SHAIRI : KUAMBIANA

By , in Zote on . Tagged width:

­čî║SHAIRI : KUAMBIANA­čî║

Panga lilokata shina, kukata tawi katiti
Usivimbe na kutuna, kwa kuwekwa juu ya mti
Mpanga yote Rabana, usinajisi bahati
Waziviza zako hati, kulumba yaso maana

Kiburi si maungwana, hapa nazikaza nati
Nasema niloyaona, sisemi ya hatihati
Aliye hai mchana, usiku ndiye maiti
Nanena nao umati, nami mumo pasi kona

Vikombe vinagongana, viwapo kwenye kabati
Nakuambiya bayana, na vi tele vizibiti
Lililo m’bwaga jana, mgema ni lile kuti
Ola chako kizingiti, na mazoea achana

Pokea yangu semina, usinilipe senti
Ni ada kukumbushana, katika hizi nyakati
Nataka tujezikana, sisi wa moja baiti
Endeleza harakati, ulitunze lako jina

Kwa kheri ya kuonana, naivua helmeti
Tambua utu hazina, na matendo hasanati
Na changi kuchangizana, njoo tukutane kati
Usinipige manati, siyo vyema kugombana

MBARUKU ALLY
MOTO WENU
0717199835