwa Mimi na jamaa yangu yule ni suala la kuoana tu.

Ni kweli.

Unajua kwasasa Zaidu Ndiyo Kama hivi umenifungulia hiyo sehemu ya kuingiza vimiamia kidogo na Mimi pia nionekane niko mjini hapa.

Ni Kweli kabisaaaaaaa.

Kwahiyo nilisema kwenda kule Ndiyo hivyo na Yeye anafanya kazi kule kule. Alafu Ndiyo Kama hivi kazi yake ni ya upolisi.Kuhamishwa kirahisi tu ni kitu ambacho hakiwezekani kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana Yake Jeni. Kwasababu tukikumbuka na maisha yetu namna yalivyokuwaga Kwakweli duuuuuuuuuuuu inabidi tukaze sanaaaaaaaaa tena Sana.

Sawasawa Zaidu kwa hapo nakuunga Mkono.

Kwasababu Unajua Jeni maisha kubadilika ni sekunde chache sana tena sana. Leo hii Mimi siyo mtu wa kuanza kulia lia kwa ajili ya shilingi mia Bali ni mtu wa kuanza kufikiria nifunge kampuni ya nini Basi.

Ni kweli Zaidu. Kwahiyo kwa Mimi ninachosema tu kwamba nitapambana hapahapa mjini na hadi maisha yatazidi kukaa tu kwenye mstari maalumu.

Sawa Haina shida.

Aaaaaa, Na Mimi pia nilikuwa na mpango nianzishe salon hivi.

Ya kike au ya kiume?.

Zaidu.Naanzisha ya kike Bana.

Ahaaaaa. Sawa ni vyema pia.

Kwasababu Zaidu kuna location nimeipata naona iko vzuri Kweli Kweli.

Ni Jambo jema Sana.

Shukrani sana.

Aaaaaa hata Mimi kuna eneo nimelipata pia nataka kufungua sehemu ya kupikia chipsi waswahili tunaita vibanzi.

Ahaaaaa, alafu hiyo inauza kweli kweli kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana Yake.Kwasababu kuna rafiki yangu hivi nimemuona kuanzisha mradi huu Kwakweli unamuingizia mtaji mkubwa Sana.

Ni vizuri sana Zaidu.

Sawasawa. Sasa Jeni kwasasa mimi nataka nitoke kidogo, nataka nielekee mahala fulani Hivi Ndiyo nitarudi nyumbani baadae Hivi.

Basi Sawa. Angalia epuka na Nyumba ya pili.

Hapana Jeni, milele Mimi siwezi fanya Hivyo. Weeeeeeeeeeeeeeeeee Yaani kabisaaa nimfanyie Zamda hivyo.Hapana weeee.

Haya bana.

Jeni aliinuka ili kuweza kumsindikiza Zaidu. Kisha baada ya kufika hapo nje na Zaidu akapanda gari na Kisha huyo akawa ameondoka.

Siku Hiyo ikiwa ni siku nyingine Kabisa. Siku Hiyo nyumbani kwa Zaidu alikuwa na ugeni mkubwa sana na tena mzuri Sana. Wageni hao Walikuwa ni mama na Baba Zaidu.Kwakweli siku hiyo ilikuwa ni Furaha sana kwa Zamda na Zaidu. Watoto wa Zaidu kwakweli siku hiyo Walikuwa nao wanafuraha sana Tena sana.Yite Hiyo ni Kutokana na kuja kwa bibi yao na babu ambaye ni mama na baba Zaidu.

Ikiwa ni Siku ya jumapili  hivi. Kwa Siku hiyo Zamda alikuwa yuko akiendesha gari hivi.Lakini mda huo alikuwa akielekea maeneo ya supermarket hivi akiwa na watoto wake wote watatu pamoja wakiwa na mfanyakazi wao wa ndani.

Lakini alipokuwa anapaki gari lake kuna mtu kwa nje akaanza kumuita Zamda. Mtu huyo ni wa kike akiwa anauza matunda hivi.Mda huo Ndiyo Zamda alikuwa anapandisha kioo Lakini baada ya kusikia sauti ile ikabidi ashushe kwanza kioo na kumuangalia mtu yule akiwa anamuita Zamda na huku akimwambia rafiki yake hivi.

Zamda.

Zamda  ni wewe.“Zamda anafungua kioo “

“Mtu yule akaanza kusema hivi kwa mtu aliyekuwa naye karibu kwa mda huo. Alisema hivi”.Hivi duuuuuuuuuuuu ni kweli macho yangu naona Au vipi?. Jamani huyu si Zamda kabisaaaaaaa.

   SEHEMU YA 35

Basi kama kawaida yake Zamda siyo mtu wa kujikweza sana.Aliamua kufungua kioo na Kisha akafunga mlango na Kuanza Kutoka Kwenye Gari Hilo lililokuwa ni gari aina Discover 3

Kwahiyo Zamda akiwa amevaa dera lake lililokuwa limemkaa Kweli Kweli kutokana pia na mwili wake namna ulivyo kichwani kajifunga kitambaa cha kuonesha ustara wake.Lakini  Zamda akawa amemwambia yule mfanyakazi wake ambaye alikuwa na watoto wa Zamda  ambapo yule mfanyakazi anaitwa Hilda.Zamda akamwambia Hilda Hivi.

Hilda usishuke na watoto,

Sawasawa mama.

Kaa nao hapo Hapo.

Sawasawa mama.

Tulia kwanza Mimi niongee na huyu mtu .

Sawasawa mama.

Nakweli Hilda akawa amekaa na wale Watoto wa Zamda Yaani Glady,Rubai na Gift ambapo Gift ndiyo yule mtoto wa pili wa Zamda.

Zamda Alishuka na kwenda kwa Huyo mtu huku akiwa anaangalia sura ya mtu huyo kwakuivutia kumbukumbu za mbali kabisaaaaaaa.Alifika kisha Zamda akamsalimia Mwanadada huyo kwakusema Hivi.

Mambo vipi Dada?.

Safi.Zamda ni wewe kabisaaaaaaa.

Ndiyo, ila mbona Mimi sikukumbuki vizuri?.

Daaa Kwakweli Zamda huwezikunikumbuka Kwasababu mwili wangu wa kipindi hicho siyo kama huu nilionao kabisaaaaaaa. Yaaani nimekuwa kama Mtoto.

Hapana. Ila ni vyema ukaniambia jina lako kwanza Ndiyo hata naweza kukukumbuka vizuri.

Mimi ni rafiki yako tulisomaga shule ya sekondary ya Ngata.

Ngata!!!??.

Ndiyo.Mimi ni Kidawa.

“Zamda alishangaa sana kwakusema”Haaaaaaaa.Kidawa ni Kweli kabisaaaaaaa ni Wewe.

Kweli ni Mimi.

” Walikumbatiana kweli kweli Zamda na Kidawa Kwasababu Kipindi hicho walikuwa ni marafiki wakubwa sana japokuwa waliwahi kugombana kidogo walipokuwa shule sekondary ya Ngata wakiwa na shoga yao mkubwa mwingine ambaye ni Mwantumu .Kwakweli hadi machozi yaliwatoka wote. Kisha Zamda akaendelea kusema hivi “.

Kidawa siamini kama ni wewe kabisaaaaaaa. Mbona umeisha Hivyo Jamani Yaani umekuwa  kama mtoto Yaani sijui Ana miaka Kumi na Tano.

Zamda Yaani ni maisha tu shoga wangu.

Kwahiyo Ngata uliondokaga kitambo sana?.

Ndiyo mda Sana tena sana .

Daaaa Sasa hapa mjini Kidawa unajishughulisha na nini?.

Ndiyo Kama unavyoona hili beseni hapa ni la kwangu nauza matunda.

Daaaaaaa Kidawa kweli kweli kabisaaaaaaa?.!

Ni kweli.

Vipi kuhusiana na yule rafiki yetu mwingine yuleeeee.

Unamzungumzia Mwantumu siyo?.

Duuuuuuuuuuuu, kwa Mwantumu Kwakweli.

Kwani yuko wapi Yeye ?.

Aaaaa Kwakweli Zamda kuhusiana na Mwantumu ni Stori ndefu Sana.

Kivipi iwe stori ndefu Tena.

AAA kwa ujumla Mwantumu si Mwantumu tena kwasasa.

Bali ni nani.

Ni marehemu.

” Zamda alishtuka sana Kwakweli kwakuweza kusikia maneno Yale ya Kidawa kuhusiana na Mwantumu. Kisha Zamda akasema Hivi’.Marehemu!!!???.

Ndiyo maana Yake Zamda, Mwantumu alishafariki kitambo sana.

Kweli kabisaaaaaaa.

Ndiyo Ukweli huo kuhusiana na Mwantumu.

Amakweli udongo haushibi.

Na haushibi kweli.

Sasa nini kilisababisha hadi kifo chake?.

Alikuwa anaumwa sana.

Anaumwa sana.

Ndiyo.Yaani aliumwa sana kipindi kile ulivyopotea tu pale mtaani kwetu na Yeye akawa ameanza kuumwa.

Nini haswaa kilikuwa kinamsumbua.

Daaaaaaa, ni ugonjwa mkubwa Sana.

Ugonjwa mkubwa kivipi Kidawa?.

Ni huu Ugonjwa wa kisasa.

Ugonjwa wa kisasa!!??.

Ndiyo.

Ni ugonjwa gani huo wa kisasa?

UKIMWI.

“Zamda akawa ameshituka na kusema hivi”UKIMWI kabisaaaaaaa.

Ndiyo maana Yake Zamda.

Daaa mungu msaidie rafiki yangu Kwakweli huko aliko.Kwahiyo Kidawa Sasa unaishi wapi kwasasa?.

Huko mwisho wa jiji kabisaaaaaaa hukooo.

Mwisho wa jiji Unamaanisha Horima kabisaaaaaaa kule.

Ndiyo.

Haaaaa mbona mbali sana Sasa kule unakuja na nini hadi huku?.

Kwa miguu tu.

Haaaaa kwa miguu kabisaaaaaaa.

Ndiyo Zamda Sasa nitafanyaje.Kwasababu niseme nipande gari nitamaliza Hela na unaweza kukuta Hayo matunda yasinunuliwe hata kidogo huko Kwenye gari.

Daaaaaaa sawa Shoga Wangu wa kitambo embu nipatie namba zako.

Sina hata simu kabisaaaaaaa .

Kabisaaaaaaa huna Simu Kidawa!!??.

Kweli Zamda sina  simu.

Duuuuuuuuuuuu Sasa tutakutanaje hapa Mjini kwa style hiyo.

Tutakuna tu Zamda.

Sawasawa. Embu shika Basi hii Hela Kidogo hii itakusaidia kwa mambo madogo madogo Hivi.“Zamda alimpatia Kidawa shilingi laki moja ya Kinani. Kisha Kidawa akasema Hivi”.

Shukrani sana Zamda, Yaani shukurani kubwa Sana.

Sawasawa haina shida.

Ubarikiwe sana Zamda.

Inshaallah.

Basi acha Mimi nirudi nimekuja hapa chapu.

sawasawa Zamda uzidi kubarikiwa sana.

Basi mda huo Zamda akawa amemuaga huo Kidawa na Kisha Zamda akawa amerudi zake huko kwenye gari lake.

Kwakweli Kidawa roho ilimuuma sana kwa kuweza kumuona Zamda akiwa anaendesha gari tena la bei ghali namna hiyo Kabisa.

Ni miaka kumi na tano imepita tangu Zamda na Zaidu kuoana.Yaani kuanza kuitana mke na mume.Kwakweli ndoa yao ilizidi kukoa moto sana na kuwa nzuri yenye utulivu mzuri kwelikweli kama utajiri wao amabo walikuwa nao.

Ambapo kwa Zaidu tayari naye aliweza kusoma hadi kuja kufanikisha kumaliza shahada yake ya Kwanza na ya pili yaani akawa ana masters yaani shahada ya udhamili ambayo ilikuwa ni shahada ya udhamili ya Fasihi katika chuo kikuu kilichokuwa kikijulikana kwa jina la University of Literature (U.L), yaani Chuo kikuu cha Fasihi ambacho kilikuwa kinapatikana hapo hapo katika jiji kuu la Kinani.

Zaidu kutokana na ustadi wake wa Fasihi aliweza kupewa nafasi katika chuo kikuu hicho cha Fasihi cha Kinani.Ambapo nafasi aliyokuwa amepewa ni nafasi ya Muhadhiri Msaidizi katika chuo kikuu cha Fasihi.

Heshima ya cheo hicho  alipewa ni baada ya kuweza kushinda tunzo takribani Saba katika mashindano mbalimbai ya kitaaluma. Ukianza na mashindano ambayo makubwa kabisa aliyafanya na kushinda tuzo ya dunia ya uandishi wa hadithi za kufikirika na zisizo za kufikirika.

   Kwahiyo Bibiye Zamda hadi kipindi hicho alifanikisha kuwa na Watoto wanne.Watoto hao ambao ni Glady akiwa ndiyo wa kwanza kutoka kwa marehemu Tito na wa pili ni huyo Gift ambaye ni wa marehemu Tito pia,mtoto wa tatu ambaye ni Rubai na Ndiyo Mtoto wa kwanza kwa Kijana Zaidu na wa nne na wa mwisho ni Aisha. Kwahiyo Zaidu kwa watoto wake kabisa akawa  anao wawili wakike na wa kiume.

Lakini Kwakweli Watoto wote aliishi nao na kuonesha moyo mzuri kwao kama vile wote ni wa kwake.Huyo Glady na Gift wote waliona kabisaa Zaidu Ndiyo Baba yao.Wote aliwapeleka Katika shule zenye kufundisha vizuri  sana na zenye rekodi nzuri sana  za ufaulu katika Taifa la Kinani.

Basi ikiwa siku hiyo ikiwa ni Siku ya jumapili mishale ya saa nane mchana. Siku hiyo Jeni alihudhuria katika chakula cha mchana huko Nyumbani kwa Zaidu. Kipindi hicho tayari Zamda ukimuangalia siyo yule Kabisa. Yaani mwili umekuwa mkubwa Kweli Kweli na kuzidi kuonesha sura ya kiutuukubwa Zaidi.Zaidu naye ndiyo hivyo mzee wa Nyumba naye kama kawaida amejaaliwa mwili ambao si wa kuzeeka baki kwa namna ndefu na mstachi unavyoonekana tayari utajua kwamba huyu mtu ni mkubwa kiumri.Jeni Naye kama kawaida yake aliweza kung’ang’ania mjini tu.Yote hiyo ni baada ya mchumba wake ambaye alikuwa ni polisi alikuja kufariki ni baada ya siku hiyo mchumba wake alikuwa ameenda katika malindo yake huko Walikuwa na polisi wenzake wengine.Ambapo walikutana na Kikundi kibaya sana Yaani kilikuwa na nguvu sana na kuweza kuuliwa askari watatu mojawapo akiwa ni mchumba wa Jeni na wengine wakawa wamefanikiwa kukimbia ndipo wakaenda kutoa taarifa huko kazini kwao.

Kwahiyo kwa siku hiyo Kwakweli ilikiwa ni siku maalumu sana kwa wakutani hap watatu Yaani Zamda, Zaidu na Jeni.Wakiwa wamekaa katika Jumba la kifahari la Zaidu.

Mda huo wakiwa katika kila mtu na kiti chake meza hapo inaonekana ina chakula cha kutosha Kabisa na matunda ya aina mbalimbali. Basi mda huo Zaidu akiwa amevaa suruali yake ya bluu Hivi na tisheti nyeusi, Zamda kama kawaida yake Bibiye wa madera,Mda huo akiwa amevaa dera lililokuwa na rangi nyekundu na njano na liliyokuwa limechorwachorwa maua ya love.Jeni naye suruali nyeusi na tisheti nyekundu. Basi mda huo Zaidu akiwa ameshika kikombe akinywa juice huku akisema Hivi.

Unajua Jeni Natumai kwasasa ni miaka kama vile Kumi na Tano hivi Tangu Mimi na Zamda ambaye Ndiye mke wangu kuoana.

Ndiyo ndiyo Zaidu.

Aaaaaaa Zamda mke Wangu.

“Zamda aliitika kwa madaha Kweli Kweli huku akiwa na Glass iliyokuwa na juice tele.Alisema Hivi”.Beee mume Wangu.

Najua Unajua kabisaaaaaaa kwamba Jeni ndiyo chanzo cha sisi hadi kuitana hapa mke na mume.

Ni kweli mume wangu hilo nalijua sana tena sana.Ndiyo maana huwa Nasema Jamani Jeni umenifungulia vizuri sana njia ya maisha yangu.Kwahiyo nipende kusema tu shukurani sana sina hata kingine cha kukulipa.

Aaaaaa shukurani pia kwako wewe kwkaunifanya na Mimi hadi kuwa hapa.

Sawasawa.

” Zaidu akasema Hivi “.Kwakweli Jeni Mimi ni shukurani aisseeee Sijui nikupatie Shukrani ngapi Jamani. Kwasababu ni mengi ambayo umenifanyia kwaajili ya faida yangu.

Sawasawa Zaidu. Pia Zaidu hata Mimi Kwakweli niseme tu Kwakweli ni shukurani nyingi sana za kukupa wewe Kwasababu kwa wewe ndiye  kama mtu ambaye unaniweka mjini na hadi mda huu Mimi kuitwa eti Boss wa salon zote ziitwazo Jeni Hair Salon hapa mjini. Unajua siamini kabisaaaaaaa.

Aaaaa unajua Jeni niseme tu kwamba sisi wote katika msafara huu hadi leo hii tuko hapa kila mtu hapa ana msaada wake mkubwa sana kwa mwenzake.

” Zamda akasema Hivi “Ni Kweli mume wangu.Kwasababu maisha yetu yalikuwa ni ya kama duara vile.Yaani huyu kamsaidia yule na yule kamsaidia Huyu Basi Yaani ni full misaada tu kabisaaaaaaa.

Ni Kweli mke wangu.

Basi wote mda huo  Kwakweli Walikuwa na Furaha sana kwa marafiki hao watatu ambao kwamba kila mtu anaonekana Kweli amemsaidia mwenzake kwa namna yoyote ile Au njia yoyote ile.

Hapa Sasa ndiyo pale pakujua kwamba saa nyingine katika Maisha Kwakweli unaweza kulia sana Ukisema kwamba maisha ni magumu sana na unaanza kuamua kukata tamaa na kutokana na hali uliyo nayo.Hapana si vyema kukata tamaa angali u mzima.Yaani roho ikiwa bado inadunda kamwe haifai kukata tamaa Kabisaaaaaaa.

Kuna mda machozi yatakutoka sana hadi mda mwingine unatokwa na macho ya damu Lakini bado tu hakuna kukata yamaaa.

Tukumbuke tu maisha ni Safari ndefu ambayo Kwakweli Safari hiyo huwa na Vituo vingi  sana.

TAMATI

MWISHO.

FACEBOOK PAGE: saidikaitastories.com

LINK://www.facebook.com/kaitastory/

MAWASILIANO: 0783372139

E-MAIL:saidikaita7@gmail.co

Facebook Comments
Donate
Recommended articles